Thảo luận thắc mắc The Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 14/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. s.h.e123

s.h.e123 Donkey Kong

Giúp tui coi, cầu xin.........

2. Tenjou

Tenjou Legend of Zelda

Lỗi Bad gosub tree number là lỗi bạn có object mod/global mod nào đó liên quan đến 1 EP mà bạn ko có, thường xảy ra khi:
    (1) bạn reinstall sims 2 & 1 vài EPs, rồi dùng saved games & downloads folder cũ chơi tiếp.
    (2) bạn download 1 cái mod dành cho EP mà bạn ko có.
    (3) bạn mới cài thêm 1 EP mới, nhưng EP này ko compatible với 1 trong những mod mà bạn đang dùng.

Cách xử lí:
    (1) Bạn reinstall tất cả những EP trước mà bạn từng chơi.
    (2) Nhớ xem lỗi này phát sinh khi nào, & delete tất cả các mod mà bạn đã download around thời gian đó.
    (3) Delete hết mod đi, install lại từng cái chạy thử xem cái nào có vấn đề. Hoặc bạn xài cái phần mềm gì đó (Cleanpack installer hay Perfect Optimizer) để scan folder downloads & delete toàn bộ những file có bad effect đến game của bạn.

3. benapham

benapham Mr & Ms Pac-Man

mình chơi season, sag mùa đôg mà nhà mình hok có tuyết, có tuyết rơi nhưg chỉ một chút thì nó hết, trở lại bình thườg, dzậy là sao mấy bạn ơi :(

4. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Nếu tuyết rơi ít thì có thể là do thời tiết thôi bạn à. Bạn thử xem hôm sau có tuyết rơi ko (đọc báo hoặc xem TV để biết Weather Forecast)

5. brutal_death

brutal_death Dragon Quest

ko ai giúp mình à :(( :(( :(( :((

6. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn vào thư mục:
    C:\Windows\system32\drivers\

tìm và xóa hoặc sửa tên 2 file sau:

- st3shark.sys
    - pnpshark.sys

Có thể với 1 số bản cũ hơn thì file có tên khác nhưng vẫn bắt đầu bằng st3. Sau đó bạn thử xóa và/hoặc cài lại.

Nếu vẫn bị thì chỉ có cách cài lại Windows bạn à.

7. benapham

benapham Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi, mình chơi 2 bản season với nightlife, mình thấy có thể bỏ thức ăn vào tủ lạnh đc, nhưg ko bít làm cách nào lấy nó ra hâm và ăn lại? hay là chỉ bỏ vào tủ lạnh vậy thôi?

8. bestgamer93

bestgamer93 Youtube Master Race

các bạn cho mình hỏi tí:
    1/ làm sao để hire thêm employer cho community lot để kinh doanh vậy?
    2/ làm sao để từ bỏ làm phù thủy và giúp 1 sim khác từ bỏ làm phù thủy luôn (thực ra là sim của mình có tình cảm với 1 sim phù thủy nhưng mình kô muốn cưới phù thủy nên....:D:D)
    3/ làm sao để move family trong trong family bin từ 1 thành phố đến 1 thành phố khác vậy? (mình đang chơi ở Bluewater Village và mình rất muốn chuyến đến sống chung cư trong cái thành phố trong bản Apartment Life :|:|)

Cảm ơn rất nhiều!!!!!!:):):):D:D:D;;);;);;)

9. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Bạn click lên tủ lạnh và chọn get leftovers ;))
    1.Để thuê người làm ,bạn click lên điện thoại hay computer và chọn business/hire employees
    2. ko rõ :D
    3.Nếu gia đình đó có sẵn trong game thì nếu bạn qua thị trấn khác sẽ có
    Còn nếu gia đình đó do bạn tạo thì bạn cho nó vào 1 ngôi nhà,sau đó move ngôi nhà đó vào house bin và khi qua thị trấn khác ,bạn mở house bin ra rùi chọn cái nhà đó ,đặt vào thị trấn ,là có nguyên gia đình sim trong đó,nhưng nó sẽ bị mất trí nhớ ,chỉ nhớ những ng` trong nhà thui ;))

10. bestgamer93

bestgamer93 Youtube Master Race

Mình biết cách thuê người làm rồi nhưng chỉ không biết làm sao để thuê đc nhiều! Mình đang sở hữu 1 nhà hàng nhưng chỉ thuê đc 8 nhân viên thôi, mình muốn thuê thêm người, đó là cái mình muốn biết bạn à!
    Dù sao cũng cảm ơn nhiều cho mấy cái kia, mình tìm cách cả tuần vẫn kô đc!

À, còn 1 vấn đề mình mới gặp! Không hiểu thế nào nhưng bây giờ mình order thực phẩm để trong tủ lạnh nhưng chờ hoài cũng kô thấy ai giao hàng hết (order chinese food hoặc pizza thì bình thường) Giải thích giùm mình cái, cảm ơn bạn nhiều! :D

11. benapham

benapham Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi, khi con sims đi làm thì nó có thể tự lái xe đi làm đc rồi, nhưg vẫn có xe đưa rước tới nhà, có cách nào làm cho xe đưa rước đó khỏi đến nhà rước sims đi nữa ko?

12. luna_nhoc

luna_nhoc C O N T R A

bấm vào chiếc xe của Sim, chọn Sim là chủ sở hữu chiếc xe thì xe đưa rước sẽ ko đến nữa :)

13. brutal_death

1.ủa bản nightlife làm sao cho thức ăn thừa vào tủ lạnh được thế chỉ mình với ?

2.nếu mua 1 tủ lạnh mới thay tủ lạnh cũ thì thức ăn tủ lạnh cũ cũng biến mất luôn phải k ?

3.mình đã cưới 1 đứa rồi cho nó tìm chỗ khác chuyển đi giờ lại move in 1 đứa khác về thì ko cưới đc nữa nhỉ?mà đứa kia cũng mất tiêu luôn..cho vào thùng rác rồi cho nó nhập vào 1 nhà khác vẫn ko thấy đâu cả

14. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

- Chỉ thuê tối đa được 8 nhân viên thôi bạn à. Mình ko biết là có mod làm tăng số lượng ko, bạn thử tìm ở MTS xem.
    - Order xong bạn thử ra đường xem có xe đến ko. Nếu ko thì bạn thử sang nhà khác gọi xem xe có đến ko. Nếu có đến là do lot kia bị lỗi, nếu ko đến là do lỗi của xe (có thể do mod).
    - Bản Nightlife chưa có chức năng này bạn à.
    - Nếu bạn bán tủ lạnh cũ thì đúng bạn à, tủ lạnh mới có đầy đủ thức ăn khi mới mua.
    - Vì bạn đã cưới, ràng buộc hôn nhân vẫn còn nên ko cưới thêm được bạn à. Bạn thử gọi điện (nhà kia phải có điện thoại) mời sim kia đến xem.

15. brutal_death

ko gọi được vì ko có hình nó trong mục friends
    mà đi taxi thì 1 là đến downtown 2 là đến mấy nhà vui chơi bt thôi chứ ko đến nhà thường đc

16. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Có 2 cách:
    - Nếu bạn ko muốn dùng cheat, bạn hãy đi đến các lot công cộng thường xuyên là sẽ gặp sim kia (ngẫu nhiên).
    - Bạn dùng cheat:

boolprop testingcheatsenabled true

Sau đó Shift+chuột trái vào hộp thư, chọn Make me know everyone. Sau đó bạn gọi lại và kiểm tra danh sách thử xem.

17. BI_AN

BI_AN Commander Shepard GVN CHAMPION ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

Bạn cho mình hỏi :
    Bây giờ mình muốn tạo một sim mới giống hệt Sim cũ trong game ( VD giống thằng Lothario chẳng hạng ) nhưng có thay đổi về màu mắt, tính cách, màu da .v.v... thì phải làm như thế nào ? Mình có cần sử dụng phần mềm nào hỗ trợ không ?
    Cảm ơn hiểu !:D

18. brutal_death

1.được rồi
    muốn hủy cheat này đi thì làm sao bạn
    vào mục friendship đông vui quá dê chuột mãi ko hết

--------------

2.một cái nữa hình như là đứa này sau khi vụ việc xảy ra thì có hành vi tiêu cực đó là cứ mỗi lần đi qua nhà là lại đạp cái thùng rác của mình để rác văng tung tóe :( hoặc là nhẹ hơn là chạy qua gầm gừ 1 tí rồi trộm tờ báo mới mang về

----------------

3.mình muốn mua điện thoại di động thì phải mua ở đâu ?

---------------------

4.xe chở bánh hoặc chở đồ ăn mình muốn chôm của họ có được ko ?mình có sử dụng cheat để đưa cái xe vào trong khu nhà để họ ngơ ra nhưng ko tài nào vào xe lái đc

19. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn có thể dùng SimPE, nhưng mình ko hiểu rõ về chương trình này lắm (mình mới chỉ biết sử dụng 1 chút, chứ chưa sửa đổi nhiều về sim).

Hoặc bạn có thể dùng mod CopyMirror, đây là 1 cái gương có khả năng biến sim của bạn thành 1 sim khác ở trong lot. Tuy nhiên đây giống như copy nên 2 sim giống hệt nhau về hình dáng. Tính cách thì bạn chọn sẵn cho sim trước khi copy, còn để chỉnh sửa thêm 1 chút về màu da thì bạn dùng Dr.Vu Cosmetic Surgery (có trong bản University). Màu mắt thì mình chưa biết cách chỉnh.

Nếu bạn thử tìm hiểu về SimPE thì sẽ chỉnh sửa dễ hơn đó.
    - Bạn chỉ có thể tắt cheat testingcheats đi thôi, chứ danh sách hiện ra ko thể xóa bớt đi được. Bạn gõ:

boolprop testingcheatsenabled false

(thay true thành false là được).

- Đó là do bạn có hàng xóm có tính xấu. Bạn hãy cố làm lành với họ.

- Bạn cần bản University để có điện thoại. Bạn có thể mua điện thoại ở các lot công cộng ở khu trường đại học (tìm máy bán hàng tự động - nhưng chỉ có Teen Adult đang học đại học mới tới được) hoặc bạn chỉnh sửa các lot công cộng có sẵn rồi thêm vào máy bán hàng tự động (màu xanh, cần 2 ô, bán MP3 Player, điện thoại di động, máy chơi game cầm tay).

Mình cũng ko nhớ rõ tên, bạn tìm ở mục Electronic xem có đồ nào có ghi là kiosk, giống 1 cái máy bán hàng tự động ko.

Để chỉnh sửa lot công cộng bạn ra Neighborhood, bấm F2 để mở Lot Bin, sau đó chọn 1 lot công cộng và vào lot đó chỉnh sửa.

- Xe đó dù bạn lấy được cũng ko dùng được đâu bạn à, bán được 0 Simoleon, và còn dễ gây lỗi game nữa. Nếu bạn thích mẫu xe thì bạn có thể lên trang ModTheSims.info để xem và tải về.

20. brutal_death

mình ko cài uni mà chỉ cài nightlife thì có cách nào để có đt ko bạn ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.