Thảo luận-Hướng dẫn-Chít chát Imperiaonline vào đây nhé...

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi tunganh2010, 17/2/06.

1. drtuan

drtuan Youtube Master Race

Keke,tái ngộ các bạn,mấy hôm nay bận quá,kô rảnh len game vn để coi,hhoho.Àh,ong soi bien nói cái war calculator của bác tunganh nói để ở đâu,chỉ tui down với:D,nhưng hình như tui nhớ cái đó phải đăng kí premium mới có mà,chẳng lả ông kiên nhà ta là...premium,^^

To UASSR:ông đợi tí nha,để tui post trận đó lên topic các trận đấu,vì nó có gửi trận đó cho mình,vậy ha

2. tunganh2010

tunganh2010 Mr & Ms Pac-Man

To drtuan: cậu nhắn ofline cho tớ vào yahoo đi tớ gửi cho cậu phần mềm đó..tớ mới mua premium member..hihi...cái phần mềm đó tính khá chính xác đó vì các cậu không để ý đến chỗ bên phải của nó đó..cái tech của mình và đối thủ..hiện tại không spy được tech đối phương, nhưng khi tớ hỏi tụi trên forum thì tụi nó nói nên dự đoán..với lv thấp thì cứ để tech của đối phương là armor lv5, melee lv 5 mà cậu vẫn thắng thì chắc thắng 100%..hehehe..nhớ điền đầy đủ thông tin vô là nó chính xác ngay..có nó tiện lắm để chết sảng..vd: tớ thấy con mồi ngon quá có 800 archer trong fortress lv 4 mà tớ có đến 3500 quân có cả heavy troop rồi cùng 5 cái caphalut..định vội vã đánh sợ thằng khác cướp mất..may mà thử tính truớc với phần mềm thì cuối cùng mình vẫn thua nó..mà thua nặng đằng khác...hên thật...

3. SOIBIENDEN

SOIBIENDEN Mr & Ms Pac-Man

Sao chưa thấy drtuan trong liên minh nhỉ. Hôm trước bảo tớ đủ điểm rồi cơ mà. :hug:

Bác nào giỏi tiếng Anh có hứng thú dịch phần Alliance War cho anh em nhỉ. Có khi chúng ta sắp phải alliance war, kiếm tý điểm chiến tranh nhỉ. :D Hehe. Tớ đang theo dõi ku4aka, chắc chắn hắn sẽ bại trận dưới tay anh em ta thôi.

4. hunter2999

hunter2999 Mr & Ms Pac-Man

mới đủ 150 point đinh vô ally nhưng ko biết cách >_< bác nào chỉ em cách join ally với

5. drtuan

ah,bạn search tên SOIBIEN,nhấnn vô tên guild,rồi chọn join ally,thế là xong.
    To soibien,tui đang dịch phần đó đây,các bác đợi ít hôm nhé,sẽ xong thôi,còn việc vào guild để tối chủ nhật vào,đang me mây em gà,keke,:D

6. tunganh2010

Nó có updatge cái military rank rồi nè bà con
    To receive higher ranks, players must earn military points by fighting. To see the name of the particular rank, the mouse must be put on top of the insignia and a tooltip will appear.

Ranks Points

Rookie
    Private -------------------------------50
    Corporal -----------------------------75
    Second Sergeant ------------------113
    Sergeant ---------------------------169
    Senior Sergeant -------------------253
    Officer Candidate ------------------380
    Second Lieutenant -----------------570
    Lieutenant --------------------------854
    Senior Lieutenant ----------------1 281
    Captain ---------------------------1 922
    Major -----------------------------2 883
    Lieutenant-Colonel --------------4 325
    Colonel ---------------------------6 487
    Brigadier General ---------------9 731
    Major General ------------------14 596
    Lieutenant General ------------21 895
    General ------------------------32 842
    Marshal ------------------------49 263

7. UASSR

UASSR Mr & Ms Pac-Man

military points tức là điểm số quân bị chết =)) => chết càng nhiều càng được điểm :D => mình chưa chết quân nên mình không có điểm :D
    Lúc nãy nó bỏ cái banner làm server chậm quá, mới đánh xong đang lo tẩu tán tài sản đi mà nó chậm vậy hồi hợp quá, hy vọng tụi nó cũng bị cà giựt như vậy để khỏi đi đánh úp mình

8. SOIBIENDEN

To drtuan va hunter: bây giờ bác kienkdtt làm leader rồi. Các cậu muốn vào ally thì phải search tên kienkdtt (trong statistics/ players) rồi click vô chữ vietnam (là tên alliance)

9. 007forever

007forever Youtube Master Race

He he cuối cùng sau 3 ngày im hơi lặng tiếng chuẩn bị quân lực báo thù trận thật bại đầu tiên, tui đã trà thù thành công chiếm được của hắn cũng được hơn 100000 vàng

Tình hình bà con thế nào nhỉ? Có trận nào lớn đề nghị các đại ca lãnh đạo post lên cho anh em học hỏi.

10. SOIBIENDEN

hehe, kiếm được nhiều tiền ghê ha 007, nhưng cậu nhớ tiêu luôn đi kẻo bị cướp lại thì còn đau hơn.

11. 007forever

007forever Youtube Master Race

he he cám ơn đại ca SOIBIEN đã chỉ dạy, đàn em lúc nào cũng ghi nhớ kinh nghiêm của các bậc tiền bối, nên nội trong ngày hôm đã xài hết 180000 vàng (kinh thật! kô biết chi vào khỏang nào nữa)

12. Tiểu Long

Tiểu Long Guest

0
    Hiện kỷ lục tớ đang nắm là 200k gold. Các bạn vào mục Alliance > Alliance battles để theo dõi nhé !
    Các bạn cố gắng tấn công nhiều, chừng 20k gold là táng ngay đừng tham. Tớ theo dõi nó ghê lắm mới đánh được mấy trận to. Rình đúng lúc nó gửi quân đi đánh vừa về là mình phải sang đến nơi ngay. Các bạn nhớ lên danh sách các tụi có thể đánh được, thời gian đi tới nơi để căn cho chuẩn.
    TieuLong(Vietnam) ichti(SunKnights) 204075 gold thằng này vừa đi về đến nhà là tớ làm thịt sau đấy chừng 30s. Nó không kịp trở tay, nó vào thì nhà đã trống trơn rồi. Chứ không thì nó đã tẩu tán hết tài sản.

13. tunganh2010

Cám ơn các bạn đã tín nhiệm tớ làm leader của liên minh Vietnam. Tớ chỉ định soibien phu trách tư pháp và hành pháp trong game. cậu cứ theo nội qui mà thi hành nhé. Đồng thời tạm thời tớ chỉ định Tieulong và soibien làm War leader cho liên minh chúng ta. Sau đây là một số qui định cụ thể cho mọi thành viên liên minh chúng ta. các bạn đọc kỹ và thực hiện nhé. Hoan nghênh mọi đóng góp của các bạn cho các qui định dưới đây..

Vietnam Alliance

Vietnam Alliance là liên minh của các bạn Việt Nam đang chơi Imperiaonline ở Server Realm 2. Chúng tôi hoan nghênh và chào đón tất cả các bạn Việt nam vào liên minh với chung một mục đích làm rạng danh tinh thần dân tộc Việt trong game Imperiaonline. Để alliance hoạt động có hiệu qủa và phát triển vững mạnh lâu dài. Chúng tôi có một số các qui định sau áp dụng cho tất cả các thành viên trong liên minh.

1. Về lãnh đạo:
    - Lãnh đạo sẽ được bầu công khai theo hình thức bỏ phiếu và có nhiệm kì là 1 tháng. Ai là người có số phiếu cao nhất sẽ là người đứng đầu liên minh. Người đứng đầu liên minh là người có quyết định cao nhất trong liên minh, có nhiệm vụ quản lý mọi công việc hàng ngày và ngoại giao của liên minh. Chỉ định một số thành viên trong liên minh phụ giúp công việc quản lý và điều hành trong thời bình cũng như khi có chiến tranh.
    - War leader có thể là người đứng đầu liên minh hay một thành viên do leader chỉ định. War leader có quyền quyết định toàn bộ các vấn đề khi xảy ra war alliance.
    - Advisor: tất cả các thành viên của liên minh đều được quyền là advisor để được hưởng quyền lợi của chức vụ này.
    2. Quyền và nghĩa vụ của các thành viên liên minh:
    - Thành viên có quyền được tham gia bàn bạc mọi công việc của liên minh, được hỗ trợ các công cụ tốt nhất để có thể phát triển cùng liên minh, được giúp đỡ khi có chiến tranh xảy ra hay trong xây dựng lãnh thổ của mình.
    - Thành viên có nghĩa vụ hỗ trợ liên minh trong chiến tranh, hỗ trợ các thành viên khác ít kinh nghiệm hơn mình trong game, tuân theo mọi quyết định chung của liên minh, hoàn thành tốt các phân công trách nhiệm trong liên minh.
    3. Hình thức kỷ luật:
    Nếu thành viên vi phạm một trong các điều dưới đây thì sẽ bị kỷ luật theo các mức sau: lần thứ nhất sẽ cảnh cáo trước toàn thể liên minh, lần thứ hai sẽ tước bỏ chức vụ advisor trở thành một thành viên bình thường, lần thứ ba sẽ bị trục xuất khỏi liên minh và trở thành mục tiêu tấn công của cả liên minh (hi vọng điều này sẽ không bao giờ xảy ra với bất cứ thành viên nào của liên minh chúng ta).

Các điều vi phạm:
    - Nói tục chửi bậy, chia rẽ gây mất đoàn kết với các thành viên trong liên minh .
    - Không tuân theo các quyết định chung của liên minh.
    - Tấn công một thành viên của liên minh hoặc bất cứ gamer Vietnam nào đang chơi Imperiaonline.
    - Không hoàn thành công việc của liên minh giao mà không có lý do chính đáng
    - Bỏ chạy hoặc không tham gia chiến đấu khi có war alliance.
    - Sử dụng bừa bãi công cụ nominate position trong mục alliance operation.
    - Làm gián điệp hoặc tiết lộ những thông tin mật của liên minh cho gamer ngoài liên minh hoặc các liên minh khác.
    - Một số các điều vi phạm khác khi phát sinh trong thực tế thì sẽ do leader quyết định mức độ kỷ luật sau khi đã bàn bạc công khai với tất cả các thành viên trong liên minh.

14. Tiểu Long

Tiểu Long Guest

0
    Bao giờ đánh thằng kia báo thù cho GreatViet đây ? Tôi có chừng 3k lính rồi, mỗi người tấn công 1 nhà là ổn đấy, giết nó đê !!!
    Nó -553 point rồi kìa, morale của nó chắc chả đánh được ai đâu, morale chừng 100 mà gặp quân 105 thua là cái chắc !!!

15. tunganh2010

Ok..tôi đi ngủ đây nhưng ngày mai sẽ tính sổ với thằng đánh Greatviet..tôi cũng có khoảng 3000 lính rồi...ngày mai cùng soibien bàn cách tấn công nó nhé...

16. SOIBIENDEN

Keke, tớ cám ơn bác kienkdtt đã giao phó trách nhiệm............. nặng nề. :D . Với tinh thần của một chiến binh, tớ................. xin thề, xin thề........ và xin thề.........phù, hết hơi, tớ xin thề nhiệm vụ nào cũng hoàn thành, khó khăn nào cũng vượt qua, kẻ thù nào cũng đánh thắng. :D Nghe wen wen ha.

Liên minh ta là một thể thống nhất. Tớ mong tất cả mọi người ghi nhớ điều đó. Đúng là, game càng chơi càng hay. :wink:

17. SOIBIENDEN

Hey, bác TieuLong cho em hỏi cái. Bác làm thế nào để biết quân của thằng kia nó sẽ trở về đúng lúc đó mà ra tay. Chắc bác phải có spy siêu hạng mất. ;-)

18. TheKaiser

TheKaiser Mario & Luigi

Mai có trận đánh ah, vui nhẫy, tiếc là tui còn yếu chưa dám đánh :D thôi ngồi xây lính tiếp vậy, khi nào nâng cấp armor với weapon xong rùi đánh

19. drtuan

Ặc,chán chưa từng thấy,mấy hôm trước vô guild rồi mà ra làm gì kô biết,giờ vô lại thì phải đợi 1 tuần nó mới cho vô lại,chán>.<

to all member có points thấp:đay là cơ hội cho các bạn đổi đời,hiện nay có 1 gamer việt nam hình như kô chơi nữa nick là arithkudo,tài nguyên trong nhà của arithkudo là khoảng gần 200k vàng,mình đã spu và tính rồi,points của arithkudo là 147 điểm,ai có points trong khoảng từ 50 đến 441 mà có quân thì đánh lấy vành đây,kô để tụi nước ngoài cướp là tiêu đó,vậy ha,chúc vui

20. anhbancalem

anhbancalem Youtube Master Race

làm sao để tăng morale zay bác