Thảo luận thắc mắc The Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 14/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn thử xem card màn hình của bạn như thế nào xem. Bạn vào Start, chọn Run, gõ dxdiag (nếu máy có hỏi gì thì chọn No), đợi bảng hiện ra rồi chọn thanh Display trên cùng. Và bạn nên tắt hết các chương trình khác khi đang chơi (kể cả Antivirus..)
    Đó là do phần tóc đó xung đột với game đó bạn, bạn thử xem có update ko chứ đừng cho vào máy.
    Thực ra chuyện này ko nên gọi là noob vì cũng có nhiều người ko biết (dù dùng máy đã mấy năm).
    Bạn vào My Comp, nhấp phải vào ổ bất kì, chọn Properties, chọn thanh Tools rồi chọn mục Defragment Now. Sẽ có 1 bảng hiện ra. Bạn chọn Analyze từng ổ (tốt nhất là bắt đầu với ổ cài game). Nếu ổ bạn là dạng FAT32 thì sẽ phải đợi khá lâu (nếu nhiều dữ liệu). Sau đó sẽ có 1 biểu đồ màu hiện ra, màu đỏ nhiều là cần Defrag (máy sẽ khuyên bạn có hay ko nên defrag ngay). Và để Defrag thì ổ cứng bạn nên trống ít nhất 15% và ko để tình trạng tắt máy đột ngột xảy ra (như mất điện chẳng hạn).
    Còn CheckDisk cũng làm như trên (thay vì chọn Defrag Now thì chọn Check Now). 1 bảng hiện ra thì bạn chọn Start.
    Với chỗ trống nhỏ hơn 2GB ở máy bạn thì cũng ko sao (máy mình chỉ còn trống khoảng 1GB). Nhưng nếu RAM bạn thấp thì sẽ xảy ra tình trạng máy dùng 1 phần ổ cứng để làm cache. Nếu như quá tải thì dễ bị shutdown đột ngột.

2. anhphuong208

anhphuong208 Donkey Kong

Mik down cái fraps về để chụp hình sim oy` mà sử dụng nó sao zậy mấy bạn

3. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Khi cài xong FRAPS, sẽ có 1 bảng hiện ra:
    - Bạn chọn vào thanh Screenshot như trên hình, bấm Change để thay đổi đường dẫn ảnh sau khi chụp (gọi là nơi chứa ảnh đó).
    - Ở ô Screen Capture có chữ F10, đó là nút chụp hình. Theo mình bạn nên chuyển sang F12 (bấm vào ô đó rồi bấm phím F12 để thay thế). Vì trong TS2, phím F10 là phím tắt các thanh công cụ.
    + Hướng dẫn bạn cách chụp: sau khi sắp xếp sim theo ý muốn, dừng cảnh đúng lúc (Pause), bạn nhớ chuyển về Live Mode (F1) để chụp hình (tránh Buy hay Build Mode - F2 hay F3 vì sẽ hiện ô, rất xấu). Bạn bấm F10 để ẩn hết các thanh công cụ đi hoặc bấm Tab để vào camera tự do, chụp ảnh ở nhiều góc độ đẹp. Chọn được cảnh ưng ý thì bạn bấm F12 để chụp.
    - Bên phải cùng có 4 lựa chọn, nhưng nếu bạn dùng bản thử nghiệm thì chỉ chọn được 1 đuôi ảnh là .BMP. Theo mình để đuôi như vậy cũng ko sao, sau này chuyển đuôi khác được.
    - Nếu bạn chỉ muốn chụp ảnh thì 2 ô tick dưới ko quan trọng (1 ô là để hiện FPS khi chụp, 1 ô dành cho chụp tự động sau 1 khoảng thời gian).

4. lequochuy_tv123

lequochuy_tv123 T.E.T.Я.I.S

Anh litte ơi , em nhớ có 1 trang chuyên down donate của các trang như : 4simseverfantasy , aroungthesims2,xmsims , mà trang đó tên gì em quên rồi .

5. niindark

niindark Youtube Master Race

Mọi người giúp em tí với ạh!
    Em cài The Sím 2 vào máy,sau đó em cài bản NighLife,rồi em cài bản Pets,rồi bản University.
    Nhưng sao cài xong,chơi được rồi,lúc vô chơi game thì em chơi bằng bản University em cài cuối cùng,trong bản đó sao không thấy được 2 bản NighLife và bản Pets vậy ạh?
    ....
    Chẳng lẽ muốn chơi cái nào phải thoát ra ,vô cái đó chơi àh?
    Anh em nào bik chỉ em với nha!
    Cám ơn rất nhiều ạh!

6. patapon

patapon Mr & Ms Pac-Man

Ai giúp em chữa cái lỗi load sims với
    Detail này:
    Đầu tiên em ấn vô bỉu tượng sims 2-->video quảng cáo-->load-->gần hết,còn đúng 1 nấc branching family tree gì gì nữa ý-->đơ:|restart lại mấy vẫn thế
    *Mấy hum trc em chơi vẫn như bt:|:|

7. sai_fujiwara

sai_fujiwara Youtube Master Race

có ai cho hỏi là tại sao cài sims 2 vào vista nó báo lỗi không chơi được không :|

8. AzuriVN

AzuriVN (a.k.a. Akira™) Moderator

Khi bạn cài TS2 với mấy bản mở rộng thì bản mở rộng bạn cài cuối cùng phải là bản mới nhất trong số những bản đó, vd Uni->NL->Pets, hoặc NL->Uni->Pets.

9. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn mango có giải thích đó:
    http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=10590390&postcount=2936
    Bạn vào các topic như Tổng hợp website download, tải objects.. có nhiều lắm.
    Từ hôm đó đến giờ bạn có cài thêm gì vào máy ko, như chương trình Antivirus hay mod chẳng hạn. Và bạn xem ổ của bạn có vấn đề ko nữa, kẻo có virus hoặc bị fragment (bạn đọc cách Check Disk và Defrag ở mấy bài post trước của mình).
    - Đầu tiên bạn chạy TS2 (trên HĐH Vista), bị hiện ra lỗi sau:
    - Bạn chọn ô Check for solution online, và sẽ có thông báo bạn nên update ở trang chủ của TS2.
    - Bây giờ bạn vào trang http://thesims2.ea.com/update/
    - Tuy ko có patch nào ghi là cho Vista nhưng bạn cứ chọn. Nếu bạn chỉ có bản gốc (bản đầu tiên) thì bạn chọn tải về 1 trong 2 patch (cho CD hoặc DVD). Còn nếu có bản mở rộng thì bạn chọn Patch tương ứng.

Vậy là bạn có thể chơi TS2 được rồi đó. Nếu ko chơi được thì bạn bảo mình nhé. Mà sau khi patch, nếu bạn dùng bản lậu thì phải tìm crack phù hợp với patch đó (gamecopyworld.com). Còn có cách chỉnh box-art của TS2 cho Vista nhưng chắc ko cần cho lắm (chỉ để làm đẹp)

10. duyanh1904

duyanh1904 Guest

em coppy sim 2 ở nhà thằng bạn em nhưng về không biết làm sao để chay no không co file để chạy

11. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

12. sai_fujiwara

cho mình hỏi thêm là mua mp3 player và handheld ở đâu, tìm mãi không thấy, mình đang xài bản uni

13. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Gọi taxi đi đến cửa hàng sau đó đến cái máy bán hàng màu xanh da trời rồi chọn mua ^^

14. Tenjou

Tenjou Legend of Zelda

Pirate site thì mạnh nhất là trang này ^^
    http://paysites.mustbedestroyed.org/booty/

15. babi cat

babi cat Mr & Ms Pac-Man

Hiện mình có down về máy vài căn nhà, nhưng bây giờ mình muốn xóa bớt cho nhẹ máy. Nhưng vấn đề là khi vào thư mục download mình chẳng biết file nào với file nào để mình xóa nữa. Vì mình muốn xóa đúng căn nhà mà mình cần xóa thôi. Có bạn nào biết chỉ dùm mình với. ::(::(::(

16. Tehmango

Vào trong game vào house bin,cho mấy cái nhà vào thùng rác :)

17. babi cat

babi cat Mr & Ms Pac-Man

Cám ơn the mango nhé. Mình mình chưa đủ 50 bài nên ko rep cho bạn được :x:x

18. babi cat

babi cat Mr & Ms Pac-Man

Các bạn ơi, mình nghe nói khi vào game chơi có thể kéo skill thoải mái. Nhưng kéo bằng cách vậy?

19. Tehmango

Dùng cheat này
    boolProp testingCheatsEnabled true
    Sau đó ctrl+click và kéo thanh skill nào bạn thik ^^
    Có thể dùng simPE để chỉnh nhưng cheat thì nhanh hơn

20. sai_fujiwara

đang ở pleasant view, nhiều pub place lắm, chả biết cái nào, rồi chỗ nào nào nữa, sao mà rối mù hà :(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.