Thảo luận RTK XI bản English

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi zedekul, 24/4/08.

1. Weinan

Weinan Donkey Kong

chọn scenario (không chọn preset nhá) > dispatch officer. muốn tạo phe mới thì create new, muốn tướng tạo vào phe có sẵn thì assign officers.

2. Legall_1351991

Legall_1351991 Persian Prince

Tại sao cứ mỗi lần có event search tướng,chọn seek out rồi thể nào cũng bị văng ra ngoài window nhỉ?

3. thandieunhathp

thandieunhathp Youtube Master Race

Sao vào phần new force ko thấy tướng mình tạo đau cả chỉ thấy những tướng dispatch thui vậy

4. ShanShine

ShanShine Legend of Zelda

máy cùi thì dí chứ sao pác, pác cho mình cấu hình đi nha. Máy mình ram 512 cảd 16mb lâu lâu lúc duel với tướng mới bị dis, bác nên save lại trước khi duel.
    Trường hợp 2: do pác mở was nhiều chương trình như nghe nhạc chẳng hạn:D cái này mình cũng gặp thường xuyên
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    bạn wa topic hướng dẫn chơi rtk= hình ảnh nha, có hết đó.
    bác có thể là chọn sai ngày sinh của nó nên khi chọn thì nó ko xuất hiện, nên sửa lại ngày sinh của nó khi chơi với map tương ứng là được:hug:

5. Legall_1351991

Legall_1351991 Persian Prince

Xin lỗi nhá.Máy tui không đến nỗi cực mạnh nhưng cũng chạy RTK 11 vô cùng ngọt ngào,dù tốc độ nhanh gấp 5 lần cũng được.Với lại lúc chơi tui hổng có mở cái j khác,và chỉ bị dis khi nào có event tiến dẫn tướng thôi.

6. holy_pig

holy_pig T.E.T.Я.I.S Archer Lão Làng GVN

Vậy là bản game của bác bị lỗi rồi,cài lại đi,chẳng phải tại máy đâu

7. ShanShine

ShanShine Legend of Zelda

vậy em nhầm, chắc chương trình bị lỗi bạn cài lại đi nha.

8. RGV120

RGV120 Youtube Master Race

Mình chơi RTK11 bản tiếng anh này thì lâu lâu hay bị lỗi shut down máy thì hiện lên màn hình xanh:
    A problem has been detected and windows has been shut down to prevent damage to your computer.
    IRQL_NOT_LESS_OR_EQUAL
    If this is the first time you've seen this stop error screen, restart your computer.If this screen appears again, follow these step:
    Check to make sure any hardware or software is properly installed. If this is a new installation, ask your hardware or software manufacturer for any windows updates you might need.
    If problem continue, disable or remove any newly installed hardware or software. Disable BIOS memory options such as caching or shadowing. If you need to use Safe mode to remove or disable components, restart your computer, press F8 to select Advanced startup options, and then select Safe mode.
    Technical information:
    ***STOP:0x0000000A(0x000000B0, 0x00000002, 0x00000000, 0x804EF13C)
    Phải khởi động lại máy,máy mình xài RAM 512,card màn hình onboard.Bạn nào biết chỉ mình khắc phục với.

9. Diesel Industry

Diesel Industry Nam Việt Đại tướng quân

Có vẻ như là ram lỗi. Triệu chứng khá rõ.

10. Yeu game la...

Yeu game la... Nam Việt Đại tướng quân

Thông tin đưa ra chẳng nói lên điều gì ,ngoài chỉ cho mình hướng khắc phục .
    Theo như bạn nói tôi nghĩ máy bạn giải phóng bộ nhớ chậm ,có thể bo mạch chủ bạn hỗ trợ bộ nhớ kém hoặc bạn thiết lập độ trễ của ram hơi cao và hiệu điện thế ram hơi thấp.
    Cũng có thể bạn nên chia sẻ bộ nhớ cho card màn hình cao hơn và thiết lập bộ nhớ ảo lấy dung lượng HDD cho chỉ số max và min bằng nhau.
    Tôi chỉ có thể nói như thế ,có gì sai bỏ quá cho

11. ~Pawn~

~Pawn~ Donkey Kong

trong bản English, kiểu tăng chỉ số INT của Trương Phi là độc nhất vô nhị.
    Như trong phần tạo tướng, ta thấy rõ 4x2 = 8 kiểu phát triển. Riêng Phi nhà ta có kiểu thứ 9. Ko biết có phải là kiểu Open gì đó không.

Ai xài editor bản PUK cho pawn hỏi chút: có thể edit dc như hình sau ko:

mới search ra, trước khi hỏi nên google phát chứ nhỉ bạn nhỉ:D

12. Yeu game la...

Rất bình thường ,còn nhiều điều khủng kiếp hơn nữa .Nhưng nói trước chỉ chỉnh sửa file Save thì Unit không xây được

13. ~Pawn~

~Pawn~ Donkey Kong

Pawn chỉ thay đổi tọa độ cái trụ tên ấy thôi, mang nó ra giữa sông chứ không đè lên vùng nào của file save cả. Mà bác nói nếu vậy thì "Unit không xây được" nghĩa là sao, pawn chưa hiểu lắm...Unit bác nói ở đây là troop hay market, farm...v.v...?

14. Yeu game la...

Đúng là như bạn nõi đó lấy một công trình xây dựng nào đó sửa đổi và thay tọa độ của nó chứ không phải là troop xây nên .Còn để troop xây thì phải sửa đổi lại quy tắc Game ,mà làm điều này thì tôi không thích

15. Diesel Industry

Diesel Industry Nam Việt Đại tướng quân

Trương Phi thì chỉ số INT là open, các chỉ số còn lại là hold, chỉ số cộng thêm thì là short. Vì vậy INT thằng này tăng von vót. 1 thằng khác chỉ số INT cũng có thể tăng chóng mặt là Lã Mông (cũng open luôn). Hoàng trung với nghiêm nhan thì late nên lúc anh này già rồi bạn vẫn thấy chỉ số lên tằng tằng như bọn trai tráng :lol:.

16. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

Ko biết mấy pác thích kiểu như Hỏa Phụng Liêu Nguyên sao chứ theo trong mắt mình thì Trương Phi là 1 người to con ,cao 1 m 8 trở lên , mặt ngầu , gấu kiểu dữ dằn khí thế ,oai nghị , để râu hổ tua tủa ,trí thông minh thấp, vụ tiến đánh Thục nhờ vào trí thông minh là quyết định chuyện lớn vì thế Koei cho tăng INT cao từ từ là phải , còn Lữ Mông thì đúng gòi , theo hầu tụi Du , ít ra cũng học dc chút công phu sau mười mấy năm học nghệ chứ, còn Hoàng Trung và Nghiêm Nhan , 2 ông này tuổi già nhưng so với tụi thanh niên trai tráng thì dám nói 1 câu ko ai bật nổi 2 ông này hết , bằng chứng thằng Hạ Hầu Uyên bỏ mạng dưới tay Hoàng Trung , còn Nghiêm Nhan ở Ba Thục , tụi Lôi Đồng,Ngô Ban,Ngô Ý có thằng nào bật nổi ông này , ngoài ra Hoàng Cái bên Ngô cũng vậy ,kinh nghiệm thủy chiến đáng sư phụ của Cam Ninh, tuy mạnh ko bằng nhưng Cam Ninh muốn thắng Hoàng Cái e rằng cũng tốn ko ít công phu.

Sau khi chơi RTK 11 E từ tháng 9 tới giờ mình quyết định chia tay nó !
    Lí do : mua đĩa , download , xin crack từ khắp mạng ,thử nhiều lần , chơi lại cả chục lần ,dc vài năm là văng game, lần lâu nhất là lần mua đĩa từ tháng 9 chơi dc gần 30 năm.
    Hôm nay quyết định chia tay nó ,sau khi thử chơi lại liên tục trong 3 ngày nay ,hạn chế cực kì vụ load save , chỉ load ko quá 3 lần trong mỗi lần chơi => ko bị lỗi này cũng bị lỗi kia , ko phải load save mới văng mà còn vụ rê chuột vào vòng tròn tới địa điểm,kéo quân chỉnh lính ,lương ra ngoài thành..vâng vâng và vâng vâng...=> văng ko thương tiếc.

Cùng 1 cái máy mình đang chơi thì RTK 11 Ori + PK Japanese chạy ào ào ,ầm ầm ,đùng đùng luôn ko bị gì ráo ,lâu lâu sảng cái Duel 2 bên nhào vô đứng hình,hiếm nhưng đỡ.

Ko biết xui hay là do chơi game lậu,ko mua bản quyền hay là trong quá trình làm đĩa lậu của thằng cung cấp game đầu nậu cho Vn bị lỗi mà tất cả bản RTK 11 E mình thử điều bị vụ này.

Đang chơi lại RTK 11 PK , tuy tiếng tàu vẫn còn xuất hiện đôi chỗ nhưng bù lại các movie của mấy màn phần Original xuất hiện tiếng anh , người dẫn chuyện nói tiếng anh do mình cut từ bản E qua.

17. _TVL_

_TVL_ Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Trương phi khôn hơn Vũ .

18. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

Vũ hơi tự cao thôi chứ nếu có được 3 phần khiêm tốn của Lục Tốn thì cũng chả fải hạng ngu đần đâu.

19. Weinan

Weinan Donkey Kong

Vũ tự cao tức là kém khôn rùi ^^

20. aragon0510

aragon0510 SPARTAN John-117

Phi sự thật là dc miêu tả là khôn hơn Vũ chứ ko như trong TQDN đâu :)