Thảo Luận & Thắc Mắc The Sims 1

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 23/11/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. luky89

luky89 C O N T R A

Có hướng dẫn trong disk k? Nếu k thì tạo 1 folder rồi bỏ (unzip) mấy cái file trong disk đó ra, xong nếu có crack thì bẻ k thì chơi thôi :hug:

2. Police Online

Police Online Cảnh Sát Nông Thôn

Chào cả nhà em là lính mới có gì sai xin thứ lỗi
    Em xin các anh hãy cho em link dow Sim nha vì nhà em lên Internet hít rồi ko có cài đĩa chơi đc nữa huhu tức wá ko đc chơi game pc nữa òi T_T và mấy anh chỉ em cách dow luôn nha :D Thank u very much

3. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

tức là lên ADSL huh ... nhưng tại sao lại ko chơi PC được >__< ?
    xem trong Newspaper ấy, hình như Tidus có up lên (chả biết còn hay die nữa).

4. nghiluu1011

nghiluu1011 Youtube Master Race

Cho mình hỏi cái này một chút. Mình đang chơi Sim_All ( chỉ có tới SuperStar ) mình cài thêm Sim Magic vào
    -Lần 1: mình cài bình thường nhưng tới 95% của disk 1 thì ngừng nên mình đã delete toàn bộ tất cả những gì mới cài. Đây là hiện tượng mình rất hay gặp mỗi khi cài Sims. Với 1 phiên bản Sims thì mình phải cài đi cài lại ít nhất 3,4 lần mới thành công.---> tại sao vậy? Mỗi lần cài Sims thì cái máy của mình nó rú ghê lắm. Muốn cài Sims thì tùy hên xui lúc được lúc ko. Kì thật !!!
    -Lần 2: Sau khi delete những file mới cài mình cài lại Sim Magic thì nó lại bảo rằng mình chưa có Sim gốc và phải cài lại Sim gốc. Nếu mình cài như vậy thì cái Sim Magic no có bị tách riêng ra khỏi cái Sim_All mình đang chơi ko ? Muốn chơi chung 2 thứ thì phải lảm sao ?
    Một câu hỏi khác : mình ko biết làm sao để giải nén (zip). Mình đã tải chương trình WinZip về rối mà chưa biết sử dụng. Nói đúng hơn là mình muốn đưa các Skins/Object download từ mạng vào Game đó. Mình đã đọc hướng dẫn ở trang 1 rồi mà vẫn chưa hiểu lắm. Bạn giải thích từ từ cho mình nghe. Mình là G nên hơi "chậm tiêu" mấy cái này

5. yugi_hiro

_khi đến 95 % mà dừng thì rất nhiều khả năng là do dics thiếu file hoặc quá trình cài bị lỗi. cái này thì ko phải hiếm, nhất là khi cài bản ZIP tức All in one.
    _ chuyện ko tìm thấy Sims 1 thì chưa thấy, lúc install thì cài thẳng vào chỗ giải nén mấy file từ All in one. nói chung là riêng TS1 thì cài gì ở đâu cứ bỏ thẳng vào 1 nơi duy nhất thì ổn.
    _giải nén tức extract, cái này thì bạn sẽ tìm thấy khi click phải vào file hoặc click trái chuột để tùy biến đường dẫn link đến nơi cần.
    _khi đến 95 % mà dừng thì rất nhiều khả năng là do dics thiếu file hoặc quá trình cài bị lỗi. cái này thì ko phải hiếm, nhất là khi cài bản ZIP tức All in one.
    _ chuyện ko tìm thấy Sims 1 thì chưa thấy, lúc install thì cài thẳng vào chỗ giải nén mấy file từ All in one. nói chung là riêng TS1 thì cài gì ở đâu cứ bỏ thẳng vào 1 nơi duy nhất thì ổn.
    _giải nén (extract), cái này thì phải biết 1 chút về Winrar hay Zip 1 chút ... nói chung cũng chẳng khó hiểu. bạn click chuột phải để tìm thấy lệnh extract, ko thì click phải để có thể giải nén ngay lập tức, ko thì click trái để có thể tùy chọn đường link của file. thử vài lần bạn sẽ hiểu .
    xem cái này là chính, bạn chỉ việc xếp đúng cái nào ra cái nấy ko thì xem định dạng file của chúng để bỏ đúng vào folder cần thiết. bên dưới chỉ hướng dẫn bạn cách tìm thấy mấy file download thôi .

6. squall_leonhart1

squall_leonhart1 Mr & Ms Pac-Man

Các bác ơi sao em kiếm hoài mà tới giờ vẫn chưa thấy bộ hóa học nữa anh yugi nói vào 3 chấm tròn em vào rùi mà có thấy đâu .

7. aragon0510

aragon0510 SPARTAN John-117

tại sao tui ko cài đc Sim Hot Date

8. yugi_hiro

bộ hóa học huh ... cái này thì thua vì chẳng còn chơi TS1 cũng 2 năm là ít >__<. bạn tìm lại xem, ko dám hướng dẫn vì có khi đã nhầm lẫn với TS2 mất rồi ...
    cái đó thì cũng tùy nhiều lý do, bạn nói thế thì ... chẳng rõ lỗi nào để trả lời nữa là.
    hiện tại trong máy bạn có phiên bản nào đã ?

9. nghiluu1011

nghiluu1011 Youtube Master Race

cho mình hỏi cái này: mình đã lỡ cài tách riêng phiên bản "All in one" với Sim_Magic.( một cái thì ở D:\ còn một cái thì ở C:\) Mình muốn chơi chung 2 cái thì làm sao ? Có cách nào nhập 2 cái lại không or phải cài lại từ đầu? (oh, mình cài được Sims cực khổ lắm)

10. kinado

kinado The Warrior of Light

Có thể trường hợp của bạn do cài thiếu 1 phiên bản The Sim 1 nào đó. Kin ko nhớ bộ hóa học có trong bản Hot Date hay Large village. Bạn check lại xem mình cài thiếu phiên bản nào nhé.
    Từ trước tới giờ ko lần nào Kin chơi Sim All chung với Magic được cả. Đang cài chung thì bị báo lỗi phải cài lại hoài. Thôi thì lỡ rồi bạn cứ chơi bản magic riếng đi. Khi nào buốn buồn thì quay lại chơi Sim all.

11. congtri88

congtri88 Legend of Zelda

chơi 1 bản sim making magic thì trời ơi, chánnnnnnn.
    nó ko có đấy đủ đồ, có magic thì vui thiệt, nhưng mà thiếu tiện nghi cũng ko hay.
    mà mấy cái nhà phép thuật có đăc điểm gì khác ngoài để ở ra nữa ko vậy?? còn con rồng, nó đẻ ra xong rồi làm gì nữa, chẳng lẽ để cho nó ăn cây mãi à?? (con rồng lữa đốt nhà thấy mà sợ)
    tui chơi sim hotdate kiếm tiền bằng chiêu nghề vi tính, há há, cứ hên hên lại được 30000 đô, tha hồ mà mua sắm, có lúc vợ chồng tui mỗi người được cùng lúc, ko biết mua cái gì trước cho phải đạo luôn :D (nói thế chứ nếu kết hơp đủ bản sim thì coi tui mua nè)

12. yugi_hiro

bản đầy đủ hết các bản Ex của TS1 ... có đấy, hồi đó có 8 in 1. cái này ko phổ biến lắm nhưng Sim Collection hay All in one. giờ thì mấy cái này e cũng thành "đồ cổ" cả >__<
    rồng nuôi lấy mấy thứ làm nguyên liệu làm phép như Tear, Scale ...

13. **ronaldo**

**ronaldo** T.E.T.Я.I.S

Cho tui hỏi tại sao cài Sim hot date trên winxp lại không chơi được vậy mấy pác???
    Có cách gì không?Đừng bảo phải cài win98 nha!

14. yugi_hiro

Hot date chơi được trên Win Xp mà ( hồi đó từng cài rồi >__<). xem lại các bản như TS gốc, Livin large đã có chưa.
    hiện tại thì đã có All in one rồi nên cài từng phiên bản e là hơi mệt và rắc rối.

15. **ronaldo**

**ronaldo** T.E.T.Я.I.S

Oh tôi tương chỉ cần bản The Sims đầu thôi chứ.Thế để chơi được Sim HotDate thì phải cài như thế nào hả bạn.Tôi chỉ cài The Sims sau đó cài đè Sim Hotdate lên thôi.Như vậy không biết có đúng không mong bạn giúp tớ.Không biết có phải lỗi Win không mà nó cứ hiện lên là"....win 32 application".Tui dùng winxp sp2 thử cài lại rồi mà vẫn thế.Dạo này mới tập tành chơi nên hổng rõ mong các bạn chỉ giáo.Từ hồi đến giờ cứ tưởng trò này của con gái nên không quan tâm lắm.Nào ngờ chơi cũng ham lắm chứ.

16. **ronaldo**

**ronaldo** T.E.T.Я.I.S

Sao chẳng bác nào trả lời tui vậy để tui chờ dài cả cổ.Nhưng vẫn chưa nản chí mong các bác trả lời giúp.

17. Darshia

Darshia

bạn đã copy file crack chưa nhỉ ? Mấy bản này chơi lâu quá rùi nên không nhớ rõ lắm, chỉ nhớ hình như có bản đầu ( gốc) là không phải copy crack thui.
    Àh còn đường dẫn nữa phải đúng đường dẫn với TS gốc. Good luck

18. bethuytrang

bethuytrang Youtube Master Race

chào các bạn
    mình muốn biết cách chỉnh ăn gian the sim 1 thi làm sao
    rất cảm ơn bạn nào đã bày mình

19. mewmew

mewmew Donkey Kong

Sims Hote Date là 1 bản riêng. Nếu bạn muốn chơi Sims Hote Date chung với các bản Sims khác thì phải mua bản 8 in 1. Nếu bạn chỉ muốn chơi Sims Hote Date riêng thì ko cài The sims gốc, cài trực tiếp Sims Hote Date vào máy và copy cái crack trong đĩa vào file bạn chứa SHD trong máy bạn. Thứ xem :wink:

20. **ronaldo**

**ronaldo** T.E.T.Я.I.S

Bản của mình do bọn Thuy Vi nó làm chẳng có cdkey lẫn crack vậy làm sao bây giờ.Mà mình nên làm theo cách nào mới đúng cài cả bản gốc rồi cài hotdate đè lên hay cài mỗi hotdate không?Bạn nào có crack hotdate thì cho mình link với.Làm ơn đi mà!!!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.