Thảo Luận & Thắc Mắc The Sims 1

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 23/11/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. crew

crew The Warrior of Light

bây giờ bạn phải kiếm bán sims hotdate của bọn trường giang cơ chứ ko phải của thúy vi đâu, bản thúy vi chỉ chơi dc 1 bản hotdate thôi còn bản trường giang là bản EXP cài tiếp theo cái house party

2. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

ko có cdkey lẫn crack ? bạn xem lại có chắc ko, nếu ko thì tốt nhất là đi đổi dics là vừa. nếu cần, yu sẽ lấy dics để up lên cho bạn, tìm kiếm ở các web khác dễ dính spyware và virus lắm.
    dù sao thì bạn mua đại 8 in 1, 1 bản collection đầy đủ các phiên bản TS1. cái này có lẽ hơi khó tìm 1 chút, All in one thì có đến Super Star, thiếuMakin magic thôi ... trong này dĩ nhiên có cả Hot date

3. **ronaldo**

**ronaldo** T.E.T.Я.I.S

Ừ đến phải như vậy thôi.Còn biết làm sao bây giờ,dù sao cũng cảm ơn các bác nha!Thanks!

4. honeybee

honeybee Youtube Master Race

trong bản The Sims, làm sao để cầu hôn 1 đứa vậy ????

5. kinado

kinado The Warrior of Light

Nếu trong The Sim 1 có cả Magic thì bạn có thể dùng phép Big Question. Nhưng nếu con sim bạn định cầu hôn cũng biết phép thì tỉ lệ thất bại khá cao.
    Nếu ko có Magic thì bạn phải kết thân với nó. Sau đó mới nó qua nhà, làm cho nó htật vui và thoải mái rồi cầu hôn. Hình như là click vào người rồi chọn Propose thì fải.
    Nhớ lựa chọn thời gian thích hợp vì Sim 1 cầu hôn khó hơn sim 2 nhiều.

6. honeybee

ặc, em tưởng Sim chơi đơn giản hóa ra lại có nhìu trò đến vậy ?? 1 nam 1 nữ ko chịu ngủ chung giường vì nó chưa phải là vợ chồng phải ko các bác ??? bác kinado nói dùng phép Big Question nghĩa là sao vậy bác ?? em chưa hiểu rõ lắm, bác chỉ em cách dùng nha, mà kết thân với đứa cùng nhà ko được sao bác ? bắt buộc phải kết thân với hàng xóm àh ? mà em click vào người mấy con Sim nữ chưa bao giờ thấy cái chữ Propose như bác nói cả !! hix

7. crew

crew The Warrior of Light

2 đứa ko chịu ngủ chung giường là vì điểm quan hệ của chúng nó chưa đến 50, đến lúc đấy mới thành bạn và có thể ngủ chung giường được. kết thân thì chỉ cần nói chuyện và chơi với nó thôi thì sẽ kết thân được, chữ propose chỉ hiện ra khi mà 2 đứa có mối quan hệ tốt, tầm trên 75 thì mới hiện ra, kết thân nhiều hàng xóm thì đi làm sẽ được thăng cấp cao.

8. honeybee

tui hỉu rùi, còn cách nuôi baby thì thế nào vậy ?? hở 1 tí là nó khóc lại phãi dỗ dành phiền wá, vả lại nuôi chưa được bao lâu thì tự dưng có 1 bà đến mang nó đi, có cách nào để nuôi cho nó đến lớn ko các bác ???

9. yugi_hiro

hix, đó là bà bên tổ chức xã hội, nếu cứ để tụi nhỏ ... bỏ bữa, thiếu chăm sóc thì bả đến làm công tác ngay. o_0
    bên TS1 thì hình như có mấy tay quản gia, để nó canh cũng được (ko nhớ rõ là bên TS1 có mấy bà vú nuôi luôn thì phải ??? ). ko có quản gia (bản Super Star) thì phải có ít nhất 1 người ở nhà canh cho nó, đảm bảo cho nó ăn và thay tả đúng lúc >__<

10. honeybee

làm thế nào để có quản gia hoặc bà vú để ở nhà chăm sóc tụi nhỏ đây ???

11. Darshia

Darshia

Quản gia chỉ có trong The Sims Super Star bạn ơi. Bạn gọi điện thoại cho "Butler" đến làm việc. Bằng không bạn chọn "Maid" cũng được cô ta sẽ đến dọn nhà cho bạn.
    Còn người chăm trẻ lại...không có ở TS1 hay sao đó ( lâu ko chơi wên sạch sành sanh rùi )...Tiếc ghê...

12. honeybee

ặc, vậy cứ phải để cho mấy đứa nhỏ bị bà mụ kia bắt đi hoài sao ?? vậy thì đến kiếp nào mới có thể nuôi nó đến lớn đây ?? đẻ ra vậy chi cho mệt hung bik , hiz hiz

13. luky89

luky89 C O N T R A

trùi đã nói đẻ thì tất nhiên phải có 2 người huh, hồi trước mình chơi TS1 mà muốn sinh con thì tính thế này: cha mẹ nó phải thay phiên nhau ở nhà nuôi con, 1 hum thì ba đi làm mẹ ở nhà, hum thì ngược lại thế thui. Trong TS1 theo mình bít thì con sim nuôi hoài chẳng lớn hix hix ::(

14. Darshia

Darshia

Vậy thì rất khó để tăng được lương. Mình vẫn cho ông chồng đi làm, còn cô vợ thì ở nhà trông em bé. Mỗi khi buồn ngủ thì ngủ trên ghế salông và đặt nôi em bé ở cùng phòng để mỗi khi nó có "oe oe" thì dậy nhanh hơn và không tức giận như khi ngủ trên giường ^^
    Nó bị bắt đi là do...ko có ai chăm sóc. Hix...

15. luky89

luky89 C O N T R A

ài, con sim của mình cho đi làm đến mức cao nhất mới cho lập gia đình và khi 2 vợ chồng có mức sống ổn định mới có em bé, và cứ thế thay phiên nhau nuôi baby :x , đúng là chơi k cheat hơi lâu nhưng như vậy mới thú vị :D

16. GuybrushMarley

GuybrushMarley C O N T R A

Em chơi đòn này : Không đi làm . Ở nhà cả 2 . Xây tường bao kín nhà . Không cửa kiếc gì hết :D :D :D :D
    Không biết các bác có để ý không , có lần em nuôi 2 thằng Sims đồng tính , Thế mà vẫn : "Should we hve a baby ? " -----> =))=))=)) Pó tay , bó chân , pó toàn thân ...

17. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Đối với game thì điều đó vẫn chưa đúng với thực tế, XH . Cũng nên thông cảm, TS1 nguyên thủy là vậy đó . Nhưng qua Sims 2, mọi thứ đã đc cải thiện để gần gũi với đời sống con người hơn !?

18. **ronaldo**

**ronaldo** T.E.T.Я.I.S

Tui có một đĩa The Sims,Livin Large,Hotdate cài lần lượt rồi mà nó cứ bảo win32 application là sao?Liệu có phải mua house party nữa không?Mong các bác giải đáp cho.

19. yugi_hiro

bạn đã copy crack chưa ? mấy cái lỗi nhỏ dễ gặp lắm ...
    giờ thì thấy nhiều người chơi TS1 vẫn còn install từng phiên bản, cái này cũn nhanh nhưng mua từng đó dics và cài cũng thấy phiền. bạn thử All in one chưa ? bản zip cũng rất tiện, có đến bản SS, thiếu makin magic là đủ các phiên bản

20. Darshia

Darshia

Mình có biết...TS2 cũng còn cho 2 ng` cùng giới mà vẫn...Lv như bình thường

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.