Thảo luận StarCraft II - updated !!!

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi archimede, 25/11/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. demonkingpe

demonkingpe Mr & Ms Pac-Man

Bạn này sang nhỉ tậu lap để chơi SC 2 lun. Mình đưa thử cấu hình máy bàn của mình cho bạn để bạn tham khảo nhé ( ko có ý khoe )

CPU: 4 x 2.7 GHZ, ram 3GB, ATI 4770, XP sp 2 chạy SC 2 max all với độ phân giải 1440 x990 => fps được khoảng 6x lúc đó cpu chạy khoảng 30-40% và ram mất gần 1.5 gb để chạy game ( ko tính để chạy hệ thống ) => theo đánh giá của mình đầu tư vào game này cần tối thiểu 2gb ram và 1 card đủ mạnh để tận hưởng đồ hoạ của em nó => bạn nên mua máy để bàn coi bộ thích hợp và tiết kiệm chi phi hơn

2. lapt

lapt Youtube Master Race

Woa.Thế này thì vất vả phết đấy.Mình là du học sinh mà,mua máy bàn thì biết để vào đâu bây giờ.Rồi đến lúc về chả lẽ ôm cái máy với cả cai bàn về cùng:(
    Thôi chắc mình cứ làm cái lap cho nó lành :D

3. afterlastangel

afterlastangel Donkey Kong

Dv6 Core i7 của HP, loại có card màn hình Geforce rời mà chiến. Mấy con Dv5t ra cách đây hơn 1 năm đều ngáp với SC2 ở cấu hình cao hết =)).
    Chú ý coi chừng phỏng tay :P

4. Dâm bụt

Dâm bụt Mr & Ms Pac-Man

SC2 thực ra rất nhẹ, chờ bản chính thức mà coi. Nếu được xây dựng trên nền giống war3 thì cái đòi hỏi nhất là RAM. Kế đến là chip. Card thì tùy, thích đẹp thì chơi VGA mạnh ko thì cùi cũng ok :D tiết kiệm chi phí :D

5. randyorton

randyorton Dragon Quest Lão Làng GVN

hình ảnh w3 làm sao so với sc2 đc bác để ý kỹ coi hình ảnh sc2 chi tiết hơn nhìu ít góc cạnh còn w3 quá trời góc cạnh luôn kìa có hỗ trợ vật lý havok nữa

6. Thita_vipho

Thita_vipho Fire in the hole! Lão Làng GVN

w3 soi lại gần các chi tiết toàn là vẽ, làm sao so lại với Sc2. Kiểu này chắc chờ 2,3 năm nữa mua máy mới quá; giờ sắm máy mạnh chơi sc2 sợ tốn $ lại chả mấy ai chơi cùng :))

7. demonkingpe

Mình thì ko nghĩ SC 2 nhẹ như cấu hình tối thiểu của Bizzard công bố đâu, với lại chưa có kết quả chắc chắn là với mức cấu hình tối thiểu đó low all chơi ko lag:|. Nếu bạn nào còn nhớ cấu hình tối thiểu của War 3 bản gốc là p3 500mhz ram 256mb vga 64mb là chơi được nhưng thực tế thì ... lag cực:((

8. tiver_da

tiver_da The Warrior of Light

bác nói thế nào ý chứ hồi trước máy em pen2 350MHz , ram 256 , vga 4Mb đã chiến được war3 rồi , mỗi tội giật , và tất nhiên là giới hạn được 1 số map nhẹ thôi :))

9. demonkingpe

Thì mình cũng đã nói với cấu hình đó chơi sẽ bị lag:| với lại ngày xưa 10 người war 3 hết 9 người dday rồi mà với cấu hình đó đợi loading xong cũng mệt nữa:-w

10. bahamutdragon

bahamutdragon Mr & Ms Pac-Man

Thật ra vật lý Havok ko vắt kiệt tài nguyên như nVidia PhysicX, có thể nói là các bạn chỉ cần có card 8600GT hay ATI HD2600XT là đủ để set SC2 ở mức hight rồi :D

11. Thita_vipho

Thita_vipho Fire in the hole! Lão Làng GVN

Thế card onboard hd3200 trên main của AMD thì set medium đc ko bác :-? Định vài tháng nữa sắm dàn khoảng 5tr, chắc sang năm mới mua đc card rời.

12. Dâm bụt

Dâm bụt Mr & Ms Pac-Man

^
    ^ mấy bác hiểu nhầm ý tôi rồi, ý tôi cái RAM là quan trọng nhất để chơi ko bị giật, còn tất nhiên hình ảnh sc2 là 1 đẳng cấp khác

http://www.starcraftvn.net/svn/showthread.php?t=5837

<--- có thằng bảo bản này full crack???!!! Ai mạng nhanh chuột bạch đi!!! Mediafire bị lỗi nên đao link rs ấy!!!!

13. kid.perfect

kid.perfect Donkey Kong

^
    giống với ở gvn thì phải
    ai giúp mình cái này với :(
    .

Chỉnh sửa cuối: 26/2/10
  14. 4404die

4404die Youtube Master Race

15. badboy91

badboy91 C O N T R A

16. demonkingpe

Bạn lấy file battle net nguyên gốc chép đè lên cái battle net bị crack ngay trong game sc 2 rồi chạy up patch nhưng sau đó sẽ ko coi được replay nữa:|
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Anh em nào down được và chơi offline được thì nhanh chóng báo tin vui cho anh em nhé;;). Mình coi replay đến mòn con mắt rồi mà vẫn chưa được chơi=((

17. talenttidus

talenttidus T.E.T.Я.I.S

18. badboy91

badboy91 C O N T R A

19. demonkingpe

Hix chơi 1 mình làm sao mà test quân bây giờ, có ai cho lính mình đánh đâu chắc ráng đợi vài bữa nữa vậy:|

20. Dâm bụt

Dâm bụt Mr & Ms Pac-Man

chơi một mình cũng đã là tốt lắm rồi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

chết rồi, cái file này ko khớp với version nhà tớ, làm sao bjo!!!!!!!!!!!!!!!! update lên thì nó là 0.4.xxxx còn crack đòi ver 0.3.xxx!!!

Chỉnh sửa cuối: 27/2/10
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.