Thảo Luận & Thắc Mắc The Sims 1

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 23/11/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Karen

Karen Mr & Ms Pac-Man

Làm sao mà bạn có thể chơi theo cốt truyện được vậy? Có thể chỉ cho mình không? ::) Và làm sao để sinh đôi được vậy? :-/

2. kl2991

kl2991 Persian Prince

thì khi mới vào menu trong the sims 2, chọn 1 trong 3 địa điểm, sẽ có một cái hình nói sơ về cốt truyện. sau khi vào nơi đó, chọn sống trong 1 gia đình nào đó có trong cốt truyện ấy. muốn biết chi tiết ớ menu bên trái có cái nút giới thiệu cốt truyện, vào đấy mà đọc.

3. nobita900

nobita900 C O N T R A

Nobita không có the sim 2 nhưng nobita muốn có cái công cụ tạo nhân vật của The Sím 2 được không? Và ai cài The sim2 có thể upload lên cho nobita được không?

4. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Chẹp, cái đó The Sims 2 Body Shop đó. Thực ra hồi trước Leo down nó trong trang chủ The Sims 2, nhưng nặng lắm, 105M >< Cho nên việc bạn nhờ mọi người Up Sims 2 còn khó hơn Body shop rất nhiều. Tốt hơn là bạn nên mua đĩa cài nha ^^

5. honhatminh1989

honhatminh1989 Youtube Master Race

Mua cái vòng hoa cho nó đó, hổng nhớ tên gì, nhưng hình như là trong build mode, vô party, vô 3 chấm tròn, U mua cái đó xong, mua vài cái ghế đặt quay mặt về hướng đó, nếu có một chiếc nhẫn cầu hôn thì bấm vô nó sẽ tổ chức đám cưới, như vậy nếu nó có con trước thì sau nì đứa con trước thấy ngủ chung nó sẽ ko khóc nữa!

6. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Điên hả , trong buildmode chỉ là những vật dụng để xây nhà thôi !(Không hiểu từ Build nghĩa là gì sao ?) Cái vòng hoa đó chỉ nằm trong Buymode thôi ! vào trong phần buymode xong thì vào cái other xong chọn Party, nó sẽ hiện ra cái vòng hoa đó thôi !

7. nobita900

nobita900 C O N T R A

Vậy chỉ nobita địa chỉ download là được rồi, nobita không tìm thấy nó trong trang chủ Sims, nobita không muốn mua đĩa

8. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Cái này kiếm rất dễ , www.gameburnworld.com chẳng hạn . 1 vài trang khác như www.gamespot.com hay www.gamespy.com . mấy trang này chỉ tội phải đăng kí thành viên thì mời down được ... có lẽ yu sẽ down và up lên Newspaper ... nếu ai find thấy món gì mới cứ qua bên đó mà up lên cho anh em dễ down hơn ^_^ .

9. Karen

Karen Mr & Ms Pac-Man

Bác Yugi có thể cho em toàn bộ Cheat của The Sims 2 không?
    Sao sau khi em down một bán đảo trên mạng về thì trong cái hình tròn có hình ngôi nhà lại không có căn nhà nào vậy? Bi giờ phải làm sao? Em không dùng Deamon Tool được cho nên em đã dán no_crack

10. trungnn

trungnn Youtube Master Race

Trong TS2 tìm mãi mà không có chỗ để mua hệ thống báo động. Không biết có không nhỉ. Ai biết chỉ dùm với.

11. crew

crew The Warrior of Light

Tìm trong cái phần đồ diện là có mà, có báo cháy và báo trộm y như bản 1, nếu không tìm thấy thì chọn cái phần cuối cùng trong bản để hiện hết các đồ lên

12. thieugia16

thieugia16 Youtube Master Race

Tôi đang dùng nha có sẵn trong the sim 2 bây giờ muốn phá bỏ máy vách tường để xây phòng rộng hơn thì làm sao , tôi tìm mãi ko có công cụ nao phách vách tường hết.

13. buomma

buomma Dragon Quest

mún fá tường hay bất cứ phần xây dựng nào ( nền chẳng hạn) thì trong khi build nhấn thêm Ctrl rùi xây đè lên phần mún xoá là xong

14. kitty_vn

kitty_vn Youtube Master Race

Chậc chậc, giúp mình với, sao cai' win của mình no' lai co' vấn đề thế nhỉ. cài các file .sims2pack toàn bị báo lỗi là is not valid win32application. Phai làm sao bây giờ, down các thứ xuong' rồi ko cài được tức qua'.
    Lần cái SIM đầu thì được, mình phải cài lại SIMS 1 lần (giữ nguyên save file) thì mình lại ko cài đặt được các file down về nữa( co' đuôi như trên). Ai giúp mình với.

15. chipcon

chipcon Youtube Master Race

nếu muốn down do ở trang simlice thì bạn có thể lập userva password bằng cách vào trang đó rồi vào mục regiter,gõ username và password mình muốn rồi gõ userva password mà down do.Còn nếu không thì mượn tạm của ai đo có cũng được mà.

16. FS9

FS9 Mr & Ms Pac-Man

Trời ơi!ở đây nói cao siêu wá tôi ko hiểu có thể nói rõ từng bước để khắc phục lỗi buidmode dc ko,tôi ko rành về máy tính lắm nói rõ từng bước dùm nha,thanks nhiều
    Ở câu hỏi số 34 đó toi ko biết cái mà mấy bạn noi để khắc phục đó là gì như: Daemon tool ,rồi crack down về rồi chuyển tới chỗ nào trong thư mục thesim2 :>

17. Karen

Karen Mr & Ms Pac-Man

Bác Yugi trả lời giúp em đi chứ *____*
    Cho em hỏi thêm câu này, làm sao để dọn ra riêng vậy hả các bác? Làm sao để nhìn thấy một Alien và bị Alien bắt đi?Các bác trả lời nhanh giúp em với!!!!!!!!!!!!!!

18. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

chưa gặp lỗi này nhưng hỏi 1 chút u chơi TS1 bằng bản Unzip kiểu All in one hay 8 in 1 huh ? và cả chuyện u muốn hỏi là ko chơi được TS1 hay xài ko được các món đồ Download của TS1 ?
    hơ , đó có lẽ là đã quá chi tiếc rồi ... nhưng nếu u chưa rành lắm về máy tính thì hơi khó hiểu 1 chút , nhưng nắm chính xác thì dễ hiểu . crack khi paste lại vào thư mục chứa TS2 thì chơi được cũng sẽ làm bạn ko chơi được Build mode , cách khắc phục dựa vào 1 cái crack khác khó vì chưa có cái nào xài được mà chắc ăn ... vì thế nên Daemon tool có thể giúp bạn tạo 1 ổ đĩa ảo - cách này có thể chơi ko cần CD nhưng vẫn có build mode ... hiểu chứ ?
    tiếp , sau đó thì down về Daemon tool và file thesims2.mdf , sử dụng chương trình Daemon tool đưa link đến thesims2.mdf mới down, sau đó sẽ có 1ổ đĩa ảo là Ts2 (trong ổ đĩa thì ko có CD TS2 nào cả) . khi đó thì có thể chơi được TS2 với Build mode . --> chi tiết lắm rồi ...
    cheat đầy đủ àh , okie ... yu sẽ dịch mấy cái cheat còn lại để up lên , mừh thêm cái khác cũng ko có gì mới đâu . đó là việc phải paste nó vào 1 file chưa các file nhà . giống như 1 file lưu trữ các house của giao diện neighborhood vậy, tiếc là yu ko nhớ tên chính xác của nó . ngoài ra nghe nói cũng có người đưa nó trực tiếp vào neighborhood nhưng yu chưa thử được .
    dọn ra riêng dễ lắm, tìm 1 tờ báo thì ngoài các nội dung thường ( computer cũng có) sẽ có lựa chọn ... yu lại ko nhớ chính xác cái tên >_< ( uninstall TS2 gần 1 tháng rồi >_< ) , hình như Find gì đó , dĩ nhiên ko là find new job . sau đóp thì sẽ có việc lựa chọn các thành viên muốn đi cùng, sau đó thành viên đó sẽ có tronhg lưu trữ các nhân vật , quan trọng là chỉ có những thành viên ở mức Adult mới quyết định việc dọn nhà đi ...
    người hành tinh thì thấy ở Strange Town, vào buổi tối , nên đi xem kính viễn vọng nhiều sẽ gặp . nên xem thường xuyên thì tốt hơn .

19. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Cái việc dọn ra riêng là dùng lệnh "Find Own Place" trong báo hoặc ở trong Computer như bác Yugi nói !

20. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Làm sao để mà chăm sóc 4 cư dân sim một cách toàn diện mà đáp ứng được nhu cầu về Want của nó đây ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.