Thảo luận thắc mắc The Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 14/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. cakiemcia

cakiemcia Donkey Kong

Ah quên mất tiện thể hỏi luôn, mình thấy trong ảnh có mấy bạn có cái nền nhà trong suốt,làm thế nào để cái nền nhà trong suốt như thế vậy

2. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Phần mềm này là cho The sims 3 đó bạn :D
    Phần mềm này để cài đặt obj cho TS3
    Bạn down 3 file này về
    http://www.mediafire.com/?nm5llmzrmen
    http://www.mediafire.com/?inwum2gtjvy
    http://www.mediafire.com/?yzizjwitlim
    Sau đó bỏ vào Downloads trong My Docs /The sims 2 rồi bạn vào game ,bật enable custom content , sau đó bạn vô mục mua gương tìm sẽ có ;))

3. brutal_death

brutal_death Dragon Quest

ai giúp mình với !đi mà =(( ......

4. Tehmango

1.Khi bạn mời nó move in ,có hiện ra cái bảng hỏi bạn là có chuyển mấy ng` kìa ko mà ,nhưng nếu nhà đó có con nít thì nó sẽ tự move đến
    Bạn vào mục sim ,click vào biểu tượng cây gia phả,bạn sẽ bik nó la con,cháu,em hay ng` dưng ;))
    Bạn chỉ có mấy mục đó khi click lên đứa bé vì điểm tình bạn ko đủ nhiều đó

2 .Có thuốc đó bạn à ,bạn vô mục sim ,click lên hình cái hộp ,sẽ có món đó trong đó (life time rewards) nhưng bạn cần đủ điểm mới mua đc
    Để có điểm đó bạn thực hiện mấy cái wants cùa con sim,tránh mấy cái fears
    Ngoài ra cũng có thể lấy point bằng cách thực hiện lifetime wish của sim

3.bạn xây 2 đường để xe nối liền nhau theo đường thẳng ,dài
    Sau đó bạn xây 1 ngôi nhà nhỏ bao quanh đường ở sau là đc ,nhớ lắp thêm cửa cho garage

5. brutal_death

1.nhưng mà cái wants hình như mỗi lúc một khác...mình đang thực hiện chưa hết thì nó đã sang cái khác rồi vậy là sao :-o
    lấy point bằng cách thực hiện lifetime wish của sim nghĩa là sao bạn ?

2.
    chỗ để xe của mình nó bé thế này mà chỉ đủ cái ô tô làm sao mà xây được gì bạn ?

3.mình nghe nói là có nhiều loại ô tô có thể down trên mạng đc có phải ko bạn ?mấy ôtô trong bản nightlife mình chơi ko được đẹp cho lắm

4. ngoài otô ra mình còn có thể down cái j khác ko bạn ? down thì nhét vào đâu

cám ơn bạn nhiều !

6. Tehmango

1.Bạn muốn thực hiện want nào đó mà ko muốn nó đổi ,bạn click chuột phải vào ô đó để khóa nó lại :D
    Mỗi con sim có 1 ước mơ khác nhau ,cái này ,bạn chỉ vào thanh bên cạnh thanh mood (mình nhớ ko rõ lắm) là sẽ thấy nó yêu cầu cái j` :D
    2.Vậy thì bạn chỉ có thể đập cái nhà phía sau và xây lại thui :D
    3.Đúng ùi ,bạn có thể down ở đây
    http://modthesims.info/browse.php?f=432&showType=1&gs=1
    4.Down xong bạn giải nén ra và bỏ vào My Documents /The sims 2 /Downloads
    Bạn cũng có thể down nhìu obj khác
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=261458

7. brutal_death

1.mình down 2 file là
    1929 Lincoln Phaeton Black.package
    Virtual_Jack_MB_ML55AMG.package
    nhưng vào ko thấy j cả ( ko có thư mục download nên mình tự tạo ra)
    có cái gì nó hỏi là disable và enable thì mình chọn enable

2.có cách nào để khoá cả 4 cái want ko mình thử hình như chỉ khoá được từng cái thôi

3.về cách xây nhà ô tô mình nói thế này ko biết đúng ko nhá
    mình xây kín luôn..khi nào đi thì mình phá tường ra vậy có đc ko bạn ;;)

4.bạn chỉ cho mình cái để em bé đi vệ sinh với tắm và ăn được ko? bằng hình ấy mình nhìn chả biết cái nào với cái nào cả

8. leducanh97

leducanh97 Youtube Master Race

Cho mình hỏi là có thể đi sang nhà hàng xóm đc hok vậy , hay là chỉ ở 1 nơi "ngồi xơi nc' " đợi bọn hàng xóm xang nhà mình ;))
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    À , nếu mình cài bản này thì sẽ có cái của bản nài , vd nếu cài bản uni thì sẽ đi đc đại học , nhưng vì uni ra đời trc' OFB nên chẳng lẽ cài OFB cũng đi đh đc à hay là muốn có cái này thì "phải" cài bản này ..... hiz. nếu thế thì tốn dug lượng máy lắm đây

9. Tehmango

1. Bạn xem thử bạn đã đặt tên đúng chưa ,phải là Downloads nhé
    2. Chỉ có thể khóa 1 cái thui bạn :D
    Nếu con sim của bạn đi học ĐH về sẽ đc khóa thêm 2 ô want (nếu mình nhớ ko nhầm)
    3. :D
    Bạn làm vậy cực lắm . Bạn cứ xem cách làm ở đây nè ,mình làm biếng copy hình quá :D
    http://www.modthesims.info/showthread.php?t=90174
    4. Hic,hình ảnh mình ko có đâu vì mình xóa TS2 mất rùi :D
    Bạn click lên tủ lạnh Feed bottle to ... để cho em bé uống sữa
    Nếu bạn thấy xung quanh nó có mùi bốc ra ,bạn click lên nó hay cái bàn thay tả (đồ mua gần cái nôi) và chọn change diaper là đc :D
    1. Trong TS2 không thể đi sang nhà hàng xóm được đâu bạn ,nếu bạn thích thì có thể chơi TS3
    2. Mỗi bản sẽ có 1 chức năng riêng biệt ,nó ko bao gồm bản trc đâu
    Như vậy bạn phải cài đặt thêm cả bản uni thì mới đi học ĐH đc :D

10. bestgamer93

bestgamer93 Youtube Master Race

Ai cho e xin link download các bản The Sim 2 Story (tất cả những bản hiện có luôn nhé) và hướng dẫn rõ giùm e là cách chơi mấy bản đó như thế nào nha! Đa tạ nhiều lắm!!!:D:D:D:D:D

11. AzuriVN

AzuriVN (a.k.a. Akira™) Moderator

12. leducanh97

leducanh97 Youtube Master Race

Cho mình hỏi , Crack là gì , nếu mình ko cài crack thì làm sao :).Và cái này mình vẫn "hơi" thắc mắc , Nếu mình cài exp về , mình chọn chơi sim gốc cũng vào exp , hoặc chọn chính cái phần chơi của exp thì cũng thế :D. Tức là exp "lên đời" cho Sim2RG đúng hok :D. Vậy nếu mình tải OFB trc' thì ko cần Crack UNI (LT) vậy thì vậy nếu mình cài AP THÌ MÌNH HOK CẦN CÀI CRACK CÁC BẢN KIA À , MÀ CÀI CRACK CHO EXP CÓ TÁC DỤNG SAO VẬY ? HAY LÀ CHỈ CẦN CRACK CHO Sim2ORG thôi ?? , vì mình thấy lúc mình váo Sim2ORG thì nó hiện tên của bản exp mà :D , Và kể cả Stuff cũng phải cài crack à , cài thì cài thế nào :D ... Dạo này hỏi nhìu quá , sr mọi ng` nha

13. AzuriVN

Game bạn mua về ko phải là game có bản quyền, nên chúng ta phải bẻ khóa để chơi. Hành động bẻ khóa đó gọi là crack. Ko xài crack thì 1 số game bạn sẽ ko chơi được.

Sau khi bạn cài hết tất cả các phiên bản, bạn crack phiên bản mới nhất trong số các phiên bản bạn đã cài.
    Vd: bạn cài Uni, O4B, Nightlife. Trong 3 bản đó thì bản mới nhất là O4B, bạn chỉ cần chép crack của bản này.

14. brutal_death

1/mình đưa vào nhưng chỉ đc 1 xe..tức là kick vào chỗ ô tô thì chỉ hiển thị 6 xe thôi còn 1 xe nữa mình đưa vào nhưng nó ko hiện bạn ạ

2/mình đang ở trong xe mà xe quay đầu vào trong..đã chỉnh là đi đến địa chỉ này này rồi mà nó cứ đơ như tượng chả nhúc nhích gì..bây giờ thì ko có lựa chọn mà đang ngồi trong xe :(

3/cho mình hỏi sao cái lễ cưới nó nhạt quá vậy?mình có gọi điện wedding nhá...có làm cái đường hoa wedding nhá..mà mọi người đến cứ như đi chơi ấy

4/mình có làm xong 1 trong 4 mục wants thì tự dưng nó lại mọc thêm 1 lệnh wants khác là sao bạn ?

5/bạn chỉ cho mình cách xây tầng 2 với làm mái với

cám ơn bạn nhé !

15. mimosa82_hp

mimosa82_hp Youtube Master Race

Mình đang cài lại the sim 2 nhưng không hiểu sao mình dùng ultra iso để mount crack của the sim 2 mà không chạy được,lúc trước mình mount file này bằng alcohol 52% nhưng cái này của mình bị mất rồi,các bạn có cách nào không giúp mình với. Mình cám ơn nhiều .

16. AzuriVN

Dùng Daemon Tool mount thử đi bạn, Ultra ISO hình như ko mount được file mds.

17. mimosa82_hp

mimosa82_hp Youtube Master Race

Bạn ơi cái alcohol có được không bạn,lần trước mình cài daemon tool bị xung đột phần mềm của mình,hic.nếu bạn có phần mềm alcohol 52% thi cho mình xin link nhé,cám ơn bạn nhiều.

18. AzuriVN

19. brutal_death

giúp mình với đi =(( =(( =((...

20. Tehmango

1 & 2 : Là do obj bị lỗi đó bạn ,thử dùng cái khác
    3.Bạn xây tầng 1 như bình thường sau đó bấm page up để lên tầng 2 và xây như tầng 1
    Sau đó vào phần build mode,xây ngói
    Bạn cũng có thể tìm thấy cầu thang trong đó :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.