Thảo luận-Hướng dẫn-Chít chát Imperiaonline vào đây nhé...

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi tunganh2010, 17/2/06.

1. HaiAuvienxu

HaiAuvienxu Donkey Kong Lão Làng GVN

Đọc sơ qua tôi cảm thấy trò này có vẻ hay đấy, cũng rất muốn chơi thử nhưng con nhiều thắc mắc, tỷ dụ như phạm vi của trò chơi, trò này có lâu chưa, đây là 1 game online free?. Mong các bạn giup đỡ. Nếu được tôi xin làm một gamer của game!
    Băt đầu làm quen với game từ trò AOE nên thấy trò này na ná như AOE tôi thấy rất thích! Giờ chuyển sang games online nhưng toàn game mang tính chất "cày kéo" chơi rất có hại, mất hẳn tính chất giải trí. Giờ chỉ muốn quay lai thời xưa, rảnh thì chơi không nhất thiết phải online 24/24 như mấy game kinh doanh thịnh hành bây giờ

2. SOIBIENDEN

SOIBIENDEN Mr & Ms Pac-Man

Hey, quân La Mã toàn chơi Spearman ko à. Nhưng mấy thằng tướng đánh giỏi thì đều là Swordman các cậu ạ. (chuyện bên lề hìhi)

3. SOIBIENDEN

Cậu HaiAuxienxu nghe cũng lãng mạn ........... giống mình phết nhỉ. ;-) Rất mừng là cậu thích trò này. Đúng là trò này ko tốn thời gian lắm so với mấy trò cậu nói. Nhưng đấy là biết cách bày binh bố trận. Còn thông thường mà nói, mấy cái trò game online thì phần lớn là đòi hỏi thời gian online nhiều. Theo tớ thì tối thiểu cậu phải online 3 lần trong một ngày (hì, càng về sau càng tăng lên thì phải). Nói cho cậu biết trước kẻo sau này chơi khám phá ra rồi cậu lại chán.

Nếu trò Đế chế thế nào thì trò này cũng na ná vậy thôi. Cũng gỗ đá sắt, nông dân, ngựa cung giáo mác.... Cậu cứ chơi đi sẽ thấy nó hay thế nào.

Sơ qua về tiểu sử game: do Bulgary lập cũng khá lâu rồi keke. English Version thì có sau. Cái Realm 1 (server 1) bắt đầu chạy hôm 23/01/06. Realm 2 chạy hôm 06/02/06. Mọi người đều chơi ở realm 2 cả. Trò này có cả free lẫn fee. Nếu cậu đóng tiền thì có thêm một số tiện ích. Tớ ko bàn tiếp vì tụi này toàn chơi free cả. ;-) Chúc vui vẻ!!!!

4. Greatviet

Greatviet Youtube Master Race

quân La Mã ? cậu nói về cuộc chiến thành Troy cơ mà, cái đấy là Sparta và liên minh đánh với Troy chứ La Mã ở đâu ra :D. với lại bọn nó xài cả spear và sword :), đánh cav hoặc là lúc bắt đầu thì dùng spear để chọt hoặc là để phóng, còn khi vào cận chiến, 1v1 thì dùng đoản kiếm ( lại chuyện bên lề ) XD

5. SOIBIENDEN

Quên mất, bổ sung thêm, trò này chứa đựng cả nghệ thuật chiến tranh đấy. Tớ nói hay nhìu quá lại hóa đi quảng cáo hộ mấy anh Bul.

Nhưng mọi người chơi ở đây đều khoái cái vụ cờ Quốc kỳ của chúng ta đúng kko? Lá cờ đỏ sao vàng tung bay giữa lá cờ của các cường quốc. Ít ra làm cho ranking của Việt Nam trong trò này ko bi đát như ranking trong thực tế cũng là một điều an ủi đối với tớ. Tất nhiên vẫn chỉ là giải trí thôi, nhưng giải trí thì giải trí vẫn........... máu ăn thua. hahahaha.

Quen được nhiều bạn bè Việt Nam cũng là cái hay của trò này. Còn những cái khác nữa để cậu tự khám phá nhé.

6. SOIBIENDEN

chậc chậc, em xòzi, múa rìu qua mắt thợ mất rồi. Bác greatviet đúng là một chuyên gia về chiến tranh. Kà kà. ;-)) Ê tớ khoái nhất tuyệt chiêu đâm kiếm của tướng Achille vào vai tên khổng lồ. Mặc dù trông nó cứ điêu điêu thế nào ấy. (lại chuyện bên lề)

7. Greatviet

tro` này kô có tuyển hero nhỉ :( , tớ phải lên forum của bọn nó đề nghị add feature đó vào mới được, basic idea là có 4 loại hero tương tự như 4 loại lính ( archer, spearmanm , swordman, và cav )
    hp: chenh lech giua 2000-3000 cho archer, same for spear man, X2 for swordman và X4 for cav :D
    attack = 10 lần light unit,
    được hưởng upgrade amor.. blah blah
    ngoài ra mỗi lev military adcedemy + 10% hp, + 10% attack for hero, ( each hero go with the army will increase morale +5 )
    ^^

8. 007forever

007forever Youtube Master Race

Chán thế nhỉ xây mãi vẫn không được 1000 lính!
    Tui xây gần 5 ngày rồi đến hôm nay mới đuợc 600 lính swordmen ghẻ --> TB mỗi ngày 100 lính
    Các đại ca chơi lâu có ý kiến gì tốc độ xây lính của tui:
    --->Rất nhanh
    --->Nhanh
    --->Bình thường
    --->Chậm
    --->Quá chậm

9. Greatviet

xây rất nhanh :D, tớ đang train 900 swordmen + 400 cav + 5 battle ram, thêm 200 tàn quân sót lại hôm trước thì cũng được 1500 rồi . có điều vẫn đang tìm target :(

10. Greatviet

tớ khuyên cậu nhé là đừng xây kiểu đấy , point tăng lên sẽ bị đánh đấy, để dân làm việc đi, upgrade barrack, xây một lần khoảng 500, hiệu quả hơn là xây mỗi ngày 100

11. tunganh2010

tunganh2010 Mr & Ms Pac-Man

Tớ vừa thua 2 trận chết khoảng 400 lính vì khinh địch..thấy nó ít quân mình xé lẻ quân ra đánh 2 nơi một lúc...nhưng tụi nó một thằng thành lv4 một thằng lv3..vì thế tớ đều thua..rút ra kinh nghiệm xương máu khi đọc trên forum tụi nó là, khi công thành thì chỉ thằng sword và seige wepon là đánh thành thôi vì thế nếu thành nó quá cứng mà cậu mang ít quân sword quá thua là cái chắc vì không phá nổi thành nó..thằng thành lv 4 tớ đánh đến round thứ 21 mà vẫn không phá được thành tụi nó đấy..các cậu cẩn thận khi đánh nhé..không chết lính uổng lắm...tớ đang xây lại quân đội rồi kéo quân đi trả thù tụi nó mới được..hehehe....

12. Tiểu Long

Tiểu Long Guest

0
    Không hiểu reseach trước khi quân tới thành nó sau đó mình khởi động nó thì nó có tác dụng với quân mình không nhỉ ?
    Đang test kiểu thủ thành, chấp nhận bỏ 1300 lính quèn đi đánh thằng thủ 400 Ach trong thành. Hic hic ... thua thì hơi tiếc !

13. Greatviet

400 archer mà cậu chơi lính quèn ? kô đánh được đâu

14. 007forever

007forever Youtube Master Race

khà khà chỉ còn 200 Cav là ta có thể ra trận rồi các bác trong guild có thể vui lòng giúp đỡ tui chuyện này được kô???

Trước khi ra trận 1 ngày nhờ các bác Spy dùm tui khỏang 5 thằng mà tui sẽ đưa tên ra
    Trận đầu là fải thắng thua thì nhục nhuệ khí mất!
    Cám ơn nhiều!

Chắc ngày mai hay ngày mốt gì sẽ xây xong lính!

A trước khi ra trận chúng ta sẽ tốn thời gian 40 fút để chuẩn bị à???
    Chi fí duy trì lính khi lâm trận sẽ tốn gấp 3 lần bình thường à??

15. vualuadao

vualuadao Youtube Master Race

sao tui ko vào được game nữa nhỉ ? tui mới thay máy mới cứ login vào là nó hiện ra trang web này : http://www.imaslev.net/web.html pó tay.

16. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

Có ai biết cách họp quân đánh hội đồng ko ? . Xây swordman tốn $$ quá . dân số thì tăng nên xây farrm muốn chóng mặt . Bác nào có kinh nghiệm cho hỏi foress lev 3 va 4 thì cần bao nhiêu quân để đánh ?

17. drtuan

drtuan Youtube Master Race

cái đó là trang quảng cáo của imperia đó mà,sau khi bạn login và nhấn i agree thì nó sẽ hiện ra trang đó và đồng thời hiện ra cửa sỗ mới,đó mới là trang game,nếu bạn xài IE và nhấn chữ i agree mà nó kô hiện lên thì mình chỉ bạn 1 mẹo là khi nhấn i agree thì nhấn chuột phải rồi nhấn vo copy shortcut rồi nhấn agree,thì cửa sổ game sẽ hiện lên,nhưng mình khuyên bạn nên xài mấy cái soft hỗ trợ trình duyệt như firefox hay opera,xài mấy cài này kô bị tình trạng như của ie đâu ngoài ra còn chạy nhanh hơn,chúc vui

18. SOIBIENDEN

Đây là của Greatviet, tớ phải tống khứ bọn spy nhanh kẻo chúng ngốn hết tiền của tớ mấ. Cậu cố mà ăn được ít nhất vài thằng nhé: ;;)

MysticAL
    Fortress 3 (ниво)
    Population 42701
    Wood 27694
    Iron 5533
    Stone 15955
    Gold -348
    Spearman 5 /0
    Archer 13 /0
    Swordsman 403 /0

1w1n
    Fortress 4 (ниво)
    Population 28653
    Wood 41611
    Iron 13975
    Stone 33843
    Gold 257
    Spearman 253 147
    Archer 200 273
    Swordsman 0 132
    Light
    cavalryman 0 248

joro_pld
    Fortress 3 (ниво)
    Population 23906
    Wood 26896
    Iron 5832
    Stone 12913
    Gold 10459
    Spearman 6 0
    Archer 5 97
    Swordsman 0 0
    Light
    cavalryman 0 193

Jarred
    Fortress 3 (ниво)
    Population 37386
    Wood 2835
    Iron 7520
    Stone 23787
    Gold -359
    Spearman 1035 77
    Archer 390 302
    Swordsman 0 21
    Light
    cavalryman 0 0
    Battering ram 3

Arrogance
    Fortress 3 (ниво)
    Population 27797
    Wood 22000
    Iron 4326
    Stone 8547
    Gold 261
    Spearman 0 0
    Archer 0 7
    Swordsman 0 0
    Light
    cavalryman 0 27

19. SOIBIENDEN

Dark revenge à, cậu vào mục các trận đánh Imperiaonline thì sẽ rút ra được nhiều kinh nghiệm công thành đấy. Tớ cũng sẽ post mấy trận đánh trước đây của tớ lên để mọi người tham khảo.

20. SOIBIENDEN

Một ngày ko lên mà trông bác Kiên đánh em phát khiếp. Các bác học tập bác Kiên cho quân đi quần thật nhiều vào,........... khấu hao càng nhanh. ;-))