Thảo luận Pokemon HeartGold & SoulSilver (Download bản U ở bài đầu )

Thảo luận trong 'Pokémon FanClub' bắt đầu bởi Hideo_Kojima, 15/8/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. [Gemini]

[Gemini] Aqu

ờ .

2. Monkey*D*Luffy

Monkey*D*Luffy Youtube Master Race

Cho mình xin cái cheat water stone cái bạn oi

3. ke0s0ck

ke0s0ck Youtube Master Race

anh oi em mún xài NO$GBA de chơi vì xài cai Desum ji do chậm lắm, nhưng mà đến đoạn chọn xong nhân vật màn hình đen thui anh có cách nào hok, em lam theo cach nay thì nó báo lỗi "The rom-image crash" http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=12721692&postcount=75
    anh có cách nào khác phục hok

4. Jacky_Knight_90

Jacky_Knight_90 Mr & Ms Pac-Man

Các bạn ơi cho mình hỏi là lúc mình download bản Gold Heart về. Sau đó mình download cái patch trên đầu bài đó. Rồi mình bỏ Rom GH vào patch thì nó báo là can't find the file, search the file?. Rồi sau đó mình dẫn file search vào fold chứa GH thì có 1 file rom soures gì đó. Mình nhấp vào đó thì đợi xíu nó báo patched done. Mà sao lúc vào chơi game thì 1 lúc lại đứng máy. các bạn giúp mình với. Mình đang ùung máy NDS với thẻ nhớ R4

5. Burmy

Burmy C O N T R A Lão Làng GVN

Nếu sài R4 cậu down firmware mới nhất là Firmware wood gì đó vì tớ ko sài R4 nên cũng ko rành nhưng mà nghe mọi người nói cái Firmware đó là ổn định HG/SS chơi dc từ lâu rồi !!!!!

6. [Gemini]

[Gemini] Aqu

Cách này xài ngon ơ , bạn bỏ qua bước nào mới crash chứ :-??

7. Monkey*D*Luffy

Ko ai cho mình xin cái cheat water stone thì cho mình hỏi cách nào để có nó đi

8. [Gemini]

[Gemini] Aqu

Àh vì game Pokemon từ Pt tơr lên ko có cheat từng Items nữa nên ko ai đưa bạn đấy :)
    Water Stone có thể đổi ở Pokethlon vào ngày thứ 5 nếu bạn chưa có National Dex , ngày thứ 2 , thứ 3 và thứ 6 nếu bạn đã có National Dex
    Hoặc bạn có thể chơi Bug Catching Contest mỗi ngày thứ 3 , 5 , 7 trong tuần sẽ có cơ hội nhận đc nếu đứng 1
    Hoặc bạn có thể lấy số điện thoại của 1 Fisherman ở Route 42 ( phía Mahogany Town ) đợi đến Chủ nhật , ông ấy gọi cho bạn , thì bạn sẽ có thể đấu lại vối ong ta hoặc là nhận đc Water Stone

9. hungzai

hungzai Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi file pkm heartgold ở đầu bài có bị lỗi gì kô !! Sao lúc mình chọn nhân vật thì kô có vấn đề gì mà lúc vào game thì màn hình tối thui !! Đợi mãi mà nó chả chịu load ! Mong các bác giúp dùm

10. [Gemini]

[Gemini] Aqu

Bạn làm như dòng link ở post đầu chỉ nhé :)

11. hungzai

hungzai Mr & Ms Pac-Man

mình đã down cái démume về rồi mà kô bik cách xài thế nào !!! mong chỉ giúp :((

12. bongphap

bongphap Mega Man

Có bác nào biết patch game này để chơi chơi psp hok? mấy game pokemon kia chơi dc nhưng trò này hơi khác :(

13. Monkey*D*Luffy

Cái Bug catching tính thành tích thế nào vậy bạn nó bảo tìm con pokemon mạnh nhất có thể vậy thì mạnh ở level cao hay chỉ số cao vậy. Chơi mãi dc shed shell nản

14. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

bạn nhấn file chọn open file để mở rom (.nds) lên rồi chơi thui :D
    @monkey: nó tính thành tích dựa trên con bạn bắt là gì, nếu bắt được Pinsir/Scyther thì khả năng thắng rất cao, còn bắt Butterfree/Beedrill thỉ khả năng thấp 1 tí hơn nhưng vẫn có thể thắng được, thế thui :D

15. thằng_khờ

thằng_khờ Youtube Master Race

mấy bạn ơi, mình choi HG = Des, nhưng khi save thi lai bi đứng hình. Còn sau khi nhận pokedex roi chui vao bãi cỏ, gap con poke nao cũng bị đứng luon. Ai giúp mình với!

16. [Gemini]

[Gemini] Aqu

Cái đó , Pokemon có catch rate càng thấp thì điểm càng cao , HP còn lại càng nhiều thì càng nhiều điểm , có status thì giảm điểm hay sao ấy :)) hay là ngược lại nhỉ :-?? , LV càng cao càng nhiều điểm , số Ball còn lại càng nhiều thì càng nhiều điểm . Còn gì nữa ko ta :-?
    Ahf , Freeze là 1 chuyện rất thường gặp trong game , thế nên phải save thường xuyên , save state ấy :)

17. thằng_khờ

ah,minh co save roi, nhung toi doan gap thang nhóc tóc đỏ thì nó đưng luon, pó tay. có cach khác ko ban?

---------- Post added at 09:52 ---------- Previous post was at 08:28 ----------

hơn nữa sau khi lưu = save state tắt đi mở lại thi mấy cái save đó mất luôn. khóc không. Huhuhu ai kíu với!!!

18. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

^ bạn cần phải save state as trước, giống như xài Word ấy :D

19. thằng_khờ

hiểu ạ. nhưng mà khi gặp thằng tóc đỏ Silver cũng không thay đỏi, cứ vô battle là bị đứng, lần nào cũng vậy. Tàn cuộc đời thật. Có cách nào giải quyết triệt để ko bạn?

20. myth26117

myth26117 Youtube Master Race

Tui muốn hỏi vài điều
    1.Chỉ dùm cach trade bằng deumms và NO$GBa
    2. ở Ruin...(unown í)mấy mãnh dể ghép nó bị xoay lam cánh nào dể lam binh thường vậy .
    :D:D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.