Thảo luận Pokemon HeartGold & SoulSilver (Download bản U ở bài đầu )

Thảo luận trong 'Pokémon FanClub' bắt đầu bởi Hideo_Kojima, 15/8/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. JiangWei

JiangWei Dragon Quest

Mấy ông ơi, có cái soft nào để tắt tiếng ko, mỗi lần chơi ko đc nghe nhạc cũng buồn buồn mà lại ko thích để tiếng.

2. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

Nếu chơi = des thì tắt dc nhưng nếu chơi = no$gba thì như dark đẫ nói ở mấy page trước là để tắt tiếng no$gba rất phức tạp nên nhìn chung là ko tắt dc bạn à :d

3. JiangWei

JiangWei Dragon Quest

Cái bản HGSS công nhận starter yếu quá, hồi đó mình chơi GBA của thằng em cái bản gì mà starter là con Torchick ấy, mạnh thật, nhưng đc cái HGSS hình đẹp hơn mấy bản kia.

Mấy ông cho hỏi con Totodile với Cyndaquill thì con nào trội hơn, S.attack thấy con Cyndaquill cũng khá nhưng moves của con Totodile thấy hay và đa dạng hơn nhiều, với cả đa số là physic move phù hợp với chỉ số attack cao nữa.

4. snipehunter_1610

snipehunter_1610 T.E.T.Я.I.S

starter là Torchic thì là Ruby/Sapphire/Emerald, hình đẹp thì hầu như bản DS nào cũng vậy >:d<, đợi 6/3 này chơi B/W còn sướng nữa, 3D khi qua cầu \m/
    xét về type matchup thì chắc chắn là Totodile trội hơn Cyndaquil =)), còn nếu chọn con nào thì tớ cũng sẽ chọn Totodile, đơn giản vì kết no từ hồi coi phim lồng tiếng Việt với đọc truyện, cứ "cá sấu con", nghe kute cực :x
    thường thì nếu chọn Totodile thì ko cần phải care con Gyarados shiny ở Lake of Rage, tuy nhiên hầu hết những ai chọn Cyndaquil thì đều lấy con Gya đó làm water pokemon trong team \:d/

5. JiangWei

JiangWei Dragon Quest

Tui lấy con Gyarados đó làm Water HM slave thôi, đúng là con Totodile nó trội hơn về moves thật, team tui giờ là Typhlsion, Ampharos, Heracross, Lapras (nhưng con này ít khi dùng). Ko biết team vậy đã ổn chưa.

Mới bắt đc con Articuno, ko biết moveset cho con này là gì, cho nó học Fly có đc ko mấy ông?

Last edited by a moderator: 29/12/10
  6. [Gemini]

[Gemini] Aqu

Articuno cho Air Slash - Ice eam - Toxic - Protect/Substitue

7. snipehunter_1610

HM slave thì lấy Quagsire kìa, sao lại cho em "đỏ" làm slave :-ss
    Uhm, team ổn, chơi in-game thế là mạnh rồi :D, hồi đó team tớ cũng từa tựa, khác chỗ Lapras là Gya đỏ, còn 2 con còn lại trong team tớ là Bellossom và Xatu (chơi in-game cần 1 slot cho Fly và 1 slot cho 1 con trị được poison vì ko có STAB Earthquake => chọn Xatu dù sau này mới nhận ra nó hơi yếu X_X )
    Team bạn tương đối là cover tốt, nếu cần thì thêm 1 con dragon hoặc grass hoặc ice type, và 1 con psychic/dark/ghost type :)

http://www.serebii.net/pokedex-dp/144.shtml
    Articuno thiên về thủ trâu 8-} , tấn công thì cũng tàm tạm tuy nhiên lại trội Sp.Atk, tớ chưa dùng nhưng thử moveset này xem : Ice Beam - Signal Beam - Ominous Wind(Ancient Power) - Fly (Air Cutter)
    Fly thì cũng dc thôi vì dù gì cũng cần 1 slot để bay \:d/ , nhưng train legendary sẽ rất lâu, chỉ vậy thôi =))

8. dark_dragons

dark_dragons Hyperion Captain ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ Moderator Lão Làng GVN

Erh...
    Legendaries tớ toàn bắt về xong, ném vào PC box =))
    Vì sao?
    Train lâu và quá trâu, chơi chả có gì rồi là cảm - giác =))

Còn Fly thì cần gì slave. HM đó dùng tốt mà... Mà chơi offline thì cứ thoải mái về moveset đi =)) Online mới lo thôi :>

9. JiangWei

JiangWei Dragon Quest

Có ông nào có cái pokemon nào khác hay hay ko, cái này tui xong game 2 lần rồi, còn con chicorita chưa chơi tại cũng ko thích grass type lắm, ko biết cái Ruby chơi hay ko thấy ít người nhắc đến, hồi xưa có cái GBA nhưng băng bị crash nên chưa chơi đc hết, kết con Blaziken cực.

10. snipehunter_1610

^ Ý cậu là cậu chỉ mới chơi HG/SS :-??
    Vậy thì còn vô vàng trò ra, trên DS thì Diamond/Pearl/PLatinum/Mystery Dungeon 2/ Ranger :D
    Ngoài ra đợi đến 6/3 (có thể trẽ hơn vì kiểu gì Nin cũng block này nọ chơi thẻ và giả lập) có Black and White >:d<
    Còn giả lập GBA thì google là lẹ nhất \:d/
    Game có thể down ở đây : http://www.poke-mega.org/game/ , nhìn kỹ version là U hay J hẵng down nha :>

11. JiangWei

JiangWei Dragon Quest

Ông snipe ơi, tui down cái ruby về, giải nén rồi chạy cái giả lập, chọn cái file ruby đuôi gba nhưng sao nó đen thui hà, có cần phải làm gì nữa ko ông?

12. dark_dragons

Giời! :-ss
    Mình cứ tưởng VBALink 1.8 hay VBALink 1.73 là cứ download về là dùng được ấy chứ! :))

Mà mình thì nghĩ không nên chơi Ruby :D Chơi thẳng bạn Emerald luôn đi, đánh E4 xong rồi còn dịp để choảng với Battle Frontier :>

13. JiangWei

JiangWei Dragon Quest

Ông Dark chỉ tui với, down cái Emerald file GBA ở link trên về có cân down gì nữa ko, hay down về rồi chạy giả lập rồi mount cái file đó, tui làm vậy nó cứ đen thui hà.

Chỉnh sửa cuối: 31/12/10
  14. tuan189

tuan189 Dragon Quest

Dow về giải nén ra 1 thư mục mở cái hình GBA cầm tay ấy ! Open chọn cái file rom.GBA mà chiến

15. linhktvn1994

linhktvn1994 Youtube Master Race

ae ơi cho em hỏi lam cách nào để chơi pokemon heart gold trên giả lập desmume 0.9.5 không bị mất màu (nói chung la làm cho màu nó đẹp 1 tí) chứ chơi mà màu sắc nó cứ thế không hay tí nào T_T

16. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

Đã chơi gen3 thì chơi thẳng ẻmld luôn đi bạn. Mà mới có mấy ngày bạn xông luôn cả kanto, khiếp thật @_@

@all: box mình có ai chơi hg/ss = ds thật ko nhỉ. Đang tính mua 1 cái mà nghe phàn nàn hay bị freeze giữa chừng nên ngại mua quá :-s

17. dark_dragons

Chơi trên DS thật thì download cái Patch dùng cho thẻ ấy! Nghe đồn là tạm ổn.
    Ông anh tớ dùng băng nên cũng không rõ lắm, chả nghe crash bao giờ :))
    Trên DeSmuME thì màu sắc chỉ được thế thôi bạn ạh!
    Bạn thử chỉnh lại trong Options từng cái xem có cái nào vừa ý không? Mình thử chỉnh thì chẳng thấy khá hơn chút nào hết! :D Đã chơi giả lập thì phải chịu thiệt hơn thôi, bạn ạh! :)

18. snipehunter_1610

^
    ^
    Chơi băng HG-SS rồi này, chả bị quái gì cả, 6/3 này dể dành tiền làm luôn Black \m/ .
    Thường thì chơi copy game mới bị freeze/crash. Đúng hơn là game gần đây thôi. Trước đây tớ chơi D/P/Pt, Mystery Dungeon 2 chạy vèo vèo, mỗi cái Pkm White Jap là phải down plug-in chuyển menu DSTT thành Jap mới chơi dc 8-}
    btw, vẫn cầm con DS cũ rích đời 2006 ... muốn mua 1 con DSiLL mà ko có tiền ... ráng dành dụm đến 2012 (hopefully) làm 1 con 3DS luôn vậy :-<

19. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

nghe nói 1 cuốn là ~40$ thì phải :-<
    Đang để dành mua cái ds lite về tết cày pkmn, mà phân vân quá ko biết nên mua ko :-ss

20. dark_dragons

Mặc dù không phải chuyên môn của topic này, nhưng cũng hơi thắc mắc :-?
    3DS khác gì với NDS nhỉ? Mấy game trên NDS có thể chơi trên 3DS. Ngược lại?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.