[Thảo Luận]Shogun 2 Total war - Version 2

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi Kronpas1997, 17/3/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. trancetop

trancetop Youtube Master Race

C:\Users\(Your Name)\AppData\Roaming

Vào mục CA để backup lại save game legendary.

2. lPacific

lPacific Moderator Moderator Lão Làng GVN

Food giờ dư quá trời luôn 13 8-}, lúc đầu toàn tăng art bên xây dựng nên đánh nhau yếu xìu nên đành co cụm, đc vassal bao bọc, giờ chuẩn bị đi đập :(

3. tgatd

tgatd Donkey Kong

Xin lỗi em chịu hết nối rồi cho em cái trainer dc k hết sạch tiền mà đi công thành cứ bị rabel nó móc ở nhà mà Monk thì k xây nhà dc, híc ức chế quá !!

4. Heaven Cloud

Heaven Cloud Youtube Master Race

www.gamecopyworld.com <<< Vào đây mà tìm trainer.Shogun 2 mới ra nhưng chắc cũng cập nhật trainer rồi.

Nhưng nói trước là dùng thì mất hay. Lần sau chơi lại mà không có trainer thì chả chơi nổi đâu. Tốt nhất đánh cẩn thận.

P/s: Đánh Oda Hard, Short Camp đến turn 40 rồi. Đang dập nhà Takeda.

Mass Ashigaru phê phết. Tiền thừa một ít toàn cúng cho tụi Allies và Vassal để duy trì quan hệ. :))

5. Vall Des

Vall Des Dragon Quest Lão Làng GVN

sao mình cúng bao nhiêu cho vassal thì nó cũng ko tăng lên dc ... bug chăng hay tùy thằng ? đại loại như nhà tokugawa

6. aramir

aramir In memory of Desmond Miles Lão Làng GVN

Sau shimazu thì nên chơi ai đây, toàn các anh tài :X mình thì ko care về độ khó, chỉ khoái hình thức nặng =))

7. Sói Đói

Sói Đói Youtube Master Race

Ông nói sơ về cách chiến tàu sao cho hiệu quả với :|, toàn để auto ko à. Làm sao để bắt được tàu địch nhiều mà ít hao. Hôm trước thử đánh 1 trận thấy kỳ kỳ sao á, tàu ko thấy bắn gì hết *_*.

Ông Kron chơi legend luôn cơ à :|, chơi vh đã khó chịu cái minimap rồi, đằng nyà bỏ luôn thì mấy trận tuyết dày, mưa lớn hay sương mù thì đánh thế lào =)). Ơ mà vh mình chơi save vô tư mà nhở :| ? Hay là ko cho save nhiều ta, vì mới save 2,3 lần à ?

Hehe, tui cũng định lên katana sam, hóa ra mình ko tận dụng hết công năng của tướng, gà thật.

Còn vấn đề ambush, sao lúc đầu mới vào mình ambush nó được, nhưng vài turn sau thằng hojo kéo đến đánh thành, mình cái sẵn 1 đạo ở ngoài lại ko ambush được nhỉ ?

Auto gì, nó siege thành đó, sau 3 turn ko ra thì coi như bên mình tự đầu hàng =)). Load lại từ đầu rồi kéo quân ra ngoài ambush nó đi, trong thành nó toàn siege ko thôi.

Chơi cái này trainer mất hay, tiền nhiều thì spam nhiều lính ra, chênh lệch quá đánh làm gì nữa [-(.

8. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Biếu xén, cưới gả bị diminishing return, càng nhiều lần thì mỗi lần về sau càng ít, lại thêm decay bị trừ số bonus đó mỗi turn nữa. Con cái đã ít mà còn mất giá thế này =((

Thường thì đã CTD khi qua turn, có chơi lại cũng vẫn CTD. Chắc do tính toán của AI có vấn đề nên cứ đến đúng thời điểm đó crash tiếp. Trừ phi chơi lại tầm 20-30 turn. 20-30 turn đúng lúc đánh nhau miệt mài nhất, mỗi turn đánh đến 2 trận thì thôi, khỏi đánh tiếp. Dù có back up tôi cũng ko còn hứng chơi tiếp :)

Legendary cũng là VH thôi, thấy ko khác nhiều ngoài mấy giới hạn đã liệt kê ở trên. Đánh mưa, sương mù hoặc tuyết = GG vì ko nhìn thấy gì cả. Nhất là mưa buổi tối, vô đối thần chưởng đập vỡ mồm. Tớ chơi được 2 camp, 1 cái bỏ sau vài chục turn, 1 cái CTD cũng phải bỏ luôn.

Để ý con trỏ chuột trên campaign map, bụi cây nào có thêm cái icon nho nhỏ tức là núp lum được. Khi đang núp army nào chạy ngang qua vào đúng vùng ảnh hưởng của mình (cái khu vực đỏ đỏ xung quanh hero ấy) sẽ bị úp sọt.

Chủ trương úp sọt thì đi nhiều cung + ít nhất 3 đội ngựa rồi ngồi rình, phê lắm =)

Chỉnh sửa cuối: 29/3/11
  9. darklord64

darklord64 One-winged Angel

agent không cần nữa thì "remove" làm sao nhỉ.=/

10. RobinHood1988

RobinHood1988 Youtube Master Race

Nó đánh thành để mình def mà, chỉ sau turn 1 đánh rebel xong chui vào thành thì 2 thằng kéo qua công thẳng :|. Def cũng được thôi, chỉ là vào battle nó bị bug, k đánh mà kéo 1 bầy ra rìa cái battle map ngồi chơi, kéo lính ra thì nó oánh mình nhưng không di chuyển. Đọc thớt cũ hình như bác kro cũng bị cái này.
    Thật ra thì ngồi đợi hết 60p cũng thắng thôi, nhưng cần tìm cách trị để về lâu dài nó mà công thành có reinforce khỏi bị lại.

11. Heaven Cloud

Heaven Cloud Youtube Master Race

Hình như không đá agent đi được thì phải.

Mình thừa agent toàn phải cho nó đi tự sát bằng cách kiếm agent của AI.

Ninja lao vào thịt Metsuke để nó chém mình.

Metsuke cắm vào phập Monk để monk dẫn đi tu.

Monk nhẩy vào giảng đạo cho Ninja để Ninja nó băm mình ra. =))

12. kumori2412

kumori2412 Donkey Kong

Kéo 1 đạo lại gần nó, sẽ có tầm 3 4 đạo của nó đuổi theo mình. Rồi cho nó đuổi về thành cho cung bắn, cứ thế cho hết thời gian cũng giết được một đống của nó :))

13. yutaka_hikaru

yutaka_hikaru C O N T R A Lão Làng GVN

=.=" chài crack FLT down o đâu vậy tớ mua DVD ngoài hàng nên chả rõ lắm . cứ mấy chục turn là no văng ra 1 lần =.= chứ đánh dc đến tokyo cũng gần năm 159xx rồi

14. nhatdear

nhatdear Mr & Ms Pac-Man

Agent ko xài nữa thì bỏ lên thuyền, ra giữa biển tự sát tập thể gặp Hà Bá là nhanh nhất :))

15. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

agent mình toàn 6* đổ lên agent máy lúc nào cũng về thành ...

16. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

phương pháp cũng đơn giản thôi
    ban đầu AI hay chơi full bow
    ta lấy 6 bow 4 medium kéo đi
    4 medium lao vào melee nhảy sang tầu địch còn bow chạy quanh bắn focus khoảng 3 tàu khác
    sau đó 4 tầu kia bị 4 cái medium bắt(chắc 100%)
    ta lôi 4 medium ra làu bọn kia thường thì kiểu gì cũng tóm đc 7 tầu trậu sau lùa nốt 3 cái rồi kéo cả về repair tống cổ bớt mấy tầu của mình đi thay = tầu bọn Mori cho rẻ
    tôi chơi Oda mass ashigaru đã rẻ thì chớ thủy quân lại của Mori nên nhà giầu tiền tiêu như suối

17. Rememberme

Rememberme Mario & Luigi Lão Làng GVN

Cho em hỏi file save trò này lưu ở đâu vậy mấy bác ??

18. 6s_nghia

6s_nghia T.E.T.Я.I.S

E đang chơi Date, vừa vào mình trade với 1 thằng ở dưới (sau ally với nó luôn) và hostile 1 thằng bên cạnh, ko hiểu cái thằng bên cạnh (Magomi thì phải) sau khi diệt xong rồi thì có đập ngay ally của mình lấy đất ko hay cứ để kệ nó đó?
    E thấy thằng ally kia nó có 3 province nhưng cách xa, ko bảo vệ đc nhau, 1 province lại chắn đường mình vào vùng giữa, ko hiểu có nên break alliance ko hay cứ để đấy lấy trade
    Btw, khi nào thì nên phát triển full stack đánh nhau? E chiếm thành thì nhanh lắm nhưng sau 1 hồi quân nó đến dồn dập, mình ko đủ tiền mà xây quân phòng thủ, đợi lâu quá thì sợ các clan khác pt trước rồi mình đánh ko nổi nữa :|

---------- Post added at 13:21 ---------- Previous post was at 13:12 ----------

btw, đá đít retainer để thay thằng khác đc ko nhỉ?

Thêm nữa, e mới chiếm 2 cái thành, 1 stack tổng 13 unit mà đã food shortage (-1) thì phải làm thế nào? cái equal field phải 7 turn nữa mới nghiên cứu đc nên chuyện xây thêm ruộng là phi khả thi

1 câu nữa (nhiều câu quá): ở RTW có chế độ tướng ở ngoài thành có thể lập trại, trong cái này có làm đc thế ko?
    Và đánh thành thì ngoài trèo tường còn dụng cụ j khác ko? (ném bom, bắn đá là ko thể, mới có mấy turn đầu), chẳng lẽ chỉ trèo từng mảng lên cho nó xẻo thịt?

Chỉnh sửa cuối: 29/3/11
  19. DNK90

DNK90 Legend of Zelda

này thì đắc đạo, tu thành quả chín, ý nhầm chính quả...
    [spoil]
    [​IMG][/spoil]

20. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

1. Đập ally bị trừ điểm diplomacy, về sau khó quan hệ với thằng khác.
    2. LUÔN phải có 1 stack full, bất kể là stack ashigaru hay samurai hay gì gì. Không có quân thì đỡ sao được lúc nó hỏi thăm nhà. Nhìn chung income mỗi turn tầm 1k là đủ dùng đầu game.
    3. Retainer ko sút được. Retainer của multi thay ra vào được chứ single thì được con nào biết con đấy.
    4. Food shortage xem trong guide dưới sign, tôi nghĩ cũng tương đối đầy đủ (kệ mẹ đồng chí dở người post bài comment & bài comment trả treo của tôi, lol). Để bổ sung thêm một ít về food surplus.
    5. Đành thành có sức người/máy bắn đá/súng cối. Đánh thành chết nhiều là đúng rồi, hết cách. Lần sau thử cho quân đứng cả 4 phía, rồi leo lên đồng loạt chứ đừng tập trung leo một phía.

Chụp cái bảng skill của agent xem, chứ chụp ở đây mới thấy 1/2 con agent đấy.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.