Thảo luận StarCraft II - updated !!!

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi archimede, 25/11/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. anhquan910

anhquan910 Legend of Zelda

ccu là cái gì vậy bạn nếu là số người chơi thì mình thấy dota có khả năng đông hơn vì nó rẻ và nó mang tính đồng đội còn sc2 hiện tại thì khá mắc ở việt nam thì mình nghĩ là dota đông hơn tại vì tiệm net nào vào thấy tụi nó cũng chơi dota con sc2 thì khá hiếm

2. Rekka

Rekka Persian Prince Lão Làng GVN

Chắc là toàn Battle.net đấy, thấy cả 2 server NA/SEA đều cùng 1 con số.

3. kim_long512

kim_long512 Bloodthirsty

so sánh 1 game free và 1 game đóng fee thì biết trình độ chém gió ghê lắm rồi, khuyên bác lần nữa là đừng bon chen với cái xóm nhà lá dota nữa kẻo văng miễng

4. ninzasoi

ninzasoi Mr & Ms Pac-Man GameOver

roxio với kimlong gì gì thôi tự tay bói da* đê, cho anh hỏi 2 nhóc lấy cơ sở nào mà bảo anh ko mua đĩa Sc2 =)), mới tí tuổi đầu mà đi đặt điều lung tung, bố mẹ 2 nhóc dạy 2 nhóc ra đời là phải vậy àh :-o??? nick trong game là ninzasoi luôn đó, có gì thì cứ check :-". Hay cần anh chụp hình bộ SC2 của anh ??

Vậy giờ anh hỏi 2 nhóc, 2 nhóc lấy tư cách gì để đòi trên cơ anh đây khi ngoài việc đặt điều ra =)), 2 nhóc chẳng hơn gì cả chứ nếu ko muốn nói là kém hơn hẳn :-"

@kimlo*: thôi bớt làm trò đi chú em, chú em đếch biết đang cãi nhau cái gì mà cứ vào bảo anh ko mua đĩa game, vấn đề đọc hiểu ko có thì reply làm gì :|. Nếu thích bầy đàn thì đọc lại từ đầu xem phát sinh cãi nhau vì cái gì
    @roxio: càng ngày tư cách càng ko có, cãi đếch lại bắt đầu đặt điều người ta QQ về việc bản quyền (trong khi rõ ràng từ đầu là war về chuyện tư cách và anh đây cũng mua game lâu rồi :)) ) và đem nick người ta ra chửi, hạng người gì đây :|. Vô giáo dục vậy thì chắc chắn chỉ là 1 thằng nhóc con chưa học hết trung học chứ nói gì mà đi làm :)). Mà bố mẹ chú em dạy chú em kiểu gì mà như ko dạy vậy hihihi :)), chắc bố mẹ chú em cũng rất thích đi đặt điều để hạ thấp người ta nhỉ :-" (anh ko có ý xúc phạm, chỉ thấy con cái ra sao là do cha mẹ dạy vậy thôi :)) ).
    @naz: nó có quyền chửi nhưng thử hỏi có thằng nào đang nghiện mà có tư cách chửi thằng nghiện ko? tôi dám cá ngoài cái sc2 (chẳng biết nó xài crack hay ko thì ko biết nhé :)) ) thì gần như tất cả software trên máy tính thằng này toàn đồ lậu, vậy tư cách gì nó đi chửi người khác xài hàng crack hay ko? Chừng nào tất cả đồ nó xài là bản quyền thì may ra nó có chút ít tư cách để nói với cái cậu kia.

Chỉnh sửa cuối: 31/10/10
  5. archimede

archimede Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

A em xl em nói chưa đầy đủ, em không kiếm nổi 10k một ngày chứ không phải bố mẹ em. Bố mẹ em mà cho em hơn triệu mua đĩa game thì em cũng mong lắm. Tính ra 10K/ngày tức là mỗi tháng bố mẹ cho 300K, em hỏi mấy đứa trong lớp cũng chẳng đứa nào được cho 300K một tháng khổ thế chứ. Hơn triệu đóng học phí học thêm may ra bố mẹ còn cho. Cho nên đây đúng là hình mẫu tiêu biểu mà em muốn hướng tới:
    Em cũng muốn dùng toàn hàng bản quyền lắm và cũng tôn trọng công sức người ta lắm nhưng muốn thế em phải bỏ vài đô mua đĩa bản quyền windows, mua kaspersky, v.v và v.v nếu không thì cũng nghỉ dùng máy tính luôn. Em nghĩ bác cũng chơi game crack thì cũng hiểu tâm lý, chả nhẽ không có tiền thì cắn răng chịu chết không chơi gì à...À quên bác có nhiều tiền và đã kiếm được tiền...nên em cũng không đủ tư cách để nói...Từ đầu em post một cái bài cũng bình thường thôi, không hiểu sao lại bị gán luôn mác là đua đòi, không lo học, thế này thì đi đâu hỏi xin crack ở forum cũng bị người ta xông vào chửi, mang tiếng quá đi mất (mà bài post đó hoàn toàn không phải là xin crack). Nếu bác roxio góp ý mà em cũng góp ý với bác roxio rồi là đừng dùng tiếng Anh, ít nhất cũng nói một câu tử tế...đề nghị không xông vào đóng cho người ta cái mác "không lo học kiếm tiền mà chỉ thích đua đòi". Và đây cũng là ví dụ...

6. ninzasoi

Edit: nick trong Sc2 là HellAngel, lộn qua game HON với WoW rồi :))

7. Zellenal

Zellenal Mr & Ms Pac-Man

các cậu vác chuyện học hành/đi làm/tiền/tuổi vào đây tớ thấy nhảm vl í :) hơn kém nhau ở chỗ bố mẹ đẻ ra trước với sau thôi à, so thế quái nào đc :)

ý chính ở đây là sc2 muốn chơi multi thì cần bản quyền, cái đấy rõ ràng ko ai phủ nhận, rất nhiều lợi ích đi cùng nó
    nhưng mà ngoài SC2 ra trong máy còn đc mấy cái phần mềm bản quyền thì 99% dân mình ko có, cái này công nhận là đúng đi :)

@roxio+kim_long: người ta có mua game chứ ko phải ko, có cãi nhau thì ít nhất cũng đọc cho hết người ta viết j chứ, với cả tranh luận lịch sự đừng chửi nhau thế, thấy mình lớn rồi thì cư xử lịch sự chứ

toàn battle.net bao gồm cả WoW đấy, còn số lượng game SC2 chỉ vào khoảng 50k thôi

8. kim_long512

kim_long512 Bloodthirsty

định type 1 bài mà thôi mệt wa', raid LK HM ăn hành nãy giờ, hết hứng mà cãi ...

kết nhất câu này của bác, đúng là ko cần phải bàn cải nhiều, bản thân mình cũng chẳng cấm ai chơi crack, cũng chẳng kêu ai phải bỏ tiền mua bản quyền cả, tùy hoàn cảnh mỗi người
    rốt cục mọi căn nguyên từ đây
    Raxio thì ăn đàng sóng nói đàng gió, lời lẽ hơi chợ búa chút, nên có lẽ xúc phạm đến hầu hết những người chơi game crack

bài tiếp theo thì ủng hộ archimede

và bác ninzasoi này từ khi post bài này đến giờ chắng co nói 1 lời nào là bản thân mình đã mua game bản quyền cả, mấy post sau lại nói tuần kiếm dc 500$ thì hỏi ai mà lên cơn :|

ok, mọi chuyện kết thúc, và đừng có lôi window bản quyền vô đây, nó khập khiểng lắm

note 700k là con số của sc2 đấy, chứ WOW nó tính riêng

9. Nazgul_blr

Nazgul_blr Baldur's Gate Lão Làng GVN

-đọc lại bài anh viết em nhé, xem cái hồi anh trút 100$ cho mấy tháng đầu của WoW 1 ngày bố mẹ anh cho anh bao nhiêu tiền. Vậy nhé em.

-SC2 mà 50k CCU vậy thì sao rank 2 diamond lại là rank 2x.xxx total?

Chỉnh sửa cuối: 31/10/10
  10. hunterx2352

hunterx2352 Mario & Luigi Lão Làng GVN

Cho hỏi làm cách nào để đánh chế độ Player vs A.I được. Tôi chơi bản chép crack chỉ chơi được campaign, vào phần Player vs A.I thì không tạo màn được, tất cả trống trơn vào thử Multiplay cũng vậy.

11. ninzasoi

tôi post mấy bài tiếp theo tuy ko nói rõ là "có mua đĩa sc2" nhưng đọc vào ai cũng thấy là có mua (ở dưới còn có 1 topic tôi lập ra hỏi chiến thuât ZvP vì mới tập chơi sc2) và post trước cũng nói rõ tôi tuy ko nghèo và cũng ko giàu nhưng đĩa game là đĩa đàng hoàng chứ chẳng lậu liếc gì, bằng chứng là bạn zell bên trang trước còn thấy :|, có chăng là bạn đọc ko kỹ thôi (hoặc có thể bạn muốn hùa vì là bạn của cậu trẻ roxio kia).

roxio ăn to nói lớn àh? forum thì muốn nói gì mà ko được (dù ngoài đời có khép nép thì cũng chẳng ai biết, loại này gặp nhiều rồi :)) ), cái chính là để người ta thấy sự vô học thì dù ở forum hay ngoài đời thì cũng đủ đánh giá phần nhiều con người rồi :-". Và sự việc cãi nhau là do có 1 bạn hỏi crack gì đó, bạn trẻ roxio vào nói chuyện như bố đời người ta, tôi thấy ngứa mắt nên post bài thì ai dè bạn ta tâm thần bấn loạn hay có vấn đề về thần kinh, tự nhiên nói tôi ko học hành, kiếm tiền blah blah rồi ngửa tay xin tiền cha mẹ và cách nói thể hiện 1 việc cậu ta chẳng được dạy dỗ về lễ nghĩa hay phép lịch sự gì cả.

Nói chung tôi chỉ muốn biết cậu roxio này có gì hơn người mà đòi nói chuyện tư cách ở đây, từ đầu tới giờ chưa thấy cậu ta đưa bằng chứng gì cậu ta đủ tư cách nói chuyện trên cơ cả :|.

12. kim_long512

kim_long512 Bloodthirsty

toàn những đồng chí có cái đầu nóng =.=
    quay trở lại nguyên nhân cãi nhau :
    nếu bỏ vế đầu đi thì chắc mọi chuyện sẽ ko như hôm nay, hôm đó mình cũng muốn type 1 bài, nhưng nghĩ type xong cũng chẳng làm dc gì nên bỏ
    chuyện làm dc server giả lập Bnet ko phải là chuyện khó, như War3 thì có server PvPGN hay Euro Bnet đó
    vấn đề là khi game ra mắt thì Blizzard đã chuyển 1 thông điệp tới những người phát triển code server giả lập đó, nếu ko muốn lôi thôi kiện tụng thì tốt nhất là đừng làm, mà nc' ngoài chuyện bản quyền thì nó như thế nào chắc ở đây ai cũng rõ, nội 3 thằng hack sc2 có thằng có Peru mà blizzard còn ko tha nữa là ...
    và 1 lần nữa đừng có đem chuyện window bản quyền vào đây, mua game là vì niềm đam mê game, gắn bó với game, cũng giống như người chơi tem thì người ta sẵn sàng bỏ tiền ra mua những con tem hiếm, so sánh kiểu này chẳng khác gì kêu người chơi tem đi mua tiền cổ :| mặc dù tem lẫn tiền cổ đều đáng sưu tầm

13. archimede

archimede Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Sao anh không hỏi bố mẹ đưa tiền chơi wow luôn có phải tiết kiệm thời gian không, đỡ phải uống nước suối hằng ngày. Vậy có nghĩa là muốn chơi phải chịu khó cầm tiền bố mẹ đưa để ăn, uống nước suối để đóng tiền chơi game ? Nếu có tiền thì đã chẳng phải mơ với ước, nếu đi làm được thì chả phải ngửa tay xin bố mẹ. Xin được thì xin đàng hoàng.
    Câu "bao giờ thì các anh hacker mới cho mình đánh SC trên battle.net được đây" có khác gì với câu "cho mình hỏi xin link down crack" không (hoặc "đã có crack chưa hả các bác") ? Có thấy ai vào xin link down crack mà bị đập cho 1 cái post ngứa mắt như bác roxio không ? Em chắc cái vế thứ 2 nó mới là vấn đề nhỉ.
    Khác nhau à nhe. Muốn chạy game phải có windows. Cho nên ai vào giảng dạy về vấn đề bản quyền game chắc nhà phải cài đầy đủ phần mềm bản quyền đàng hoàng rồi mới có đủ tư cách để nói chứ.

Theo như bác Roxio thì quả toàn bộ cộng đồng game thủ chơi game crack nói chung, kể cả những người chơi SCBW ở VN mà vì nó chúng ta đam mê và chơi SC2, còn lâu mới nói là đã mua game xịn 100% hết, đều là lũ đua đòi đú theo bọn nhà giàu cả. Em nói có gì không đúng bỏ qua cho nhé.

14. Nazgul_blr

Nazgul_blr Baldur's Gate Lão Làng GVN

-xin lỗi em tiền 5k đó anh ko có đụng vào để chơi WoW vì sáng nào cũng dậy trễ quá phải lấy 5k trả tiền xe ôm tới trường cho nhanh :-j. Cãi mãi cuối cùng cũng chỉ để QQ rằng mình ko có tiền chứ gì, mệt, lượn đây lol. Các chú muốn QQ thì cứ QQ đi =))

15. kim_long512

kim_long512 Bloodthirsty

lại cãi ...
    nói cộc lốc, chuyện nhịn ăn để dành tiền chơi game, hoặc đơn giản là làm điều mình muốn, ai cũng có thể làm dc
    2 câu đó khác nhau chứ, xin crack - tức là chú đã chấp nhận chơi crack - là chơi offline, chỉ chơi camp, ko đánh multi dc
    còn bao giờ thì các anh hacker mới cho mình đánh SC trên battle.net được đây thì lại là dc voi đòi tiên, đã crack còn đòi chơi multi - ý nghĩa rõ ràng khác nhau
    bác chơi game dc bao lâu ? có thực sự có niềm đam mê game ko, hay chỉ là muốn chơi cho biết sc2 nó như thế nào rồi bỏ ?
    60$ là cái giá mà bác phải trả để thưởng thức trọn vẹn game - bao gồm multiplayer, phần quan trong nhất của game sc2, nếu thực sự muốn chơi thì 60$ nó cũng như 6$, chịu khó tiết kiệm, để dành hoặc đi làm thêm này nọ thì sớm muộn cũng có
    bác nên gạt bỏ cái khái niệm bản quyền game, hãy nghĩ đơn giản rằng, đó là cái giá để chơi dc multi - còn ko thì chỉ chơi offline - no multi - thế thôi
    bản quyền window chỉ là cái cớ để chống chế thôi, nếu vẫn cố chấp ko hiểu thì thôi chơi dota đi cho gọn, khỏi tốn tiền ...

16. Zellenal

Zellenal Mr & Ms Pac-Man

kim_long cho xin nick với code US đi :)

17. Red_Dragon_0903

Red_Dragon_0903 Youtube Master Race

sao cứ quan trọng vụ chơi đĩa xịn với đĩa crack quá vậy nhỉ , ai có thừa tiền nhiều thì cứ việc mua đĩa xịn chơi, chứ học sinh , sinh viên và thậm chí nhiều người đã đi làm củng chưa chắc có $ để mua đĩa xịn nửa, do đó người ta mới dùng tới crack, Cracker củng xuất phát từ lí do này mà ra thôi, họ ko có tài nhưng ko có tiền nên họ mới làm ra crack và họ chia sẽ cho những người đồng cảnh ngộ với mình, các bản crack củng góp phần làm cho các NSX đẩy mạnh tiến trình bảo mật game lên, đó là quy luật tự nhiên thôi.

18. tnonline

tnonline Youtube Master Race

Thực ra $60 thì tiết kiệm một chút cũng có thể trả được. Nhưng các bác sài chùa nó quen rồi nên không chịu bỏ tiền ra.

19. blackstarlet

blackstarlet Dragon Quest

thôi nào các đồng chí , có gì đâu mà nóng quá vậy
    mình mong ai cũng có tiền để mua đĩa xin để chơi game , ai cũng được thường thức các game hay

20. trumdegaiso1vn

trumdegaiso1vn Persian Prince

Bạn nói ko sai, nhưng với Starcraft II thì khái niệm crack là hoàn toàn khác với game bt và vấn đề mâu thuẫn ko phải ở đĩa xịn hay crack mà là ở chỗ " đã crack mà còn đòi như thật" . Ở đây chẳng ai lên án những người xài crack cả :)) .

Sự thật mà nói thì với những người ko bỏ 1 xu, thì bản offline cũng đã quá thỏa mãn với phần campain tuyệt đỉnh, đủ để họ cảm nhận dc cái hay và từ đó họ sẽ nảy sinh tâm lý muốn chơi bản xịn để thỏa lòng đam mê :) . Còn chơi xong campain rồi nghỉ thì do ko đủ đam mê, vậy thì đỡ tốn tiền cũng tốt ko . Bản crack offline này thật sự giúp cho Gamer sự lựa chọn đúng đắn trước khi bỏ 60$ và chắc chắn họ sẽ ko hối tiếc, Blizzard thì nhờ bản crack này mà lôi kéo dc rất nhiều người trước đó ko dám bỏ tiền. Đây là điều tốt mà bản crack đem lại cho SC II này, Blizzard cũng khá thoải mái nếu hacker ko có ý định lấn sân battle.net của họ .

Còn muốn crack mà chơi multi với nhau bên ngoài battle.net ư, đương nhiên hacker làm được. Nhưng thử xem nó sống dc với Blizzard ko hay là vào tù =)). Blizzard sẽ cực kỳ mạnh tay với những hành động ảnh hưởng đến lợi ích của gamer bỏ $. Chưa kể cộng đồng battle.net cực kỳ lớn sẽ dễ dàng phát hiện và tố cáo với Blizzard nếu có cái bản crack nào chơi multi dc. Do đó sẽ chẳng bao h có nổi 1 bản crack như thế tồn tại chừng nào cộng đồng SC II còn tồn tại.

Mình thấy 2 điều kiện là máy tốt + mạng tốt còn khó khăn hơn 60$ này gấp 10-20 lần, họ muốn có crack chơi multi chứng tỏ họ đã có máy tốt + mạng tốt, vậy mà còn đòi free tới bến thì quả thật chịu thua :|.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.