Thảo luận RTK XI bản English

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi zedekul, 24/4/08.

1. nguyenhuuan

nguyenhuuan Mario & Luigi

Quái nhỉ, War của Khương Duy lúc đó chỉ có 92 thôi, trong khi em còn mấy thằng Điển Vi, Hứa Chử, Bàng Đức, ... cao hơn nhiều cơ mà : -??

2. Tyro

Tyro Legend of Zelda

mình đã chiếm Hán Trung nhưng trù trừ chưa lấy Xuyên (bị Tháo vây rát ở Kinh Châu và quân lực Lưu Chương đang mạnh). có khi nào vì vậy mà chưa xưng vương không?
    mình có nghe một bạn nào đó nói là nếu lấy Hán Trung trc khi Tháo bắt thiên tử nhường ngôi thì sẽ trở thành King. mình thì chiếm Hán Trung sau khi Tháo cướp ngôi thiên tử vậy thì sẽ không được phong lên King? bạn nào giải thích chính xác giúp mình với

3. squallphu

squallphu The Warrior of Light

tui nhớ là Lưu Bị chỉ lên được chức King (Hán Trung vương) khi đã chiếm được ích châu (đánh bại lưu chương), chiếm được Hán Trung, Tháo chưa cướp ngôi vua Hiến Đế, vào khoảng năm 211->221. còn ĐK gì nữa hay ko thì ko biết. được 3 cái đó chắc chắn được.
    ko biết có bắt buộc GCL làm quân sư hay ko nữa.

cho hỏi skill của Jiang wei và Deng Ai là skill gì vậy? dịch không hiểu skill của nó. tiện thể cho biết luôn skill đó kết hợp với skill nào thì tốt?

4. Diesel Industry

Diesel Industry Nam Việt Đại tướng quân

Skill khương duy đi với skill triệu vân là vô đối vì skill khương duy là nếu cast lên mà thất bại thì sẽ phản hồi lại chính nó, mà nếu có Triệu Vân đi cùng thì phép nào cast được? Còn skill đặng ngải là skill tăng tốc độ cho các đạo quân ko phải xe cộ, xe chở lương. Skill này ko phải là skill hay cho lắm, kết hợp tùy í.

5. devil219

devil219 Nam Việt Đại tướng quân

mình chơi Free Officer ko phải Lưu Bị mà cho Zhuge làm quân sư thì vẫn lập được NGũ Hổ Tướng có thể đây là điều kiện chính

6. Tyro

Tyro Legend of Zelda

làm chiếm xong Hán Trung cứ ngóng cổ chờ mãi >"<
    mình nhớ là sau khi thịt Lưu Chương, lấy Hán Trung thì để Lưu Bị ở Thành Đô, sẽ xảy ra event phong vương và Ngũ Hổ Tướng. nhưng có một lần đọc bài post thấy là nếu lấy Hán Trung trc khi Tháo cướp ngôi sẽ lên King, rồi lấy luôn Ích Châu sẽ lên Emperor, thế là ráng mà đợi :(

7. Diesel Industry

Ko cần để Lưu Bị ở Thành Đô hoặc chiếm ích châu đâu. Cứ chiếm Hán Trung trước khi Tào Tháo phế đế là được. Mình chơi Lưu Bị lần nào cũng được lên King ngay sau khi chiếm Hán Trung. Có 1 lần chiếm muộn quá, tào tháo nó phế đế rồi nên ko được.

8. Tyro

Tyro Legend of Zelda

Tào phế đế năm bao nhiêu nhỉ? mình chiếm Hán trung hình như là năm 212 hay 213 thì Tháo đã thịt Hiến Đế rồi :(
    giờ thì phải thịt luôn Ích Châu mới được nhỉ?

9. Diesel Industry

Nó mà thịt hiến đế rồi thì bạn ko được lên Hán Trung Vương nữa đâu. Ích châu chả liên quan gì trong event này cả.

10. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

Hán Trung là Shan Yong hả các bạn. Nếu thế thì tui chiếm từ lâu rùi sao vẫn ko được phong vương nhỉ??

11. Diesel Industry

Hán Trung là HanZhong, ShanYong là Thượng Dung. Hán Trung ở ngay phía đầu trên của Thượng Dung đó.

12. Tyro

Tyro Legend of Zelda

tình hình là sau khi kiểm tra thì Hiến Đế vẫn chưa bị thịt, năm 213, mình vừa chiếm Tương Dương xong, chuẩn bị phát binh lấy Ích Châu. hiện Lưu Dệt Chiếu đang nằm hưởng nhàn tại Hán Trung trong khi Quan Bình và Ngụy Diên bở hơi tai chống quân Tào từ Uyển Thành kéo xuống, Cam Ninh và Từ Thứ thủ ở ngoại ô Hán Trung (chỗ con đường núi từ Trường An sang).
    đang cố cầm cự đến 216 để có Đặng Ngải. cũng đang phân vân không biết có nên đợi sau khi có anh Ngải rồi mới tiến vào Xuyên hay không. định bỏ liên minh thịt Mã Đằng để có Mã Siêu mà thấy...áy náy quá :p

13. caukhi1

caukhi1 Youtube Master Race

Theo mình nghĩ nên tiến vào xuyên trước . Hán Trung là yết hầu dể thủ . nếu đánh Mã Đằng sẽ vừa phải chống quân Mã . vừa chống quân từ xuyên kéo ra . mệt lắm:cool:

14. Tyro

Tyro Legend of Zelda

thường thì mình thịt Lưu Chương xong mới lấy Hán Trung, nhưng nghe có bác bảo là chỉ cần lấy Hán Trung là lên King nên mới mang quân đánh Hán Trung trước đấy ^^

15. Ngocub

Ngocub Mario & Luigi

Khương Duy cũng có int khá cao rồi, khả năng bị plot thấp lắm cho đi với Triệu Vân là phí phạm, Triệu Vân phải chơi solo 1 mình một đạo, chả sợ bố con thằng nào =)), cầm Gia Cát Lượng thì ghét nhất phải đối mặt với Triệu Vân, tướng nào cũng cần có support chỉ riêng anh Triệu vô đối solo được :'>

16. Diesel Industry

Triệu Vân cần đi chung với 1 đạo có khả năng đánh crit nữa chứ làm gì mà đã vô đối. Mình thường cho nó đi với Lưu Phong quân Spear vì thằng này có ngay từ đầu game màn tân dã, thêm 2 đạo vũ và phi nữa là 3 đạo confuse, lúc có thêm GCL nữa thì vô đối, thách toàn bộ quân trung nguyên vào đánh tân dã luôn :lol:.

17. Yeu game la...

Yeu game la... Nam Việt Đại tướng quân

Nó có hiện ra cái bảng cho bạn chọn không ? , nếu nó hiện thì phụ thuộc bạn chọn . chắc chắn là nó phải hiện ra cái bảng đó và liệt kê những tướng có War > hoặc bằng 90 .

18. consoilangthang

consoilangthang các sếp cho em title ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

Triệu vân cho đi với GuanSuo,Triệu vân đi ngựa mới oai;;).GCL đi với pàng thống mới gọi là vô đối kiếm đc thằng có Skill Focus thì hãi.Việc phong 5 hổ tướng ko phu thuộc vào war đâu,thằng võ tướng nào hay đi đánh nhìu thì đc liệt lên đó thôi ,mỗi lần chọn nó cho 6 đứa lên.Chứ war >95 bên tớ phải chục thằng thế mà khương duy vẫn có trong danh sách chọn nó mới 93:D,còn Mã Siêu với Lã Bố war 100 mà cũng chả thấy do 2 thằng này mới bắt về ko lâu chưa làm ăn ji` nhìu.

19. nguyenhuuan

nguyenhuuan Mario & Luigi

Nó chỉ hiện ra đúng 5 thằng ấy thôi, em select all luôn. Giờ ngồi ngẫm lại thì không thể nhớ ra nó có nút cho chọn các officer khác không nữa :(

20. devil219

devil219 Nam Việt Đại tướng quân

nó tính ra những thằng tướng Võ mà Deed cao với mình dùng nhiều nhất rồi đưa ra cho mình chọn