[Thảo Luận]Shogun 2 Total war - Version 3

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi Kronpas1997, 17/3/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thehiep2102

thehiep2102 Mr & Ms Pac-Man

sau khi đọc các ví dụ của bác, tôi thấy nó là bug thật. Giải thích như bác hợp lí. Tôi ko thích cách giải thích của mod VA. Thân.

2. Hiroshii

Hiroshii Donkey Kong

Tin vui cho bạn gì ở trên là mình vừa ghé qua totalwarforum thì vấn đề này 1 nhân viên CA đã nhận được report, và yêu cầu gameplayer cung cấp replay để xử lý --> nghĩa là nó là bug và đang được xử lí bạn nhé :) đợi fix ở patch tiếp theo :-"

P/S: thì bác VA nói cũng y chang thôi. ko phải ai cũng rảnh mà ngồi kể lể như mình đâu. Nên là vào forum thì xởi lởi đi, đừng có mà chê này chê nọ đồng chí ạ. Anh em cả thôi mà.

Chỉnh sửa cuối: 21/4/11
  3. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Giao tiếp forum khác với giao tiếp ngoài đời thực, câu nệ quá sẽ ko tham gia được bất cứ forum nào cả. Cậu gặp lúc tôi nổi cơn troll lên thì chắc vác post leo lên YKĐG report luôn quá.

4. JediDarkLord

JediDarkLord Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

đến shogun 2 rồi mà vẫn còn cái màn lính đứng im cho cung bắn à :))

5. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

cái vụ công thành tui vừa thấy 1 vụ khá vui , đó là cạnh thành tui có 1 stack của vassal , máy đem 2 stack công thành , đập rout 1 stack thì stack kia nằm im :)), đập rout tiếp stack còn lại thì khi continue để giết tàn binh địch thì stack của vassal xông vô ăn ké , xử hết đám rout luôn :|

6. 6s_nghia

6s_nghia T.E.T.Я.I.S

sao thỉnh thoảng, mình mang 1 full stack có tướng đi đánh nó, hiện lên cái hình so 2 bên (để xem mình chọn auto, tự đánh hanh rút lui ấy) thì stack mình chỉ còn 7 unit, 13 unit kia lại biến thành của nó mới sợ

7. DNK90

DNK90 Legend of Zelda

Hình như tui cảm thấy replay có vấn đề[hok hỉu do mình crack hay sao]
    Trong trận rõ ràng tui kill sạch đạo tướng này[hok còn 1 móng] mới kill đến đạo tướng khác, mà vô rep xem thì thấy chưa xong đám tướng này nó đã chạy qua đám khác, tướng chưa bị kill nữa chứ 8-}
    Nhìu khi xem rep chú ý kĩ nó có sai sót so với khi mình đánh thì phải :-?

8. StBenny

StBenny Mr & Ms Pac-Man

Diễn Đàn, 4rum mà ... bác để ý tiểu tiết quá :)) ... Tui thì tui lại thấy cách nói chuyện của bác Mod có tính gây cười rất cao =)) ... rất là bá đạo :)). Tôi thích vậy :| .

Nói về công thành rồi vassal thì nhiều cái buòn cười lắm =)) ... Tui cho 3k1 quân đi công cái thành 3k5 quân của địch nằm cạnh thằng Vassal, vì công thành quân địch đông hơn nên tôi chọn giải pháp chờ thêm tiếp viện bao vây(tui cho 1 đạo đúng gần thành chưa chọn vây hãm) chờ qua turn kéo thêm 1 đạo 1k gần đó qua chính thức vây hãm thì ai ngờ vừa bấm qua turn thằng Vassal của mình có hơn 500 quân le te chạy sang cũng đòi chiếm thành thằng giặc mà mình đang có ý định vây... Do tính chất tham ăn của thằng Vassal muốn dựa trên sức mạnh của quân đội mình để nẫng tay trên mình vì thế mình chọn giải pháp ko tham chiến =)) kết quả là thằng Vassal mình đã anh dũng hy sinh vì tham vọng thôn tính toàn Nhật của mình =))

Nhiều lúc mình còn bị Bug ở cái khoản auto tự đánh mới buồn cười :)) rõ ràng có 3 đạo quân 1 đạo 2k, 2 đạo kia + lại trên 5k, bọn máy nó đánh đạo 2k... vì nó chỉ có hơn 2k 1 chút, mình cho auto tự đánh thì thấy thống kê số 5k kia chết 1 loạt giảm còn xuống 0 =)) còn số 2k kia thì đánh nhau chết từ từ với số 2k còn lại... Lúc đấy hoang mang ko biết tại làm sao nó có thể giết đám 5k quân kia nhanh vậy thì khi kết thúc hóa ra nó 2 thằng tướng kia nó chẳng tiếp viện cho thằng tướng 2k quân còn lại của mình =))... Rút cục 5k quân vẫn còn nguyên !

9. Nakalot

Nakalot The Warrior of Light Lão Làng GVN

vậy chắc bác tick vào cái night attack hoặc 2 tướng kia ko ở trong phạm vi tiếp viện của bác ... khi chỉ vào tướng nó chú ý xem 2 thằng kia có hình mũi tên chỉ vào ko là có tiếp viện

t cũng từng bị vậy ... nó là do thằng tướng cầm quân mình nó phản bội theo địch đấy, nếu load lại đc turn ấy thì chờ vài turn nữa đánh hoặc đem lính ko mang thằng tướng theo :D

10. Hiroshii

Hiroshii Donkey Kong

Trò này vui nhở :)) chưa gặp bao giờ (chắc tại mình chú tâm đi nịnh tướng quá nên nó ko phản :)))

Can't agree more =))

Ác như con tê giác ấy nhở :))

11. 6s_nghia

6s_nghia T.E.T.Я.I.S

Nó có phản đâu, phản thì đã có thông báo, mình sợ là bug cơ, tướng mình đột ngột biến thành tướng nó, ko thông báo ko j hết nhảm nhí hết đỡ =))

12. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

phản mà còn thông báo hóa ra lạy ông tôi ở bụi này:-?

13. Binh Yuna

Binh Yuna T.E.T.Я.I.S

KO phải Bug đâu bạn ạ! mình dính rồi :)) nhu nhơ cho 1 thằng đi chinh chiến lên 4-5 sao tự phản :D đang cầm 3k quân do thằng ý cầm đầu cùng 1 đạo khác vs Takeda 2k5 quân bỗng dưng Địch 4k5 ta 1k và xuất hiện thằng tướng 5sao của Takeda trên bản đồ :))

14. Hiroshii

Hiroshii Donkey Kong

Zui nhể, kiểu này phải tích cực xây dựng quân đội "cá tính" hơn mới được =)) anh giỏi văn, anh giỏi võ, anh trung thành, anh phản lol Heir mà làm phản thì cũng bắt seppuku như anh Takeda Yoshinobu ấy :)) ko thì thua trận quan trọng là ta cũng lôi ra trảm luôn, học tập anh Ieyasu :))

15. Tiger-tank

cho thằng tướng ấy vào family , cho nó giữ chức vụ + art tăng loyal . Tui Shimazu daimyo honor bị trừ vì cải đạo , loot ... mà tướng vẫn max loyalty , tất nhiên daimyo sao cao hơn tụi nó

16. de de

de de Mr & Ms Pac-Man

Lúc đầu tính toán sao cho daimyo cao hơn tướng mà fame không tăng quá nhiều cũng mệt đấy. :D
    Camp đầu build danh tướng Takeda Shingen bách chiến bách thắng, lên 6 trong vòng 10 năm, các tướng ngoan như kún.
    Kết quả là chiếm được 14 tỉnh, quân đội đạt Mighty, kinh tế trên moderate (ko nhớ chính xác, hình như là affluent) đang phang chú Date kịch liệt thì nhận được tin mừng của Ashinaga Shogun: " các chú đạt legendary honor, nhận quà valentin đi" =))
    Kinh tế chưa có gì, tax very high mới được có 4.000 koku, sống dựa vào trade, các tình yêu đồng laotj đòi chia tay, thế là hết tiền. Vừa không có quân, vừa không có tiền, :((. Out.
    Camp 2, không cho Shingen chiến nhiều, chỉ để hơn các tướng 1 sao cho nó oai thôi :))
    Kết quả đến giờ chiếm 17 thành, binh lực terrifying, tài sản ở mức rich rồi mà chưa đạt legendary fame, không chiến nữa, ở nhà thủ cho khỏe, chờ xây xong land consolidation thì mới chiến. :D

17. lORl

lORl Fire in the hole!

Skill tree có nâng cấp loyalty + 2 đấy, nhưng học thì hơi phí, vì còn các skill khác hữu dụng hơn, nhưng nếu bí quá thì đó cũng là cách.
    Mà đừng để sao của daimyo thấp hơn tụi tướng là được, ko thì hay bị trừ 1-2 loyalty tùy cách biệt. Còn cái vụ Upstart General nữa, đừng ham promotion nhiều tướng quá, ko thì loyalty cứ trừ từ từ :))

Cũng đang nuôi 1 con Heir cày lên 5* sắp 6*, mà loyalty có 2, đang sợ xanh mặt lỡ xuống còn 1 là bb em nó luôn.

18. Tiger-tank

có mod nó giảm vụ trừ vì Ream divide đó , nên allies và vassal ko phản nếu quan hệ trước RD đạt very friendly , mà mấy thằng vassal có 1 provice mà vẫn train mấy full stack mang đi choảng cùng mình mới vui

19. another_way

another_way Mr & Ms Pac-Man

Shimazu được cộng loyalty mà, khó bị phản lắm

Mà mình chơi clan nào cũng luyện Daimyo lên gần max sao nên chả bị phản bao giờ :D

20. StBenny

StBenny Mr & Ms Pac-Man

Trả lời chính xác ! Tướng lĩnh của Shimazu đều tuyệt đối trung thành :) trích đoạn hướng dẫn game của : " Encyclopaedia "

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.