Thảo luận thắc mắc The Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 14/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thanhtungtnt

thanhtungtnt You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Lúc mới cưới vợ tui nhấn lộn thế là kéo cả bà chị của vợ qua ở cùng (tức là điều khiển 3 sims). Giờ có cách nào đuổi cổ bà ấy về nhà cũ không ?

À, có câu hỏi nữa là máy mình cứ hay bị giựt giựt lúc trời đổi từ sáng sang tối ấy. Mặc dù máy mình cũng thuộc loại vượt xa cấu hình tối thiểu của The Sims 2 (RAM 1,5GB VGA 256MB HD 8600GT). Khong biết có cách giải quyết gì không ?

2. iuSims2

iuSims2 Dragon Quest

click vào máy tính hoặc phone -> Move out , cấu hình tối thiểu ko có nghĩa là ko bị giựt bạn àh ;))

3. diva1999

diva1999 Donkey Kong

giờ bạn click vào con chị dùng máy tình chọn find out place ra negaborhood chọn con chị vào nhà cũ là xong

4. Mjku.s2

Mjku.s2 Youtube Master Race

Cho mình hỏi một tí. Mình định cài bản University, nhg mà sau khi giải nén thì nó hiện ra 4 file này

Mình không biết phải mount file nào đầu tiên để bắt đầu cài bản University cả :( các bạn giúp mình với :(

5. diva1999

diva1999 Donkey Kong

file mds mà bạn dùng deamontools làm nó bít file nào để muont liền à :D

6. Mjku.s2

À, quên mất ko nói đây là phần giải nén của CD1 :D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    hihi cảm ơn nhé. Mình cài đc rồi.

7. autumn_wind

autumn_wind Donkey Kong

1. Tại sao khi mình xây cái cầu như trong hướng dẫn trước đây ( Link: http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=564713) thì lúc mình dùng terrain để làm phẳng lại mặt đất thì cái tầng phía trên cũng phẳng theo chứ ko cong như trong hình chủ topic đã làm??? Thử cả chục lần rồi mà cũng ko đc T_T!!!
    2. Cái lan can cho cây cầu kím ở đâu vậy?????
    3. Muốn nhập cheat: boolProp constrainFloorElevation false thì mình nhấn Ctrl+Shitf+C phải ko???

8. diva1999

diva1999 Donkey Kong

1.Bạn phải tắt cheats trước đã rùi mới làm phẳng lại
    2.?
    3.ừh đúng gùi

9. MarineLord

MarineLord Mr & Ms Pac-Man

Tớ mua đĩa TS 2 ở ngoài hàng , về cài xong , crack và vào game đc rồi , đang xem Tutorial thì đến đoạn Tutorial phần Build thì không tài nào xây tường được . :(
    Phải làm sao giờ mấy bạn ? hay là file cài mình bị hư
    hổng lẽ giờ bỏ 4 cái CD mới mua :((

10. diva1999

diva1999 Donkey Kong

download crack trong gamecopyworld tìm file crack về crack của bạn ko cho xây tường(ko giỏi giải thích nhưng qua downtown để bít thim chi tiết)

11. iuSims2

iuSims2 Dragon Quest

cài thêm 1 bản mở rộng nữa đi bạn, hình như game hư ==!

12. Meenie

Meenie Youtube Master Race

tình hình là mình cài dvd full exp, mà trong đó lại thiếu bản apartment life nên mih` cài riêng = CD của apartment.

Cài xong xuôi hết, crack lun mà khi khởi động nó báo "Wrong disc inserted.Please insert the original "The Sims™ 2 Apartment Life Expansion Pack" CD/DVD" mặc dù đang chạy đĩa đó.

Còn chạy = TS2.exe thì báo "Failed to enumerate any DirectX9 compatible graphics adapters in thí sýtem! Please make sure you have a DirectX9 compatible graphics adapter and have íntalled the latest manufacturer provided driver. The application will now terminate..."

Có ai giúp dùm hok, bi h fai~ làm sao???

13. autumn_wind

autumn_wind Donkey Kong

Tắt cheat là false hay true hả bạn??

14. lock.kira

lock.kira Donkey Kong

Lúc bạn đánh cheat là false thì tắt chuyển sang true, và ngược lại.

15. Hajktom

Hajktom C O N T R A

Bản The Sims™ 2 Apartment Life Expansion Pack kia của cậu hình nư chưa có crack đâu! Tìm cái crack trong CD copy vào hay lên mạng down 1 cái crack về là đc thôi cậu à!:)
    Chúc vui!

16. Mjku.s2

Thế muốn mount đĩa 2 của bản University thì vào file nào thế? Tớ extract ra đc 4 file vengeance.nfo, vng-s2uk.exe, vng-ts2u2.bin, vng-ts2u2.cue. Trong 4 file này thì vào file nào?

17. anhphuong208

anhphuong208 Donkey Kong

ahhhhhh....ai jup' với. máy nhà mình down lung tung objects, pose box jo` nó crack từa lưa k bít đường nào mà sửa hết :((:((:((:((:((:((:((:(( làm sao làm truyện típ đc đây :((:((:((:((:((

18. biks_a4

biks_a4 Youtube Master Race

hix, em down xong TS2 cài được seasons, được pets, đươc vài cái stuff vào dùng được đò down bình thường. Nhưng đến khii cài xong night life lại mất đi mấy cái object của body shop, còn trong build mode với buy mode vẫn được. Đến hôm em cài university thì không những không được hết mà còn mất hết đồ trong buy mode, còn vài cái vớ vẩn trong built mode thì còn. Ai júp em với. Thanks trước :)

19. s.h.e123

s.h.e123 Donkey Kong

Mấy bạn cho mình hỏi là khi mình xài pose để chụp hình, khi để 2 con sim gần nhau thì sao nó cứ bị gì đó, để gần ko dc, phải để trên 1 ô, mà làm vậy thì 2 con sim nó ko có lồng vào nhau? Mình cũng có xài moveobjects on ròi mà vẫn hok dc
    Cho mình hỏi lun là nghề tâm linh là nghề gì? Cho mình xem cái hình hay diễn ta cái biều tượng nghề đó ih!!! Hoặc tên nghề đó trong sims

20. iuSims2

iuSims2 Dragon Quest

bạn move mấy file down trong ngày hôm đó ra rồi bỏ từ từ vào rồi vào game có bị crash ko, ra bỏ tiếp đến khi nào vào game thấy crash thì ra xóa file đó đi (1 lần vào 2-3 file ;)))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.