[Thảo luận + Hỏi đáp] Warriors Orochi Z

Thảo luận trong 'Dynasty, Samurai & Orochi Warriors' bắt đầu bởi JakeSatan, 13/7/09.

1. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Tớ hay mặc định 7 cái: Ice, Brave, Flash, Slay, Agility, Might, Range
    Còn 3 cái còn lại là Drain, bolt, multi tùy mà thêm vào ^^

2. Realife

Realife Dragon Quest

Tuỳ tướng mà lắp khác nhau 1, 2 elements trong vũ khí.

Như Nobunaga thì: Bolt, Flash, Slay, Air, Brave, Might, Agility, Multi. Nếu thích sử dụng kết hợp special thường xuyên hơn thì thay Agility bằng Absorb, nếu hay dùng C3-ex thì thay luôn Multi = Flame cho tăng thêm chút dam.

Trước chơi Orochi Z tưởng Air ko ảnh hưởng tới tướng Technique do bản đó đã fix lại tác dụng các element nên yếu đi hơn phần 1, thử dùng editor add 99 cái vào thì mới rõ rệt :))

Phần 1 này nói chung vẫn dễ, 1 đòn chết tướng là khá nhiều.

3. Lê On

Lê On Space Marine Doomguy CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Muốn luyện nhanh thì chọn màn nào nhiếu tướng và chỉnh chế độ easy ấy, một màn lên 20-30 LV là chuyện thường, còn Profic lên chậm lắm một màn chỉ khoảng 5 thôi...

4. Realife

Realife Dragon Quest

Luyện Profic thì giết càng nhiều lính, tướng càng tốt, điểm để lên Profic của 1 tướng = 100 lính.
    Chọn mấy màn cuối các story mà đi luyện, không chiếm các điểm ra quân ( không giết các Base captain của địch) thì quân địch sẽ ra thêm suốt, càn xong điểm ra quân này chạy lại điểm ra quân khác rồi lại quay lại.

5. SpartanWarrior

SpartanWarrior Mr & Ms Pac-Man

cảm ơn các bạn nha,mình đang tích cực luyện,số lượng 37 nhân vật lên lv99 và 54 nhân vật lên Profic 50 không nhỏ tí nào :)

6. __Ruin__

__Ruin__ Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

cậu giải nén disk 2 , tìm ultra iso cài rồi mount file OROCHIZGAME.B6I vào ổ ảo , chép 4 file Data2.cab ra HDD là ok thôi :D

7. khanhbonmat

khanhbonmat Red, Pokémon champion ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Cho em hỏi cái musou bên shu mission 2: Battle of Hasedo nó đòi hộ tống con Yue Ying về escape point và không được để con Shimazu bị chết nhưng khi bắt đầu đi theo Yue Ying về escape point thì thằng Shimazu với mấy con tướng khác không chịu đi theo Yue Ying cứ đứng lại đánh tiếp, em mới hộ tống được có nửa đường thì thông báo thằng Shimazu bị đánh chết thế là thất bại, chẳng nhẽ để Yue Ying đi một mình? Các anh giúp em với !!!

8. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Đầu tiên bạn chọn easy mà làm nhiệm vụ.
    _ Trên đường làm nhiêm vụ thì dẹp hết lính đi, cả đám lính phía dưới chỗ con Daji xuất hiện . Sau khi bạn giết xong Boomslang và dọn dẹp đám lính thì khoang vội giết Base captain để mở cổng thành mà đợi mấy thằng tướng của mình lên rồi mới giết nó. Lúc này đảm bảo là bản đồ không có màu đỏ cho khỏe. Phải đảm bảo tất cả tướng của mình cùng vào cứu Yue Ying.

_ Sau khi giải cứu YueYing thì mai phục xuất hiện, dọn dẹp 2 thằng Base captain 2 bên rồi xông vào giết 4 thằng tướng, và giết bớt quân đi nhưng đừng giết hết.
    _ Khi cổng thành mở thì Yue Ying chạy đi và bạn phải chạy theo Yue Ying, đám tướng còn lại gồm 1 thằng vàng + (3 hay) 4 thằng xanh sẽ ở lại giết đám lính quèn bạn còn chừa lại đấy. 5 thằng này sẽ ở lại cản tướng địch (tức là chạy về lại vị trí lúc đầu) lúc này tướng địch đứng ở dưới còn đám của mình đứng giết lính quèn nên không sao cả. Cứ chạy theo hộ tống Yue Ying là xong. càng nhanh càng tốt,

còn muốn lấy PI thì phải canh me đoạn cuối đánh tứong địch gần hết máu rồi chạy lui tìm vị trí của thùng PI và lấy thôi, Yue sẽ tự kết thúc Liang và vào escape point. Phải đi cỡ 2 lần mới biết trước vị trí PI xuất hiện mà chạy về trước mà lấy

9. huuthanhuu

huuthanhuu Mario & Luigi

Alo có ai biết team Attack không ? cách chơi team attack mình biết rồi nhưng team để chơi chiêu thì mình chưa biết nhiều mới biết vài team như : Liubei + Guan Yu + Zhang Fei, LuBu + Honda + Orochi, Taigongwang + Nuwa + Fuxi hết rồi.. ai biết thêm team nào chỉ mình với nhé cám ơn trc' !! :D

10. wenyou9

wenyou9 Mr & Ms Pac-Man

bản trên PS3 ko biết có patch E ko nhỉ:D

11. kuteboy789

kuteboy789 Donkey Kong

Mình biết vài team :
    Liu Be i+ Cao Cao + Sun Quan
    Oda + Ieyasu + Hideyoshi
    3 anh em nhà Tôn
    Ranmaru + Dian Wei + Zhou Tai
    Kunoichi + Kotarõ + Hanzo
    Da Ji + Zhen Ji + Nõh
    Ina + Huang Zhong + Xiahou Yuan
    Ieyasu + Masamune + Magoichi
    Lu Bu + Mitsuhide + Wei Yan ( team này Koei chế hài,gồm những thằng phản chủ :-s )
    Sima Yi + Zhuge Liang + Zhou Yu

Chỉnh sửa cuối: 8/8/11
  12. Flinn

Flinn Youtube Master Race

Mình đã gom gần đủ Treasures ( thiếu 2 cái: Phoenix Wing với Bowl of Buddha) nhưng ở phần update skill nó kô hiện ra các skill như Stability và các skill lv 3 ( trừ 2 cái cuối). Cho hỏi mình bị thiếu cái gì vậy?/ Btw, ai chỉ dùm lấy 2 Treasures màn Ổchi 7 voi Shu16, đánh hoài kô ra. Cám ơn nhiều.

13. Lê On

Bạn phải có vũ khí có các element đúng như yêu cầu của skill thì nói mới hiện ra, còn treasure thì bạn xem trong hướng dẫn hoàn chỉnh ấy...

14. tuonglaiok

tuonglaiok Mario & Luigi

bạn nào có trainer warriors orochi Z ko cho mình xin đi,chứ luyện lever và cày item lâu wá nản

15. Flinn

Flinn Youtube Master Race

@Lê on: Bạn kô hiểu ý mình. Phần update skill, lv 2. Skill Stabilty mình đã lấy đủ 2 treasure rồi Sapphire và Pearl. Trong bảng Tab cũng đã có gần hết các treasure trừ Bowl of Buddha với Jewel band. Nhưng mình kô thể tạo skill9 nó tối thui trong khi các skill khác thì sáng. Mình kô biết nó cần thêm yêu cầu gì kô mới pót bài hỏi. Btw, ổchi7 voi shu 16 neu làm theo hứong dẫn lấy được mình hỏi làm gì. Mình đã thử Fram skill với xài luôn trainer ngưng time mà vẫn kô lấy được.

16. zenky1719

zenky1719 Á Hậu TG đi khách 11k Lão Làng GVN

Còn phải hiến 1 món vũ khí có đầy đủ các op mà nó yêu cầu nữa, nói nôm na là muốn mở skill thì phải có vũ khí + đá mà nó yêu cầu

17. Lê On

Muốn xài được skill thì sau khi lấy xong treasure bạn phải hy sing vũ khí có đầy đủ elemnt mà skill đó cần, cậu không hiểu à elemnet là băng, sét... đấy.
    Oro màn 7 thì khuyên bạn nên chọn wukong để có thể nhảy lên vách núi dễ với lại chạy nhanh nữa, bạn nên chạy trước dọn đường cho tụi pháp sư đến thành của Akechi đừng để đứ nào chết, giết hết đám trong thành thì bọn pháp sư sẽ chiếm thành và biến orochi đến ngay thành đó...
    Shu 16 thì cũng chọn wukong hoặc ngựa xịn, đầu tiên cứ giết hết mấy thằng tướng gần đó, một lúc sau bọn pháp sư sẽ xuất hiện, giết tụi nó rồi chờ Date xuất hiện rồi kill luôn em ấy, một lúc sau cổng thành mở, chạy lên kill himiko và dại ngay lập tức...Lưu ý là mở cửa thành trong 6 phút, muốn dễ nên đi easy.

18. tratinkaan

tratinkaan Mr & Ms Pac-Man

Cho tớ hỏi WOZ này có VK cuối như WO1 ko vậy?Tớ làm theo hướng dẫn lấy vk WO1 mà ko đc?=((

19. KingHarlaus

KingHarlaus T.E.T.Я.I.S

Đánh màn Wei Chaper 1 Chaos là dễ nhất, 4 hộp đấy
    Vác theo gã nào đánh tốt tý là có thể kéo đc 2 tên còn lại

20. tratinkaan

tratinkaan Mr & Ms Pac-Man

ý tớ hỏi là VK thứ 4 ấy chứ ko phải vk tốt.