Thảo luận thắc mắc The Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 14/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. 0rosimaru

0rosimaru T.E.T.Я.I.S

bạn ơi có chương trình nào mà nó giảm đi việc làm đứng máy không bạn , mình đang chơi chuyển qua mua đồ thì nó phải đứng 1 hồi mớicho mình mua được ai biêtgiup1 nghen ,hay có cách nào làm giảm cấu hình để bớt giựt thì chỉ nha thanks :D

2. Shadow_Dragon

Shadow_Dragon Donkey Kong

Không có cách nào đâu bạn. Chỉ có cách là nâng cấu hình máy lên thôi. Cài cái cảd màn hình 1GB vào :">

3. Ada + Leon

Ada + Leon Fire in the hole!

Có phải những series The Sims 2 nặng hơn những bản trước ko nhỉ? Tui chơi PS2 load đĩa hơi bị khựng. Nhưng chơi Resident Evil và Harvest Moon thì load lẹ. :-w

4. Prince_Of_USA

Prince_Of_USA Youtube Master Race

;;)Anh em ơi , em hỏi tí , bản The Sim 2 Open For Business , em cắm đồ và định giá rồi , lúc sau có đứa nó vô mua , mua xong em cho nó xác nhận đồ mà thằng lúc nãy vừa mua , nhưng tiền của em sao chả thấy lên , Anh em ai biết thì chỉ dùm nhé Và tiejn cho hỏi luôn , the sim có mua dc ô tô ko , mà nếu có thì ở bản nào , :D

5. Shadow_Dragon

Shadow_Dragon Donkey Kong

Có chứ. Hình như là ở bản Night Lifeấy. Còn cái trên ko biết! Vì ko cài bãn OFB :'>

6. Prince_Of_USA

HUhu chả biết lấy tiền kiểu gì cả , anh em chỉ với ::(

7. BillGatesBoss

BillGatesBoss Dante, the strongest Demon Slayer ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

sao lại ko đc hả bạn Prince_Of_USA ????? tui chơi bản buôn bán nè không bao giờ bị kiểu đó(nếu đã đặt giá,tức là đồ vật khi đc đặt giá sẽ có màu vàng,còn giá bao nhiêu thì tùy bạn) và nếu có một con sim mua nó thì sẽ có một hình bầu dục hiện lên,nếu dòng xanh trong đó nấp đầy cái lọ hình bầu dục thì nó sẽ mua.

nhưng cũng có một khả năng nữa là nó mua rẻ nhưng đồ bạn làm ra tốn kém hơn tiền bán nên bạn bị âm tiền....

ở bản open for business này có phần kinh doanh oto nhưng bạn phải vào chỗ xây tường và sẽ thấy biểu tượng chiếc oto(chi tiết thế nào thì bạn tự tìm hiểu vì tui không tài nào trỏ được vào biểu tựơng oto)

8. Prince_Of_USA

Cảm ơn ông , tôi cũng thấy cái hình ô tô nhưng ko click vào dc , mà tôi hỏi , nếu bán dc đồ thì tiền tự chui vào túi mình hả , sao tui thấy nó mua xong , tui ra xác nhận , rồi chả thấy gì , mà ông lấy đồ ở đâu bán zậy , ở shop hay ở menu ;;)

9. watzboy1009

watzboy1009 Mr & Ms Pac-Man

mấy bạn ơi...có ai bít down hair + face sims ở đâu ko cho mình xin cái link download lun nha.Hiện tại mình đã setup full expan....mình down hair + face ở modthesim2(down 1 đống bỏ vào download khi vào game chỉ nhận đc mấy cái còn lại tóc cơ bản - mặc dù down lun cái mesh rồi...hix. Có ai bít cách khắc phục chỉ dùm lun nha) cám ơn nhìu nha

10. zugj_kun_1405

zugj_kun_1405 Mr & Ms Pac-Man

Cái này là do cái file bạn down trên mts2 bị lỗi. Máy tui cũng hay bị thế, nhưng có một số trường hợp tóc hình cơ bản nhưng click vào thì lại ra tóc mới vừa down, bạn vào xmsim.com mà down, tóc với mặt sim ở trang đó mà down về thì 100% đều dùng được, trang mts2 dạo nàt bị sao ý, down toàn hỏng :whew::whew:

11. watzboy1009

vậy bạn ơi...bạn cho mình cái link cụ thể đc ko....mình vào xmsim.com nó ra cái j ko ah...cám ơn bạn nhìu lắm

12. lamfox

lamfox Dragon Quest

13. doxuannghia

doxuannghia T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Làm sao để chạy bộ với con chó ?

14. watzboy1009

bạn ơi cho mình hỏi thêm 1 câu nữa .....window vista premium chơi đc the sim 2 ko? Cám ơn nhìu nha

15. noob_4ver

noob_4ver Youtube Master Race

sao muh minh choi sim season xong choi nguoc lai may ban khac nhu nightlife v.v no hem cho load cai season town dzay may ban

16. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

hình như bạn phải thân với con chó đã mới có lệnh "Take 4 a walk". Tui ko hiểu cái ảnh này nghĩa là sao:
    Để có tiền khi bán đồ bạn phải có máy tính tiền trong mục Electronic đó ::)

17. FlowerLee

FlowerLee T.E.T.Я.I.S

Bạn kiếm đâu ra cái ảnh độc thế? hay bạn tự chụp, nhìn hay ghê::)

18. pika_pi1301

pika_pi1301 Youtube Master Race

cho em hỏi dung daemon tool nó chỉ cho tạo 4 cái đĩa ảo mà giờ lỡ bản sims cần thêm 1 cái đĩa ảo nữa thì làm cách nào thêm ổ ảo trong daemon vậy

19. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Nếu vậy thì bạn dùng thêm 1 chương trình giả lập ổ đĩa nữa (ko biết có được ko nhưng mình làm thì được 5 ổ lận).

Trông thế kia mà hay hả bạn :o ?? Con này vừa đi học về thì bị con da đen gài bẫy, thuê 1 thằng lái ẩu định cán chết kìa :-s

20. lamfox

lamfox Dragon Quest

Ớ có trò ám sát à :'> Ở bản nào vậy ;;)

Và làm thế nào để ám sát và bị ám sát :'>

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.