Thảo Luận & Thắc Mắc The Sims 1

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 23/11/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. lovely_boy

lovely_boy Mr & Ms Pac-Man

Ngại lục lại mí bài đầu quá, tui là newbie nên có vài câu hỏi dở hơi nhắm ! Hiện tui đang xài bản 8 in 1 (khiếp, cài mất hơn 2 tiếng mới xong ) Tui có cho con Sim của mình đi hát và thu record để tăng Star nhưng mới đầu thì nó còn hát nhưng đến mấy lần sau thì nó không chịu, mặc dù các mục Need của nó xanh rồi thế là Star cứ giảm T_____T !!! Còn về cái Magic Making tui vẫn chưa hiểu rõ cách chế biến và sự dụng lắm, làm cách nào để lấy nguyên liệu và biến phép một ai đó ?! Có bác nào chỉ giúp với

2. quynh_nhu

quynh_nhu Mr & Ms Pac-Man

Khi tôi copy phần mềm SimEnhancer này thì tôi phải cho nó vào đâu. Tôi đang để tạm nó vào The Sims. Tôi chưa biết cách sử dụng được phần mềm SimEnhancer. Có thể chỉ dẫn tôi cách sử dụng được không???
    Và tôi muốn đạt giải thưởng thu âm thì tôi phải đạt tốt nhất trong lần đầu tiên à??? tôi thường lần thứ 2 mới đạt được nên chưa có giải gì cả.
    Tôi muốn download 1 số đồ trên mạng nhưng nó ghi là dùng cho bản Livin'Large như vậy tôi không thể sử dụng cho bản SS à???

3. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Hướng dẫn cho bạn nè. Sau khi bạn cài vào, đường dẫn sao cũng được, kô cần để trong thư mục The Sims. Rồi click vào sử dụng là xong. Click vào các mục như Job, hay Format, Highashion,... để chỉnh sửa cho Sims vậy thôi. Muốn đạt giải thưởng thì bạn phải hoạt động trong một lĩnh vực thường xuyên, ví dụ như ca hát... hát nhiều lần và tốt thì sẽ được trao giải thưởng ! Còn download đồ mà nó ghi dùng cho bản Livin' Large thì có nghĩa là bạn phải cài bản Livin' Large mới xài được, chứ kô phải kô thể sử dụng cho bản SS !

Bạn có thể nói rõ hơn sims của bạn mấy sao kô, nếu thấp sao quá thì sẽ có một số cái kô được làm như trình diễn thời trang, đóng phim... Còn Sims Makin' Magic (kô phải Magic Making) thì sơ sơ là sau khi có gậy phép, bạn hãy đến Magic Town, mua nguyên liệu từ con tiên Mara, Ma cà rồng hoặc ông lão bán hàng. Có nguyên liệu rồi thì về nhà mở cuốn sách phép thuật màu nâu ra coi công thức. Sử dụng cái máy tạo Charm hoặc nồi phép để tạo phép thôi. Sau khi có phép thuật, muốn biến phép một ai đó thì bạn click vào người họ sẽ hiện ra dòng Cash rồi chọn phép mà sử dụng thôi !

4. quocsan007

quocsan007 Mr & Ms Pac-Man

cái bàn hoá hoc có thể thấy ở đâu và nó có trong bản nào cuả the sim zậy các bác
    và một số câu hỏi nữa :
    Rồng con có thể mua hay lấy ở đâu ?
    Magic town là gi` ở đâu ?
    làm sao để làm được phép ?

5. 76&76

76&76 Donkey Kong

---> Bạn muốn đến Magic Town, làm phép hay mua trứng rồng thì you phải chơi bản Makin Magic, kiếm thiệt nhìu Magic Coin là có thể mua được trứng rồng ở chỗ bà quầy hàng ma cà rồng.
    => To Lovely Boy: Còn 1 lí do rất đơn giản khiến cho con Sim của you ko hát hoặc bị trừ sao đó là: nó chưa luyện tập ở nhà ( luyện bằng cách tập đàn hay vẽ tranh)! ^_^

6. crew

crew The Warrior of Light

Cái bàn hoá học có trong bản sims livin large, magictown thì có trong bản sims MM cài vào là có ngay, có thể đọc sách để làm phép và mua nguyên liệu ở magictown .

7. Cao_boi_kho_tinh

Cao_boi_kho_tinh Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi magicbookshelf ở đâu?trả lời nhanh

8. buomma

buomma Dragon Quest

nó ở trong trang chủ của the sim á! hết!

9. leon_kennedy

leon_kennedy Donkey Kong

TO Leo Minh:
    Làm ơn cho tui biết cái tool nào có thể tạo file *.skn được ko vậy. Down load ở đâu vậy (cho cái link). Rùi đặt tên skin làm sao nữa? Thank

10. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Cái vụ Tools để tạo Skin thì mình cũng kô rành lắm. Nhưng cũng biêt một Tool có thể Import file *.Skn. Đó là phần mềm SimsEnhancer, download ở đây. Mình đã test thử rồi. Sau khi cài thì mở tools này ra, chọn mục Import Skins Textures (*.bmp). Rồi chọn cái Skins có dạng *bmp mà bạn đã vẽ. Rồi nhấn Import, nó sẽ tạo luôn file *.skn cho bạn. CÒn đặt tên thì bạn muốn cho tên gì cũng được. Mình đã test thử và thành công nên chúc bạn cũng thành công ^^

11. quocsan007

các bác ơi cho em hỏi : Sim collections có cài chung được với các bản vacation-supper star - makin' magic ko ? Nếu được quy trình cài của chúng như thế nào . Hình như phải cài cả the sim gốc !

12. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Nếu mình nhớ kô lầm thì Sims Collection đã bao gồm tất cả các bản Sims chỉ trừ Sims Makin' Magic thôi mừ. Kô cần cài The Sims gốc đâu !

13. quocsan007

Đâu có Sim collections chỉ là bản Unzip có từ bản The Sim cho đến Unleases - ko có vacation - super star -makinmagic . Chắc you nhớ nhầm sang bản all in one rùi thì fải . Điều tui hỏi là vậy đó . You cho tui biết trình tự cài đặt đi (ko cần Sim gốc).

14. lovely_boy

lovely_boy Mr & Ms Pac-Man

Sao tui dang cu*a con nho star xep hang 8, tat ca 100 ru`i, co ca mat cuoi va trai tim do chot nhung khi cau hon no thi no ko nhan lo`i, cu noi linh ta linh tinh T___T !! Met we'...a ma tui co 2.5 star rui thi phai lam gi tiep day ?

15. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Ưm, muốn cưới vợ thì chưa chắc là điểm quan hệ 100 và có tim đỏ mà nó đã chịu nhận lời mình đâu. Mà con Sims đó phải cảm thấy hạnh phúc (các thanh Mood trạng thái phải cao). Muốn cầu hôn thành công, sau khi mức độ quan hệ đã 100, bạn mời nó về nhà, rồi nấu sẵn bữa ăn, nó sẽ lại ngồi ăn với bạn, rồi phải giải trí như xem tivi.... Rồi nó sẽ đứng dậy đi vệ sinh nữa. Nói chuyện hoặc kiss vài lần, sau đó hãy cầu hôn nó , nếu được thì nó sẽ nhận nhẫn và... rước nàng về dinh ^^
    Còn 2.5 Star rồi vào mục Job, xem nó yêu cầu việc gì thì làm việc nấy, theo mình nhớ thì hình như là đi thu âm thì phải !

16. spidermen

spidermen Youtube Master Race

các bác ơi làm ơn cho hỏi The Sims 8 in 1 đã có ở đồng nai chưa

17. Eriko_Imai

Eriko_Imai Mr & Ms Pac-Man

Mình chơi The Sims đã lâu rồi,mình muốn xoá toàn bộ vì có nhiều trục trặc.Mình đã vào Progarm File xoá cái maxix,nhưng khi cài lại thì nó bảo mình chưa xoá hết.Vậy mình phải làm so để xoá hết hả.Làm ơn chỉ gấp dùm thanks

18. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Theo lý thuyết thì bạn đã xoá rồi. Nhưng có thể trong cái Registry còn lưu lại dữ liệu. Tốt nhất là bạn hãy dùng cái SimsEraser để xoá, sạch bách lun. Cái này có ở trong mỗi đĩa The SIms đó. Bạn tìm thử nhé

19. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

_ Ấy Leo, hình như cái SimEraser chỉ xóa Sim trong Registry thôi, một dạng xóa xem như Sim không hề được cài vào máy vậy, nhưng thực ra những file Sim vẫn còn đó chứ chưa mất hết đâu. Vì vậy tốt nhất là bạn cứ vào Control Panel -> Add & Remove Programs -> chọn bản Sim -> Uninstall (hoặc Remove) . Sau đó vào kiểm tra trong Start, thư mục gốc mà bạn đã cài The Sim lúc trước xem coi còn không, nếu chỗ nào còn cả cái Shortcut thì cũng Del nó luôn (vì remove rồi nhưng cũng ko xóa sạch được mấy cái đó) . Cách này là cách thông dụng nhất và Jak cũng làm vậy hoài, xóa The Sims có lẽ cũng gần chục lần chứ chẳng chơi vì gặp trục trặc hoài (giờ okie rồi).

20. 76&76

76&76 Donkey Kong

--> Cho tui hỏi có hack Magic Coin ko vậy? Nếu có, mấy you pót lên dùm nha! Tui tập cho nó đi kiếm Coin mệt wé! Mún hack cho nó nhanh.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.