[Thảo Luận]Shogun 2 Total war - Version 3

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi Kronpas1997, 17/3/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. lORl

lORl Fire in the hole!

Đẹp quá, đúng là để auto ko bao giờ gặp được các cảnh này, chắc phải siêng năng vào battle chiến quá X_X

---------- Post added at 21:48 ---------- Previous post was at 21:37 ----------

Panzer biết cách tạo 1 unit riêng chỉ dành cho 1 clan nào đó ko Pan?
    Ví dụ như bow ashigaru thì chỉ có bow Ashi Chokosabe là có unit riêng để chỉnh stats, vậy mình chơi clan Date, muốn có bow ashi riêng của clan Date thôi thì phải làm gì ?
    Mình đã thử clone 1 hàng bow ashi chokosabe, sửa "chokosabe" thành "Date" thử, nhưng crash game X_X
    Dùng ESF Editor sửa thì lâu, có PFM thì khỏe hơn nhưng ko biết cách tạo unit mới.

2. [Rest In Peace] Panzerklein

[Rest In Peace] Panzerklein 16 July 2021

Tạo thêm 1 unit date yumi ashigaru cho riêng con Date xong rồi vài table unit to exclu faction ấy. Tạo tiếp 2 dòng với Yumi Ashigaru thường false với tên clan là Date, còn unit date thì true.

Clone thì phải con hết 4 cái: unit_stat_land, unit, uniform và unit_permissing_group. Cái unit_exclusive dành cho đơn vị đặc biệt của clan. Cuối cùng là bulding_allow_unit để nhét nó vào campaign. Muốn đánh trong custom thì trong table unit, chọn true ở 3 cột Early Available đến Late Available.

3. love_shogun2

love_shogun2 Youtube Master Race

nhà mới ... hiện e đang chơi Shimazu ... chiếm được 5 cái mỏ dành cho Trade Ship ... sướng thật ... 1 mỏ lên tầm 1k mấy ...

có ai biết tại sao Clan em mới khoản 7 tỉnh ở bên trái bản đồ ... ( chỗ của Shimazu ) ... màk sao toàn nước nhật đều " Đỏ " với em hết vậy ...
    phải chăng em chiếm tỉnh mà chả có liên minh với tụi khác nên tụi nó ghét ....

hix hix em sợ nhất cảnh ... toàn nước Nhật kéo xuống đập ... =]]z

4. Yuki-Kun

Yuki-Kun Mr & Ms Pac-Man

Để mình đoán =)) Bạn đang theo đạo thiên chúa ?=))
    Hay bạn đã phải oánh với 5 clan để giành lấy 5 trade post =))

5. lORl

lORl Fire in the hole!

Oki, để mò thử xem, cám ơn nhé, mà hồi trước có bắn AVA với Panzer phát nào chưa nhỉ, chỉ nhớ DVN, Vuatrochoi, với vài người nữa, lâu rồi ko chơi :-?

---------- Post added at 22:42 ---------- Previous post was at 22:38 ----------

1. Theo Đạo Thiên Chúa, cả nước đạo phật. <- cái này thì chịu.
    2. Ko trade với bất kỳ 1 clan nào cả <- cái lý do này cao nhất, AI trong đây làm khá hợp lý, nếu như mình nắm giữ quá nhiều tài nguyên để xuất khẩu, gặp 1 clan nào đó ko có tài nguyên nào để bán cho mình thì xác xuất nó chịu trade với mình rất thấp, trừ khi mình cúng một khoản tiền tầm 20k -> 30k nó mới chịu trade cho =))

6. love_shogun2

love_shogun2 Youtube Master Race

mình xin lỗi nhưng mình hok biết cách cải đạo ... mình củng chưa biết nhiều về đạo trong Shogun 2 ....

còn về lý do thứ 2 là mình trade vs 6 nước g0y` .... nhưng mà pọn nó trade thì trade màk đánh cứ đánh =.="

còn về mỏ thì mình chỉ đánh vs Hattori thoy ....

=.=" mà về sau mình cung trade nó vì mình đem con wa làm con tin :-s

àk sẳn ai rành về Shogun 2 cho minh xin cái YH để mình tiện hỏi mấy cái

7. [Rest In Peace] Panzerklein

[Rest In Peace] Panzerklein 16 July 2021

Hồi đó có bắn thì phải, nhưng bỏ gần nửa năm rồi vì máy cũ ngày càng yếu và bố tui chuyển sang dùng wireless để khỏi mắc công đi dây nên ping toàn 400~500.

Chỉnh sửa cuối: 11/4/11
  8. volcano_90

volcano_90 Donkey Kong

Uh cám ơn bạn nhé, máy mình không khỏe cho lắm nhưng cũng đủ chơi 4 đạo full trong 1 battle cấu hình ở mức high (không chỉnh được ultra chắc vì không xài win 7 nên không chỉnh được )>.<.Mình không muốn nhiều lính trong 1 units mà mình muốn nhiều hơn 20 units (trong thanh lính ở phía dưới ý ) để thỏa mãn tính chiến thuật của nó .Ví dụ mình có 2 đạo full cùng đi đánh nhau ,đạo 1 mình toàn cung và bộ binh để đánh trực diện ,đạo 2 mình toàn là ngựa để móc lốp và đuổi giết hết những bọn cờ trắng ...(mình muốn đạo ngựa này do máy điểu khiển như ở Rome và medieval 2 ) .Nếu nó fix được lỗi này trong bản update mới thì hay biết bao .Ah mà hôm nay đánh nhau ở gần Hojo nhìn thấy núi Phú Sĩ ,nó làm địa hình giống ngoài đời quá ^^'

---------- Post added at 23:36 ---------- Previous post was at 23:30 ----------

Cám ơn bạn nhưng minh xài win xp nên không chỉnh được ultra .Còn các ý kiến khác trên kia của bạn rất đúng ý mình :))

9. Hiroshii

Hiroshii Donkey Kong

Mt Fuji ở giữa Suruga vs Kai hỉ :x ở Shogun 1 đã có rồi, Shogun 2 còn đẹp hơn nhiều ^^
    mà cho mình hỏi chút, bạn đánh cái trận kia giống ảnh của CA, đẹp quá :D nó là map của Citadel đúng ko? Catles thì tenshu ko cao thế thì phải :-s Với đồng chí chỉnh brightness với Gamma ở mức nào đấy? mấy hôm nay mình chỉnh đi chỉnh lại mấy mức mà cái đèn trong lâu đài với lantern cứ bị trắng trắng cứ ko vàng đỏ như thế :(

10. excel150

excel150 Donkey Kong

số lượng mesuke , monk , ninja giới hạn có 5 thằng ít quá, có cách nào tăng số lượng train tụi này lên không, tụi ninja có kill saboja... amry lợi hại, làm nguyên 1 track đứng im rất lợi công thành, mình cho quân nó đứng kế bên thành đứng im cho bộ binh với cung vào thịt thành nhưng chỉ cho cung bắn với bộ binh leo thành không phá cổng chiếm thành nguyên vẹn thế là turn sau thủ thành nhiều lợi thế hơn.

11. Páo Chù

Páo Chù Mr & Ms Pac-Man

Chắc lại DLC đây, nóng ruột lắm rồi mà mãi chưa thấy lịch phát hành DLC ... có là xúc ngay :D

12. bintao

bintao T.E.T.Я.I.S

DLC là cái ji vậy.Nghe mà ko hiểu.Bản mở rộng ah:-"

13. lORl

lORl Fire in the hole!

Ể, vậy giống nhau rồi, từ ngày mua lap phải đổi sang modem wireless thì ko còn chơi AVA được nữa, ping toàn trên 300+ :))

Cái Mod unit mới mò chưa ra nữa, đã clone từ "Inf_Missle_Bow_Ashigaru_Chosokabe" sửa lại thành "..._Date" add thêm vào cả 5 bảng : units, uniforms, units_stats_land, units_to_exclusive, buildings_units_allowed nhưng ko được, vào game nó mất luôn quyền mua con bow ashigaru thường X_X
    Còn bảng units_to_groupings_military_permissions thì mình chưa sửa, vì xem sơ qua thấy nó có sẵn "Inf_Missle_Bow_Ashigaru - japan" rồi, nên ko đụng đến.

Không biết là mình còn thiếu bước nào nữa :-?

14. excel150

excel150 Donkey Kong

đang chơi Uesugi chiếm được 12 tỉnh thêm 5 thằng vassals trong đó có Imagawa, Tokugawa, Murakami , Oda mới chiếm thánh Owari là lồi thằng này ra cho làm vassals luôn.Giờ thanh Clan Fame gần max tới cấp Acclaimed chỉ 1 cái thành nữa thôi là event đáng ghét xảy ra.nên phải thủ quân nâng art nâng farme rồi nâng thành. chuẩn bị đầy đủ cho thời kì đen tối. 5 thằng thầy chùa tích cực kêu gọi tạo phản có ninja hộ tống ám sát tướng. mesuke thì cho vào thành giàu kiếm thêm tiền, trade đường biển độc quyền Raw Silk với Cotton.

có điều ngộ ngộ là thằng kakeda bị mình cho diệt nhưng không đánh trực điện 1 đám ninja bao vây Sabotage Army quân chủ lực Takeda Shingen đem 1 đạo binh full công thành thắng toàn vẹn cho thành đó làm vassals là Murakami. Takeda không còn thành nào bị diệt , Takeda Shingen và con cháu thành General của Murakami.Thằng Daimyo có 1 sao còn Takeda Shingen là General tới 2 sao 3 gạch mà không bị bắt mổ bụng

15. Yuki-Kun

Yuki-Kun Mr & Ms Pac-Man

^ chắc là vì bọn Murakami này dùng Metsuke để "mua trọn gói" đây mà =))

16. Hiroshii

Hiroshii Donkey Kong

:D anh em nhìu người đánh chiến thuật y chang hỉ, sắp đến RD thì mở cờ đem sư cọ đi tô trắng bản đồ. Hôm trước mình còn buồn đời đi mang sư ngồi ở North Shinano 5 năm kích động bạo loạn (đất của Ally nên chả sợ lol) cứ spawn ra tướng nào là mua chuộc tướng đấy, để tìm cho được and Sanada (vì hình như là nhà Murakami có tướng Sanada thì phải?) --> có hơn 20 tướng mà ko tìm đc :)) mỗi tội mấy thằng phản loạn mua về này ko lên đc skill :( nên là cho đi theo mấy đạo quân của mình cho có tướng hỗ trợ Rally với Inspire :P

Cái vụ Takeda thì chắc ko phải đâu. Cái đất N. Shinano ông bạn đánh chắc là mảnh cuối của nó đúng ko? thế thì Shingen thành Takeda rebel thôi, nếu nó đánh thành Murakami thì Clan re-ermerge, còn ko thì cũng chẳng phải tướng của Mura đâu chứ nhỉ? :D

---------- Post added at 02:42 ---------- Previous post was at 02:39 ----------

Ờ, Yuki-kun nói có lý hỉ, maybe! :D nhưng mà đánh chưa thấy thế bao giờ, hôm nào thử xem ;)) mua anh Shingen về làm tùy tướng thì có cả long hổ rồi còn gì :))

17. Yuki-Kun

Yuki-Kun Mr & Ms Pac-Man

Theo tôi thì là sau khi thành rebel đã bị metsuke mua trọn gói đấy =))
    P/S
    Chưa bao giờ chơi Hojo hay Uesugi mà bắt thằng cha Shingen sống đc ...
    1 là giết lão trên chiến trường
    2 là lão bại trận rút về Kai => Chết trong thành
    3 là lão chết từ sớm ...
    4 là lão đánh mình hẻo =))

Vừa sực nhớ ra là ...
    Ví dụ như Takeda chẳng hạn, giả dụ như thành cúi của nó là Kai, khi đó nếu như úp sọt như trên, nếu Quân của Takeda đang ở lãnh thổ khác thì là bb em yêu.
    Nhưng nếu nằm ở Kai thì nó sẽ thành Rebel.
    Còn nếu mình lập vassal ngay lúc đó thì nó vẫn giữ đc quân.

vậy nếu thành cuối của nó không phải là tỉnh nhà của nó thì sao nhỉ ? Nhớ ko nhầm trc đây, đánh thằng nào đó, nó có 1 full stack cũng úp sọt kiểu này :S Lập Hatano ( đã bị nó diệt) làm vassal thì quân của nó thành quân của Hatano :S

Chỉnh sửa cuối: 12/4/11
  18. Hiroshii

Hiroshii Donkey Kong

Mà bác Excel lập mấy thằng đó làm vassal trước RD có khi chỉ uổng công, chúng nó sớm phản thôi. Nhất là đánh thành nó rồi lập thì bị Past greviances gần -200, đến tết Congo mới hồi hết :(

Trc đánh Oda đã cẩn thận hòa với Tokugawa để diệt sạch thằng Ima, xong đợi nó đánh mình, giết thằng bố (Hirotada) để make peace cho nó làm vassal rồi (thường cách này Vassal mới vào bao giờ cũng very friendly, vì Past Grev bị âm ít hơn). Xong mình còn hào phóng gửi anh Nobuyuki sang làm bạn với Ieyasu (hostage), đợi nó lớn thì làm đệ cho Nobunaga (điểm dip + hơn 200). Thế mà rồi thằng Ieyasu cũng phản b-( dù mình đã cắt cho nó mấy tỉnh :-< tráo trở thật.

đánh Toku mà lập Oda làm vassal còn hài hơn nữa :)) anh này đã Ashi imba rồi lại agressive, đem quân đánh đông dẹp bắc đừng hỏi :)) mình đánh đâu là anh vác quân đi cùng ngay =)) Xong sau thằng Nobuhide thì ra thêm anh Nobunaga nữa. Anh bố theo mình sang Kanto, còn anh con giữ Owari. Thế mà mình chiếm xong Kanto với diệt được Takeda thì thằng Nobunaga ở nhà đã chiếm hết mấy tỉnh ở trung tâm =)) rồi bị mấy thằng Hatano nó giết chết. mình thì bị RD ngay lúc đi qua Shimotsuke chỉ vì vassal nhiều đất quá :((

---------- Post added at 03:02 ---------- Previous post was at 02:58 ----------

1 với 4 là thường xuyên nhất. Shogun này tướng tự sát ngoài trận hơi nhiều :-<
    đánh Uesugi có khi chuộc được anh Shingen này đấy nhỉ. Cho Kenshin + Monk/Ninja ra cầm chân rồi móc lốp thành nó (thế thì phải chiếm từ Kai chiếm lên :-s)

19. Yuki-Kun

Yuki-Kun Mr & Ms Pac-Man

Shingen chỉ nổi tiếng về mặt chiến thuật, quân sự thôi...
    Làm quân sư thì thấy vui chứ làm tướng hông vui chút nào =.=

20. excel150

excel150 Donkey Kong

Cho ninja ám sát Daimyo của Murakami rộng đường cho Metsuke Bribe Army cha con Takeda Shingen và Nobushige . điều không thể đã thành hiện thực .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.