Thảo luận RTK XI bản English

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi zedekul, 24/4/08.

1. devil219

devil219 Nam Việt Đại tướng quân

Xu Shao là ai vậy nhỉ ; phải cái người mà nói CaoCao " bề tôi giỏi thời bình ; gian hùng thời loạn ko "

2. holy_pig

holy_pig T.E.T.Я.I.S Archer Lão Làng GVN

Xu Shao là Hứa Thiệu,câu đó đúng là Xu Shao nói đấy

3. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

Sao kì vậy ta, bản RTK11 này thiết kế cái vụ công thành kì cục thật. 6K lính Spear của nó óanh vào cái thành 30k lính của tui mà lúc nào quân tui cũng chết nhiều hơn quân nó là sao. Rõ ràng trong công thành thì phe thủ lúc nào cũng chiếm lợi thế và ít tổn thất hơn mà.....???

4. Diesel Industry

Diesel Industry Nam Việt Đại tướng quân

nó mỗi 6k thì đem quân ra mà bem, ngồi trong thành làm cái gì? Chưa kể nó đứng gần thành thì mỗi lượt mất thêm 300~400 quân nữa.

5. Magic120

Magic120 Donkey Kong

Kêu tất cả 30k lính lên mặt thành..rồi tè xuống :)) lụt chít chúng nó luôn:D

6. huysavi

huysavi Mr & Ms Pac-Man

vấn đề nó là thằng nào cầm quân, war bao nhiêu, trong thành tướng nào chỉ huy, nó đã đc nâng cấp về kĩ năng công thành chưa etc ... nói chung thì ko nên thủ trong thành

7. _TVL_

_TVL_ Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Computer nó còn ngu đấy

Tớ mà chơi fire in the hole thì có mà 1ml quân cũng chết =))

8. Diesel Industry

Nhưng cũng phải công nhận là bản này bị 1 cái dở là công thành, còn chiến trường thì hoành tráng chưa từng có.

9. Infinity

Infinity Youtube Master Race

Chiếm đc nhiều thành rồi giờ chọn làm sao để nó auto tự quản lý vậy Thanks :D

10. xtophertran

xtophertran 100% Oranje Lão Làng GVN

bản này sau mỗi lượt đánh có lính bị thương ngũm tỏi quá trời trong khi 0 thấy em nào bình phục,hixhix

11. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

bác nào chỉ tui cách dùng thuyền với, sao tui xây thuyền rùi March cho thằng tướng nhưng nó ko thể xuống sông được.....???

12. d3v1l219

d3v1l219 Youtube Master Race

:'>
    bạn phải đi ra bến mới xuất hiện thuyền :D ; mấy bến cảng nho nhỏ ở 2 bên bờ sông đấy ; chứ ko phải chỗ nào xuống cũng được .
    quân nào cũng xuống nước được nhưng phải xuống đúng chỗ ; thuyền xây chỉ nâng cấp thêm cho mạnh thui

13. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

Ra là vậy, bến cảng có phải là cái thành nhỏ kèm theo ko vậy bạn??? Để tối về tui thử xem sao. Cảm ơn bạn nhiều nha....:D

14. robinhood1985

robinhood1985 Mr & Ms Pac-Man

Cái miếng gỗ mục có cắm thêm cái phướn màu bay phấp phới ấy mà gọi là thành hả bạn =))

15. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

Thì nếu gọi mấy cái thành to là thành chủ thì nó cũng giống như thành vệ tinh mà. Tui đưa tướng vào đó cộng thêm vài k lính có outfit thì thủ cũng khá lắm bạn ạ.

16. Diesel Industry

Tôi chả bao giờ thủ trong bến cả. Cho quân đứng trên bờ chặn cửa cảng rồi bắn tên xuống đau hơn nhiều.

17. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

Các bạn cho tui hỏi trong RTK11 có train tướng được không vậy hay chỉ số tướng ra sao thì giữ y nguyên như thế. Nếu có cách train tướng thì làm như thế nào?? Có thể hướng dẫn sơ lược cho tui được ko!! Cảm ơn trước nhé mọi người.

18. võ thánh

võ thánh Mr & Ms Pac-Man

Train tướng được đó bạn ,bạn cho nó làm việc gì liên tục (đánh trận,tuyển binh,tạo vũ khí ...)thì nó sẽ tăng chỉ số mà công việc đó yêu cầu(hình như đánh trận nhiều tăng war,còn mấy cái kia không để ý:p)

19. d3v1l219

d3v1l219 Youtube Master Race

cho tướng đi đánh nhiều thì War sẽ tăng lên ; có khi cả Lead nữa
    dùng Strageries nhiều thì Int tăng
    Pol ; Charm thì cho làm các nhiệm vụ trong thành liên tục

nhiều ở đây có nghĩa là rất nhiều
    mình thủ Tân Dã 2 hay 30 năm ji đó thì có 1 bộ : ZhangLiao ; Zhao Yun ; Ma Chao ; GanNing war đều 100
    và Pang Tong ; Xun Yu ; SimaYi Int 100
    ngoài ra MaSu và Huang Ying int tầm 94 ;95 :'>

20. huysavi

huysavi Mr & Ms Pac-Man

ko có mục "train" tướng, nhg có thể làm cho tướng lên chỉ số thì cho nó làm các công việc tương ứng là sẽ lên thôi. Đợi bản PK (giống như cho bản tiếng Nhật và Tàu) ra thì sẽ có mục nghiên cứu để cộng thêm 5 vào các chỉ số theo từng mức.
    Còn việc sử dụng các bến cảng (gọi là thành thì đúng là ko hiểu biết hay giả vờ, hêhe, nó ghi là port để phân biệt với các "gate" và thành) thì hữu hiệu nhất là chiếm xong rồi để trống trừ khi chuẩn bị vác quân đi đánh địch từ cái cảng đó. Thường thì khi ta chiếm xong 1 thành mà có port, máy sẽ vác quân sang đòi lại vì cay cú. Vác quân đg bộ thì có để lính giữ cảng cũng vô ich, Nó mà vác quân đánh vào = đg thủy thì quá tuyệt, cảng ko người trống, óanh 1 phát là nó chiếm lại đc ngay, máy chả thích quá. Hehe, nhg ta lại điều sẵn 1 đạo ram(hoặc ox) + tower(hoặc catapul), khi địch vừa chiếm lại cảng thì cho ram tiến sát, bịt đg lên + thịt cảng + tower hỗ trợ. Tất nhiên cái này phải có chút tính toán + có kinh nghiệm, thử vài lần sẽ biết. Cách đánh của mình : nếu trong turn của máy đi mà nó vừa có 1 đạo chiếm đc cảng, vừa có 1 đạo lên đc bờ thì tốt nhất turn trc khi mình đang đi, cho quân ta bịt lấy đg lên bờ, bắt nó ở dưới nc đã. 100% máy sẽ công vào cái cảng, xảy ra 2 trường hợp, 1 là nó công = tên thì` sẽ ko có đạo nào chui vào trong cảng, 2 là nó sẽ có đạo chui vào trong cảng. Khoái nhất trg hợp có đạo chui vào cảng (hồi sau sẽ rõ). Mục đích chính là đừng cho nó lên bờ, bắt nó ở dưới nước hoặc chỉ chui đc vào cảng. Cam đoan 1 đạo ram và tower nhiều nhất là trong 2 turn thịt lại đc cái cảng = cách phá, hạ chỉ số defend của cảng về 0 -> máy mà để 30k thì cũng mất sạch. Bằng cách này, đã từng ko ít lần cầm 15k chống 110k thủy quân của Ngô.
    Đánh cách này với cảng là sướng nhất vì chỉ số phòng thủ của cảng yếu hơn thành nên dễ phá, hơn nữa chỉ cần bịt đg là máy ko lên bờ đc, chỉ dùng cung là hết, nên ko sợ bị tràn ra óanh như vây thành.