Thảo Luận & Thắc Mắc The Sims 1

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 23/11/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. buomma

buomma Dragon Quest

- Về việc cho trẻ em lấy vật liệu thì đã có cái Magic BookShelf, bạn có thể lấy đồ của người lớn bỏ vào đó rùi cho trẻ em ra lấy^.^, hay còn có rất nhìu obj để lấy các nguyên liệu cũng như phép thuật, bạn hãy đọc top http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=46493
    Nếu bạn ko online ở nhà thì có thể down ở ngoài rùi bỏ vào đĩa mềm mang về...., chứ tre em khó có đồ lém... chỉ có cái thùng bươm bướm là có thể cho tre em lấy đồ thui.. bnạ hãy đọc top Những phép trong MM, mình có post cách lấy nguyên liệu đó...^.^
    - Còn cái Crystal là những tảng ngọc có thể cho mình học những phép như di chuyển, làm ảo thuật, .... những viên này sẽ tự động mọc khi bạn đến sống trong khu magic...... bnạ có thể vào đây kiếm thử, nếu down được thì down....
    http://b.domaindlx.com/buomma/index1.htm

2. Teckchye

Teckchye Youtube Master Race

Tui sống ở khu nhà bình thường mà cũng có mấy cái crystal nè, hình như là chỉ cần mình có phép thuật cao, và phù phép lên nhiều người trên chính mảnh đất đó là được .

3. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

_ Không biết có ai gặp tình huống này chưa nhỉ ?? Jak có down về mấy món đồ để Build hotel cho tụi Sims trong Downtown (giường, bồn tắm, tivi ...) nhưng khi add vô mục Download thì lại thấy nó trong Studio Town, nghĩa là bây giờ mỗi khi xuống Studio Town thì có thể Build thoải mái như ở nhà dzậy (hiện nay Jak có Hotel ở mỗi khu Studio cho tụi sims trú ngụ khi đi biểu biễn đó, đỡ mất công về nhà ^__^) .. nhưng khổ nỗi là mình down nó về cho Downtown cơ mà ??? >,<

_ Còn hôm nọ bạn nào có nói trong Simslice có đồ giúp cho Build được trong Magic Town thế nhỉ ?? Jak tìm mỏi mắt mà chả thấy đâu cả.

4. crew

crew The Warrior of Light

Vào simslice có cài đồ để mua cho trong khu magictown đấy , lần trước tui down rồi mà. Cái này dùng khá tốt, có thể mua các thứ thoỉa mái, tui chỉ mua cái tăng mod thôi nên có thể ở các khu này trong vài ngày rồi mới về nhà. Bạn có thể dùng cái phần mềm simsenhancer object manager để chỉnh lại đồ vật đó, có thể mua nó ở bất kỳ khu nào, cả magic town và ở nhà. Mà xây khách sạn ở mấy khu đấy thì ngủ có mất tiền không? Tốt nhất là nên mua mấy cài object để tăng mod thì sẽ hay hơn khi ở các khu đó, chỉ ấn 1 cái là đầy tất cả các mod

5. tranquangphong

tranquangphong Youtube Master Race

co ai co file tang sao ko co minh xin voi

6. kenshin51089

kenshin51089 Mega Man

muốn tăng sao thì tự mà luyện, có xin file người ta cũng vô ích thôi hà. (xài nhà, xài vợ, xài con của người ta, chán chết)

7. PI-PI

PI-PI Youtube Master Race

Mình có dowloand vài đồ vật về , nhưng khi mở game ra chơi thì máy thứ mình dowloand kô có trong game , kiếm hết rùi , nhưng vẫn không có , winzip mình cũng có cài rồi nhưng vẫn không được , cho mình hỏi làm sao để bung file ???? mình không biết cách bung phai . Co ai giúp mình với , cám ơn rất là nhiều

8. hero3330

hero3330 Mr & Ms Pac-Man

Nếu download về mà không có thì có lẽ là do bạn down đồ không đúng của phiên bản đó hoặc món đồ đó bị lỗi,nhưng cũng có thể bạn bỏ vô không đúng file chứa đồ trong thư mục the sims của mình,nếu object thì bỏ vô object,skin--->skin....
    Nếu bạn đã cài winzip rùi thì mấy file bạn vừa down nó sẽ là file zip,nhấp phải chuột rùi chọn open with winzip,rùi sau đó copy những thứ vừa ra vô thư mục đúng của chúng là có thui.!!!

9. crew

Lên thử trang web của buomma down về xem có dùng được không, lần trước không nhớ đã vào trang gì có rất nhiều hack object rất hay, để tui tìm lại đã

10. PI-PI

Cám ơn ! cho mình hỏi 1 cái nữa nhé ! còn cái sim colection, mình cài làm sao ? làm ơn chỉ cho mình cách cài đi . Lúc trước mìnnh có cài bản sim all in one rui` , sau khi cai xong , mình vô game để chơi , thi nó đòi bản supperstar , cài xong supperstar , thi chơi vẫn không được , nó thành hai bản khác nhau , rất kho hiểu ! Cám ơn rất la nhiều .

11. crew

Cài sims all xong thì chạy cái file reg trong đĩa ý, sau đó là chơi được luôn mà không cần cài lại sims super star. sau khi chạy file reg thì có thể cài luôn được sims makin magic

12. PI-PI

file đó tên là reg luôn hả bạn ? sau khi cài , click vô cái file mà bạn nói là được phải không ? cám ơn bạn nhiều nha , để mình cài thử xem sau . Thanks . :-*

13. PI-PI

Trùi ! mình cài rùi , hông thấy cái file mà bạn nói hết . Chắc mình phải cài theo thứ tự thui . Còn cái phần dowloand may cái skin , objéct.... mình làm giông như lởi mấy bạn nói rồi , vẫn không được ... buồn ghê hic hic :((

14. crew

mà bạn tìm cái file gì mà không thấy?
    Mấy bạn ơi cho hỏi HN có chỗ nào bán bản The sims và Sims bustin out cho máy PS2 không? tui chỉ tìm thấy mỗi bản Sims bustin out tiếng trung thôi

15. PI-PI

He he he mình chơi được rùi , cám ơn mấy bạn nhiều nhiều lắm :-* . mừng hết lớn luôn nhưng có điều mình chơi hổng được sim makin's magic , co chơi được thì hai cái nó riêng biệt nhau , hông co chung . Còn về cái vụ dowloand đó , mình làm theo mấy bạn bung file theo từng mục của nó đó mà vẫn hông được , chỉ có cái gương ma thuật la mình thấy co trong game thui hà , còn mấy cáu khác thì hổng có , mình dowloand ở trang wed aroundthesim đó ( hông biết đúng hông ? ) với lại mấy cái wed mà mấy bạn giới thiệu cho mình đó , mấy cái skín dow về cũng vậy , hổng có cái nào được hết , zui cái này buồn cái kia , wề zốn ghê :(( :(( :(( .

16. PI-PI

có ai có địa chì về mấy cái skin ,heat , object... đẹp hông / mà free nữa , có thì cho mình nghen , càng nhiều càng tồt , thanks trước

17. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Cững All question này thui , bạn cứ trở lại trang 1 ,2 gì đó thì sẽ có cả lô để lựa . but lấy mấy cái quan trọng ở đầu thôi , còn mấy cái dưới thì nhiều lắm , kô hết đâu . ^^ Free thì có nhiều ở trong lắm nhưng đồ xịn thì kín như bưng, để 1 thời gian cũng free thôi , nhưng ... chả biết khi nào ^^ .
    Hà nội àh ? crew vào thử M-Star hay mấy cái dịch vụ bán đĩa tại Gvn này đấy . Hình như có rùi thì phải >_<

18. crew

Tui đến rồi, không thấy có gì cả, chỗ hotgame hình như cũng không có mà sims bustin out thì bản tiếng trung chẳng hiểu cái gì hết. Trên ps2 còn có cả bản the sims nhưng chẳng thấy đâu có

19. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Hơ , ngộ thế . Thằng bạn của yu đã mua Bustion out rồi , hình như là bản tiếng anh mừh ?_? . Nếu cả M-Star và Hotgame còn ko có thì chắc dzòng dzòng Sài gòn thử xem , nếu ko có luôn thì hơi bị thắc mắc thiệt .

20. justakia

justakia Youtube Master Race

Ai giúp mình với được không? Hôm qua mình ra cửa hàng CD khù khờ thế nào mua phải cái SIMS That's life về cài. Đến phần Preparing Install ở chỗ Configuring Windows Install thì nó cứ ì ra, không chịu chạy nữa. Ra hiệu đổi thì người ta không cho đổi vì máy người ta lại cài được. Có ai bảo giúp mình làm cách nào để cài được nó không? Máy của mình đủ cấu hình để cài được.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.