Thảo Luận & Thắc Mắc The Sims 1

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 23/11/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. buomma

buomma Dragon Quest

Hà, ai biểu "áp bức" người ta wá đáng làm chi, tui cũng bị gòi ^.^, khi con sim của bạn có dấu hiệu bị bệnh thì phải mua cho nó cái lò sưởi, đặt gần giường ngủ rùi cho con sim ngủ ở cái giường đó chừng một ngày là hết bịnh thui....

2. hero3330

hero3330 Mr & Ms Pac-Man

Thế nếu như vậy thì dấu hiệu bị bệnh của nó là gì?ông human is me có lẽ do không thấy nó bị bệnh nên mới để cho nó bệnh suốt hai ngày rùi down luôn!Nếu như nó bị bệnh mà tui dùng mã move_objects tái tạo lại nó thì có được không vậy?Và nó đang bệnh mình cho nó tắm nước lạnh thì nó có chít không ,còn tui đoán là cho tắm nước nóng thì khỏe lại là cái chắc!

3. human is me

human is me Fire in the hole!

Tui là quần tử chính cống chơi không biết chỉnh code là ra sao. Còn dấu hiệu thì rất dễ nhận biết, ho hen suốt ngày. Tại lúc đó tôi cho nó đi tắm xong rồi nó nhịn ngủ hết nổi ngủ ngay vũng nước thế là sau khi thứ dậy ho mấy cái cuối đời rồi die luôn!Theo hero3330 thì chỉnh mã
    move_objects tái tạo lại thì khỏi bệnh là cái chắc .

4. white leo

white leo T.E.T.Я.I.S

yugi đâu rùi , cho mình bổ xung cá này vào mục :
    'tại sao mình không cài được the sims'
    --------------------------------------------------------
    dành cho những bạn nào xài windows xp
    nếu bạn dùng windows xp , :-&
    khi cài sẽ được thông báo là cần phải cài 1 bản sửa lỗi
    tên là : windows xp hotfix 329623
    bạn cũng có thể bỏ qua , nhưng tôi sẽ không chịu trách nhiệm trong những trục trặc sao này khi chơi sims đâu nhé 0:)
    đây là link để download bản sửa lỗi :
    http://support.microsoft.com/default.aspx?scid=kb;en-us;329623

5. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Câu này yugi không có . Cái câu hỏi mà yugi đặt ra là : Tại sao không cài All In One được ! Cái này chắc cũng làm 1 câu hỏi , trả lời khác nữa thì tốt hơn , chứ dính chùm lại không tốt tí nào . +_+ .
    Nói chung về cái lỗi của Wins XP , lâu lâu , bạn sẽ bị "văng" khỏi Games . Yugi cũng đang dùng Wins XP và bị 1 số các trục trặc với Games The Sims !
    ---> + 1 EXP cho white_leo !
    To human is me : Cái bệnh này thì bạn đã có kết quả rồi, không nên post 1 bài nữa , dư thừa mà nghe cứ như chat ấy ! +_+

6. white leo

white leo T.E.T.Я.I.S

ew , bây giờ có The Sims 8 in 1 rồi đấy , vứt hết các loại the sims collection đi , bản 8 in 1 này chỉ có 3 đĩa thôi . =D>
    -----------------------------------------------------------------------------
    Mình up lên 2 cái crack cho simEnhancer 3D này , mọi người dùng thử xem sao 0:) [-o<

Các file đính kèm:

7. human is me

Cái the sim all in one của mình có vấn đề rồi. Lần đầu tiên mình mở lên thì thấy mất tiêu cái nhà mà mình đang chơi hởm rài. Sau đó mình thoát ra vào trò chơi lần nữa thì hiện hết cửa sổ giới thiệu là bay ra ngoài vô hoài cũng vậy??

8. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Boumma ơi, cho mình hỏi chút: trong Newspapers đó, bạn có pot mấy Objects và Skins về giáng sinh; bạn có thể chỉ mình cách làm chỉ cần click vào hình là có thể down về kô (Hơi bị ngoài lề, Yugi đừng trừ điểm nhé, vì trong bõ thành viên mới mình hỏi mà cái bạn Find_argon gì đó hổng bít nên mới pot vào đây). Thanks 0:)

9. human is me

Trong tai mình hiện giờ có đĩa The Sim,Sim all in one, Sim Unleashed, và Sim makin magic. Mình đã cài The sim và sim Unleashed vào máy trước Sau đó mình cài Sím All in one vào. Hai bản này tạo thành hai trò riên biệt. Bây giờ mình đã cài Sim makin magic thì nó lại dính với the sim và sim Unleashed. Làm ơn cho mình hỏi làm cách nào mà cài Sim makin magic dính chung với Sim all in one không khi trong tay mình có những đĩa sim như trên.

10. white leo

white leo T.E.T.Я.I.S

bạn cài như thế thì nó thành 2 bản là phải rồi 0:)
    bạn thử cài như sau xem sao : đầu tiên cài sims all in one , sao đó cài Unleadshed , tiếp đó cài Makin' Magic
    nếu không thì nên mua đĩa The Sims 8 in 1 mà dùng , tiện hơn có mỗi 3 đĩa

11. PhiDeath

PhiDeath Youtube Master Race GameOver Lão Làng GVN

Này, cái bàn hoá học trong Livin' Large ấy mà, mua ở đâu vậy các bạn? mà hình như ở ĐN không có Hotdate của các hãng khác ThuyVy comp thì fãi. :(

12. Đức còi

Đức còi The Warrior of Light

Bản hotedate thì mua đâu chẳng có. Ở Đà Nẵng thì mình không biết chứ ở Hà Nội thì hỏi bản The Sims nào cũng có hết. Kể cả Sims 1!

13. buomma

buomma Dragon Quest

CÁi bàn hoá học thì bạn mua trong phần misc.., cái biểu tượng ba vòng tròn á, bạn vào phần all tìm sẽ thấy...

14. human is me

mấy bác cho tôi hỏi the sim 8 in 1 Cần Thơ có chưa ta. HAy là mới có ở TP.HCM thôi à.

15. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Bản The Sims 8 in 1 đã có ở Hồ Chí Minh rồi. Thằng bạn tôi nói bản đó cũng đã ra ở Cần Thơ rồi (có gì sai hổng phải tại tui nhe ^_^)

16. kenshin51089

kenshin51089 Mega Man

Mấy bác cho tui hỏi khi mình đẻ con, nuôi nó thành kid, rùi nó có thành adult nữa không vậy, còn adult có biến thành oldman ko?

17. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Không thể nào trong The Sims , nhưng đó là chuyện vào tháng 2/2004 , sẽ là sự ra đời của The Sims 2 , các nhân vật sẽ từ Kid --> Adult --> Old Man ! ^^

18. hero3330

hero3330 Mr & Ms Pac-Man

Được chứ!Nhưng chỉ được một nửa thui,nó chỉ có thể biến thành người lớn thui chứ không thể biến thành ông già được ,nếu có thì cũng chỉ gây chán thêm thui chứ có gì hay đâu.
    Còn về việc biến nó thành người lớn làm sao ấy thì trong sims MM có phép biến trẻ con thành người lớn đóa,còn thành một người lớn có vẻ đẹp rạng ngời mè không chói lóe nữa!^.^

19. buomma

buomma Dragon Quest

Nếu muốn thành người lớn thì dùng cái grow up hay như hero nói thì dùng phép Age of Instant có công thức là một nầm ( toadtool), hai vẩy rồng ( dragonScale).

20. human is me

Trong hướng dẫn hoàng chỉnh có nói dùng người lớn bỏ đồ cho con nít bằng các bỏ vào magic bookshel nhưng sao mình không thấy cái magic bookshel đâu hết.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.