[Thảo Luận]Shogun 2 Total war - 戦国時代

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi Kronpas1997, 17/3/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Yuki-Kun

Yuki-Kun Mr & Ms Pac-Man

Đang tính chơi 1 camp Mori, ráng xâm lược Kyushu sớm :))

2. phamtuanduy212

phamtuanduy212 Mega Man Knight Lão Làng GVN

Tôi liên minh với Mori sướng phết, thằng nào dám động đến thuyền và cảng mình anh ý phang cho đắm tàu luôn. Bắc nào chơi CHosokabe nên liên minh với Mori :))

3. nhatdear

nhatdear Mr & Ms Pac-Man

Good point :d :D :d :d :d :d . Mà mình đánh night battle quân nó có bị giảm morale ko nhỉ? Ambush thì giảm morale bao nhiêu nhỉ ?

4. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

Trận này đỡ kiểu gì đây ?

[spoil][​IMG]
    [​IMG][/spoil]

5. namhoai

namhoai Donkey Kong

các bro cho hỏi là nếu đến hết năm 1600 mà chưa làm được hết cái victory condition thì có chơi tiếp được không hay là fail luôn :)

6. LouisXV

LouisXV Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

bạn giống mình thế :)), trận này đỡ đc, nhưng sau trận mình cũng chết gần hết, turn sau nó kéo thêm 1 stack wa nữa là xongb-(, mà sao thằng Yoshihiro của bạn đẹp trai thế, của mình đầu trọc mới đaub-(
    tức máy lúc nào kéo 2 full đánh mình cũng vậy, full đầu tiên bị đánh bại thì full sau ko công thành nữa mà đứng 1 chỗ ambush, làm phải chạy ra đánh nó. mà chạy ra đánh lúc nào quân mình cũng chết gần hết khi đánh xong nó, toàn ashi vs samuraib-(

Chỉnh sửa cuối: 26/3/11
  7. Yuki-Kun

Yuki-Kun Mr & Ms Pac-Man

Cố gắn tránh bị cung thủ bắn ... Bạn có nhìu Samurai, => Dẫn 2 3 đội ra ngoài giết là bọn nó rút hết ... nên để ý bọn nó toàn Yari + cung thủ nên không khó đâu...
    Sau khi diệt xong stack 1 thì chắc stack tiép viện vừa tới, rút vào trong thành mà thủ thôi ... :)

8. lPacific

lPacific Moderator Moderator Lão Làng GVN

Mới thu đc thằng đàn em mà nó keo bỏ mẹ anh em ạ, mình giúp nó chiếm 2 tỉnh
    Đến khi xin tí huyết, nhẹ nhàng lẫn hâm dọa mà nó cứ đếch chịu :( ... đàn em kiểu này chắc lát đập luôn quá

9. ILSATS

Nhìn kỹ lại đi :)) nếu nó công thành thì đã chả phải nói , đằng này nó vây và mình buộc phải ra đánh =) mẹ , quân charge đến nơi thì nó bắn chết mất 1 nửa rồi =) đánh có thắng cũng die gần sạch

10. infinitive

infinitive Donkey Kong

Xin nó huyết thì nó không cho là đúng rồi. =))

Bọn Vassal mình toàn cho nó thành ở chỗ hiểm yếu để đỡ đạn hộ chứ chả thiết tha gì bọn này.

Lơ tơ mơ nó cắn trộm cho phát thì mệt.

11. lPacific

lPacific Moderator Moderator Lão Làng GVN

Hy sinh tiêu hao sinh lực địch đi đồng chí, lấy 1 đổi 1, giết 2 thằng là mình lời rồi :'>

@infinitive: mình đánh ngoài đảo mà, giờ trong đảo còn mỗi mình với nó, mình đem thuyền bao vây mấy chỗ đổ quân đc bên nó rồi ;))
    Lát xin lần nữa, ko cho đập luôn ;))

Chỉnh sửa cuối: 26/3/11
  12. Yuki-Kun

Yuki-Kun Mr & Ms Pac-Man

Mà sao các bác lính toàn hàng exp cao thế nhỉ ... mình toàn chơi Ashigaru là chính nên chết mua lại tiến rất nhanh, nhưng exp thì không nhìu ...
    Bộ các bác luyện rebel à ...

13. DNK90

DNK90 Legend of Zelda

hôm nay thử 1 trận khác chọn ngày mưa đánh nó mà súng vẫn bắn bình thường ???
    lần trước chắc chắn là nó bắn hok đc mà =))
    chả hỉu

---------- Post added at 12:55 ---------- Previous post was at 12:53 ----------

tử thủ đi bác, bít đâu làm nên trận lịch sử thì sao ;;)

14. aramir

aramir In memory of Desmond Miles Lão Làng GVN

Trận trên thì ra giáp trận, đội hình giãn rộng mà đập vào thôi. Chứ cung nó đông như vậy, tử thủ là thành nhím. Còn trận dưới mình có lợi về hỏa lực, bố trí cung ở tường thành, sát sau là katana, địch vào đến chân thành thì cho cung lùi về phía sau, bên nó toàn yari, mình katana lợi hơn, hơn nữa ép nó ở tường thành nữa

15. lORl

lORl Fire in the hole!

Cái Night Battle dek hỉu được, luyện sao cho tướng mình 2 stack đập thằng rebel 1 stack, bình thường thì chết có 200-300 lính là thắng, hồi nãy thử chọn Night Battle, để Auto, vẫn thắng, nhưng quân mình còn có ~500 lính sống sót, chết mịe luôn 2 thằng tướng. X_X

Có ai biết sửa thuyền như thế nào ko ? Bắt được con Black ship rồi, nhưng nó cũng bị hư hại gần đứt, khác vẹo gì con thuyền ghẻ :-/
    Chạy thuyền về đậu ở cảng hết 5 turn cũng chả thấy thay đổi gì, ko lẽ thuyền hư hại như thế nào cũng ko sửa được àh.

16. aramir

aramir In memory of Desmond Miles Lão Làng GVN

^ Hay là nó đòi phải có military port? Đoán vậy chú thuyền bè mình ko dùng nhiều

17. winglove8751

winglove8751 Mr & Ms Pac-Man

Bác làm sao ma bắt dược con Blackship thế...mình bắt hoài ko dược.............dưa thuyền về cảng sau dó click vào thuyền bên góc trái có 2 biểu tượng 1 là làm dắm thuyền dó di...2 là sửa thuyền dấy bác......
    Bắt BlackShip cần cỡ nhiu thuyền và có chiến thuật gì ko ^^ ty bác...em Blackship UNkeep nhiu thế bác

18. ILSATS

Cùng 1 trận mà , 2 stack enemy đó bạn , nhìn kỹ chút đi -,- Bọn nó vây thành chờ quân mình surrender chứ có lao vào đánh đâu mà đòi thủ trong thành . Bắt buộc phải lao ra đánh nhau với 2 stack 1 lúc . Cung nó đông thế kia léo biết chống kiểu gì , charge thẳng vào chưa đến nơi quân ta đã lăn ra 1 nửa là ít rồi =) Cavalry thì chết sạch trong mấy trận trước

19. phamtuanduy212

phamtuanduy212 Mega Man Knight Lão Làng GVN

Của mình anh ý mặc giáp đỏ với đeo mặt nạ, hơi bị chất ;))

20. nhatdear

nhatdear Mr & Ms Pac-Man

Good point :d :D :d :d :d :d . Mà mình đánh night battle quân nó có bị giảm morale ko nhỉ? Ambush thì giảm morale bao nhiêu nhỉ ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.