Thảo Luận & Thắc Mắc The Sims 1

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 23/11/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. squall_leonhart1

squall_leonhart1 Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác ơi sao cái bản livinlage của em ko có bộ hóa học mấy bác chỉ em làm cách nào đễ mua bộ hóa học đi em đã vào thử hết các phần trong phần buy mode rồi nhưng không thấy mong các bác chỉ giúp .

2. anhngayngo

anhngayngo Donkey Kong

Ai có thể cho tôi xin Serial No của The SIMS được không? Tôi đang cài mới thấy cóc có Serial No.
    Thanks in advance !

3. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?t=94352
    vào đây đi, cd key ở đây
    4h ? cái này hơi lạ vì khi extract bản All in one, kém 8 in 1 mỗi bản MM thôi nhưng cũng chẳng lâu đến thê >__<.
    thử extract lại từ đầu đi bạn, mấy cái lỗi khi install cũng có thể xảy ra lắm. nếu lần 2 vẫn bị thì đi đổi cái dics là vừa
    TS1 huh ? cái này lâu wá nên ko nhớ rồ >__<. hồi đó hình như có 1 cái vật để mình rút ra 1 số nguyên liệu và cả magic coins nữa. tiếc là quên sạch, cái này buômma biết nhưng giờ thì ko phải lúc nào cũng gặp ...
    Mấy bác ơi sao cái bản livinlage của em ko có bộ hóa học mấy bác chỉ em
    lẫn lộn với TS2 mất rồi, chỉ nhớ mang máng là nằm ở khúc mấy cái giá sách để học skill ấy, bạn xem lại đi.

4. squall_leonhart1

các bác ơi trong lớp em mấy bạn em nó cũng chơi the sim1 cùng với bản livinlarge nó nói hỏi em : mày mua chiếc giường tình yêu chưa rồi nó cười hí hí em hỏi cái gi thì nó nói mày chơi sim livin lagre mà không biết chiếc giường thì ngu we ) bộ chiếc giường đó dùng để mời một người bạn mình lên ngủ chung là nó yêu mình luôn hả .
    Thực ra chiếc giường tình yêu là gì để làm gì và mua được ở đâu vậy mấy bác chỉ em đi .

5. kinado

kinado The Warrior of Light

;)) . Cái giường đó Kin ko nhớ bản mở rộng nào có. Nhưng công dụng của nó cũng khá hay.. ;)) . Nó cũng như 1 cái giường bình thường thôi, bạn vô mục mua đồ chọn mua nó. Công dụng ko như bạn nghĩ. Ko phải ngủ chung mới lên tình cảm, mà là lên tình cảm rồi mới ngủ chung. Giường đó có thêm 1 chức năng là vibrate . Khi chọn vibrate thì ko hiểu sao mà 2 người lên giường rùi cái giường nó run run lên.. ;)) Bạn đã hiểu chức năng của nó chưa??? :-p

6. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

hello, còn ai nhớ đến tui không ???? wheee, kinado đổi avatar gòi hả? lâu ngày mới gặp lại, nghe nói Sim 2 ra 2 phiên bản mới nữa hả? gì mà về Business gòi tùm lum hết !!!

7. ghehen

ghehen Dragon Quest

mấy bác giúp em tìm carck cua Sims:hot date với em mua đĩa về rùi install xong báo chơi thử báo:"ko phù hợp với win32" chịu.Có phải ko có carck ko các bác.

8. yugi_hiro

dà, hình như ko phù hợp để nói chuyện đó ở đây, topic này là TS1 >__<.
    crack huh , bạn xài trong cd install ấy chứ ? thường thì mấy file crack có sẵn trong dics ko có biến chứng gì nhiều đâu, nếu ció vấn đề thì xem lại cách cài .
    Hot Date là 1 bản riêng nhưng TS1 khá nhiều nên tốt nhất là mua bản ZIP của TS1 như All in one, cái này thì nhanh thôi.

9. squall_leonhart1

Mấy bác ơi chỉ giùm em trong the uzbu trên GBA làm sao làm nhiệm vụ gửi thư lên chính quyền đây nó ( cái thằng suốt ngày ngủ trong trường học ấy ) bảo rằng em đi kiếm cái bản đồ để tới đảo pupaler mới giúp nhưng em đọc hướng dẫn thì nó nói cái bảng đồ ấy ở trên khoang lái trong con tàu trên sòng bạc vậy mà em kiếm hoài không thấy mấy anh chỉ giùm em đi em bí quá .
    Vì topic trao đổi về sim trên GBA đã có bài của em rồi nên em không dám post qua bển nửa mong mấy anh thông cảm và giúp em .

10. yugi_hiro

http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?t=23941
    bạn xem cái hướng dẫn này phải ko ?
    cái The Urbz này cũng đã lâu rồi ko chơi nên ko nhớ rõ cho lắm ... hình như cái này ai cũng bí thì phải, lúc đầu yu chơi cũng vướng chỗ này >__<

11. squall_leonhart1

Đúng rồi tui coi hướng dẫn bên đó đấy .
    Vậy giờ chẳng lẻ toàn bộ fan đang chơi game the sim không thể giúp tui được ư :-/ , nếu ai biết xin hãy chỉ tui , tui chân thành cảm ơn ai chỉ tui .

12. crew

crew The Warrior of Light

cái này ngày xưa mình chơi qua rồi, có làm cái gì đấy rồi thằng đấy nó sẽ dậy mà, nhưng lâu quá giờ ko nhớ nỗi nữa, nhưng bạn có thể tìm hướng dẫn trong www.gamefaqs.com chắc chắn là có đấy.

13. yugi_hiro

hình như mình đã trả lời trong PM thì phải ? cái này xem FAQ 1 hồi thì thấy nhớ mang máng 1 chút, bạn đã thử chưa ?
    phew, ko khéo thì 1,2 năm nữa chẳng còn nhớ gì đến TS1 :D

14. squall_leonhart1

Các bác ơi làm ơn chỉ tui làm sao để mua được bộ hóa học trong sim livinlage đây em kiếm hoài không thấy kể cả trong phần mua sắm ( F2 ) .
    Mong các anh chỉ giúp .

15. yugi_hiro

hix, 1 câu mà chẳng nhớ chính xác câu trả lời vì đã nhầm lẫn với TS2, nói ra thì chẳng thể tự xác định nổi >__<. nói thử nhé, bạn xem lại trong mấy cái mục có giá sách, kính viễn vọng xem. chỉ nhớ nó xếp chung với nhóm luyện skill Logic

16. kinado

kinado The Warrior of Light

Máy hóa học hình như bán ở mục có dấu 3 chấm đó bạn. Vô đó tìm, chọn hình giống như số 8 nằm ngang. Nó sẽ liệt kê hết ra.

17. squall_leonhart1

( vì bên kia đã có bài của em mà vẫn chưa có ai gửi bài mới nên em không dám gửi bài vào đó ) Mấy anh ơi cho em hỏi trong the uzub em đang ở chafter 4 ở nhiệm vụ mà gửi thư lên chính quyền ấy em làm tới nhiệm vụ mà nó bảo đi kiếm thằng gordic ( Goal 2: Find a Messenger
    Find Gordie, the sleeping guy in the university )
    em vào trường học thấy nó em nói chuyện với nó xong nhưng chẳng Ation complete , đã vậy chưa hết nó cứ như vậy em vào nói chuyện với nó thì nó bảo cái gì đó rùi ngủ tiếp thì làm sao em thực hiện nhiệm vụ tiếp theo là Relationpont 40 được .
    Xin mấy anh chỉ giúp .

18. Octopus_Lobster

Octopus_Lobster Youtube Master Race

Mấy anh ơi , cho em hỏi , phiên bản The Sim deluxe là sao vậy ? Tại sao ở chỗ em ko có bán nhỉ ? ( em ở quận 10 TPHCM) Người ta có hết các phiên bản của Sim 1 và 2 , nhưng khi em hỏi có The Sim Deluxe ko , thì người ta nói ko biết . Mấy anh chỉ em chỗ mua với . Em xin cám ơn . :)

19. yugi_hiro

đã lấy thư từ cái bà gì đó chưa ? cái này thì chịu, chẳng nhớ nổi >__<. bạn cứ đợi và thử trong 1 ngày xem khi nó thức, chịu nói chuyện để tăng pop.
    TS Deluxe là bản thêm đồ + 1 số tính năng, ko phải là 1 bản chính thức, VN thì chưa có ai bán cả. Deluxe có đến 3 bản, Deluxe, Double D, Tripple D ... ko có cũng chẳng sao cả.

20. Octopus_Lobster

Octopus_Lobster Youtube Master Race

Chán quá hic hic , làm thế nào có luôn bản Deluxe hả anh ? Em thích chơi cái gì mà có nguyên bộ cơ ? Mà sao VN ko bán hả anh ? Nó mắc lắm hả ? Sao cái anh gì ở trang 1 có số CD key nó thế ?
    Em đang rất muốn có nó , vậy em phải làm sao nhỉ ? :(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.