[Thảo luận + Hỏi đáp] Warriors Orochi Z

Thảo luận trong 'Dynasty, Samurai & Orochi Warriors' bắt đầu bởi JakeSatan, 13/7/09.

1. thienchua

thienchua Youtube Master Race

mấy pro cho e xin cái link download Orochi Z Editor với. Trước có mà h` e tìm chả thấy đâu, mấy pro giúp e :D

2. Night_Watcher

Night_Watcher Legend of Zelda

Mọi người cho tôi hỏi , làm sao để kiếm ngựa ? Lần nào ra trận huýt sáo cũng ra 1 con ngựa quèn . Còn chơi 2 ng` thì máy 1 là ngựa cùi , máy 2 là Xích Thố (toàn ngựa xịn) T.T

3. - Saber -

- Saber - ✝ Excalibur ✝ Moderator ♞ Blade Knight ♞

Khi chuẩn bị bắt đầu trận thì có phần Ability. Nếu chọn ability Cavalier thì vào trận sẽ có ngựa. Tùy thuộc cái cavalier cao hay thấp mà ngựa xịn hay cùi. Max cavalier là có Xích Thố hay Matsukaze.

4. Hee19

Hee19 Sonic the Hedgehog

Tadakatsu Honda là nhân vật có sẵn ở story 2 của SHU rồi, nên hoàn thành story 1 thì đã có Tadakatsu.
    Orochi thì có sẵn ở story của Orochi khi xong 4 story 1 của 4 phe, nên unlock sẵn.

5. Realife

Realife Dragon Quest

Bạn vào trong thread English Patch cho game ở trong box này ấy, vào trong blog của tác giả bản patch sẽ có link down Editor.

6. taikhoanhoisua

taikhoanhoisua Mr & Ms Pac-Man

7. - Saber -

- Saber - ✝ Excalibur ✝ Moderator ♞ Blade Knight ♞

Clip ghép từ DW5, SW2 và WO 1. Ghép từ nhiều game nên clip gốc thì chịu :|

8. taikhoanhoisua

taikhoanhoisua Mr & Ms Pac-Man

uh ! mình cũng nghi nghi rồi cám ơn bạn

9. minrua

minrua Youtube Master Race

cho e hỏi... e down về xog rồi.. dùng 7z xả nén mount ổ ảo... bấm vô setup thì nó chỉ hiện lên bảng CMD đen khoảng 1s thì mất tiêu lun :| ai chỉ e với...

10. Lê On

Lê On Space Marine Doomguy CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Vào file setup.ini sửa lại thế này mới cài được...
    [Languages]
    count=1
    default=411
    key0=411
    [–³‘oOROCHI Z.msi]
    Type=0
    Location=–³‘oOROCHI Z.msi
    [Setup.bmp]
    0=autorun.bmp
    Type=0
    [instmsiw.exe]
    Type=0
    Location=instmsiw.exe
    [instmsia.exe]
    Type=0
    Location=instmsia.exe
    Còn nếu vẫn không được thì cậu tìm bản chơi thẳng khỏi cần cài ấy...

11. 1631991

1631991 Youtube Master Race

Thử bản này, tớ tìm được bên contruongit. Đã cài và chạy ok. Bạn cũng có thể tìm bản rip trên mạng, bản full cài xong ~8GB chắc ít người up.

---------- Post added at 03:04 ---------- Previous post was at 02:57 ----------

Quên mất cái bin 1. Nếu ai dùng launcher bị anti tóm thì bạn thay file LINKDATA1.bin bằng file trên MF. Sau đó có thể chạy game bt bằng file exe có trong patch. File bin này là tớ dùng hd của gthunderex patch tay cái textute.

12. Flinn

Flinn Youtube Master Race

Có bạn nào chỉ mình chỗ bán WO z đi. Down 1 file 200mb gần 12h, đến năm nào mới xong. Ở Tp.Hcm nha. cám ơn nhiều.
    @Lê On : cám ơn giúp đỡ hôm bữa. Hướng dẫn sai tè le.

13. jiang_wei

jiang_wei シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

mình có đọc hd cua kid phần unlock dream mode stage 24 ghi là luyện cho tổng lv các nv len 910,mà mình luyện 9 nv lên lv 99 + với 2 thằg lv 50 mà vẫn chua unlock dc. jup với

14. jiang_wei

cho mình hỏi lạc đề 1 tí. mình choi WO2 trên ps2 mình k unlock dc stage 24 của dream mode mặc dù đã luyện tổng lv của các nv pi đên 1 nghìn mấy rồi mà theo hd của kid thì chỉ cân tổng lv là 910 là unlock dc.các bạn jup mình với

15. 1631991

Tớ chạy qua mấy trang guide thì hầu hết đều nói là tổng level =910 và tớ unlock stage này trong cả 2 bản ko có vấn đề gì => Vậy tức là:
    - Bạn tính nhầm? Thử chạy thêm mấy stage bất kỳ xem thế nào.
    - Phải thực hiện yêu cầu nào đó? Mò đc 2 cái, bạn thử 1 trong 2 cách:
    + Ở SW3, bạn cần đưa Naoe ra khỏi đám cháy và sau đó dẫn Sakon vào rừng. Khi Fu Xi xuất hiện và nói chuyện với Sun Wukong, để 2 người tán hết hãy clear stage. Cách này nghe có vẻ hợp lý vì hầu hết trận nào nó cũng diễn ra như vậy, trừ khi bạn clear nhanh quá khi Fu Xi chưa nói xong.
    + Ở Shu8, lấy treasure ở stage này. Trận này bị time lag do tướng nói nhiều, tớ chủ yếu dùng Sun Wukong max + almighty chạy quanh quét sạch thì hầu hết lần nào cũng lấy được. Nhưng do bạn chơi trên PS2 nên chắc cần pause (hoặc interm save => soft rs) khi có đoạn nói chuyện dài. Tớ ko nhớ có lấy treasure ở stage này trước khi unlock dream 24 hay không, nhưng cũng đáng thử.
    GL :)

16. 1631991

Tớ chơi trò này trên giả lập và đang cần một full save để nghịch nhưng không biết tìm/làm thế nào. Tớ tìm thấy trang này. Tớ muốn hỏi có cách nào chuyển mấy cái save trên sang save của giả lập ko? Thanks mọi người!

17. jiang_wei

tớ đã unlock dc roi hóa ra bạn kid viết nhầm stage 24 la lu shan chứ k pi mt.lu bạn ấy viết la mt.lu làm mình tìm mai k thây.dù sao cg cam ơn bạn rất nhiều

18. iusim

iusim Youtube Master Race

Cho hỏi cái 'Dialog English Patch' có patch english cái đoạn đối thoại trong trận không ? Mình patch rồi mà nó vẫn hiện tiếng Nhật, ko biết có làm sai gì không :(

19. river_9x

river_9x Mr & Ms Pac-Man

Cái patch này hình như chỉ dịch hội thoại của story 2 thôi, còn story 1 vẫn chữ tung của :p

20. 1631991

Chính xác là toàn bộ story 2 của Shu và một phần story 2 của Wei. Còn lại là vẫn là tiếng Nhật.