Thảo luận thắc mắc The Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 14/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. AzuriVN

AzuriVN (a.k.a. Akira™) Moderator

Cấu hình tham khảo TS2 nè bạn:
    Máy mình VGA onboard vẫn chơi được bình thường :).

2. Tenjou

Tenjou Legend of Zelda

bump :P

3. haiz2

haiz2 Donkey Kong

thế em phởn trò này được rồi, nhân tiện thanks bác:D

4. dtthanhnha

dtthanhnha Youtube Master Race

Mọi người ơi, sao đồ mình down về trong Sims 2 không xài được nhỉ. Mình đã enable custom content rồi mà khi thoát ra vô lại game nó cứ disable không à. Có phải do máy mình đang chơi có vấn đề không? Hay Sims 2 của mình bị lỗi? Làm cách nào để khắc phục giờ. Mình đã làm theo các hướng dẫn có trong diễn đàn rồi mà vẫn không đc.

5. dtthanhnha

Xin lỗi, dạo này mải chơi quá không vô diễn đàn coi.
    À, mình tải hết lại. Hôm trước mình down free time của Little_Thing cũng bị lỗi như vậy đó. Nó bảo không thể "transfer" gì gì đó một số file ".package" từ "media". Tiếng Anh không rành lắm nên cũng tịt. Down lại ở congtruongit thì thấy ok.
    Mà vẫn chưa có bạn nào trả lời giúp mình cái câu hỏi về việc tổ chức các hoạt động đông người trong sims như biễu diễn thời trang trong bản H&M Fashion stuff. Giúp mình với nha!

6. dtthanhnha

Little_Thing à, sao mình down hết 12 file của Apartment life về mà lúc join lại nó chỉ join có 7 file thôi? Mount file đã join thì không cài đặt đc?

7. tuan189

tuan189 Dragon Quest

sao hôm nọ dow xong cái sims 2 đang giải nén nó bắt phải có pasword gì đó thì nó mới cho giải nén ko biết nên bó tay, công sức dow cả ngày đành để im :((:((:((

8. Kickapoo

Kickapoo Donkey Kong

Bạn down chỗ nào ? Trong box mình chỉ có 1 chỗ đặt link down mà đòi pass . Bạn rà mấy trang gần cuối , có người hướng dẫn ý

9. Tehmango

Tehmango .:♫♥

2 bạn thử down link MU xem sao hoặc pm LT để hỏi rõ :-?
    TS2 chỉ có thể tổ chức tiệc thôi bạn à ,gọi điện và throw party ,còn nếu tăng số ng` tham dự cho đông thì bạn có thể dùng cheat ,còn bản H&M thì chỉ thêm obj cho game chứ ko có biểu diễn thời trang đâu

10. s.h.e123

s.h.e123 Donkey Kong

Mango tìm được cho mình chưa vầy? Đang cần, sắp cuối tuần nên CB xây nhà, giúp nhá :):)

11. tuan189

tuan189 Dragon Quest

rùi đang dow mấy cái link của little_thing tới 24 part nhưng cũng nhanh khoảng 15p/part

12. Tehmango

Mình tìm ra rùi :))
    Nguồn :reflexsims.de

13. s.h.e123

s.h.e123 Donkey Kong

Hix khó hỉu quá, có "phiên bản tiếng việt ko?" ngu dốt anh văn lắm :(:( Mà cũng thanks mango nhiều

14. Tehmango

15. thanhhahoang

thanhhahoang Mr & Ms Pac-Man

tớ hiểu rồi, cảm ơn cậu nhiều lắm:-*:-*:-*:-*:-*
    -à, cho tớ hỏi là tớ thấy trong video có bạn làm cho SIm đám cưới có nhà thờ và cha sứ, làm thế nào có nhà thờ vậy, có phải mình tự xây không, còn cha xứ làm thế nòa để có vậy.
    -Mà tớ thấy trong video còn có cảnh tên trộm bắn vào cô gái làm cô ấy chết, làm sao đc như vậy thế?
    - à,mà có cách nào cho nhiều toodle chơi cùng với nhau không,tớ không thấy có lệnh đấy:D

16. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

- Nhà thờ thì bạn phải xây, còn cha xứ thì bạn cho 1 sim mặc quần áo cha xứ, sau đó cho đứng đó, hoặc cho dùng Politics Job Reward để "tuyên bố", sau đó dùng cheat move object đi, chỉ có sim đứng đó.

Nói chung tất cả đều là dàn dựng bạn à, ko có thật đâu.

- Bắn tên thì là do anim box (object chứa các hành động tự tạo), bạn thử request ở topic về objects TS2. Tuy nhiên ko nên cài nhiều pose box và anim box vì dễ bị lỗi.

- Phải từ Child trở lên mới chơi được với nhau bạn à. Tuy nhiên các Toddler cũng có thể tương tác với nhau (giành bình sữa chẳng hạn).

17. vinhthanthoai

vinhthanthoai Mr & Ms Pac-Man

mình thấy trong sim có người ngoài hành tinh nhưng mình chẳng tạo dc.nó ko có trong create family:(
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    các bạn chỉ cho mình với? :P

18. everet

everet Donkey Kong

bạn zô cái đất rì mà có màu cam acm.tạo đại con sims trai gái rì cũng dc.tới khuya mua kính viễn vọng rùi ngắm,có cái đĩa bay bay wa là nó hút sims rùi vài tiếng sau thả xuống.ko bất kể trai hay gái,có bầu hết,sinh con ngoài hành tinh da xanh !! ;))

19. Tenjou

Tenjou Legend of Zelda

Ở neighborhood screen gõ cheat "boolProp TestingCheatsEnabled true", rồi vào CAS gõ Shift+N, alien skin sẽ được unlock, cùng với quần áo dành cho NPC.
    cách này cũng được nhưng lâu :P chưa nói là nếu ko xài cheat thì khả năng bị alien bắt cóc rồi làm có mang thấp lắm. Ngoài ra nếu ko xài default replacement cho alien bố, con sinh sẽ ra xấu đau xấu đớn >.>

20. benapham

benapham Mr & Ms Pac-Man

mod cho mình xin cheat đặt đồ vật nghiêg đi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.