Thảo Luận & Thắc Mắc The Sims 1

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 23/11/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. human is me

human is me Fire in the hole!

TUi chỉ trả lời được câu thứ 3 thôi !!! Cái thằng đó là nhân viên ngân hàng nhà nước đến xiết đồ của u đó !!! Trong vòng một tuần hay một tháng gì đó mà nếu u không chịu đóng tiền điện và nước thức ăn thì nó sẽ lại nhà u lấy một thứ có trị giá tương đương số tiền của u thiếu nó !!!! !!! Muốn đóng tiền thì ra cái hòm thư trước của lấy thư vào và đóng !!! Lâu lâu mấy bức thư tự nhiên nổ nữa cái này tui cũng kô biết sao !!! Chắc tại để lâu quá chịu kô nổi nó nổ luôn mà nó nổ là mình lời khỏi đóng bức đó :D

2. hdht_gamer

hdht_gamer Claude, S.A gang boss

Tui thấy nó tới lấy, bắn mấy bức tranh treo trên tường mà có thấy bị mất đâu :D

3. dua_tre_ao_caro

dua_tre_ao_caro United's Manager

có thể là U nhầm vì không khi nào nó để sót đò cả coi lại coi xem nó có lấy cái gì phía dưới không ?, càng ngày nó càng lấy đồ có gía trị cao hơn , lần đâu nó lấy của tui cái bồn rửa bát còn đỡ , lần sau nó lấy ngay cái tolet :(( , cái loại 1200 đó , xót khủng khiếp :((
    các bác cho hỏi thêm là làm cách nào để cho sims ra phố chơi hay là đi picnic , nấu ăn chung thế , cả vụ đi chợ nữa cái này tui không rõ ( mới bước chân vào thế giới sim )

4. crew

crew The Warrior of Light

Ra phố chơi thì gọi điện cho taxi đến chở là được, có thể rủ đứa nhà khác đi hoặc là cả gia đình đi, hình như chỉ có công viên mới có chỗ để làm picnic thôi

5. dua_tre_ao_caro

thanks , mà các bác cho biết là có cách nào để reset lại game chơi như lúc ban đầu mới cop ko

6. crew

reset lại game chơi như lúc ban đầu chắc không có cách nào hoặc bác thử tìm cách cóp lại cái save trong My document trên đĩa cài hoặc thử xoá phần save đi

7. dua_tre_ao_caro

bác cho tui hỏi luôn là làm thế nào để lấy vợ và sinh con đây , và mấy đứa sim trẻ con thì sau này nó có lớn lên ko

8. crew

Lấy vợ thì đầu tiên là phải đính hôn sau đó mới cưới về được, khi cưới thì mua thêm bánh và tổ chức thành bữa tiệc lớn mới hay. Sau khi có con thì khoảng vài ngày là nó lớn thôi, đến khi trưởng thành thì có thể cho nó ra ở riêng cũng được và cũng có thể nhận con nuôi nếu muốn.

9. skymaster

skymaster The Warrior of Light

cho sky hỏi là cái deamon tool ấy , sao mình chơi bằng file ảnh sims 2 nó chậm quá trời vậy??
    có cách nào tăng tốc độ ko ??
    trước khi tạo đĩa ảo , sky vào game nhanh , đến khi dùng deamon tool để có thể xây nhà thì nó vào game chậm như rùa (gần 15 phút cho phần logo EA:(() vào game thì chơi giựt giựt (dc một lúc suôn thì lại giựt)
    bó tay

10. teiv

teiv Youtube Master Race

Các bác ơi , cho em hoi tý . Em la new member , cũng vừa tập chơi Sims , thấy trò này cũng hay quá . Nhưng ma hiện tại em đang chơi Sims 1 , em ko biết làm thế nào mới có thể cho Sim của mình lấy được vợ , em đã làm cho tình cảm của mình với Sim nữ lên đến 100 rồi , cũng đã tặng quà cho no nhiều rồi , thế mà cầu hôn nó , nó ko chịu mới đau chứ , em đã làm bao lần rồi mà nó ko chịu , vậy có bác nào biết thì bảo cho em với nhé .
    Với lại em nghe thằng bạn nói mình mua cái máy đánh bạc về choi hay lắm , khỏi phải đi làm mà vẫn thàng tỷ phú , nhưng mà em tìm mãi chẳng thấy cái máy đấy đâu cả , các bác nói cho em biết nhé , cám ơn các bác trước nhé , làm ơn trả lời em nhanh nhanh , thanks nhiều .

11. dua_tre_ao_caro

tại sao khi khi tui quỳ xuống đính hôn vơi nó mà nó toàn từ chối là thế nào thế :(( , mà các bác cho hỏi luốn nhà đã xây xong có thể phs đi được không ( không phải là dùng xe ủi đâu ) chả là tui xây thừa một đoạn ban công ra ngoài trông nó xấu wá

12. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Chữ phs có nghĩa là gì thế. Còn muốn xoá đi cái mảnh ban công (hoặc bức tường) như thừa thì nhấn Ctrl rồi quét là ban công lần nữa nó sẽ mất !

13. Umbalabien

Umbalabien Youtube Master Race

Đó không phải là nhân viên nhà nước, hắn ta mặc đồ màu xanh lá cây nhưng mập ú, không đầu, vào nhà cốt yếu lấy đồ ăn và vài vật dụng khá là nhiều tiền, nhưng khi hắn ta vào, mình nhìn thấy thì mình cho con Sims của mình catch him, nếu catch được thì nó sẽ ra 1 hủ tiền, mình del nó đi sẽ được tiền tương đương với số đã mất. Nhưng khó có thể tóm được hắn ta vì chôm xong hắn ta chạy rất nhanh, con Sims không thể nào bắt kịp. Với lại em đóng tiền đầy đủ, không bao giờ để bill nó chuyển sang màu đỏ hết, làm sao có cái vụ nhân viên nhà nước xuống lấy đồ em được.

14. crew

Cái này giống trong sims 1 thỉnh thoảng mình chơi có 1 thằng lùn đến lấy trộm đồ, sau khi bắt được nó thì nó trả lại đò rồi cho 1 hũ vàng tàm 1000-2000$ rồi sau đó biến mất

15. buomma

buomma Dragon Quest

Mún lấy vợ ko chỉ làm cho đử tình cảm mà phải có tim đỏ, nhu cầu của cả hai sim phải tương đối, dẫn sim kia đi ăn sau đó mới về nhà rùi cầu hôn^.^
    Cái máy đánh bạc cũng như các obj khác thui.. u thử vào trang livin-it-up.com thử xem.. có nhìu đò hay lém...

Trong sim 2 hình như cũng có đồ để báo cảnh sát mà.. hình như nó là cái hình vuông trong đồ điện á...

16. dua_tre_ao_caro

mấy bác cho hỏi là trong bản sims nào thì có thể xây đưọc nhà 3 tầng thế , trông cái giới thiệu mở đầu thấy rõ là cái nhà to đùng thế mà khi chơi lại không xây được , rõ là bực mình và thất vọng :((

17. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Nếu bạn muốn xây một căn nhà 3 tầng hoặc hơn, thì chỉ có The Sims 2 mới làm được thôi. Còn The Sims 1 thì tối đa chỉ 2 tầng là cùng ><

18. skymaster

skymaster The Warrior of Light

ọap !
    sao không ai trả lời câu hỏi của sky hêt vậy !!??
    >>chơi đẹp, để quote đấy nhá :D

19. buomma

buomma Dragon Quest

có lẽ trước khi tạo đĩa ảo, bạn chơi bằng cái crack no cd nên khi chơi nó bỏ wa phần quét đĩa... khi bnạ tạo đĩa ảo và cơi thì trước khi vào nó sẽ quyét dữ liệu nên hơi lâu
    mà một phần cũng có thể do máy bạn cài nhìu soft hay game làm cho máy chậm đi thui... chứ máy tớ cũng xài deamon tool để chơi.. tổng thời gian từ khi click vào icon sim đến lúc vào vùng đất chỉ khoảng 80 giây thui... ( máy chưa cài gì hết trơn^.^)

20. dua_tre_ao_caro

các bác cho hỏi là muốn chuyển danh mục đò dùng cần mua được sắp xếp theo các loại đồ đạc cho các loại phòng ( như phòng khách , phòng ngủ ... ) thì chọn ở đâu , tui làm đuợc một lần mà ko nhớ cách làm

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.