Thảo luận thắc mắc The Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 14/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. autumn_wind

autumn_wind Donkey Kong

2. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Vào trang modthesims2.com tìm những thứ tương thích với bản TS2 org

3. GottaHaunting

GottaHaunting T.E.T.Я.I.S

Mấy bạn cho mình hỏi chút, mình mới cài cái Sims 2 bản gốc vô máy nhà con bạn, thật là lạ là khi máy nhà nó 1 số đoạn như lúc Engage hay Wohoo,.v..v.. thì có 1 đoạn phim ngắn về cảnh đó mà ở nhà mình cũng cài y chang vậy luôn mà lúc làm 1 số hành động đó lại ko thấy cái đoạn phim ngắn đó là sao @_@ ??

4. iloveminhdao

iloveminhdao Donkey Kong

hình như fải cài thêm bản mở rộng nào đó nó mới có đoạn đó

5. autumn_wind

autumn_wind Donkey Kong

Cho mình hỏi khi download các object, skin, wall, floor về thì đều paste chung vô 1 file SavedSims thôi ah??Mình thấy bên sims 1 có từng file riêng kia mà!!!

6. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

các đồ download về nhét vào folder Downloads trong Documents
    bạn qua bên Downtown xem hướng dẫn

7. NickLeo

NickLeo Mr & Ms Pac-Man

cho em biết cách nào gặp dc con sói mắt vàng vì em chưa hề thấy nó và cũng ko biết nó nhìn ra sao????có ai có hình ko ạ?:D
    làm sao để nó cắn mình 1 cách nhanh chóng đây???

8. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn cứ đợi vào buổi đêm là nó đến. Chơi thân với nó rồi nó sẽ cắn sim của bạn. Nếu bạn ko đợi được thì hãy dùng cheat testingcheats spawn nó ra từ hộp thư.

9. UiiiDzaaa

UiiiDzaaa Youtube Master Race

Mình cài sìm rùi , cài nhìu bản thêm rùi thi lại thấy nó phức tạp quá ( lúc trước hci3 chơi sìm bản gốc ).
    Đầu tiên mới vào uni chơi thử , thấy mấy đứa SV ở chung 1 nhà , mình thắc mắc là nghe nói tụi SV ở chung KTX mà ??? Đến giờ học , tụi nó mỗi đứa học 1 giờ khác nhau , học nhìu lớp khác nhau , nhưng mình đọc thì ko hỉu , nhìn biểu tượng ngành học của tụi nó ko hỉu luôn ..hic..hic.
    Mình mún hỏi là làm sao cho tụi nó ở KTX ??? Đi học về sao ko thấy ai làm bài tập ??? mình thấy phần want có hình cuốn vở giống như bản gốc có nghĩa là làm bài tập còn bản này là làm gì ??? sao mình kiếm cuốn vở cho nó làm bài ko dc ?
    Đến giờ học tụi nó đi bộ chứ ko có xe rước , làm mình ko bit61 , cứ cho nó làm cai khác , tại chơi 1 lúc nhìu con sim nên ko để ý hết dc .
    Sao có nhìu ng lạ cứ vào nhà mình chơi hoài ( nhìu ng mình chưa mời đã tự vào , hát hò nhảy nhót như mấy đứa cổ vũ vậy đó )
    Làm ơn chỉ cho mình biết biểu tuong5 nào là học về ngành gì ko ??? Mình cho tụi sim nó học tùm lum , chả biết nó học cái gì luôn .

10. UiiiDzaaa

UiiiDzaaa Youtube Master Race

Ah , cho mình hỏi thêm trong bảng Uni , cái thanh biểu tưởng tuổi của sim có 2 phần ??? mình ko hiểu rõ lắm . chỉ mình nha

11. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

- Nếu bạn muốn ở KTX, bạn chuyển sim đó ra Sim Bin rồi đưa vào các Dorm, miễn phí đó. Bạn cũng có thể dùng từ điển để tra thêm, qua đó sẽ biết về ngành sim đang học.
    - Để làm Assignment (trông khá giống làm bài tập), bạn chọn vào sim đó, mục College/Do Assignment. Sim sẽ tự lấy 1 quyển vở ra và ngồi làm.
    - Còn về chuyện người lạ vào nhà, đó có thể là đội cổ vũ của trường.
    - Khi học ở ĐH, sim sẽ chuyển thành Teen Adult. Thanh độ tuổi sẽ có 4 ô nhỏ, tương ứng với 4 năm. Còn 2 thanh phía dưới là thời gian của mỗi học kì. Hết 1 học kì bạn phải đi thi nên hãy cố học cho giỏi, hiss hiss ::)

12. mewmew

mewmew Donkey Kong

:(( T đang chơi game sims 2 all. Sims của t kinh doanh lots communication rồi. Nhưng tự nhiên 1 thằng khách bị đơ ở ngay lot :(( Làm sao để sims của t ra đuợc mà sinh con bầy h :(( Help me, plzzzzzzzzzzzzzzzz !

13. autumn_wind

autumn_wind Donkey Kong

Trong sims 2 org, nếu con sim của mình muốn Throw Party thì phải làm sao??

14. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Dùng điện thoại gọi ,trong đó có mục throw party (sau 8h sáng) mình chỉ nhớ là trong sims 2 original có tiệc sinh nhật,đám cưới,kỉ niệm ngày cưới thì phải:D

15. Cuongvndn1

Cuongvndn1 Mr & Ms Pac-Man

Thỉnh thoảng Sim cũng hay có lỗi tương tự như vậy, các con sim hay bị kẹt lại. Bạn thử dùng cheat Moveobjects on rồi bật qua chế độ Buy mode, xem nhân vật sim đó như một món đồ dùng và di chuyển con Sim đó đi chỗ khác để không mắc kẹt nữa!

16. girlovely

girlovely Donkey Kong

ngoài modthesims còn web nào cho down free objects, clothes, ect mà ko mất công sign in hok vậy mấy bạn?

17. Tehmango

Tehmango .:♫♥

18. Ryn

Ryn Youtube Master Race

Mấy anh ơi :(( Sao e cài the sims 2 , lúc chơi bấm tổ hợp phím Ctrl + shift + C thì nó k hiện ra gì hết là sao :(( Help :((

19. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Có thể do 1 số chương trình đã ngăn tổ hợp phím này như ICQ chẳng hạn. Bạn thử tắt hết các chương trình khác khi chơi xem. Đây cũng là glitch hay xảy ra. Bạn cài thêm patch xem có khắc phục được phần nào tình trạng này. Còn nếu vẫn ko được thì bạn hãy tải tạm chương trình SeeThem2.

20. Ryn

Ryn Youtube Master Race

Mình tắt hết rồi đó chứ :( Nhưng nó vẫn như thế :(( Mà chương trình seethem2 là gì vậy ạ ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.