Thảo Luận & Thắc Mắc The Sims 1

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 23/11/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. crew

crew The Warrior of Light

cái này thì vào phần video setting kéo nó xuống phía more là đùng được thôi, nếu không chỉnh được thì bật nó lên trong phần game setting là được

2. Tydus29791

Tydus29791 Youtube Master Race

Ê, làm sao để dùng thùng Magic để kiếm Magic coin dzậy?

3. ~*Isabella*~

~*Isabella*~ Youtube Master Race

Làm ơn cho tui xin cái CD Key của Sims 2 đi!

4. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Cd key hồi trước mình nhớ đã post rồi mà, hoặc bạn có thể vào thư mục patch trong đĩa có CD key đó, mình post lại nè :
    CDKEY :
    THA2-Z3FK-OR1A-3HZ4-2WUS
    374U-U5GT-1RZ9-4PDG-T5QZ
    DKSS-YCA2-ZO11-SSP7-3AFH
    XUT3-6LHW-ZOR1-JH7N-VV7I
    DWJ2-Q92Z-R1R1-5F6R-077P

5. hero3330

hero3330 Mr & Ms Pac-Man

Tui mới cài lại the sims superstar,lần trước cài sao thì tui ko nhớ,thấy lần này cài lại thì lúc đầu nó kêu nhét đĩa the sims phiên bản đầu vào(original),nạo đủ luôn,sau đó nó kêu nhét đĩa 1 the sims superstar vào,tui nhét vào thì nó nạp khoảng đến 14-15% rùi thì nó bay một phát đến 95% luôn????Tui nghi đĩa hư nên xoá hết cài the sims MM thì nó cũng bị như vậy,như vậy cứ cho là bình thường đi,sau đó tui cài lại the sims SS,đến lúc nó bay lên từ 15% đến 95% thì nó đòi nhết đĩa 2 vào tui nhét vào được rùi,cài 1 hồi thì nó hiện 1 bảng thông báo:
    Bấm OK thì nó văng ra luôn,còn có lần tự nhiên cài được thì sau khi chép crack rùi thì nó hiện ra cái gì mà update rùi một tràng chữ tiến anh tui ko nhớ,nhớ phần cuối là OK to succeed.Bấn OK thì tự nhiên nó cài lại???Chịu nổi ko?Tui cài the sims MM cũng như vậy luôn,chờ cái patching ....gì đó lâu wá tui end tasks nó luôn thì bấm vào biểu tượng thì nó cũng hiện ra vậy à????
    Vậy cuối cũng cho tui hỏi mấy cái trên là do đĩa,do đầu đọc hay do trò chơi này nó yêu cầu vậy???Lần đầu tui cài dễ lém mà,tui giữ cũng cẩn thận lémCó khi nào là do tui cài the sims all nên nó vậy ko,tui thấy bác nào ở mấy bài trước nó cài the sims all rùi là ko được cài mấy phiên bản khác nữa,tui xoá cái sims all đi rùi mà????Ai là trùm trong trò này thông thạo về việc cài đặt trả lời giùm tui mất câu trên nha.Thanks....

6. hero3330

hero3330 Mr & Ms Pac-Man

Tui mới cài lại the sims superstar,lần trước cài sao thì tui ko nhớ,thấy lần này cài lại thì lúc đầu nó kêu nhét đĩa the sims phiên bản đầu vào(original),nạp đủ luôn,sau đó nó kêu nhét đĩa 1 the sims superstar vào,tui nhét vào thì nó nạp khoảng đến 14-15% rùi thì nó bay một phát đến 95% luôn????Tui nghi đĩa hư nên xoá hết cài the sims MM thì nó cũng bị như vậy,như vậy cứ cho là bình thường đi,sau đó tui cài lại the sims SS,đến lúc nó bay lên từ 15% đến 95% thì nó đòi nhết đĩa 2 vào tui nhét vào được rùi,cài 1 hồi thì nó hiện 1 bảng thông báo:
    Bấm OK thì nó văng ra luôn,còn có lần tự nhiên cài được thì sau khi chép crack rùi thì nó hiện ra cái gì mà update rùi một tràng chữ tiếng anh tui ko nhớ,nhớ phần cuối là OK to succeed.Bấm OK thì tự nhiên nó cài lại???Chịu nổi ko?Tui cài the sims MM cũng như vậy luôn,chờ cái patching ....gì đó lâu wá tui end tasks nó luôn thì bấm vào biểu tượng thì nó cũng hiện ra vậy à????
    Vậy cuối cũng cho tui hỏi mấy cái trên là do đĩa,do đầu đọc hay do trò chơi này nó yêu cầu vậy???Lần đầu tui cài dễ lém mà,tui giữ cũng cẩn thận lémCó khi nào là do tui cài the sims all nên nó vậy ko,tui thấy bác nào ở mấy bài trước nó cài the sims all rùi là ko được cài mấy phiên bản khác nữa,tui xoá cái sims all đi rùi mà????Ai là trùm trong trò này thông thạo về việc cài đặt trả lời giùm tui mấy câu trên nha.Thanks....

7. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Thì đúng rồi, mỗi khi cài The Sims là như trò ú tim vậy. Cài một hồi là nhảy dzọt lên 95% làm mọi người tưởng hư thôi. Chứ thật ra là nó vẫn cài tốt, bạn đem xoá hết là uổng lắm, phải cài lại đó ><
    Nó hiện ra cái thông báo như vậy có nghĩa là đĩa đó bị hư rồi, có thể là bị trày nên cái file đó bị hư là nó tự động văng ra, tốt nhất là mua đĩa khác nha !
    Nó hỏi vậy là bạn có muốn update lại trò chơi kô, yes là nó cài lại đúng rồi, lần sau nhớ cẩn thận hơn nha !
    Trời, hic, bạn phải kiên nhẫn một chút nha. Lúc nó đang patching là cài sắp xong rồi, qua được phần đó là xong, mà bạn end task nó đi chi nữa vậy >< Còn mí cái lỗi trên có thể là do đĩa của bạn bị trày nên hư, tốt nhất là mua đĩa mới để thay đi. Còn cài Sims All sau khi Unistall thì nó kô còn ảnh hưởng gì nữa đâu !

8. Batknight_3k

Batknight_3k Youtube Master Race

9. Spirit's Tears

Spirit's Tears Mr & Ms Pac-Man

Sao cái BodyShop của tui nó cứ báo như hình là sao.. cả bản E lẫn bản Asia

Các file đính kèm:

Kích thước:
      10.4 KB
      Đọc:
      109
  10. quocsan007

quocsan007 Mr & Ms Pac-Man

ủa sao bác yugi bảo có bài hướng dẫn cài The Sims 2 mà sao chẳng thấy gì vậy đợi lâu mún chhít luôn

11. Umbalabien

Umbalabien Youtube Master Race

Cho em hỏi là khi mình đã cài Sims in one thì mình dùng chương trình growup để bọn trẻ trở thành người lớn được không ??
    Em đã thử cài chương trình growup nhưng nó cứ báo lỗi hoài. Anh chị có chương trình growup nào khác thì giúp em với. Bọn trẻ nhà em đã đông quá, những 5 đứa, em nuôi không nổi nhưng để tụi nó chết thì không đành, em muốn chúng lớn lên rồi em cho chúng cưới chồng, cưới vợ. Em đang xài Sims in one gồm 2 đĩa.
    Mong sự giúp đỡ của các anh chị.

12. victory2-ufo

victory2-ufo Youtube Master Race

bạn gì ơi
    sim 2 có gì download về không vậy
    cho mình biết nhé
    cám ơn

13. Cao_boi_kho_tinh

Cao_boi_kho_tinh Mr & Ms Pac-Man

Vào chơi Sim Magic , ấy có thể biến trẻ con thành người lớn dễ ẹc . Mỗi tội biến như thế thì chơi chán phèo . Giờ chơi Sim 2 thích hơn nhiêù . Thích Grow up ? Chơi Sim 2 đi

Thêm nữa : Cho tớ hỏi , trong Sim 2 thì làm thế nào để chuyển nhà được . Giờ nhà tớ giàu quá rồi mà ko làm cách nào chuyển nhà được . Mày mò từ sáng đến giờ . Bực chết mất . Help dùm đi bọn ấy

14. vanjindo

vanjindo Youtube Master Race

Có bạn nào bít link download The sim2 không? hic,tui download bằng bittorrent 3,4 ngày rồi mà chưa xong nữa

15. Freekyb

Freekyb Youtube Master Race

yugi bít cái magic book shelf ở đâu ko,chỉ mình với.

16. human is me

human is me Fire in the hole!

Hihi !!! KHông cần growup hay chương trình gì hết !!! CHỉ cần lấy đủ những item và hoá phép biến thành người lớn là xong ngay !! Cái này có thể tham khảo ở hướng dẫn the sim của bum bum bum á !! :D

17. crew

crew The Warrior of Light

Muốn chuyển nhà thì kích vào cái gia đình muốn chuyển, sau đó chọn cái phần move hay là chọn cái xe ủi đi là được, khi chuyển thì toàn bộ đồ đạc sẽ được bán đi hết.

18. namnanh

namnanh Mr & Ms Pac-Man

Khi vào thành phố bạn vào "Families" hoặc ấn F1. Sau đó bạn vào "Move Family" có biểu tượng ba con sim là trẻ con, người lớn, ông cụ và có hình mũi tên đi ra. Lúc này con trỏ có biểu tượng như trên và sau đó bạn click vào gia đình bạn muốn chuyển. Sau đó gia đình đó sẽ có trong mục "Families".

19. Sorite

Sorite Dragon Quest

Xin cho hỏi nếu mua bản DVD ở VN thì có thể build mode mà ko cần sử dụng ổ đĩa ảo ko? Và the sims 2 có mấy bản DVD vậy?
    Giả sử mình nhờ người bên nước ngoài mua về đĩa gốc thì khi cài trên winxp nó có chạy ko vậy? Tại xài win chôm mà lị, hehe

20. quocsan007

quocsan007 Mr & Ms Pac-Man

xxin lỗi các bác ở đây có phần mềm nào dùng để hack coin ko vậy tiện thể cho cả link down luôn nha !

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.