Thảo luận thắc mắc The Sims 1

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 14/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. leducanh97

leducanh97 Youtube Master Race

Cho mình hỏi trong TSCC : Import là cái gì và làm sao để kích hoạt nó ???? . Sao mình copy pet vào mục Skill rồi mà lúc mình đi mua vẫn chỉ có chó với mèo thôi vậy , chẳng thấy con kỳ lân của mình đâu cả , hiz hiz
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Nhầm` ^^ .. mà là skin , Với lại bạn nào có Tóc của các ngôi sao nôi tiếng trong Sim 1 thì cho mình nhé : Miley Cyrus là điển hình ( ThíCH nhất) thanks nha, mình tìm trên mạng hoài mà hok thấy

2. kingblackcat

kingblackcat Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Bây giờ vẫn còn người chơi cái trò nhạt nhẽo này à
    hồi trước máy đểu nên phải chơi
    trong hưỡng dẫn thì hay lắm nhưng chơi mới biết thế nào
    Chán kinh khủng

P/s: Mơ ước đc chơi The Sim đã tan thành mây khói huhu:((

3. Sunoflife

Sunoflife Mayor of SimCity

Có lẽ bạn ko được sinh ra để chơi trò này chăng? Game này nó đã có từ rất lâu và cũng đã nổi tiếng từ lâu rồi. Mình thấy TS1 vẫn còn rất hay dù đã chơi hơn 7 năm. Mình hiện đang chơi TS1 và 3. [-X

4. Cute9x

Cute9x Sonic the Hedgehog

The Sims có thể download thêm nhà cửa + đồ dùng của con nhân vật được không ạ ?

5. AzuriVN

AzuriVN (a.k.a. Akira™) Moderator

6. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

- Bạn tìm ở Old Town xem, có nhiều lot to lắm. Còn để chỉnh kích cỡ của lot thì ko được bạn à.
    - Các khu vực ngoài Up Town Old Town bạn ko thể xây nhà được. Nên bạn đừng cố thử ở Downtown.
    - TS2 có bản All in 1 nhưng có bị lỗi (lỗi như thế nào thì mình ko biết). Theo mình bạn nên tải riêng từng bản (bản Nightlife của mình đang bị lỗi, bạn đừng nên tải). Mình đã upload link MF.
    - Bạn để ý ở thanh công cụ trên cùng có số và mũi tên để chuyển giữa các khu vực đó. Còn để chuyển nhà theo ý muốn thì bạn tìm công cụ LotExchange hay LotReplace (mình ko nhớ rõ tên - lần cuối mình dùng là cách đây 2 năm). Công cụ cũng dễ dùng.
    - Còn để biết đâu là lot 1, lot 2, bạn chỉ tên vào lot sẽ hiện số của lot đó. Nhưng LotReplace / LotExchange còn có cả preview nên thay lot sẽ dễ dàng hơn.
    Import dùng để đưa 1 gia đình bạn tải về vào game. Nếu bạn có bản quyền thì có thể dùng luôn The Sims Exchange để game tự import. Còn nếu bạn muốn import offline (ko có bản quyền), bạn chỉ cần bỏ file chứa gia đình (file dạng .fam) vào thư mục ..\UserData\Import là được.
    Bạn thử tìm ở thesimsresource.com xem, hay aroundthesims.com cũng được. Mình ko biết về Miley lắm nên cũng ko rõ kiểu tóc thế nào.

7. leducanh97

Sao đôi khi mình định cho 2 đứa ( khác giới ) ngủ cùng 1 giường mà hok đc vậy , đứa này cứ thếy đứa kia là hok thèm lên giường ngủ nữa (giường 2 ng`)

8. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Relationship giữa 2 người đó phải cao, rất thân với nhau (Best Friend hoặc Love) thì mới ngủ chung được bạn à. Cũng giống như ngoài đời vậy, ko quen nhau nhưng vào giường ngủ thì phải chạy ra chứ bạn.

9. leducanh97

Làm thế nào để trở thành SuperStar vậy , Đến Studio rồi chẳnng bik làm gì :D

10. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn gọi điện liên lạc với Studio Town Insider để có Agent.

11. marsclub1996

marsclub1996 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Đang chơi thì cúp điện
    vài giờ sau vào thì nó mất luôn ngơi nhà
    ai biết cách trả lời đội ơn nhiều nhiều
    có gì thì xin thứ lỗi:(

12. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Vậy là do dữ liệu bị corrupt rồi bạn à, ko có cách khắc phục đâu. Nếu bạn muốn khôi phục lại nhà thì bạn có thể khi ra bạn ở nhà nào được ko, ở Neighborhood thứ mấy (nếu ko rõ bạn có thể chụp hình và khoanh chỗ đó lại)??

13. Sunoflife

Sunoflife Mayor of SimCity

Tức là ngôi nhà đó có sẵn hay là bạn xây? Nếu bạn xây nguyên căn và đưa sim vào sống ở đó nhưng cúp điện thì tức là save ko kịp. Vậy thì nó sẽ bị mất rùi.

14. doanh1008

doanh1008 Youtube Master Race

Có bác nào có cái mood booster không ạ? Hồi trước aroundthesims có nhiều lắm mà bây giờ không tài nào vô được. Bác nào còn thì up cho em xin ạ :(( =((

15. leducanh97

Cho hỏi trò này có cửa vào sân hok (Tức là hok phải cửa phải gắn lên tg`). Tìm hoài chẳng bík có cửa này hok nữa , Cần tìm 1 cái cửa để đi vào sân rồi lại đi ra :D .. chán thế toản cữa phải gắn lên tg` thì còn gọi gì là cửa sân nũa :D

16. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn xem ở đây:
    http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=12648977&postcount=767
    Có cửa gắn vào hàng rào đó bạn à. Bạn tìm ở mục Door hay Fence (mình cũng ko nhớ rõ, có lẽ sẽ phải cài lại TS) sẽ thấy có 1 số loại cửa, từ nhỏ (1 ô, thấp) đến to (2 ô, cao).

17. marsclub1996

marsclub1996 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Ở khu vực 1, khu đất 9 giá 3500$
    mình xây nhà
    luôn save vào ban đêm
    kết cục là die

18. leducanh97

Chán nhỉ ,, bạn có thể nói rõ hơn đc hok

19. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Nghĩa là đây là nhà bạn tự xây?? Vậy bạn đành phải xây lại thôi.
    Bạn thử tìm ở mục Cửa hay Hàng rào xem. Nhưng mình cũng ko nhớ rõ, hay là mình tải mod về nhỉ??

20. leducanh97

Tiếc Quá.....Mình tìm hoài hok thấy .... Chắc bạn down ở mod về rùi T_T chán ghê :(( ... À cho mình hỏi , làm sao để 1 ng` hàng xóm ( mặc định) tức là nhân vật hok có nhà ( chắc thế vì tìm mãi hok thấy nó trong các nhà ở Old Town thì chắc nó là nv mặc định) Để mời nó sang ngủ nhà mình :D có đc hok vậy. Vì nghe nói có thể sinh con :D với nhân vật mắc đinh mà ( đúg hok nhỉ )

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.