[Thảo Luận] Medieval 2 total war, Kingdoms & mods

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi vietanh797, 4/7/11.

1. nhucang

nhucang Mr & Ms Pac-Man

mình chơi dc kingdom 1.5 với đồ họa cao mà sao chơi KGCM kích vào nó ko chạy game ae

2. huydaybn3000

huydaybn3000 Fire in the hole! ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

hình như phải dùng launcher.exe của file kingdom hoặc chỉnh file shotcut,thêm gì gì ấy,lâu rồi k chơi nên quên sạch =.=

3. nhucang

nhucang Mr & Ms Pac-Man

cái KGCM chơi nước nào hay

4. huydaybn3000

Giống vanila thôi,Pháp mạnh kị binh,Anh mạnh cung,Scot mạnh pikemen,Hre mạnh bộ binh,ere thì pd....

5. huydaybn3000

à ngoài ra thích chơi giai đoạn Rome thì chơi Euỏpa Barbarium 2 (viết tương tự thé),fan LOTH thì Thỉrd Age total war,etc

6. Knight of Darkness

Knight of Darkness Legend of Zelda

SS 6.4 cũng hơi bị hay đấy, AE nên thử, theo mình thì SS là 1 trong 2 mod hay nhất của Me2 rồi :6cool_sure:
    Vẫn nhớ như in lần đầu tiên tải bản demo Medieval 2 về đánh trận History battle giữa quân Anh với quân Pháp. Cũng 10 năm rồi ít gì đâu :9cool_haha:

Chỉnh sửa cuối: 17/9/16
  7. hugoking1

hugoking1 Commander-in-Chief

max setting Rome 2 mà Med 2 max AA nó cứ chậm chậm, chắc do game cũ optimize ko tốt :-?

8. nhinhonhinho

nhinhonhinho Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

Game cũ chắc chạy đc trên 1 nhân thôi cho nên nó vẫn lag thì phải:-?

9. trunghoa12p

trunghoa12p Youtube Master Race

Ai có bản mod tam quốc của cái này ko cho em xin link down vs ạ.E dùng bản Medieval II gold repack ạ

10. nhinhonhinho

trunghoa12p thích bài này.
  11. trunghoa12p

Cảm ơn bạn nhé.Chưa biết cài được ko nhưng mà mãi mới thấy người trả lời.Bạn cho mình hỏi thêm tí bản này là mới nhất của mod này à.Lúc trước mình tìm trên GG hình như thấy bản này có tiếng việt phải không.Nếu có cho mình text TV nhé.với lại cài thế nào nhỉ.Bạn có bản mod 3k của RTW up hộ mình(có TV càng tốt) nếu cài đc mình hậu tạ cái thẻ 50k xem như cảm ơn nhá.:9cool_haha:

Chỉnh sửa cuối: 27/10/16
  12. tiendinh87hp

tiendinh87hp Donkey Kong

Thích Tam quốc thì bạn nên chơi RoTK hợp hơn. Hệ thống nhân vật trên M2TW k đc hay. Nếu k có patch bản tiếng Việt thì bạn có thể vào folder text tự dịch.

13. trunghoa12p

Mình cũng thử choi RoTK rồi nhưng mà nó nhỏ với rộng quá mà khi công thành oánh nhau lại ko hoành tráng.Mà bạn nào có crack cua bản Medieval II gold edittion ko nhỉ.Chứ mình down trên diễn đàn về chơi thì cái file Medieval chạy dc còn kingdom thì không á.Hay là phải kick vào đâu mới chơi đc bản kingdom

14. trunghoa12p

Nhí nhố ơi cho mình hỏi mình down bản ấy về rồi còn down cả patch 1.4 cài xong chẳng thấy file để vào game á

15. love_evjl

love_evjl Legend of Zelda

pác nào rành về mod cho em hỏi tí, có trailts nào giúp tướng nhanh có vợ ko, rồi code nào giúp mấy đứa con gái trong family sớm lấy chồng =))))))))))

16. tomriddle112

tomriddle112 Donkey Kong

Submod của Third Age có DaC với MOS cái nào hay hơn nhỉ

17. nhinhonhinho

Các campaign kingdoms thì dùng shortcut để vào từng campaign chứ 0 dùng đc cái kingdom.exe . Còn nếu xóa mất shortcut rồi thì vào folder cài game tìm các file .bat (Có 4 file tương đương 4 campaign: kingdoms_americas.bat, kingdoms_britannia.bat, kingdoms_teutonic.bat, kingdoms_crusades.bat) , nhấn đúp vào đó là sẽ vào đc campaign đó để chơi

Cài xong nó sẽ có shortcut trên desktop, cứ vô đó mà chơi thôi. Còn nếu 0 có/xóa mất shortcut thì vào theo link sau

Folder M2TW => folder mods => folder Three_Kingdoms => vào đấy sẽ có file Rise of three Kingdoms Regular.exe nhấn đúp vào đó để chơi (hoặc cũng có thể nhấn đúp vào file executable.bat cũng đc)

Chỉnh sửa cuối: 31/10/16
  18. trunghoa12p

Mình down bản có các file bat như bạn nói rồi á.các campain khác chơi đc.Nhưng mà cài patch trung quốc nó báo lỗi bạn ơi.Nó báo cái gì mà lúc thì not sound data lúc thì huge city cái gì ấy.Nên trong phần game ko có file exe để chạy.Mình down của link bạn gửi rồi down thử cả torrent lẫn mediafire.Một cái báo lỗi not sound còn một cái thì huge city.Mà bạn cho mình hỏi thêm mình kiếm đc link của Threekingdom 1.9A down về chơi đc rồi nhưng mà chơi thục ấy đc 3tủrn là âm tiền.Có cách nào để chơi thục ko bạn chỉ mình với.Với lại nhà cửa thì rẻ còn lính gì mà cấp 1 đã 2k3 tiền sao mà mua.Bạn chỉ mình với.Với lại có cách nào mà để thằng tướng nó sống lâu tí không nhỉ.Thank bạn nha

19. nhinhonhinho

Là sao O_O!? Đang nói mod RTW hay M2TW!? Nếu 'patch TQ' là patch 3K v19B cho RTW thì mình 0 biết vì 0 xài

Cái đó là liên quan tới chơi chứ 0 phải cài đặt, tôi thì tôi add_money là xong =))

Để tướng sống lâu thì phải mod, cái đó tôi cũng 0 biết nốt

PS: Bác phân biệt RTW với M2TW để post cho đúng topic nhé
    PS2: Bác tìm thấy link 19A thì cho tôi xin nhé để sau này ai cần thì cho người ta

20. trunghoa12p

https://www.mediafire.com/?zm7r0e1bpngqd
    Link này down về xong ghép lại giải nén là ok.À nếu ghép giữa chừng nó báo lỗi thì cứ căn khoảng khoảng % mà down lại file đó là đc.Mình chả nhớ kiếm chỗ nào có cái text tiếng việt tên thành vs một số tướng nữa ấy.Để kiếm lại gửi sau.Còn cái mình bảo lỗi là mod medieval ấy.Down nó trên trang chủ link bạn gửi down thử cả Mediafire vs torrent đều lỗi.Mỗi cái lỗi một kiểu.Hix.ko cài đc.Bạn có link chuẩn nào cho mình cái.Mình dùng bản gold mà bạn nói á.Cài phát có cả 4 mod kia luôn.
    PS:hì sẵn cho hỏi cái cheat tiền là gì thế chứ đọc mãi thấy ko cheat ko chơi đc á