Thảo luận thắc mắc The Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 14/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nhoxcuibap

nhoxcuibap The Warrior of Light

mọi người ơi có cheat hay mod gì làm cho mình vô trường tư liền hok, npc hiệu trưởng mình bị jì mà cứ mỗi lần mới đến là nó tự đi về làm sim mình bị trừ điểm hoài lun:(

cái package intsall clean nó có thể intsall cùng lúc nhìu flie được hok

2. Crystalsims

Crystalsims Legend of Zelda

Hic, seo mà mình down 3 cái nhà về, giải nén vô Downloads, install = The Sims 2 Cleaner Installer mà nó ko hiện ra trong game, chỉ có đồ vật là hiện ra thui

3. thanhlinhhue

thanhlinhhue Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi với.
    1.Muốn làm nhà hàng thì mua cái bếp hay mua cái tủ lạnh. Và mua về rồi thì gắn giá cho nó hay phải làm gì, mọi người hướng dẫn kỹ cho mình một chút. Mình ko hiểu cái OB này Thank :D
    2. Giờ mình có the sims pets, the sims open bussiness, season. Giờ nên mua thêm bản nào nữa là hợp lý hả bạn
    3. Bạn bày cho mình một vài trang Download mod nhé. Cái trang mod the sim nó đòi đăng ký mà mình chẳng biết đăng ký thế nào. Ai có lòng tốt cho mình cái acc đi :D

4. Crystalsims

Bon Voyage, có khá nhìu cái hay, mà bạn chưa mua Nightlife seo??? Mình khuyên bạn nên mua để có xe hơi xài^^
    Nhà hàng thì mua cái bếp dài dài màu trắng í, ko cần tủ lạnh chỉ cần cái bếp đó là ông đầu bếp tự bik làm, gắn giá lên đồ vật thì thành cửa hàng bán bếp gas àh=))

5. thanhlinhhue

=)). Ừ. Mình ko biết cái đó. Cứ tưởng gắn giá lên đồ vật. Định mở tiệm net. Mua cả chục bộ máy tính. Khách tới khiêng hết đi. Chẳng hiểu vì sao. Đã thế còn không có máy tính tiền nữa chứ. =))
    Thế mình làm cái bếp là tự nó tính tiền hả bạn :D
    Có nên mua Uni và Apartment ko bạn. :-/

6. DRAGONDIAMOND

DRAGONDIAMOND Mario & Luigi

Bị vậy là sao vậy mấy bồ

Tớ cài mấy cái bản sims nó báo Plese Insert Disk 1 and click OK....là thiếu crack hả mấy bạn
    Mua UNi cũng được :D nói chung cài hết đi :))

7. anhphuong208

anhphuong208 Donkey Kong

Rap ui cái link Rap cho để loại bỏ khung pause bị hư rùi, k vào đc

8. L E X

L E X Youtube Master Race

- Muốn làm nhà hàng thì phải mua cái bếp chứ bạn :)
    - Nên lấy thêm nightlife ;;) Thực ra thì pets mình cũng định xài đấy nhưng mà down về cài hem đc =(( Nên giờ xài có OFB + NightLife + Seasons + Teen Style + Family Fun +Holiday :D
    - Muốn đăng kí phải có code trên đĩa có bản quyền ;)) Mình còn chưa sờ vào cái đĩa đó nữa là =))

9. s.h.e123

s.h.e123 Donkey Kong

Ủa? Cho mình hỏi là có cách nào để con chó sói cắn mình để thành ng` sói hok? Hoặc là có thuốc hay cheat nào hok? :(:(

Con mình mún gặp mà là ma của bạn thân nó ( bạn thân nó sống chung nhà lun) bạn nó chết mà còn cái mộ mà mình ko thấy có ma!! Nó cứ đòi xem mà quài mà hok dc!!!

p/s: cho mình hỏi ngoài lề cái bạn DRAGONDIAMOND học trường Lữ Gia quận 11 à ;;);;)

10. thanhlinhhue

Quác. Các bạn ơi. Giúp mình với. Mình vừa download xong bản Family Fun Stuff. Thế mà cài xong ngon lành. Sử dụng cái trình Có cái đầu sọ của bản OBF. Thế mà vào chơi nó bị crash văng cái bụp ra
    Cấu hình máy mình là
    ram 1 g, pen 4 2.4 Ghz VGA GF2 MX 400
    Mọi người giúp mình với. Giờ thì vào chơi ko được nữa rồi :((

11. Crystalsims

Uni thì dc cái có nhìu đồ mới hay hay như máy tập TD, trống, gi-ta nhưng cách con sim học thì chán phèo, ko thấy nó vào lớp dc, thất vọng-.-''
    Apartment life mình có nhưng ko cài vì thếy nó cũng bình thường, ở chung cư gì đâu bé tí tẹo đạ thế hàng xóm cứ 12h đêm là một con vịt... ầm ĩ nên con sim cứ chạy sang mắng vốn, nhưng dc cái nó có vụ phù thủy, nhưng vì chơi Makin'Magic chán ùi nên giờ thấy bình thường ^^
    Nhà hàng ko cần mua cái máy tính tiền^^

12. thanhlinhhue

Hờ hờ. Mình mới chơi The Sims được vài bữa nên mong các bạn thông cảm cho nếu như mình có hỏi nhiều quá :D
    Cho mình hỏi làm sao để nhận nuôi một con thú hoang vậy. ( Thấy con chồn với con chim cánh cụt dễ thương quá. Nhưng không biết làm sao để nuôi được hết :( )
    P/s: Câu trên của mình sao chưa ai trả lời vậy :((

13. Crystalsims

please!!!!!!!!!!!!!!!!!!:D:D:D:D

14. love_thesims

love_thesims Youtube Master Race

mình mới cài bản pets , open business , mình định cài thêm mấy bản suff holiday , family teen , gì đó v...v..., mà mỗi khi cài vô rồi , crack luôn rồi @@" , rồi...ko vô chơi the sims đc luôn ~_~ nó hiện ra bảng chữ ghi "please insert the sims pets disc and select OK to retry" làm phải xóa hết cài lại mấy bản mở rộng >_<

15. achicara1

achicara1 Mr & Ms Pac-Man

Làm thế nào để lên cấp 4 trong công việc vậy bạn,mình đi làm hoài được có cấp 3 ah.

16. iuSims2

iuSims2 Dragon Quest

lag (mod xóa hộ) :D

17. achicara1

achicara1 Mr & Ms Pac-Man

Mấy tên nhân viên của mình lâu lâu đòi nghỉ ngơi để đi tiểu,ngồi chơi,làm thế nào cho tụi nó đi tiểu vậy?

18. slientkid

slientkid Thành viên cấp 69

Vì nó yêu cầu công việc cần phải có bạn + điểm kĩ năng (skill)

Bạn check xem đã kết bạn đủ theo nó yêu cầu + skill tăng đủ chưa là đc

19. yuki_jung

yuki_jung Youtube Master Race

mọi ng cho tớ hỏi có thể để sim sinh con rồi nuôi tới lớn k '__' mất bao lâu thì tụi nhỏ nó lớn lên

20. iuSims2

iuSims2 Dragon Quest

Sim bố mẹ ko nuôi thì ai nuôi ==! Có cái thanh độ tuổi khi nào nó đầy thì sim lớn...

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.