Thảo Luận & Thắc Mắc The Sims 1

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 23/11/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

luyện mấy cái skill thôi bạn, TS1 thì ko nhớ chính xác nữa ... charisma hay creativity gì đó thì phải. mấy cái skill quyết định nhiều đến mấy cái này, giống bên Super Star ấy

2. Nickky1982

Nickky1982 Mr & Ms Pac-Man

làm sao update bản makin magic vào bản hot date được

3. Nickky1982

bản sim 8 ín thì ở Đà Lạt có bán ở đâu vậy

4. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Đà lạt à ..Bạn vào chợ Đà lạt thử ..Có điều ở đây mua hơi khó ...Hồi đó hiếu ở đây toàn nhờ người ở sài gòn mua ... ko có đâu ....

5. Zoronoa

Zoronoa C O N T R A

hix bạn ơi, bạn dùng sai cheat rùi, vậy ko cheat đựoc là phải thui!
    bản TS1 (ko exps) nè:klapaucius
    các bản sau (có exps) nè : rosebud
    còn một số cheat khác nếu ai muốn tui cho luôn nè:
    move_object on/off để chuyển đồ rất lợi, ví dụ bạn muốn chuyển đồ ra đường chẳng hạn :D, cũng có thể dùng nó để refresh tất cả các status của mình (bắt con của mình lên rùi nháy delete-> biến mất, gọi lại nó lên, nó xuất hiện, tất cả các status đều xanh :D)
    map_edit on/off : mã lấn chiếm đất! bạn dùng cheats này sẽ hiện ra các grid với các ô màu đậm ( của nhà nước) và các ô nhạt (của mình) ấn ô nào ô đó sẽ chuyển màu sang nhạt hoặc đậm ! muốn game chạy bình thường (nhấn chuột sẽ điều khiển được nhân vật của mình) thì bạn nhớ phải off nó đi!
    còn vài cheats nữa, ai muốn thì PM tui, post ở đây thì bị cảnh cáo chết! - tha tui 1 lần này nha các mod! -

6. mcartney

mcartney Youtube Master Race

cái mã ''rosebud'' khi đánh vào nó tác dụng gì vậy bạn?

7. yugi_hiro

mã tiền ... đa số ai cũng xài cái này =))
    đã có bài viết về chủ đề này rồi ... dù sao cũng cám ơn bạn đã đóng góp

8. Ragnarok[KD]

Ragnarok[KD] Youtube Master Race

Cho hỏi sao hãng sản xuất lại làm bản TS hotdate riêng , ko cài đựoc vào Sim gốc

9. flaming full

flaming full Youtube Master Race

Hôm trước tui mới down về mấy cái đồ của Sim, chơi thử với The sim 1 thì có một vài đồ cứ bấm vào là nó đá ra, nó bị lỗi hay là mình cần nạp thêm 1 bản khác vào vậy các pác. mong trả lời nhanh

10. thangdaicama

thangdaicama Youtube Master Race

co ai biet bao nhieu ram ko???????????????????????????

11. yugi_hiro

??? . hot date thì là bản Ex của Maxis, bạn nói yu ko hiểu >__<
    install Sims gốc trước. hot date thì phải cài thêm bản livin large và house party thì mới có install (require). mua đại cái all in one, có cả bản gốc lẫn hot date
    1 câu hỏi khó hiểu khác ... nếu là TS thì cần là 256 Mb nhưng để chơi ổn định nên là 512 Mb

12. Zoronoa

Zoronoa C O N T R A

bạn mua phải bản của thúy vy đúng ko? bản đó ko phải bán EXP copy từ gốc của maxis đâu, nó đã được các bác thúy vy nhà ta chỉnh sửa thành 1 bản chơi riêng , nó = the sims + hotdate exp, ko thể update lên đựoc nữa đâu bạn ahf, muốn chơi cả thì mua đĩa all in one của yu hoặc bạn mua từng đĩa về mà cài, cũng chỉ mất vài trăm thui mà ! tất cả mà tu ibieets thì có các đĩa sau : the sims : 1 đĩa; livin larger: 1 đĩa; house party : 1 đĩa; hot date: 1 đĩa; vacation: 1 đĩa; unleash: 2 đĩa; makin magic : hình như có mấy loại này liền, có 2 đĩa mỗi loại; super star: 2 đĩa! trong khi đó bạn mua đĩa yu bảo chỉ mất có 2 đĩa, chi thêm vài $ cho mấy đĩa update thêm -> quá lời, mà yu ơi, mua đĩa all in one ở đâu vậy? tui ở hà nội tìm hỏi khắp mà chả thấy hàng nào bán , chắc phải nhờ bạn tui trong đó mua hộ rùi!

13. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Cho mình hỏi cái này gấp lắm,bạn nào bít trả lời giùm liền nha:Lúc mà chơi The Sim Superstar,đi đăng kí làm ngôi sao lên cấp 2 nó có hiện ra "Need 2.0" ở dưới cùng kèm với cái mặt cười,bấm vô thì nó nói là cấp độ sao của bạn bè mà mình cần,vậy làm sao để nó tăng lên???

14. mcartney

có nghĩa là bạn cần phải tìm thêm 2 bạn mới nữa để học hỏi(tiếp xuc với hai đứa đó sao cho nó lên đến mức 50/50 là được)

15. mcartney

Trong the sim makin'magic(the sim ma thuật),mấy cái nguyên liệu để chế biến phép thuật như:bakingmix(bột),elderberty(quả cơm cháy),garlic(tỏi),rubber chicken(lòng gà),sand of time,pixie dust,diamond dust,..v..v..muốn có mấy cái nguyên liệu đó thì mình phải tìm ở đâu đây mấy bạn?

16. Nickky1982

sao tui đăng kí thành viên của www.thesim.com rồi mà ko dowload được vậy mấy pác

17. yugi_hiro

cái đó thì đăng kí cần cd-key mà xài mấy cái có trong cd bên đây bán thì e là ko đăng kí được đâu. down ở 1 số trang khác cũng được
    Trong the sim makin'magic(the sim ma thuật),mấy cái nguyên liệu để chế biến phép
    có cái thì mua, cái thì kiếm hoặc điều chế. bạn xem Hướng Dẫn The sims liên quan đến Makin Magic có sẵn trong Box

18. flaming full

Hôm trước tui mới down về mấy cái đồ của Sim, chơi thử với The sim 1 thì có một vài đồ cứ bấm vào là nó đá ra, nó bị lỗi hay là mình cần nạp thêm 1 bản khác vào vậy các pác. mong trả lời nhanh

19. yugi_hiro

tùy thôi bạn. có 1 số objs qui định riêng cho từng bản. khi download bạn nên xem các điều kiện của nó đặc biệt là 2 bản Super Star, Makin magic

20. flaming full

:whew: Cảm ơn bác, để tui về xem lại. hic hic hic. Mod ơi đừng trừ Mp của em :o :o :o :o :-s

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.