Thảo Luận & Thắc Mắc The Sims 1

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 23/11/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Bạn flaming full ơi , bạn có chép crack_noCD của bạn house_Party vào chưa , mình hay mắc phải trường hợp này lắm ! Bạn xem lại dùm mình nghen!

2. CoInoisme

CoInoisme Donkey Kong

kíu e dzới mí pác ơi, e đang chơi Sims 1 (lạc hậu ghê!!), có down mí các objects & skin dzìa chơi, nhưng chỉ có objéct là xuất hiện trong trò chơi thoi, còn cái skin thì ko thấy đâu hít. -_-
    àh còn nữa pác nào bít mí trang down objects, skins nào vừa đẹp mà vừa miễn phí hết thì chỉ e dzới, e mới lướt có mấy trang thấy đồ xấu thì free mà đồ đẹp thì toàn phải subcribe ko hà..

3. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Cái skin chỉ xuất hiện trong trang tạo nhân vật mà thôi !
    Những trang web down miễn phí à ?
    http://thesims.com
    http://simslice.com
    .......Mình chỉ biết được mỗi hai trang đó thui !

4. CoInoisme

CoInoisme Donkey Kong

Trong trang tạo nhân vật cũng ko có luôn, còn trang simslice mà đồ đẹp thì toàn là đóng tiền. Còn nữa, có ai bít trang nào down cái máy tạo thời tiết dzìa ko? E thấy trong Simslice có, cái máy wá đã nhưng mà phải nộp ngân lượng thì nó mới cho down. GRỪ GRỪ!!

5. luky89

luky89 C O N T R A

Hồi trước có mí trang web object giành cho TS2 có đồ của TS1 ở trỏng, bi giờ nhìu link quá ko biết đâu nữa goài, thử lục lại mí topic cũ xem, hay là vào google đánh TS1 mở ngoặc goài đánh vào skin hay object gì đoá (thử xem)

6. CoInoisme

CoInoisme Donkey Kong

Dzậy có pác nào trả lời cho e bít tại sao down skins dzìa ko đc ko? E đã làm mấy lần rồi cũng ko đc. Hình như cái file trong folder Skins nó bị lỗi hay sao đó nên down thêm skin mới dzìa ko đc.

7. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Down về ko được thì đâu hẳn đổ hết cho file jhư, down ko được thì do file tải lên hỏng hoặc link hư ko tìm thấy >_< . nếu down về ko xài được thì còn hiểu . thế thì chính xác là như thế nào

8. 76&76

76&76 Donkey Kong

--> Tui cũng đang down về mấy skin và objects nào đẹp đẹp để cho vui thêm chút đỉnh, hổm rày down về nhìu lém, nhưng thấy trong trang chủ The Sim toàn là món đẹp không hà nhưng mà nó bắt mình phải đăng kí mà tui làm hoài hổng được ><! Có you nào là mem trong trang chủ không dzậy, chỉ tui dzới, sao tui điền số sorial hoài mà nó bảo không được ?!? Thấy đồ đẹp mà down về không được thì thiệt là tiếc hu..hu..T_T !!!

9. umi neikawa

umi neikawa Youtube Master Race

Ầy...trong Sims ấy, khi mình nuôi con, mà không cẩn thận cho con bú không đủ, hay để nó khóc ấy, thì có bà thuộc cơ quan xã hội đến bắt con mình đi, có cách nào để giữ con mình lại không ? Có lần tui thử xây kín khu vực quanh đwá con rùi mà sao bà ta vẫn vào được là sao nhỉ ?

10. umi neikawa

umi neikawa Youtube Master Race

Ầy...trong Sims ấy, khi mình nuôi con, mà không cẩn thận cho con bú không đủ, hay để nó khóc ấy, thì có bà thuộc cơ quan xã hội đến bắt con mình đi, có cách nào để giữ con mình lại không ? Có lần tui thử xây kín khu vực quanh đwá con rùi mà sao bà ta vẫn vào được là sao nhỉ ?

11. yugi_hiro

1 điểm không hoàn chỉnh của sims ấy mà. Nếu giải quyết triệt để thì ... del ngay cái bà từ tổ chức xã hội nhưng ... những lúc đó thì chẳng bao giờ vào Build mode hay Buy mode được nên bạn mất con thiệt rồi :((
    Nếu ko có thời gian chăm sóc con thì bạn nên thuê 1 người nuôi trẻ đến quản lý, nhìn chung thì cũng ko chu đáo nhưng đỡ hơn là để đứa trẻ đói ăn mãi.

12. luky89

luky89 C O N T R A

TS1 cũng có cho thuê người giữ trẻ nữa à! Mình thì chỉ thấy có TS2 là có dịch vụ này nên thấy nó là lạ, tự nhiên có 1 bà già tới dỗ trẻ. Còn chơi ở bên TS1 muốn con nó ko bị bắt thì phải cho bố mẹ nó thay phiên nghĩ việc 1 ngày.....+_+ . Cũng may là chỉ sau 3 ngày thì baby lớn nếu ko chắc..... bố mẹ nó bị đuổi việc mất ^_^

13. kinado

kinado The Warrior of Light

có chứ, nhưng trong TS1 ko phải là nanny. ban thuê ông quản gia đó. Lúc con sim đi làm quản gia sẽ trông nom em bé, ổng còn tưới cây làm việc nhà (có khi giành việc với con robot nữa). Ông ấy sẽ có mặt ở nhà bạn cho đến 12h đêm. Cho nên sau thời gian ấy bạn phải tự lo cho baby rùi.
    Mặt khác bạn còn bắt ổng (hoặc robot) làm đồ ăn nữa đó. Lâu quá ko chơi lại sim 1 nên quên cách mời ông rùi. hình như là gọi điện thoại đó.

14. yugi_hiro

Ồ, nhầm lẫn 1 chút với TS1 và TS2, ko xem rõ topic nên ... he >_< .
    Nhưng quản gia thì cũng lấy sữa cho em bé bú được ^^, mấy việc thay tã có hay không thì cũng ko rõ lắm. Gọi quản gia thì cũng dùng điện thoại thôi., người máy thì fải mua.

15. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Cho mình hỏi là làm sao để cài bản Magic vào SIMS ALL vậy?????Mình cài hòai ko được hay là tại 2 bản này ko nó ko cài với nhau được được:D:(

16. luky89

luky89 C O N T R A

Thực sự thì 2 bản này ko cài chung với nhau được, TS All có trước bản TS Magic nên nó ko bao gồm cả bản Magic. Nếu bạn muốn cài cả thảy vào TS1 thì mình khuyên bạn nên mua riêng lẽ và cài như thế này:
    Nạp Sims Collection, goài nạp SuperStar, nạp Sims Vacation, nạp lại Sims SuperStar, nạp Making Magic nó bảo chấp vá cái gì đó, nhấn dấu chéo bấm bỏ cái bảng thông báo, goài cho disk 1 vào finish, xong goài vào chơi. (Nếu chơi ko được u thử bẻ crack nha, vì cái này mình ghi lại kinh nghiệm nạp, lâu quá nên ko nhớ rõ nó như thế nào ^^ )

17. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Hahaha!Rắc rối wá vậy ,chắc thôi khỏi cài bản Magic wá,bản Superstar bị thằng bạn chôm mất tiêu rồi còn đâu mà cài lại đây:D:)):))8-x

18. CoInoisme

CoInoisme Donkey Kong

cho e hỏi, cái murals mình down dzìa là wăng ở đâu dzậy??Thanks

19. yugi_hiro

Đâu có, yu xài cái All in one rồi cài đè thêm MM vẫn được. có lẽ là cách install của bạn chưa đúng đó thôi ...
    All in one là bản nén của TS, cái này thì có thể chơi nhiều bản thiệt nhưng bù lại thì dễ bị hỏng lắm. muốn install thì chỉ cần install vào chỗ bạn giải nén TS all in one và install complete rồi chép crack qua. Lúc đó thì kích hoạt file exe là có thể chơi MM đuợc. dễ mà, bạn ko cài được thì mắc lỗi gì ?
    ?

20. luky89

luky89 C O N T R A

Thế mà lúc trước cài nó bảo là thiếu cái gì rồi fix fix cái gì đó, khi đút disk vào bẽ crack MM thì vào chơi ko được. Ko hiểu tai thiếu cái gì hay lỗi cái gì nữa ??? +_+

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.