Thảo Luận & Thắc Mắc The Sims 1

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 23/11/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Death_Knight04

Death_Knight04 Youtube Master Race

Mọi người cho em hỏi 1 chút nha.Em mới biết chơi Sim 1 mong mọi người trả lời đầy đủ và cặn kẽ nha ( có thể là có từ các trang trước nhưng topic này đến cả trăm trang tìm làm sao nổi giờ hic hic ::( ):
    1/Gửi cho em tầm chục trang download object (object hay nha đừng lấy mấy cái decorate )
    2/Chỉ em khi đấu nhau trên võ đài (sim makin magic ) thì các phép tương phản thế nào dzị.Và chẳng hạn fải tìm quả táo đỏ thì làm sao tìm em pause lại dò khắp bản đồ mà ko thấy
    3/The Sim All In One đã phát hành ở Hà Nội chưa để em đi mua
    4/Trong sim super star thì làm sao để nhận được giải thưởng cao quý nhất ( mà mấy ông bà ý fải đến tận nhà trao cho mình á )
    5/Đứa con của mình có lớn lên thành người lớn ko
    6/Cho em công thức của các phép thuật tròng sim makin magic
    7/Làm sao để kill 1 con sim khi mình ko thích
    Đó là tất cả những câu hỏi của em mong mọi người trả lời đầy đủ,chính xác và nhanh chóng để em còn chơi game.Thanks tất cả những ai đọc bài viết này và trả lời cho em

2. luky89

luky89 C O N T R A

To Death_Knight04 : Theo câu hỏi of u thì mình chỉ có thể trả lời được 4/7 mà thui, vì mình ko có chơi sim MM nên ko rành.
    1/ thì hình như trong bõ này có đoá, cái chỗ object, skin post vào đây gì đó...... Vào đó mừ xem đi, đợi vài bữa nữa mình cũng sẽ up vài thứ lên cho mem xem. ^_^
    3/ Nghe nói hình như ra khắp nước goài (Câu này ko chắc vì mình ko ở HN) ^^
    4/ Giải thưởng cao quý nhất hình chư là cái tượng vàng gì đoá! Sau 1 thời gian làm sao nổi tiếng (có cái ngôi sao vàng trên đầu con sim đoá) thì sẽ có 1 chiếc xe hơi dài lém đến nhà sim of bạn, goài 1 bà mặc áo hồng bước ra trên tay cầm tượng vàng, theo sau là 1 paparazi chộp những tấm ảnh trao giải....
    5/ Nghe bạn mình nói là có, những đứa con trong sim 1 có thể lớn bằng cách cho chúng ăn bánh sinh nhật liên tục, nhưng cách này mình chưa thử chỉ nghe nó kể lại thui. +__+
    7/ Muốn cho con sim chết thì nhìu cách lém, toàn thấy mấy cách giết thất đức wé trời, nếu u thích thì làm theo 2 cách sau cũng được:
    + Bỏ con sim vào 1 cái phòng có lò lữa hay lò sưởi, trong phòng đó ko có 1 cái cửa nào kể cả cửa sổ, sau đó cho nó đốt lò sưởi or nấu nướng, 1 hồi thất bại căn phòng sẽ tực bốc cháy và con sim of u .......die nhanh chóng *_*
    + Cách này ko tàn nhẫn như cách kia, chỉ cần cho nó tắm hồ bơi, tắm hoài 1 hồi nó cũng chết đuối dưới hồ (thế là tiêu nó goài !!!)
    Còn 1 cách nữa, mừ cách này lâu wé: bỏ con sim vào 1 căn phòng ko cửa, cho nó ở đó, bỏ đói nó tới khi nào các smood giảm tới mức đỏ hoét con sim tự khắc sẽ chết.... *_*

3. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi , cho hỏi , Mình nạp Sim All in one rồi , bây giờ muốn thêm 1 phiên bản nữa (Makin' Magic) thì làm sao ? Hổng biết nạp !

4. luky89

luky89 C O N T R A

To Maron: Nghe Yu nói thì cứ nạp bình thường, cài All in one sau đó đưa disk MM vào cài, cài xong hết thì crack goài chơi bình thường. Có gì théc méc hỏi Yu, mình ko rành sim MM cho lém. ^__^

5. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Install bình thường thôi bạn.
    Chạy file install, chọn đường dẫn vào nơi bạn Unzip file All in one, sau đó thì nó sẽ tự install, hết dics 1 rồi dics 2. Sau đó chép crack qua. như thế là bạn chơi được thôi.

6. hipi

hipi Youtube Master Race

Trong superstar í, sims của hipi là 3 sao, quen với 1 ông 5 sao, khi ông này bị giảm còn 4 sao thì sims của tui cũng giảm luôn còn 2.5 sao. Vụ này hơi kì

7. Sotaro - MT02

Sotaro - MT02 Youtube Master Race

Vì số sao của bạn lên xuống còn tuỳ thuộc mức độ quen biết của bạn với các sao khác.

Hình như trong bản công việc có 1 dòng biểu thị mức độ quen biết các sao của các bạn <vd: 8,5..>, quen 2 người 5 sao thì mức quen biết là 10. Khi lên 1 sao đều đòi hỏi mức độ quen biết của bạn đến 1 mức nào đó <vd: lên 1 sao đầu tiên chỉ cần quen biết 2,5 là được>. Khi lên 3 sao thì chắc là mức quen biết phải đạt 10, giả dụ bạn đạt 10, nhưng nếu ông 5 sao của bạn bị giảm còn 4 sao ---> mức quen biết còn có 9 ---> bạn rớt xuống 2,5 sao :D.

8. kinado

kinado The Warrior of Light

Trời, cái này rắc rối vậy àh. Hồi đó tui chơi tui down cái máy hoá học mới về. Cần friend là tui cho nó uống cái chất love.. Nên con sim của tui lên sao cũng bình thuờng. Chỉ bị giảm khi nó làm sai yêu cầu của người ta thôi. Còn vụ đó tui ko biết.
    Àh. Lên 5 sao rồi thì làm gì? Tui chẳng htấy có cái sao nào trên đầu nó cả với lại làm sao mình biết con sim mình quen là mấy sao? Tui cho con sim len 5 sao nhưng ngày nào cũng phải đi làm.. rồi ko có gì mới lạ cả. Rồi lâu lâu nó đưọc cho mấy cái cup vàng hay bạc đó. Có tiêu chuẩn gì để cho ko hay khi nào máy thích cho thì cho.
    Tui được mấy cái cup về diễn xuất và 2 cái về ca hát.
    Mấy con pet tui thấy cũng có cái kệ để phần thưởng vậy làm sao cho tụi nó nhận phần thưởng vậy?

9. luky89

luky89 C O N T R A

Chà u chơi giỏi nhẩy, lên tới 5 sao lun, còn mình thì chuyên gia đi cưới sao ko hà :p . Lúc đó chỉ cần cho nó làm việc goài lụm cúp chùa ... hi` hi` :p
    Mấy con pet ấy à, dể thui, cứ đi ra downtown dành cho thú nuôi đó (chỗ mà bạn mua con pet ấy) vào đó có mấy cái bục màu xanh đó, cho nó vào biểu diễn (ko nhớ là có đóng tiền hay ko :p) nếu chủ nó có tập cho con thú ở nhà trước thì khi thú nuôi biểu diễn tốt sẽ đoạt cúp vàng, còn thú nuôi ko có tập trước khi biểu diễn sẽ đoạt cúp bạc (nói vàng bạc cho vui tai chứ toàn là cái biểu tượng chó với mèo :p)

10. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Hình như sis Lucky hơi nhầm . Chỗ bán chó mèo là Old Town chứ kô phải DOwntown . Nhưng để doạt cúp cao thì phải luyện các skill kỹ năng cũng như con người vậy. Nhưng hình như cái kệ đo' kô để cúp được đâu !

11. luky89

luky89 C O N T R A

Ừ hén tại chơi lâu quá nên quên, sorry nghen! :p
    Seo lại ko để cúp được chứ Leo, thấy cái kệ cao nhồng to thù lù ko, bên trong màu xanh lá đậm đó, cái kệ đó mà chứa cúp thì thoải mái..... Còn mấy cái khác thì chưa thử :p

12. kinado

Tui thử thì thấy cái kệ màu đen là để cup cho star. Còn cái kệ màu xanh tui tháy trong phần của pet nên tui nghĩ là để cup cho pet là phải rùi. Tui luyên skill cho mấy con pet cũng dữ dội lắm nhưng đang đầu tư cho con superstar. Giờ nó lên 5 sao rùi tui quyết tâm đầu tư cho pet.
    Ah. muốn Sim có cup thì sao? Lâu lâu tui được cup dem về nhưng giờ trên kệ còn trống 1 chỗ mà tui cho nó đi làm hoài mà chẳng được cái cup nào cả. Hồi trước nghe nói có vụ 2 con pet sinh ra pet baby nữa. Có thật ko mấy bạn?
    Ah. Lâu ngày mới thấy bạn leo xuất hiện đó.

13. luky89

luky89 C O N T R A

Ko hiểu ý câu hỏi???? :-/
    Vụ này luky chưa nghe chỉ nghe loang thoáng là nuôi 1 con pet từ lúc mới mua đến 1 lúc lâu mừ cũng chẳng thấy nó thay đổi gì!! :p
    Leo mới đi du lịch dzìa, sướng ghê có mua quà cho anh chị em mem trong sim ko mod Leo ....... ^_^ :p

14. kinado

Ý tui muốn nói là con sim superstar của tui hồi trước đi làm lâu lâu được thưởng cup. Còn bây giờ làm hoài mà chẳng có cái nào.tại sao vậy? có tiêu chuận gì để được cup ko? Con sim của tui hiện giờ 5 sao rùi đó.

15. luky89

luky89 C O N T R A

Ủa lạ vậy kìa, lâu lâu được cúp thì giờ cũng vậy thoai, sao tự dưng lại hết được nhận cúp nhỉ :-/ ??? Còn sao của tui cưới về đầy đủ 5 sao, 1 lúc lâu thì được nhận cúp, nhưng cúp nhận về để trên kệ thì lâu lâu cũng bị cha fan mặc áo xanh vào nhà cuổm mất ....... hic..... "Tức Điên X( "

16. kinado

haha. Ý bạn nói là cái cúp của bà Madlin Morore( viết sai chính tả 100%) đưa phải ko? TUi được 2 cái cúp, từ hồi 4sao rưỡi bà ấy cũng đưa một cái. Giờ lên 5 sao bà ấy cũng đưa một cái.

17. Sotaro - MT02

Sotaro - MT02 Youtube Master Race

@Maron: cho mấy cái cúp vô trưng bày trong 1 phòng kín vuông vức nhỏ nhỏ thôi, ko cần cửa ra vào gì hít, lắp cửa sổ dạng ko có khung lun ấy, chỉ có kiếng thôi, lắp cả 4 bức tường ----> đẹp mà lại ko sợ bị cuỗm mất :D.

@ kinado: bà ấy là Marylin Monroe :P.

Vụ pet đẻ con thì hình như có. Cho 2 con pet khác giới ở chung thì sẽ sinh con?? Tôi ko thử, vì nuôi càng nhìu pet thì càng bực mình >__<.

18. luky89

luky89 C O N T R A

U đang trả lời cho Maron à! Cái này thử qua lâu goài, chỉ có mình thấy đẹp chứ sim thì ko thể với tới vì cất nơi xa quá (Cứ lâu lâu lại đem ra ngoài cho sim nó ngắm mừ tự hào vinh quang hí hí ) :p

Bà nào chẳng quan trọng, quan trọng là mình đi xe đẹp, được lĩng thưởng :D

Thế mừ tui cho 2 con pet ở chung chơi tới mấy ngày, mức social của 2 con cao nhồng mừ chẳng thấy trái tim nào :-s

19. kinado

Hehhe Thì từ từ để tui thử lại sẽ cho kết quả ngay thôi, mấy hôm nay máy kia bị hư ko chơi Sim2 được. Đành ngồi chơi sim 1 đỡ vậy..hịchic.. Nhớ sim 2 quá..

20. muontengi

muontengi Youtube Master Race

thanh vien moi day!!!
    cho minh hỏi trong sim 1 con nit co thanh nguoi lon hông?bằng cách nào?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.