[Thảo Luận] Medieval 2 total war, Kingdoms & mods

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi vietanh797, 4/7/11.

1. theand1111

theand1111 Donkey Kong

@nhinho: medium chỉ có 75 lính thôi bác ạ, :)) huge đấy :)) em khoái chơi đông mà . căn bản SS quân xịn thì lính ít, knight thì chỉ có 60 lính ( duy nhất Constable of Jerusalem là 120, unique unit, nhưng mà upkeep cao nhất game :)) 1200 vàng /turn ) , bộ binh hạng nặng thì 120 lính, quân dỏm như spearmen thi cứ 150 em thôi ( ko có kiểu 240 như legionary của Rome đâu >''< )
    @vietanh: bác nhìn chuẩn nhể, em đánh 10 trận, chém sạch tù binh :)) trước khi đánh còn danh hiệu Honourable, chiến xong làm quả mét xi lịt luôn :))
    @sayuri : bác đùa chờ, bản crusades mới vào có 1 unit constable of Jerusalem (unique unit), 1 marshall of templar mà :D em vào là kéo hết quân xuống thịt Ai Cập luôn, không cho nó phát triễn, đám Ai Cập giàu có nhất game, để lâu nó khủng bố thôi rồi >''<

2. assassin14

assassin14 Legend of Zelda

Chưa đủ độ phê thì bác cài thêm Really Bad AI của thằng Germanicus vào mà chơi, đảm bảo không lấy đâu ra lắm Knight Templars với Holy of Sepulcher thế kia đâu ;))
    Mà cho em hỏi bác cài hai submods gì vậy?

3. theand1111

theand1111 Donkey Kong

em cài submod KOH của thằng cha Godley ( k rõ đúng ko >''< ) trên TWcenter, submod này tăng độ khó cũng như độ máu chiến :)) Constable of Jerusalem với Canons Holy of Sepulcher là unique unit mà bác :D lấy đâu ra nhiều được =)) nó làm cho 2 thằng này mạnh hơn, trâu hơn, tụi Canons chém tướng địch ngon lắm :D cơ mà đánh ngoài đồng trống bị cung kị tỉa chết nhiều, tiếc đứt ruột nên em cho núp sau lưng, chỉ dùng trong công thành thôi. Constable of Jerusalem không còn đắt hơn vàng nữa, nên e mới dám vác đi đánh nhau, chứ với 1k2 vàng/ turn như bản SS gốc thì chỉ dám trưng trong Jerusalem thôi :)) xây guild templar ngoài train Mounted + Dismounted Knights còn được train Crossbowmen với Spearmen templar + bonus gold + trade. guild Hospitaller ngoài Mounted + Dismounted Knights Hospitaller còn Mounted + Dismounted Knights St. Lazarus + bonus health + religious.
    Crusaders States được tăng sức mạnh, nói chung là thế.
    Ai Cập có kinh tế mạnh nhất game, toàn bộ vùng phía dưới thuộc Ai Cập bao gồm thêm Damascus ( SS gốc thì còn 4 vùng thuộc rebel ), mặc định turn 10 được Jihad ngay Jerusalem với 2 full stack + thêm do event. ( 2 thằng tướng trâu chó, thằng nào cũng gần full sao full dread >''< )
    Turks có được hầu hết đất đai, là strongest faction ngay turn 1, nhưng mà nó phải chiến với Byzantine cũng ngay turn 1 ( mặc định war với nhau ) không thì Crusaders States vỡ mồm luôn từ đầu =)).
    Quan hệ với giáo hội của mình khá là cao, nhưng từ turn 1 -> 10 không được call crusades, mặc định turn 10 call Crusades Cairo, các fac như Anh, Pháp, Đức được bonus 1 full stack tham gia crusades. Quân Anh chủ yếu là Longbowmen + Miles + Norman Spearmen. Quân Pháp thì French Feudal Knights ( kị Feudal Knights mạnh nhất game ) , Quân Đức thì chủ yếu là Mounted + Dismounted Crusader Knights.
    còn nhiều cái hay nữa, nhưng mà em thấy Submods của bác Godfey này rất hay, rất đáng chơi :D

4. assassin14

Cái submod Kingdom of Heaven đấy cũ xì, mình chơi cùng ông Kou Akari cách đây mấy năm lận, cái KoH thì nhiều người khen thật, nhưng để tăng độ khó đến mức độ chân thật nhất thì vẫn cứ phải chơi Really BAD AI + ByG's grim reality (cái này mà chơi + VH/VH và tick hết các option khi setup SS 6.4, ngoại trừ disable real recruitment thì chơi phê lắm), chứ Holy Sepulcher hồi xưa mình chơi KoH mình nhớ cứ vài turn nó lại cho train 1 lần mà, đâu có khó khăn trong việc recruit bọn này với Constable lắm đâu. Nếu không lầm thì hồi xưa chơi đến cuối game mình có khoảng vài chục unit Holy of Sepulcher và Constable of Jerusalem.
    À mà cái KoH đó hình như đâu có tương thích SS 6.4 nhỉ (nếu đúng ý bạn nói là cái submod Kingdom of Heaven của thằng King Siegfried này)
    http://www.twcenter.net/forums/showthread.php?t=308351
    p/s: Bạn bảo Feudal knights mạnh nhất game thì bó tay bạn luôn, ngay thằng French nó đã có Chivalric Knights mạnh hơn rồi.

5. theand1111

theand1111 Donkey Kong

=)) ko bác ạ, Kingdom of Heaven của bác Godfey làm cơ. để e kiếm link cho bác sau.
    Constable of Jerusalem + Canons Holy of Sepulcher là unique unit, tức là chỉ có 1 duy nhất, nói chung bác chơi bản crusades ntn thì đây nó nt ấy.
    ý em là Feudal Knights của Pháp là mạnh nhất trong đám Feudal Knights. >''<
    nói chung khi thành up đến Fotress, thì French Feudal Knights mạnh nhất còn gì, hơn Feudal Knights của tất cả các faction thiên chúa khác 2 công mà.

6. thebin

thebin Mario & Luigi Lão Làng GVN

các bác cho em hỏi cái mod SS cài bản 6.3 rồi up patch 6.4 xong có cần làm gì nữa để mod hay hơn ko, hay ít lỗi hơn, nhiều lính hơn, đẹp hơn + chỉ ep cách cài các submod của mod này và submod nào hay cho mod này, thanks các bạn !

7. assassin14

Bạn vào twcenter.net để đọc sẽ tìm được câu trả lời ngay. Nếu bạn thích nhiều lính hơn thì có cái này: http://www.twcenter.net/forums/showthread.php?t=162311
    Thích ít bị CTD thì cài cái này: http://www.twcenter.net/forums/showthread.php?t=253132.
    Ngoài ra còn một số thứ nữa phổ biến như 2TPY, Stone Fort, Historical Character...bạn vào đây tìm hiểu thêm: http://www.twcenter.net/forums/showthread.php?t=385323

---------- Post added at 18:44 ---------- Previous post was at 18:37 ----------

Thế bạn up cái link đấy lên nhé để mình tìm hiểu thêm (chứ trước giờ mình chỉ biết submod KoH của King Siegfried thôi, mình đã thử search mod KoH cho SS 6.4 mà cũng chưa ra), Còn về mấy cái bản mod gốc của Kingdom kiểu Britain, Crusader, Teutonic, America thì mình chơi lâu lắm rồi nên không còn nhớ mấy, sau này chỉ chơi SS 6.1; 6.2; 6.3 và 6.4 cùng các submod của nó thôi. Mình recommend bạn nếu đã thích SS mà không chơi thử Really Bad AI + Byg Grim Reallity thì quả thật hơi phí (hầu hết fan của SS - những người chơi có kinh nghiệm cảm thấy độ khó VH/VH chỉ là muỗi - đều thử qua cái này). À mà cái Really Bad AI nó cũng chữa phần lớn lỗi CTD luôn đó.
    Về Crusader States cũng là 1 faction mình ưa thích thì hồi trước mình chỉ thích spam Knight of Jerusalem + Dismounted Knight of Jerusalem + St Lazarus Knight (+ Dismounted), ngoài ra là Templar + Hospitaller, chứ bọn kia mình không spam nhiều vì khó retrain (phải về tận Jerusalem mới retrain được - bọn Templar + Hospitaller thì đỡ hơn vì có nhiều vùng trên map có thể xây dựng được guild cho bọn này, đâu như loanh quanh Trung Đông có khoảng 4-5 region + khoảng 2-3 region ở Pháp nữa thì phải).

Chỉnh sửa cuối: 14/7/12
  8. sayuri2705

sayuri2705 Dragon Quest

Biết thế, nhưng mà tớ chơi lúc early khiển stack trên camp map ko khéo nên bị nó vây suýt mất Jerusalem và Ascalon, sau rồi cù cưa vài chục turn đến lúc có 1 stack full cal ra luộc 2 stack chính của Egypt thì mới thắng thế.

9. thebin

thebin Mario & Luigi Lão Làng GVN

nhiều submod nhưng mình ko biết cách cài trên 2 submod vào 1 folder mod gamem mình cài mod third age total war nhưng khi cài 2 subs mod vào là game bị lỗi chả hiểu sao nữa !

---------- Post added at 22:14 ---------- Previous post was at 20:46 ----------

bạn assassin14 có thể giúp mình down và up lại cái bigger and huger cho mod SS lính nhiều hơn đc ko sao mình vào trang gamefront mà nó đưa ko down đc bấm dowload xong nó ko load đc trang dowload trong khi file đó chỉ có 400kb hic !

10. Chả Giò

Chả Giò Mr & Ms Pac-Man

mấy bác ơi,em coi lại thấy mini mod để thêm các unit của anh lantis 999 rồi,cách add làm sa,dơ ở đâu ạ

11. nhoxsock9628

nhoxsock9628 Youtube Master Race

bạn ơi bản kingdom có link mf hay 4share hum ?? mình mún chơi third age thì dow cái nào

12. sayuri2705

sayuri2705 Dragon Quest

Kingdom dùng torrent cho nhanh. Muốn chơi TA thì MED2 phải up patch 1.4 trở lên, nghĩa là bản origin up lên patch 1.3, sau rồi cài bất cứ camp nào của kingdom sẽ lên 1.4.

13. nhoxsock9628

cai link torent do s minh dow k dc

14. sayuri2705

sayuri2705 Dragon Quest

15. assassin14

Cái gamefront đó đang lỗi gì đó mình cũng không down về được bạn ạ (mình cũng đã tìm lại trong máy tính của mình xem còn lưu không nhưng không thấy). Tuy nhiên trước kia chơi cái mod này mình thấy nó có lỗi nhỏ là khi chơi đánh thành/thủ thành thì do một unit nhiều lính quá nó sẽ đứng rải rác, không xếp hết lên được một đoạn tường thành nếu đoạn đó không dài lắm, ngoài ra đánh nhau trên các đường phố trong thành phố nhiều lúc nó bị mắc kẹt ở các giao lộ hoặc ở chân tường thành bạn ạ. Mình nghĩ để huge scale trong option của game là cũng khá ổn rồi :)

16. Chả Giò

Chả Giò Mr & Ms Pac-Man

sao mấy cái add unit của anh Lantis tới đâu rồi mấy bác

17. nhoxsock9628

bỏ chọn làm sao bạn
    :4cool_oh::4cool_oh::4cool_oh:

18. sayuri2705

sayuri2705 Dragon Quest

Khi nhấn vào link down torrent thì chương trình down torrent của cậu sẽ hiện ra cửa sổ thông báo chọn dir lưu giữ file torrent, các file down trong gói torrent. Xem mục lục các file download thì bỏ dấu tick ở folder Medieval 2.

19. nhinhonhinho

nhinhonhinho Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

Gamefront nó ban IP Việt Nam mấy năm nay rồi

PS: bác nào cho xin link mod SS phát, link gì cũng đc, torrent cũng đc, thêm mấy cái submod nào hoành tá tràng nữa. Ngồi lục lọi bên TWC oải we

Thanks trước:5cool_still_dreamin

20. sayuri2705

sayuri2705 Dragon Quest