Thảo Luận & Thắc Mắc The Sims 1

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 23/11/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. muathu1511

muathu1511 Mr & Ms Pac-Man

nhung choi all in one thi co bi han che gi ko vay

2. AtHeNa'SfAn

AtHeNa'SfAn Youtube Master Race

ai nói đổi nhạc k được , được mà ... bạn vô phần sound gì đó đó :D :D

3. lucky89_pooh

lucky89_pooh Youtube Master Race

Vậy cũng nói được +_____+ Pó tay con heo quay [-(
    TS ALL ít nhạc lém +____+ nhớ lúc trước mình chơi là phải cài các bản EXP riêng vào trước, sau đó unistall tất cả nhưng copy lại các bài nhạc qua 1 thư mục riêng goài khi muh cài TS ALL thì lôi nó ra past vô ^__^ thế là vừa có game chơi vừa coá nhạc nghe (công nhận bản TS ALL + Với mấy bài nhạc làm HDD của mình tốn mất gần 4Gb :nailbit:
    Mình chỉ thấy hạn chế duy nhất là mất bản nhạc trong các bản sim khác thoai, còn mấy thứ khác thì ko để ý cho lém :p
    Tất nhiên là đổi được goài ^___^ Nhưng điều kiện là đuôi của nó phải là mp3 hoặc wav thì vào game mới nghe được (TS2 sau này cũng giống vậy ..... +___+ )

4. Sunoflife

Sunoflife Mayor of SimCity

Pà con nông dân than mến,trước giờ bạn làm nghề nông dược bao nhiêu lời lãi,nghề nông khổ wá hả.Nhưnh các bạn vẫn còn yêu nghề ?Vậy mình sẽ chỉ các ban một cách để làm nông dân ko tốn công.Cách này Cần những thứ sau:
    -The sim unleashed(dỉ nhiên rồi ha)
    -The sim makin ' magic
    -Bộ bàn làm tượng gnome(trong phần ba vòng tròn đo')
    -Phép echant(tạm dịch là cho sự sống) theo công thức:Butter+toad tool+pixe dust
    Sau đó bạn làm một loạt gnome nha.Nếu kỉ năng mechanical cao ban gnome có giá lắm đó(100$\con).Dùng echant cast lên gnome,Lên old town mua hạt giống về.Ở đây tôi khuyên bạn nên mua cà chua và đậu xanh là cây dài ngày.Ko nên mua cà rốt và bắp cải(trồng thứ nì tốn công hơn).Mua đất bao nhiêu tùy thích và trồng cây thôi.Chú ý:Khi cast echant cần có mood cao để hạn chế khả năng gây cháy gnome.Bọn gnome khi sống sẽ làm vườn cho ban từ A Đến z luôn.Mỗi sáng bạn chỉ cần ra thu hoạch thôi.
    Bạn có thể đặt hình nhân để canh vườn : hạn chế tỉ lệ thỏ và chuột hang ra phá vườn,hình nhân ở trong phần decorate,tìm ở phần 3 vòng tròn mới thấy.Nếu nhà bạn ko có mèo để bắt chuột thì dùng mã "move_objects on" để delete chúng đi nha
    Các bác nào có chách làm ruộng hay hơn post lên cho mọi người tham khảo đi !!!

5. rachilebi

rachilebi T.E.T.Я.I.S

làm nông dân mệt thí mồ, tui sợ bọn thỏ lém, có cách nào trị tụi nó hông ???

6. hipi

hipi Youtube Master Race

Cho mình hỏi 1 câu (hình như câu cũ rồi):
    Bạn có thể post bài về công dụng, đồ nghề của các charm, nectar, bake, ... trong Sims MAKIN MAGIC dc ko? Nếu hipi nhớ ko lầm thì đã thấy bài này ở đâu rồi , nếu có thì bạn chỉ giùm trang đó nha.
    THANKS VERY MUCH.

7. Sunoflife

Về bọn thỏ thì bạn có nuôi một con mèo để bắt chúng ,nhưng mèo cần có kĩ năng hunting cao thì mèo mới tự động bắt thỏ được ,nếu ko có mèo thì bạn nên dùng mã move_objects để delete chúng đi là được rồi ko có gì lo lắng cả :hug:

8. Sunoflife

Hipi ơi về vấn đề charm thì bạn hảy tham khảo trong phần hướng dẫn hoàn chỉnh game the sim của bumbumbum nha.
    Còn về phần nectar thì mình xin post cho các bạn tham khảo nè.
    Công thức:
    -Rược nho:Grape+grape+sugar
    -Rược dâu:dâu+dâu+đường(sorry mình wên mất từ dâu tiếng anh ghi thế nào rồi)
    -Rược mật ong :honey+grape+sugar
    Các nguyên liệu trên mua ở magic town ,nho và đường có thể trồng tại nhà.Cách trồng thì mình ko nói nữa ha.
    Và một loại rượu nữa bí mật nha :
    Công thức :grape+grape+toad sweat(các bạn phải uống thử đi nha,công dụng mình sẽ giữ bí mật)
    Rượu rất có giá :500$/1 chai
    Các bạn cũng có thể cho Sim của mình uống rượu,bọn sim khoái cái này lám đó nha.Mỗi loại rượu có vị ngon khác nhau, nhưnh ngon thế nào mời các bạn uống thử....

9. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Cái bạn cần thì qua bên Topic hướng dẫn hoàn chỉnh của Box ấy, nếu vẫn ko đủ thì qua bên GameFAQ xem, bên này thì đầy đủ hơn nhưng dĩ nhiên là trình bày bằng tiếng Anh.
    http://db.gamefaqs.com/computer/doswin/file/sims_makin_magic_spell.txt

10. Sunoflife

Các bạn ơi ,từ trước đến giờ các bạn đã tìm và học được bao nhiêu loại pha lê rồi,mình chỉ thấy được pha lê đen thôi,bạn nào có cách nào để pha lê mọc ở nhà mình thì chỉ cho mình với,một vài bài trước có nói rằng pha lê cũng mọc ở magic town nữa nhưng mình chưa thấy bao giờ cả.

11. Sunoflife

Các bạn ơi,mình xem vài bài trước có người nói rằng có charm "add a friend" nhưng mình đã chế hết phép trong sách rồi mà ko thấy,chỉ có phép smile face thôi ,bạn nào biết về charm đó chỉ cho mình với nha.Còn charm "polafrcition""(xin lỗi nha ko nhớ đúng tên,nhưng tên nó cũng gần giống như thế )thì ko biết công dụng bạn nào biết chỉ mình với nha

12. Sunoflife

Các bạn chơi thấy cây đậu thần mọc ở magic town nhưng khi click vào ko có gì hết phải ko?
    Cây đậu đó chỉ dùng được khi nó mọc ở nhà mình thôi các bạn ạ,khi nó mọc ở nhà thì bạn phải chờ cho nó mọc thật cao nha.Khi nào bạn click vào nó có chữ climb thì bạn hãy cho con sim của mình leo lên( cái này giống chuyện cổ tích lắm hả).Khi leo lên bạn sẽ thấy một hủ đậu to bạn hãy steal nó(một lần bạn steal được 3 magic bean lận đó nha) Bạn còn thấy một người khổng lồ nữa đó(ông nì đang sleeping)đây chính là WILL RIGHT người đã tạo trò The sim cho bọn mình chơi đó.Bạn sẽ có một vựa đậu miễn phí ở nhà đó nha,bạn leo lên xuống bao nhiêu lần cũng được

13. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Có ai chơi Bustin' Out trên ps2 cho mình hỏi cách thực hiện mấy cái goal ở căn nhà nhìn xuống toàn thành phhố đi ^^

14. kinado

kinado The Warrior of Light

Thì đó chính là dùng để add friend đó. Nhưng cái này dùng cũng ko tốt lắm, tại khi dùng nó mức độ tình cảm ở trên lên được 50 nhưng ở dưới thì bằng 0. Thành ra rất dễ mất bạn. Kin toàn dùng máy hóa học hay máy tính download, trong đó có sẵn phần kết bạn luôn.
    HIchic.. Kin ko biết rõ về vụ này, tại Kin down cây đậu thần trên mạng về nên chẳng biết câybình thường có lên trời được ko. Nhưng lúc con sim của Kin lên trời, Kin lỡ tay(thật ra là cố tình) gắn thêm cái lỗ để nhảy đến làng phù thủy đó. Lần đó Kkin nhảy vvề nàh qua cái lỗ đó thì đuợc. Nhưng từ sau này trở đi, khi chọn lên trời thì lên tới trển mất tiêu cón sim của Kin luôn.

15. hayvebenanhlsvn

hayvebenanhlsvn Youtube Master Race

chán wa .................................zzzzz...................................................

16. Sunoflife

Từ trước đến giờ các bạn mở tiệc bằng cách nào ?
    Bằng bàn tiệc butter hả .Nhưng lần nào cững thế thì hơi chán và hơi ... ngán
    Sao các bạn ko thử bằng cách dùng các loại bánh trong makin magic nè.Công thức các loại các bạn phải tìm trong cook book nha.Nhưng mấy cái bánh này mau hao(hao ghê lắm nha) nên mở tiệc to thì required hơn 5 cái đó nha.Đây là công thức bánh bí mật làm thay đổi cách nhình nhận của người khác về mình.Công thức:Baking + butter + pixe dust
    Công dụng : như trên nhưng như thế nào thì tự khám phá nha :>

17. kinado

kinado The Warrior of Light

Nếu định câu bài thì đi chỗ khác câu nha bạn. Chỗ này ko phải dành để câu, nếu ko có thể bị cảnh cáo đó.
    Kin chỉ cài có cái TheSim1 , sim chó mèo + MM thôi, nên ko biết làm cái này có được ko nữa. Để thử coi sao.

18. Sunoflife

Trời ơi mình có tình thương bao la,cũng ko thích sự rắc rối nên tui chỉ đi mỗi family một sims thôi nên mình rất thích nuôi thú trong nhà ^_^,mình nuôi nhiều con thú lắm nhưng nuôi cả rồng nữa,nhưng con rồng của tui thuộc hệ hoả trong ngũ hành(tui đoán là dzậy) nên hễ chút là nó phà phà...Nếu nó phà vào một món đồ chiếm một chõ thì chữa được,nhưng nếu nó phà vào tấm thảm,6 góc thì nhà tui thành hoả lò luôn dập ko kịp,có cháy cả nhà luôn ghê wá.Bạn nào có giải pháp thì help me.Nhưng đừng kêu mình relase nó nha.Tui thấy chỉ có pha lê đen là giúp được nhưng chơi hoài mà ko thấy.
    Sẵn đây mình khiếu nại luôn nè.Trong box qui định the sims có nói là ai có công tìm tòi thì được +exp mà xem mình tìm được mấy thứ ko có trong box hướng dẫn hoàn chỉnh của bumbumbum như:
    -rượu bí mật :ko có trong cookbook nha
    -bánh bí mật :ko có trong cookbook nha
    -cây đậu thần:ko có trong các bài mà mọi người post lên
    Mấy thứ đó ko phải là mình tìm kiếm khám phá sao?Ko +exp cho mình thì bất công wa' huhuhu

19. hero3330

hero3330 Mr & Ms Pac-Man

Ui dào,nó phá nhà thì làm mẹ 1 căn nhà cho riêng nó,xây 1 cái hàng rào bỏ nó vào,muốn vào thăm thì gắp con mẹ sims của mình bỏ vào cho nó ăn uống gãi gãi thọc lét rùi lại gắp bả ra,vậy thui,ai bảo cho nó vào nhà nó đốt nhà là phải còn la chi nữa,không thì bỏ con này đi mua lại con khác,tính cách con rồng của mình phụ thuộc rất nhiều vào trình độ chăm sóc của bạn,nếu cho nó nghe nhạc,xoa nó lúc nó còn trong trứng nhiều lần thì lớn lên nó sẽ hiền,có 3 con rồng;con màu đỏ là con bố láo,con màu xanh vàng là con hiền nhưng mà ngu,con màu hồng là tuyệt nhất...thế đó,nuôi sao ra được con màu hồng thì thôi,ra con màu đỏ thì delete mẹ nó đi,màu xanh vàng vàng thì tuỳ lòng hảo tâm của u thui....
    P/s:
    hohho,thật đáng tội nghiệp...

20. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Ui ,chẳng lẽ ko có bạn nào chơi Bustin out hêt à ,ko ai giúp được chú bé tội nghiệp này sao ,tủi thân wá :((

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.