[Thảo Luận] Napoleon: Total War

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi cathero, 21/8/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ryuflatron

ryuflatron The Warrior of Light Lão Làng GVN

à, bọn nó tấn công, nên tớ cho quân xây bao cát rồi phòng thủ, mà quân Pháp hình như có vẻ ít melee( trừ bọn lính canh) nên bắn mãi mình chả chết:)), với lại tớ có lợi thế trên cao, mà chỗ đó đá gồ gề nên ko phải chỗ nào cũng lên đc, nên cứ để pháo trên cao xả đạn bi xuống, bọn nó retreat hết thôi;))

2. cuchuoi7

cuchuoi7 The Warrior of Light

Có pác nào down cái Napoleon Total war Peninsula Campaign unlocked và chơi thành công chưa nhỉ:-? Em down về, chép đè lên mấy cái file trong data vào chơi thì lỗi:(

3. ryuflatron

chiều nay, sau 3 trận tổng tấn công lên đất hà lan, quân Anh đã tiêu diệt và làm sụp đổ Batavian Repuplic to mồm lắm chuyện:)) Bọn này, mới vào hạ đc Holand, chiếm đc mỗi Ams mà suốt ngày gây sự với mình, ra tra trên map thấy nó vẻn vẹn có 2 thành mà quân lúc nào cũng full stack, lúc đầu do đất phía tây pháp rộng quá nên khó kiêm soát, với phải tiêu diệt tàn quân Pháp và bọn rebel vì nó cướp dữ quá, lại vừa phải đụng độ với các cuộc thăm dò của bọn Bò Spain đáng ghét nên quân bị dàn mỏng:|. bọn batavian đã chiếm đc thành champage ( thành gì giống sâm banh phía đông paris ấy) và đe dọa paris ( paris lúc đó toàn là pháo, do đây là chỗ spam pháo của mình:))) may thay tướng arthur từ đất mẹ Anh dẫn theo 2000 quân cùng với các tướng từ caen đến giải nguy cho paris, đồng thời tổng tấn công lên đất holand ( bị chiếm bởi batavian) sau khi chiếm đc AMs tình hình có vẻ hơi khả quân nhưng thành cuối cùng của batavian đang đc bảo vệ bới 2 full stack:-o. tình thế bế lợi cho ta vì quân pháp cũng tiến lên để hỗ trợ batavian, xét điều đó, mình tách 1 nhóm quân nhỏ và áp sát thành, và bọn batavian điều 1 stack tấn công nhóm đó, thừa cơ đó mình cho retreat để kéo full stack này xa thành ( chọi 2 full stack 1 lần có mà cháy máy:))) rồi quân của tướng arthur đã tiêu diệt gọn stack này, tàn quân chạy về đều bị tiêu diệt bởi 1 full stack từ phía nam lên hỗ trợ:)) thế là xong đời bọn batavian.

Tình hình tiếp theo nên đánh spain hay tiếp tục tiêu diệt Pháp đây nhỉ, vì bọn pháp giờ tập trung ở phía đông có bọn otoman hậu thuẫn:|. mà quân TBN có vẻ trơ trọi hơn.:|

4. Saladin45

Saladin45 Dragon Quest

Đánh Spain trước đi, nếu đc luộc luôn thằng bồ đào nha, vì thằng ấy đất nhỏ mà quân đông và toàn là sao với vạch, ko để lâu đc

5. thanhlong1107

thanhlong1107 Youtube Master Race

cho mình hỏi noob chút bộ cài chuẩn của napoleon có bao nhiêu gh vậy.Game mày cài 20,5ghz k biết có thiếu file nào k mà chơi giật quá.máy mình dã Empire nuột mà chơi Napo này vào battle giật tung đít lên :(

6. ryuflatron

20.5Ghz là gì thế:)). Ko, ko đánh spain, vì vừa request peace đc với nó, hình như Spain với Pháp lục đục rồi, trước kia lên đất pháp thử hòa bình với spain nó ko chịu ( dù cho tech, cho tiền) giờ đánh cho thằng pháp liểng xiểng, tự dưng turn nào cũng có nước biếu quà biết tech, với request peace để mình hòa bình hoặc tuyên chiến với nước thù địch của nó. vừa Alied với thằng pháp xong ( tại quân bị dàn mỏng quá) đang tập trung diệt hassan với chuẩn bị đánh đan mạch:)). Có 1 nước nào đó giữa rừng phía nam hassan nữa, đang ngại chú này, vì trận đầu chú này xài biển người kinh quá

7. thanhlong1107

thanhlong1107 Youtube Master Race

bao nhiêu GB chứ sao bắt bẻ quá >_< tại mình cài Napo có 20 GB sợ cài phải bản zip thôi :(

8. ryuflatron

có 20gb mà sợ bản rip hả, thế bạn nghĩ napoleon nó 30gb chắc=)). Tại cậu cài kiểu extract file phải ko,( như kiểu thằng razor). Yên tâm, toàn hàng xịn cả thôi:)). CÒn vụ giật chả liên quan gì tới thiếu file, nếu thiếu file chương trình thì ko vào game đc, nếu thiếu file âm thanh thì ko có tiếng, nếu thiếu file movie thì ko có phim chứ ko có vụ thiếu file gây ra giật, NTW nặng hơn ETW nên giật là hiển nhiên, cấu hình máy bạn thế nào

Thằng Bồ Đào nhà chỉ có 1 region nên ko lo lắm, với lại mình cho nelson phong tỏa cảng của nó rồi:)). nên giờ kinh tế nó trì trệ, với lại Spain tuyên chiến với nó, chờ thằng spain dẹp thằng bồ rồi mình nhảy vào chiếm, đang lo bọn otoman rớ đến mấy cái region phía nam của mình, pháo nó bắn khủng khiếp quá, bắn phát nào gần như trúng phát đó, thằng tướng đang nhong nhong chạy nó cho 1 phát chết gần hết guard:)). Vừa phát hiện Spain chơi melee như bò tót:| Arthur có phải tướng william ( tướng của anh hạ napoleon ở waterloo) k nhỉ, mà công nhận bọn light foot chống ngựa kinh thật, tới giờ vẫn chưa hoàn hồn vụ 3 unit light foot xử 3 unit ngựa của pháp charge mà bọn ngựa ko chạm tới thằng nào bên mình

Chỉnh sửa cuối: 30/8/10
  9. cavaldryg

cavaldryg Mr & Ms Pac-Man

Litgh foot của Anh cũng thường thôi, nể cái đám Voltia..... gì đó của Pháp, nếu ko kể rifle thì mấy thằng đó mạnh nhất trong đám light inf. Arthur Wellesley là Duke of Wellington đó cha, William gì ở đây. Ottoman chớ có coi thường nó, pháo mạnh kinh (có cả mortar, trốn đâu cũng ko thoát). Cũng đừng dại mà để melee inf của nó xáp lại gần, rout như chơi. Tuy nhiên nhảm 1 chỗ là Otto thua Nga liểng xiểng =)). Cầm Nga mà gặp otto thì cứ auto =)), win 90%
    Bác kia đừng chơi Anh nữa, foot của Anh mạnh quá xá, foot guard trong NTW ghi là "the best line infantry in the world" :-s. Để thú vị thì tán Phổ í, cho biết cái hương vị Anh, Pháp, Áo (có khi cả Nga nếu ko biết ngoại giao) hội đồng :)). Chơi Phổ nên ally bền với Nga. Áo chắc chắn sẽ phản đầu tiên, Anh thì ngạo mạn dã man, khoái gây chiến và có cầu hòa cũng đòi hỏi quá lớn. Nga vất cho nó vài tech để bỏ ally áo và anh rồi bắt tay bụp 2 thèng đó ;)

10. Saladin45

Saladin45 Dragon Quest

Chỉ số melee của bọn nga cũng thường thôi, nhưng vãi ở cái chỗ charge và def của bộ binh, 1 đội line nga có thể melee cầm chân trong 1 thời gian rất lâu 3 đội line cùng cấp khác của địch :|
    Charge thì còn hơn cả kỵ binh :|

11. naq29

naq29 Mayor of SimCity

Skirmisher và light infantry khác nhau ở chỗ nào nhỉ?

Chỉnh sửa cuối: 31/8/10
  12. Saladin45

Saladin45 Dragon Quest

Cho tớ hỏi, làm sao để có unit đặc biệt nhỉ, như tụi 1st East Prussian Grenadier Battalion của phổ, 88th Foot "Connaught Rangers", Dutch Flanquers của Anh .....

13. aragon0510

aragon0510 SPARTAN John-117

unit xịn là DLC rồi
    vào topic hack NTW với ETW xem thử xem :-?

14. Neecolice_Cooper

Neecolice_Cooper Mr & Ms Pac-Man

Bà con nào rành chỉ anh em mới chơi với, Napoleon tw bâyh có vài cái patch với unlock unit ai biết chỉ mọi người.!!

15. Neecolice_Cooper

Neecolice_Cooper Mr & Ms Pac-Man

Xin khẳng định "Mùa đông ko lạnh" giống như Napoleon ko lùn nhé hihi^^
    Mã:
    Không như mọi người vẫn nghĩ, Napoléon không thấp. Sau cái chết của ông vào năm 1821, họ đã đo được chiều cao của ông là 5 feet 2 inch theo đơn vị foot của Pháp, hay 5 feet 6,5 inch theo foot Anh (Imperial foot), có nghĩa là bằng 1,686 mét, và như vậy, chiều cao của ông còn hơn chiều cao trung bình của người Pháp ở thế kỷ 19. Có việc hiểu lầm rằng Napoléon thấp là do có người lại dùng đơn vị đo trên theo hệ thống đo của Anh, trong khi 1 inch của Pháp bằng 2,71 cm còn 1 inch của Anh thì bằng 2,54 cm. Thêm một lý do cho sự hiểu lầm này là Napoléon có biệt hiệu là là Le petit caporal, nhiều người sẽ nghĩ petit  có nghĩa là "nhỏ", hoặc "lùn". Ông cũng thường xuyên bị che khuất bởi các lính bảo vệ xung quanh, những người mà thường cao từ 6 feet trở lên). (Thực ra là do sau khi tốt nghiệp trường quân sự ông có quân hàm không cao nên bị gọi là chàng lùn[8]

16. viet0351

viet0351 Youtube Master Race

ai chỉ mình cách vào phần muti ở N:TW vs, nó cứ đòi steam là sao :((:((

17. cavaldryg

cavaldryg Mr & Ms Pac-Man

^ city bị bao vây thì ko gọi đc lính, kể cả còn 1 turn nữa lính ra nhưng nếu bị vây vẫn ko ra đc, phá vây đi rồi tính ;)

18. _SadWinters_

_SadWinters_ Mr & Ms Pac-Man

có cách nào để unlock hết tất cả các faction ko mọi người ?
    đang muốn chơi mấy thằng miror nation thử :|
    ai bít chỉ dùm với
    thx.

19. sogesu

sogesu Youtube Master Race

Da có bác nào cài patch Peninsular chưa vậy? Mình đang tìm đường link để down mà chưa thấy.

20. mrbin6488

mrbin6488 C O N T R A Lão Làng GVN

Cho mình hỏi,mình đang xài con Dell Studio 1558,võ nghệ đầy mình mà sao chơi Napoleon vẫn giựt giựt mặc dù chỉnh chế độ low rồi,khó chịu dã man =___=

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.