Thảo luận thắc mắc The Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 14/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. AzuriVN

AzuriVN (a.k.a. Akira™) Moderator

Rủ Sim đó join game rùi mình thắng là đc ^,^.

2. anhphuong208

anhphuong208 Donkey Kong

cho hỏi mấy hôm trước mik dơn objects về cho SIm của mik vẫn chơi đc bình thg, và mik chia các thư mục con trong mục Download để dễ quản lý, mà hôm nay mik down thêm 1 số objects về thì vào Sim chơi k đc...nó hiện lên cái bảng thế này: THE APPLICATION HAS CRASHED.THE APPLICATION WILL NƠ TERMINATE. mong các bạn chỉ dùm mik gấp gấp nha...thax!

3. minh2241990

minh2241990 T.E.T.Я.I.S

CHo tớ hỏi cái, tớ lỡ dúng cheat mà chỉ cần kéo thanh năng lượng là nó tăng lên đó, giờ mún bỏ thì làm sao? Chơi kiểu này chán quá =((.

4. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Trong số obj đợt sau bạn down bị mâu thuẫn với obj đợt đầu hay trong game rùi,tốt nhất là bạn del hết obj sau^^

Bạn gõ lại cheat đó thay true bằng false
    boolProp testingCheatsEnabled false

5. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Có thể do bạn chưa có OFB. Vậy bạn xóa tường bằng cách chọn công cụ xây tường, sau đó giữ thêm phím Ctrl. Biểu tượng con chuột sẽ thay đổi, và khi bạn kéo theo tường thì tường sẽ bị mất đi.
    Đó là chủ câu lạc bộ âm nhạc đó bạn. Bà cho sim bạn thẻ thành viên để đến CLB (gọi taxi, đi bộ hoặc lái xe đến đó - sẽ có thêm điểm đến mới là Hobbies). Tại đây bạn có thể gặp gỡ nhiều sim đam mê âm nhạc nữa và cùng giao lưu.
    Ko có cách nào bạn à, ngoài việc chuyển sang Neighborhood khác. Hoặc bạn nhờ em bạn đuổi sim bạn về mỗi khi sim đến mua hàng.

6. anhphuong208

anhphuong208 Donkey Kong

eo`, chết tớ...thế tớ làm sao bik nó khắc với cái nào..tớ cũng chẳng nhớ đợt objects sau cùng là cái nào cả vì tớ chia nhìu thư mục con để dễ quản lý...chết thật!

7. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn thử mở nhiều cửa sổ của các thư mục con, sau đó chỉnh chế độ View (trên thanh Taskbar trên cùng) thành Arrange Icon By - Modified, sau đó xem file nào có ngày gần ngày hôm nay nhất thì xóa đi. Hoặc bạn có thể quản lí qua History của trình duyệt bạn dùng.

8. topazholly

topazholly Youtube Master Race

Help!!!!....... :( Tớ đang có vấn đề khẩn thiết xin ai biết giải đáp giùm tớ.

Tớ cài Sims 2 bao gồm Nightlife, Business, Seasons chơi đc 1 thời gian khá lâu rồi. Mấy tuần trc' thấy thích Bon Voyage nên cài tiếp, rồi tiếp tục chơi như bình thường, chẳng có vấn đề gì hết. Sau đó mới hôm trước, cài tiếp University, xong (chưa shut down máy) chơi tiếp được 1 quãng nữa.
    Đang chơi thì máy bị 1 vấn đề gì đó, shut down đột ngột (máy shut down chứ ko phải game bị crash nhé). Đến lúc tớ khởi động lại máy và bật Sims lên, tất cả các thứ tớ đã chơi từ đầu mất sạch sành sanh :o Các neighborhoods trở về nguyên trạng như lúc vừa cài :o
    Quái lạ là mở folder EAGames/The Sims 2 ra thấy có vẻ vẫn y như cũ, các thứ trong folder Downloads còn nguyên, các objects down được vẫn còn trong game, thậm chí tớ vào 1 khu University, thấy 1 ngôi nhà tớ đã xây cho con Sims của tớ ở còn y nguyên đấy, trong folder Storytelling vẫn thấy ảnh tớ chụp của những Sims tớ đã chơi, nhưng toàn bộ khu Blossom Hills như bị reset về từ đầu :o (tớ chỉ chơi Blossom Hills), nhà cửa và các Sims mình dày công chơi mất sạch. Thế là saoooooooo :( Tớ thề là suốt từ khi chơi Sims 2 mấy năm trước đến giờ chưa gặp trường hợp cài 1 expansion mà tự dưng các thứ biến mất sạch thế này :((, cài thêm thì các thứ vẫn phải còn nguyên, chỉ thêm nội dung của bản Expansion thôi chứ??

Mà ngay trc' khi máy bị shut down, tớ chỉ nghĩ ra đc 1 thứ có thể ảnh hưởng, là tớ vừa down cái Checkbook (object để Sims gửi tiền cho Sim khác í) và cho vào folder Downloads... Nhưng chắc đấy cũng ko phải lí do, vì tớ vừa thử dùng cái đấy xong, vẫn bình thường :-??

Có ai biết thế là sao ko, và có cách gì lấy lại những cái bị mất ko :( Desperate for help hereeeeeeee :( Cám ơn trước!!

9. anhphuong208

anhphuong208 Donkey Kong

Cho tớ hỏi dơn con sim về thì lưu ở đâu để nó hiển thị trong gâme và có 1 số kỉu tóc, quần áo, vật dụng tớ down về mà cái có cái k zị..hic hic..cái thì có trong game cái thì k

10. michiminchu

michiminchu Dragon Quest Lão Làng GVN

tất cả các thứ bạn dơn về đều phải bỏ vô mục My Document/EA Games/The sims 2/Downloads
    còn tóc tai quần áo nếu trong game ko hiện vì bạn down thiếu MESH.Mỗi khi down tóc với quần áo bạn nên chú ý down luôn phần MESH cho nó

11. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Well well.. let me see.. kinda complicated

Vấn đề bạn gặp phải là mất dữ liệu của Blossom Hills. Dữ liệu trong game phân ra thành từng mục, BH ở 1 mục, còn Uni của BH ở mục khác. Ban đầu bạn vào BH, sau đó vào tiếp Uni của BH. Lúc này dữ liệu về BH đang hoạt động, được để vào trạng thái "sleep" để cho máy chạy mượt khi bạn đang ở Uni (chứ chưa tắt). Và khi bạn xây 1 căn nhà ở Uni của BH, chắc chắn bạn phải save lại đúng ko. Sau đó bạn thoát Uni ra rồi về BH. Lúc này dữ liệu về Uni đã được save lại (tại folder riêng) và tắt đi còn BH vẫn hoạt động. Nếu bạn thoát khỏi BH lúc đó thì dữ liệu sẽ được lưu lại, nhưng do bạn đang chơi thì bị shut down nên bị lỗi (có thể là critical error nên mới mất hết).

Uni giống như 1 chương trình con chạy trên chương trình chính (nên dù có mở hay tắt con thì chính vẫn chạy), nhưng nó có "nhà" riêng nên ko bị hỏng dữ liệu nếu chính bị hỏng.

Còn về mục Downloads, đây chỉ là nơi máy "lướt qua" để lấy thông tin có sẵn nên ko bị mất đi (nhưng mình ko biết có bị lỗi ko đây). Còn Screenshot thì chụp ảnh nào là máy lưu vào luôn rồi xóa luôn lệnh dẫn (access) đến file ảnh đó nên ko bị làm sao.

Và bạn cũng nên chú ý đến các mod gây xung đột (xem Custom Content - ở vài trang trước có hướng dẫn đó bạn). Mình cũng đã bị 1 trường hợp: tải 1 mod về (có cảnh báo nhưng mình ko quan tâm do "mod nào chẳng override content"), chơi bình thường, nhưng sau đó thoát Neighborhood ra, hôm sau vào lại thì mất hết. Mình quyết tâm xây lại 1 phần rồi lại thoát ra. Hôm sau vào lại trở về ban đầu. Từ đó mới biết là do mod gây xung đột. Lí do xung đột có thể do mod này "ghét" mod khác hoặc "ghét" bản mở rộng nào đó (có thể là Uni chẳng hạn).

12. topazholly

Uhm, tớ đã đi nghiên cứu 1 hồi và ra nguyên nhân cũng có thể là lẽ ra EP cuối nên cài cuối cùng, nhưng chẳng ở đâu nói rõ nếu không làm thế thì sẽ bị sao cả? Với cả từ xưa đến giờ tớ vẫn hay cài linh tinh không để ý đến cái này lắm.

Mod thì được rồi, tớ sẽ thử vào chơi xong thoát ra xem có đúng là tại cái Checkbook ý ko. Nhưng mà, có ai biết liệu có cách nào lấy lại tất cả nội dung bị mất ko nhỉ?

Cám ơn!!

13. Lyn

Lyn Mr & Ms Pac-Man

Sao game mình cứ bị cái lỗi này hoài. ::( Sáng hôm wa vào chơi bt, đến chiều khi vào lại, lúc ở neighbourhood thì nó chớp tắt liên hồi, tòan màu xám với trắng. Rồi từ đó về sau, vào lại nhiều lần cũng bị như vậy. Máy mình bị gì vậy? Chẳng lẽ gỡ ra cài lại hoài sao? Đây ko fải lần đầu tiên bị vậy =((

14. zhangspievolgen

zhangspievolgen Youtube Master Race

về chuyện EP cuối nên cài cuối cùng thì mình ko biết có cần phải vậy ko, nhưng mà mình cài lung tung lộn xộn, ban đầu chỉ cài bản Original + Seasons + Pets + Mansion and Gardening Stuff rồi sau đó mới thêm từ từ các bản EP/Stuff (không theo thứ tự) mà thấy chạy vẫn ổn.

Nghĩ lại thấy thật là kinh khủng vì down cho con em mà cuối cùng mình lại chơi nhiều hơn cả nó :))

15. thaopro97

thaopro97 Youtube Master Race

Mấy anh chị ơi bữa em có cài The Sims 2 + Nightlife + University + Open For Business em đã chép crack rồi bây giờ muốn cài thêm bản nâng cấp nữa thì phải làm sao ạ?

16. topazholly

Hic, giờ thì tớ khá là chắc lí do của tớ là tại cài EP cuối trước University sau rồi đấy, nên tớ khuyên tốt nhất đừng nên làm thế cho bảo đảm 8-}. Nghĩa là lộn xộn không sao, cứ EP cuối cài cuối cùng. Vì tớ vừa dùng RegistryBooster để fix registry errors xong, thế là giờ không vào đc game = Bon Voyage nữa, nó toàn báo là This has been uninstalled or improperly installed, please reinstall 8-}. Thế là phải cài lại Bon Voyage mới chơi được, cũng có nghĩa là những gì mình đã chơi bị mất rồi :-h, chắc chẳng recover được nữa =((

Ôi cái gia đình hơn 1 triệu Simoleons không cheat của mình =((

17. anhphuong208

anhphuong208 Donkey Kong

hix, mỗi lần down là tớ down lun cả mesh mà....mik down mấy lần rùi ấy...down cả mesh nữa mà tóc và quần áo vẫn k hiện trong game...ak mọi ng` cho mik hỏi là nếu down các kiểu nhà mà mọi ng` up trên đây về thì có cần cài thêm bản mở rộng nào nữa k zậy??? sao mà tớ down về rồi mà k thấy trong game mà vào chọn nhà trong game thì nó đứng máy lun....chơi thì đc mà chọn nhà là đứng máy! mik k hiểu..hix

18. zhangspievolgen

zhangspievolgen Youtube Master Race

@topazholly: 1tr lận à 8-|... không bao gồm bất động sản hả? :(
    tui mới được 300k & 3 cái vacation homes ở 3 khu vacation :|

19. topazholly

Không, nhà đấy tổng số tài sản là hơn 1tr, ko bao gồm gì khác. Ban đầu 2 con bố mẹ nuôi riêng, kiếm tiền đã đời mỗi con tầm 500k thì cưới nhau, cưới rồi thì chỉ tập trung nuôi con cho con nó xuất sắc thôi :D 1tr thì đi làm gì nữa cho mệt :)).
    Đùa nhưng mà đằng nào cũng mất rồi =((. Đùa đang thích đứa con nhà đấy dã man, bố mẹ thì mình tạo ko nói làm gì, đẻ con ra xinh không chịu được, học ĐH xong về đang chuẩn bị cưới chồng thì mất =((

anhphuong208: Nhà down thường có yêu cầu phải có những EP gì đấy :-?, down từ các trang như modthesims2 nó luôn có phần đấy cho mình xem mà. Những cái không install được bình thường vì thiếu bản EP, tớ hay cài bằng Q-Express Installer, vào game thì những nhà đấy hoặc là dùng được chỉ thiếu 1 số đồ đạc thuộc về EP mình thiếu, hoặc là vào là crash luôn :)). Nếu crash thì chỉ có delete đi thôi.

20. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Lưu ý các bạn mới vào nên đọc kĩ nội qui của box và tránh chat ở đây nhé. Có topic H8 là nơi để mọi người thư giãn đó.

Đến chiều bạn có cài thêm mod nào vào game ko vậy?? Và bạn chú ý đến các chương trình chạy khi đang chơi, virus hay update driver của VGA..

Bạn cứ cài thêm các bản mở rộng, sau đó xem bản đó có mới hơn các bản mà bạn có ko, nếu mới hơn thì bạn crack rồi chạy file chạy của bản đó để chơi. Về thống kê các bản mở rộng (số lượng, ngày ra mắt..) thì bạn xem lại vài trang trước sẽ thấy.
    Bạn xem khi cho vào thì bạn đã bật Custom Content lên chưa. Bạn xem lại vài trang trước hoặc dùng chức năng "Tìm kiếm trong diễn đàn" ở Thanh công cụ để biết cách bật CC.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.