Thảo Luận & Thắc Mắc The Sims 1

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 23/11/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Cao_boi_kho_tinh

Cao_boi_kho_tinh Mr & Ms Pac-Man

các bác ơi,the sims 2 đã có nhiều đồ download chưa.Nếu nhiều rồi thì chỉ tui link để tui còn down nữa,sims 2 tuy hay nhưng mà ít đồ quá.:((
    với lại,làm thế nào để xây nhà đưọc zậy,tui không tài nào mua bất kể một thứ gì ở phần build more cả(chả biết viết đúng hông)

2. phapthuatden

phapthuatden Youtube Master Race

để xây nhà được , bạn phải cài 2 chương trình là crack và chương trình daemond tools mình sẽ mượng bài của tienongduhi tra lio cho ban : ::)

Hướng dẫn cài đặt The Sim 2 đầy đủ chức năng dùng Crack bằng Daemon toolz

--------------------------------------------------------------------------------

Câu đầu tiên mình muốn nói là: việc crack này cực kỳ dễ dàng và 100% thành công, nhưng bạn phải kiên nhẫn bám sát những hướng dẫn dưới đây đấy!
    Ok yên tâm đọc tiếp --->

Cho dù bạn có phiên bản DVD hoặc 4CD hoặc 5CD, sau khi setup xong để yên nó đấy, đừng chép crack / patch nào cả mà hãy làm những việc sau đây:

+ download file zip này về và bung ra ở một thư mục nào đấy tùy bạn
    + download Daemon tool ver 3.47 về và cài đặt chương trình này vào máy.

~~> Ok tại sao phải down Daemon tool?: nó sẽ giúp tạo giả một ổ đĩa ảo, đồng thời làm giả luôn các công nghệ nhận dạng dĩa của game đòi hỏi! Nhờ đó ta sẽ dùng Daemon tool này để qua mặt Sim 2!

~~> Bằng cách nào? bạn vẫn còn nhớ file zip vừa down về và bung ra? trong đó có file SIMS2_1.mdf mà bạn sẽ dùng đến ở đây. Kích hoạt Daemon tool, chọn mount drive from image và browse đến file SIMS2_1.mdf vừa đề cập. Bạn sẽ thấy được điều thần kỳ! File .mdf này như một file map của dĩa 1 sim2_cd1 xịn (hoàn toàn không có dữ liệu) chỉ là những file ảo, nhưng Sims 2 sẽ bị hoa mắt đấy!

chú ý :để cài dược chương trình daemon tool thì ở phần Select a download (nằm dưới cuối )chọn Secondary roi moi nhan dowloads

3. kenshin51089

kenshin51089 Mega Man

có cần phải rắc rối vậy ko? Chỉ cần trước khi cài s2 chạy deamon trước (nhớ bật phần Emulation -> RPDS (ko bít đúng ko nữa nhưng đại loại là vậy) rồi bắt đầu như bình thường là xong, đâu cần fải rắc rối như bác

4. superminh

superminh Mr & Ms Pac-Man

cho tôi hỏi trong the sim chuyện ân ái mình có thể coi ko???????????????

5. Cao_boi_kho_tinh

to superminh:nếu bác nói sims1 thì chả có chuyện ân ái đâu.bởi vì nó chỉ yêu nhau rùi cưới nhau thôi.còn ở sims 2 thì nó là cả 1 chặng đường dài để cưới nhau.đầu tiên mình phải làm cho nó yêu mình đã.sau đó cầu hôn->đính hôn->cưới nhau.mà để làm được các điều này thì hơi bi. lâu đấy
    chú ý:bác chỉ cần đính hôn xong là nó có thể trở thành thành viên rùi(sướng nhé).khi đó thì việc còn lại dê thôi.

6. fantasy_11G

fantasy_11G Youtube Master Race

tui thấy cưới vợ ở Sims2 cũng dễ như sims1 àh
    tui đã cưới tới 4 vợ rùi lận , cưới lần nào cũng được hưởng tài sản kếch sù của vợ àh
    lại còn có tới 6 đứa con lận làm cho máy tui bị giựt tưng bừng lun khiến tui phải "dít" chết mấy đứa con gái xinh xắn lận chỉ để lại có 3 thằng con nối dõi ,, híc híc tội nghiệp các con gái của tui phải đi theo mẹ chúng ,...

7. Cao_boi_kho_tinh

bác fantasy_11G ơi:bác làm thế nào để có thể cho mấy con sims lên thiên đàng vậy.tui làm mãi mà chả được gì cả.bác chỉ tui với .(nhớ hướng dẫn cụ thể nha)

8. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Muốn cho nó lên thiên đàng thì bạn cho nó nấu ăn tới khi cháy nhà nó sẽ die lun. Hoặc cho nó ngắm sao vào buổi tối và sao chổi bay tới, thế là ... ><

9. Cao_boi_kho_tinh

cám ơn bác leo_minh.tiện thể cho tui hỏi lun làm thế nào để đi shopping với "nàng " vậy(ở sims 2 nghen).đi shopping thì có những cái gì thú vị

10. hero3330

hero3330 Mr & Ms Pac-Man

Tui cũng đã cài xong the sims 2 rùi,chạy cũng tạm ổn không phàn nàn lém nhưng đồ có vẻ ít wá,tui welldressedsim.com là trang tui kết nhất để dơn về nhưng những đồ đẹp thi phải là thành viên thì phải có xiền,chỉ download có...mấy chục món mà phải đăng kí tốn tiền thì có lẽ thật phí!!!Còn ăn cắp tiền trên mạng thì có vẻ thất đức wá nên có ai có là thành viên trang này hông cho tui và mọi người xài với.THanks trước nếu ai có :D

11. hdht_gamer

hdht_gamer Claude, S.A gang boss

Đừng cho mấy con Sim học mechanic . Rồi bật TV suốt ngày đêm -----> hư lẹ
    Xong cho con sim sửa :D <------- bắt đầu có chuyện . Con sim bị điện giật tới bến :D, thần chết tới liền HAHHAA

12. fantasy_11G

fantasy_11G Youtube Master Race

tui cho mây' con sim lên thiên đàng bằng cách bỏ đói nó , khi tui xây nhà thì tui xây một căn phòng nhỏ rùi khi nào mún giết thì cho chúng no' vào đó rồi bỏ đói nó , nhưng mà đợi hơi lâu một chút đấy , tui giết nhiều wá bây giờ cứ đêm về là chúng nó lại hiện về ám gia đình mới của tui áh ,...còn cách nữa là xây bể bơi rồi cho nó xuống bơi rùi cắt cầu lên xuống , cho nó bơi một lúc mỏi thì nó bị chết đuối , cách này nhanh và hiệu wả nhất ,.....ke ke ke...nhưng mà giết nó ít thui nha nếu không thì ma nó hiện về ám đó ....

13. hdht_gamer

hdht_gamer Claude, S.A gang boss

Thì sao chứ, con Sim của tui rất thích được xem ma, tui phải tìm cách thỏa mãn nhu cầu đó cho nó :D Chắc đem con sim vợ ra giết quá, thằng chồng thích xem ma mà còn được biết con ma chính là vợ mình thì... :p đã đời luôn :D

14. thienthan_samac

thienthan_samac Youtube Master Race

da lau rui toi choi the sim toi co nho la` mi`nh co the xin duoc tien nhung ma toi quen rui` cac pa'c co' the chi? lai cho toi biet ko vay cam on truoc nha

15. crew

crew The Warrior of Light

Chơi lâu rồi chắc là sims 1, mã tiền của bản đầu: klapaucius; các bản mở rộng sau là rosebud và rosebud;!;! cái này dùng sau khi nhạp cái cheat trước, mỗi ;! là 1000

16. human is me

human is me Fire in the hole!

Má ơi !! Ông nội này ác như mỹ đen !!! Đừng có giết vợ !! Giết thằng hàng xóm á ! Rủ nó lại nhà rồi xây tường nhốt lại !!! Riết rồi nó cũng đói chết thế là có ma để xem !! hehhêh :cool:

17. thienthan_samac

thienthan_samac Youtube Master Race

ca'c pac o*i to^i duoc cac ba'c cho biet code xin tien o sim 1 la klapaucius; nhung ma ca? buoi chieu toi mo` ma chang biet type cai' code vao cho~ nao de co' tien ca?
    lam on chi ro~ rang` cho toi nha thanks cac bac truoc nha!

18. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Muốn chỉnh code thì bạn phải click hoạt ô cheat để có thể đánh mã vào. Nhấn Ctrl + Shift + C, sau đó đánh cheat vào rồi nhấn Enter !

19. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Ctrl + Shift + C thì sẽ xuất hiện , lúc đó thì điền cheat vào là xong .
    cái này hình như có hướng dẫn , bạn nên xem page 1 của topic này là hiểu thôi .
    àh , ở đây để hỏi chứ không bàn luận . mấy cái không liên quan thì lập topic tốt hơn , bên này thì mod thấy là chết ^_^ .

20. Umbalabien

Umbalabien Youtube Master Race

Em có 3 vấn đề cần hỏi
    1) Chương trình growup có sử dụng được trong The Sims all in one hay không.
    2) Làm sao để cho chó và mèo không vào chung quanh khu nhà của mình mặc dù mình không có xài bất cứ đồ gì có liên quan đến chó và mèo.
    3) Tự nhiên trong The Sims của em có 1 thằng mặc áo xanh lá cây, bụng bự, không đầu vào nhà chôm đồ hoài mặc dù đã sử dụng chuông chống trộm. Làm sao để hắn ta không vào nhà mình chôm đồ nữa thì con Sims của em không chơi cheat, xây nhà nhỏ rồi trồng rau bán kiếm tiền, nó chôm đồ hoài nhà trống trơn hà.
    Em cảm ơn rất nhiều.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.