Thảo Luận & Thắc Mắc The Sims 1

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 23/11/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Rong Trang Mat Xanh

Rong Trang Mat Xanh Dragon Quest

Mấy trang Web có ở trang 1 đó ko có trang Web nào có đồ đẹp cả toàn ba cái gì đâu ko ah..có bác nào thường xuyên vào trang web nào có giao diện đẹp và dễ tiềm kiếm các thứ đẹp 1 chút chứ nhìn mấy cái trang ở trang 1 thấy khó dùng mà còn xấu nữa.....xin lỗi bài này dư xin đọc bài ở dưới đừng trừ điểm của tui tại mạng nhà tui có vấn đề

2. Rong Trang Mat Xanh

Mấy trang Web có ở trang 1 đó ko có trang Web nào có đồ đẹp cả toàn ba cái gì đâu ko ah..có bác nào thường xuyên vào trang web nào có giao diện đẹp và dễ tiềm kiếm các thứ đẹp 1 chút chứ nhìn mấy cái trang ở trang 1 thấy khó dùng mà còn xấu nữa....ah hình như cái sims của tui mất cái am thanh rùi khi vào chơi chỉ thấy lúc nó loading là có tiếng nhạc thiu còn lúc vào căn nhà của 1 ai đó thì mọi thứ âm thanh như khi đang play in bed, đánh piano,v.v.v...thì ko còn tiếng nữa vậy là sao vậy giúp tui gấp với

3. Linght Angel 15

Linght Angel 15 Youtube Master Race

Sau mình download bản sửa lỗi "windows xp hotfix 329623" hổng được vậy, có ai cho mình cái link chi tiết hơn (Để download cho dễ ấy mà), à này nó có tác dụng cho bản Makin Magic hông vậy

4. crew

crew The Warrior of Light

Cần gì down cái bản hotfix, winXP không cần bản này vẫn có thể chạy tốt sims makin magic. WinXP có thể chạy tốt mọi bản sims từ bản vacation trở lên

5. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Xí cho Jak hỏi cái này: mình down được một khu Downtown hay Vacation thì phải ađ vào đâu vậy ?
    Hình như khi cài bản The Sims nó sẽ kèm theo mấy mẫu nhà phải hông ? Jak thử copy lại một file house và sửa lại tên file thì thấy xuất hiện một ngôi nhà mới đó.

6. crew

crew The Warrior of Light

Down xong mấy cái đấy thì cópy vào thư mục The sims\use data\house là được vào trong khu downtown và vacation sẽ thấy nó ở đấy, sau mỗi căn nhà có 1 cái số VD house 74 thì căn nhà sẽ ở slot 74

7. buomma

buomma Dragon Quest

Nói chung là tất cứ khu nào trong Sim cũng xem như là house cả ( old town, magic town, dowtown.. nên mỗi khi cài một bản mới vào thì số lượng house trong folder house đều tăng lên).. như vậy việc giải nén cũng như house bình thường...

8. Linght Angel 15

Linght Angel 15 Youtube Master Race

Mình đang xây một lâu đài theo lối kiến trúc của các toà lâu đài cổ ở Châu Âu, mình xây nó để cho máy con sim vô đó ở rồi giết từng con một và sẽ có rất nhiều ma trong lâu đài này (đúng phong cách kinh dị Mỹ). Lâu dài thì xây xong rồi, khổ nổi đồ trang trí nội thất của the sim : Super Star quá hiện đại cứ như là đồ của tương lai ấy chả phù hợp để đặt trong một lâu đài bỏ phế hàng trăm năm gì cả. mình từng vào môt trang Web mà nó cho tải toàn là đồ cổ, chẳng những cổ mà nó còn cũ đến mức không thể cũ hơn đươc nữa, mình gặp link trang web này trên diễn đàng nay quên tên nên không thể tìm ra đươc nữa, bạn nào biết chỉ cho mình với nếu không chỉ cho mình một trang web khác giống vậy cũng đươc. cám ơn nha.

9. Postman_funny

Postman_funny Mr & Ms Pac-Man

các u cho hỏi tại sao tui cài sim all in one rồi cài tiếp sim magic thì ko được vậybỏ đĩa sim magic vào thì nó cứ báo lỗi "Ko tìm thấy phiên bản trước là sao"
    Giúp mình với

10. emtraisieunhan

emtraisieunhan Mario & Luigi

Còn tôi thì ko cài đ.c bản sims house party dù đã cài sims 1 ,,, nó báo là :
    "you have already installed version 1.3" rồi abort luôn cái setup của mình .
    Còn nếu remove bản sims 1 thì nó lại báo là phải cài ban ỏiginal mới chơi đ.c !!

Giúp mình với !!!!!!!!!!

11. leon_kennedy

leon_kennedy Donkey Kong

Bạn phải bỏ disc 1 của the sim vào cho nó chép mấy cái file, asu khi nó chép xong thì mới bỏ đĩa House Party vào để cài tiếp OK

12. Chiplucky

Chiplucky The Invisible Man

câu hỏi của postman funny là câu mà tôi muốn hỏi đấy... có ai biết trả lời không ??? khi cài phiên bản the sim all thì được lưu vào thư mục the sim all trong khi cài từng phiên bản the sim thì nó sẽ lưu vào thư mục maxis. có cách nào để cài vào đuợc không ? sẵn hỏi, làm cách nào để giết con sim của mình thế ?

13. emtraisieunhan

Tôi đã install sims 1 rồi thì hiện lỗi là : you have already install version 1.3 rồi cái setup bị abort luôn !!!!!!!
    Còn nếu chưa cài sims 1 thì đương nhiên nó bắt cài bản original !!!

14. buomma

buomma Dragon Quest

to postman funny &chip: cài sim all được xem như mọt game tổng hợp độc lập, ko được xem là một phiên bản của seri the Sim, nên ko cài tiếp được ( tui cũng bị..), còn nghe nói có thể cài được thì tui chả xác minh được, hỏi chỗ bán game nó cũng bảo nó cài ko được.....

to emtraisieunhan: tất nhiên là ko được rùi... bản 1.3 là bản Hotdate, còn bản House Party là 1.2 ( Livin' LArge là 1.1), các phiên bản LL -> HP -> HD bắt buộc phải cài đúng thứ tự, (các bản sau thì có thể cài lung tung cũng được), bây giờ để cài house party thì bạn hãy thử mở cd ra, chạy file set up trong đó xem được ko ( có lẽ ko được^.^). Nếu ko được thì làm theo cách sau: Uninstal sim đi, sau đó xoá hết các key trong registry đi ( sau khi uninstall, nhán start -> Run ( logowindow + R), nhần Ctrl + F, gõ sim, find next, xoá cái key vừa tìm được, cứ làm cho đến khi ko tìm thấy nữa thì thôi, tuy nhiên cách này hơi nguy hiểm,nó có thể làm máy bạn.. ko chạy nữa :P tốt nhất bạn nên down cái Sim Eraser(193 KB), tiện ích này sẽ xoá mọi vết tích của sim trong máy bnạ một cách an toàn^.^.

15. Rong Trang Mat Xanh

Sao cái sims nhà tui ko có âm thanh vậy...khi vào chơi cái âm thanh như đánh đàn , trò chuyện ,v.v..đều ko nghe được làm giảm đi tính hay của nó nên ai biết cach khắc phục thì chỉ tui với

16. emtraisieunhan

Tôi cũng bị thế !!!
    Tiện đây hỏi luôn là 2 bản unleashed và house party thì bản nào mới hơn vậy !?

Thanks to buomma : đã cài đ.c roài !!!!

17. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Dĩ nhiên là bản The Sims Unleashed sẽ mới hơn Sims House Party rồi bạn. Còn cái dzụ âm thanh thì bạn thử unstall rồi cài lại xem sao, có khi sẽ có lại âm thanh đấy !

18. Rong Trang Mat Xanh

Mình cũng đã làm rùi nhưng cũng ko được hồi đó mình cài bản sims all thì khi cài xong thì nó nói là thiếu cái gì đó rùi nó kiu bỏ disk 1 super star thì nó tự động cài lại super star sau khi vào thì thấy có âm thanh nhưng bây giờ thì chả thấy hiện cái gì cả cũng chả thấy âm thanh đâu

19. Châu Tinh Trì

Châu Tinh Trì Guest

0
    Chào các bạn! Mình cũng là 1 dân me sim, có thể ngồi chơi sim từ tối đến ...trưa ..hihi...nhưng mình cũng chưa rành , khi biết trang web này rồi mình thích lắm. =D> Các bạn làm ơn cho mình hỏi có bạn nào có bản Sim Hotdate mà cài được trên win Xp ko?? Làm ơn chỉ giúp mình, cám ơn các bạn nhiều!
    Sẵn cho minh hỏi thêm là ngoài các bản Sim mở rộng như:
    Thesims Livin Large
    Thesims House Party
    Thesims HotDate
    Thesims Vacations
    Thesims Unleashed
    Thesims Deluxe
    Thesims Supter Star
    Thesims Magic Makin
    Thì còn bản sim nào khác nữa ko?? Nếu có làm ơn chỉ dùm mình!
    Và bản Sim deluxe mình có thể mua ở đâu vậy?? Nhờ các bạn chỉ dùm! Mình ở TP - HCM
    Xin hỏi thêm 1 chút nữa là các bạn có cách nào để đưa 1 căn nhà mới (load về) lên khu sim của mình mà theo vùng đất mình muốn để căn nhà đó ko??
    Còn các ngôi nhà ở Vacations , owd down gì đó, khi mình load về rồi, làm sao để cài vô hay chỉ cần làm nhhư hướng dẫn "The sims\use data\house" thì nó sẽ tự động vào từng khu ???
    Mình cũng load về được 1 chiếc xe hơi của police, đã cài như các bạn chỉ, đưa vào objects nhưng sao ko thấy xuất hiện trong sim??
    Mình cũng có load về được 1 số đồ cũng lạ, làm ơn chỉ dùm mình cách đưa lên đây!
    Bướm ma ơi! Bạn có cái máy tạo thời tiết ko vậy, nếu bạn hay bạn nào có làm ơn cho mình xin với nha???
    Xin chân thành cám ơn các bạn rất nhiều và xin hậu tạ...! :D

20. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Mình xin trả lời các thắc mắc của bạn nha. Bản Sims Hotdate bạn muốn cài được trên WinXp thì khi ra tiệm mua đĩa bạn chỉ cần nói bán điã Sims Hotdate của Trường Giang, kô phải của Thuý Vy là được rồi.
    Ngoài các bản Sims mở rộng bạn kể như trên thì kô còn bản nào khác cả, bây giờ chúng ta chỉ chờ The Sims 2 thôi ^___^
    Còn bản The Sims Deluxe thì bạn chỉ có thể mua ở tiệm M-Star ở Hà Nội, ở tp HCM kô có bán. Nhưng mình khuyên bạn kô nên mua vì mình đã nghe nhiều bạn than phièn về nó >_<
    Muốn load những căn nhà mới down bạn chỉ cần copy file houseXX (XX là số nhà, vd 01) vào thư mục Maxis/The Sims/UserData (nếu bạn ở khu phố 1) là nó sẽ hiện ra trên khu đất đó là xong.
    Còn các khu Old Town,Down Town.. thì cũng vậy. Bạn cứ coi nó như là một căn nhà bình thường có số khu đất (houseXX) rồi copy vào Maxis/The Sims/UserData là xong.
    Về chiếc xe thì bạn tìm kỹ lại xem, có thể nó nằm trong mục All (cái dấu tròn tròn) đó.
    Đưa lên đây là lên trang này đó hả, mình kô hiểu lắm, bạn nói kỹ nên đi.
    Cái máy tạo thời tiết thì có lẽ chưa ai có đâu, trừ những người giàu vì cái trang tải máy tạo thời tiết về nó bắt phải xì tiền ra. Nghèo như tụi mình thì....(:|

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.