Thảo luận Master Leaguage của PES6 !!

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi hongtu05, 29/12/06.

1. barcano1

barcano1 Mega Man

Tùy vào đội để áp dụng lối chơi chứ. ::)

Hôm nay mới mua được Metzelder + Landreau về thay cho O le ngoe + Valdes :D.

Mấy hôm trước cho chú Lahm vào đá HV cánh là ý như rằng -> chưa hết hiệp 1 mà thanh lực đã tụt xuống màu đỏ. ::(

Đến hôm nay cũng đã khá hơn (đến phút thứ 70 mới phải thay ra) -> Stamina từ khi mua về đến giờ vẫn là 85.

Ai biết lý do không ?

2. CivilEngineer

CivilEngineer Youtube Master Race

Về chuyện thể lực thì tham gia tí nè: trong we9 bạn có thể đá 1 cầu thủ cho nó mệt chết thôi đến lúc không đá được, có thông báo condition warning thì mới thôi, khi đá ko phải thay nó ra đâu, cứ cho nó đá mệt đi, với những thằng có stamina>85 và condition >6 thì sau khi nó phục hồi thể lực hoàn toàn(khoảng 1 week) nó sẽ khỏe như trâu và chẳng bao giờ phải thay nữa. Còn với Pes6 thì hơi khó, mình đã thử cách này mà ko được, đành phải sử dụng 1 đội hình quay vòng và thường thay cầu thủ phút 60.
    Vấn đề mua cầu thủ khi bạn đã để lev khó mua thì phải khó mua chứ. 1 điều dễ nhận thấy nhất là những cầu thủ ngôi sao và ở dạng tiềm năng thì vấn đề không nằm ở bạn trả bao nhiêu tiền mua và lương bao nhiêu. Trong quá trình đá ML(chủ yếu ở mùa đầu tiên, mùa sau mạnh rồi thì thế nào cũng đc đúng ko?), bạn cố gắng đá để tỉ lệ số trận thắng cao, nếu Club Ranking của bạn tăng khá thì mới dễ mua. Khi mua tớ thấy giảm tiền lương và tiền mua đi thì sẽ dễ mua hơn, đó là kinh nghiệm của tớ thui, vì mua ko phải là lần nào cũng đc, đừng mua 1 lần mà để nhiều thằng có mức lương khác nhau. Những thằng nào mức lương sàn sàn nhau thì nên để mua cùng 1 lần.
    Cầu thủ trẻ mà khả năng phát triển cao theo tớ đó là: F.Torres(CF), Nasri-AMF, Aisati-AMF(ko nhớ là có đúng y ntn ko). Thường mua những ct hơi ít nổi tiếng nên ko biết đá rooney thì pt có ác ko nữa.
    Một số CT phát triển sớm sẽ kết thúc quá trình phát triển sớm, đến lúc mũi tên nó sang ngang là hết rùi. Lúc mũi tên chúc xuống thì còn tệ nữa, bạn nhìn thấy nó tăng chỉ số lúc kết thúc trận đấu nhưng thực ra là không tăng đâu, hoặc giảm xuống nữa(so sánh với chỉ số của CT đó trước lúc tăng là thấy ngay)
    Regulation là thay đổi phong độ của cầu thủ, nếu ko training thì sau khi kích hoạt, những cầu thủ còn khỏe và 1 số cầu thủ chủ chốt sẽ có phong độ khá hơn(và đương nhiên là có người giảm phong độ). Còn nếu training thì sẽ tùy thuộc vào chất lượng của lần training đó. Lưu ý là trong Pes6 khi kích hoạt thì mỗi thằng sẽ mệt đi một ít(giống như một lần tập nặng vậy đó).
    Đá ML thì đá đội hình Origin thôi nhé, đây là trái tim của Winning Eleven và Pro Evolution mà. Chúc bạn vui.

3. jay_2_u

jay_2_u Youtube Master Race

Đang đá pes6 ngon lành , thi` cái máy vi tính bị hư <=> đã cảm nhận đc nỗi cô đơn của loài người , huhuhu .
    Trong pes6 , có ai đá MU ko , mình thường chơi theo kiểu chọt khe ( 55%) , còn sút xa là (20%) , đánh đầu ( 24%) , còn 1% kia là đội bạn bán độ .

4. quangbi

quangbi Donkey Kong

Nếu như bạn mở khóa cho các cầu thủ này thì bạn phải đợi đến kì chuyển nhượng tiếp đây sau đó mới search được.Chúc thành công!!!

5. quangbi

quangbi Donkey Kong

Tui có một vài cầu thủ trẻ tuổi từ 18-22( đang dùng)và thấy chỉ số lên rất nhanh:
    1.Bos (CWP)
    2.Bianchi(CB)
    3.Fernandez (CB)
    4.Paletta (SB_Liverpool)
    5.Aissati (AMF)
    ........
    các bạn có thể search dễ dàng (nhưng nhớ là nếu ko search được thì các bạn phải đợi sang mùa kế tiếp và đén mùa chuyển nhượng thì mới thấy)
    tui thích nhất là [/B]BosPaletta
    Chúc các bạn chơi vui vẻ!!!!

6. Carta

Carta Youtube Master Race

Em đá Pes toàn mua cầu thủ đã nổi lên rồi :D Saviola, Christiano Ronaldo, Robben. Có vài chú bắt đầu già, chuẩn bị đến kì chuyển nhượng là bán ngay.
    Đá dù là trận 5', thể lực xuống dã man. Nhớ có lần phải thay thằng Tiền đạo ngon duy nhất mình vừa mua xong ra ngoài. Đau.
    Giờ Robben cứ chạy được khoảng 70' là đỏ.
    Mua Classic :)) Hay nhỉ :)) Có PES thì đầu tiên là mua cái Double Speed đá cho nhanh :D

7. viking2706

viking2706 Youtube Master Race

Còn mấy thằng của em nè:
    Jargan(SB) - cao to, chạy cánh tốt, hehe quan trọng là sút xa rất dữ.
    D.Bent(CF),BaBel(CF) - lên chỉ số nhanh, sút tốt, đánh đầu cũng trâu lắm.
    ngoài ra còn nhiều nhiều lam.... hehehe, muốn mua hết mà không thể nào....

8. tomato_lp

tomato_lp Youtube Master Race

Sặc tôi dùng Art Money Hack tiền lên 999 triệu lên mua một đống cầu thủ giỏi chẳng cần chỉnh EDIT PLAYER làm gì cho mệt

9. barcano1

barcano1 Mega Man

Thế thì cần gì chơi ML nữa cho mệt :-s

Bây giờ mới bắt đầu mùa 2008 -> Làm sao để canh đứng thứ 3 hay thứ 4 bây giờ ? :-?

10. viking2706

viking2706 Youtube Master Race

Em cung đang canh nè bác, em còn canh mỗi cái Master Cup nữa thôi là đủ bộ, híc điều kiện ác nghiệt quá không biết làm sao đây.

11. hai_ngo

hai_ngo Mario & Luigi

Có cách nào giúp mấy thằng già cả đỡ giảm phong độ hơn không mấy bác.Thằng Scholes của em nó không còn hơi mà chạy mất thôi.