Thảo luận thắc mắc The Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 14/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Cái này lần trc mình cũng bị nhưng mà chỉ ở ngoài neighbourhood thôi ,bị 1 lúc, sau đó di chuyển qua lại thì lại hết
    được chứ
    Bạn click vô cái xe ở nhà í , chọn go to work là đc mà ;))

2. benapham

benapham Mr & Ms Pac-Man

mấy bạn có trag web nào dowload nhà (mà nhà có 2 gara í) thì share cho mình với. Plsss..:(

3. Tehmango

4. Kid225

Kid225 Mr & Ms Pac-Man

Ý mình là đã ấn vào go to work rồi nhưng không được, ấn vào là mất. Xem ti vi cũng không được

5. Kid225

Kid225 Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi sao mua được pet vậy, mình tìm các community rồi mà hok thấy, sẵn tiện giới thiệu cho mình một tí về Open For Business nha:D

6. Tehmango

Con sim đó có phải down về ko bạn
    Hay cái xe đó
    Lâu lâu đang chơi có bị error ko ?
    Bạn cần bản PEts nha ,ra community lot ,chỗ nào có mô tả là bản pets í ,sau đó bạn ra cái chỗ nhìn như lồng thú , chọn vật nuôi cho mình :D (giống cái nôi thì đúng hơn)
    Còn bản OFB được nhiều người nhận định là bản hay nhất đó bạn ,giúp bạn kinh doanh ,buôn bán,mở tiệm bánh ... bạn có thể xem thêm ở đây
    http://forum.ogvn.net/showthread.php?t=130835

7. Kid225

Kid225 Mr & Ms Pac-Man

Mình có bản pet rồi nhưng không biết chỗ nào bán thôi, Sao để mở tiệm bánh nhi~
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Mình có bản pet rồi nhưng không biết chỗ nào bán thôi, sao để mở tiệm bánh nhi~, mình chơi bản OFB mà cũng muốn có pet trong đó thì làm sao đây

8. namjon

namjon Legend of Zelda Lão Làng GVN

- Mango ơi cho tớ hỏi có nhiều thứ tự nhiên mình đặt được rồi nhưng con sim ko thể sử dụng được là sao, bấm vô nó ko được gì cả.

- Có những món xài được nhưng khi muốn dich chuyển nó đi thì lại ko tài nào cầm nó được dù có xoay 360 độ để tìm cái tay nắm.

- Con sim mình cứ làm mãi một việc mặc dù các need khác của nó đang giảm trầm trọng, ngay cả mình điều khiển nó cũng chỉ nghĩ mãi tới 1 việc ( nhất là cầm chai rượu uống mãi ko thôi, chả chịu làm việc khác == )

- Đã down về bản Bon Voyage nhưng ko biết cách cài đặt =.='', sao nó khác mấy bản trước ế T__T ??

- Mình cài bản TS2 gốc và tạo lập Family ở đó thì sau khi có bản mở rộng thì các Family ở bản gốc vẫn tiếp tục tham gia được bản mở rộng đúng ko? Vậy để tham gia làm ntn ( mình đã thử cho đứa con mình đi học đại học ở bản UNV nhưng ko biết làm sao, hoặc cho gia đình đó bán đồ ở bản bussiness làm sao? Tham gia Night life làm sao??? - của những gia đình mình đã tạo trên bản gốc đó nha ). Mình thử vô mấy bản đó thì được nhưng các Family mình tạo hoàn toàn ko xuất hiện ở neighbohour thì làm sao mà xài các bản mở rộng đó được.
    P/s: Mango cố giúp mình nhé, mình cần chi tiết >"<.

9. Kid225

Kid225 Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi sao trong sim2 pet nó có Job cho pet là gì vậy, làm sao để có job cho pet

10. lovesakura_1406

lovesakura_1406 Mr & Ms Pac-Man

Hix , có bạn nào giúp mình với :(( !
    Sao mỗi lần mình tạo nhân vật , rồi cho nhân vật vô nhà ở thì nó load hoài load mãi mà không có thấy vô chơi được :( !
    Rồi mình cài lại máy , cài lại sims 2 nhưng rồi nó cũng bị y chang luôn , làm sao đây các bạn :((:((:(( >"< !!!!!!!!!!!!

11. Tehmango

1.Có khi những món đồ đó chỉ để trang trí thui bạn à , ko dùng đc :D
    2.Hầu hết đồ nào cũng đặt được mà trừ khi xung quanh nó là chỗ sim đứng hay có obj khác hay chỗ nghiêng
    Còn ko rơi vô mấy trường hợp kia thì bạn xem lại obj đó có phải đồ download ko
    3. Mình nghĩ cái này chắc là bug do xung đột obj mà ra :-?
    Bạn thử thoát ra vô lại hay move con sim qua nhà khác là hết :D
    4. Cài bt thui bạn ,mà trong file down về nó ntn ? bạn có thể chụp hình hay nói sơ qua ko ;))
    5. Nếu bạn cài bản mở rộng .thì nó sẽ đè lên và gộp chung các bản lại thành bản mới nhất tích hợp tất cả chức năng của các bản khác và bản gốc
    Còn về neighbor hood thì bạn chọn 1 trong 3 vùng chính sau đó vào sẽ nhìn bên góc trái phía trên ,click vào các biểu tượng ,mỗi bản có 1 biểu tượng là sẽ tạo được vùng đất phụ của bản đó cho lot của bạn :D
    nhiều job cho pet lắm ,bạn click lên tờ báo chọn Find job for ... (tên pet của bạn)

12. Kid225

Kid225 Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi, sao mình mở tiệm buôn bán ở nhà(nhà mình không đủ chỗ nên cho ra sân bán:D) mà mình đã mở cửa ngay sân, khách hàng vẫn vào nhà mà không vào sân:-w giờ làm sao

13. De La Vega

De La Vega Youtube Master Race

các bác ơi sao e ko xây nhà được.chỉ mua sắm đồ đạc như tủ giường,bàn ghế đc thôi.còn mục xây nhà thì ko được.kể cả đi mua nhà về cũng ko thể nào sơn nhà được.xây bể bơi cũng ko :((

14. AzuriVN

AzuriVN (a.k.a. Akira™) Moderator

Ko xây tường đc là do bạn crack = cách chép đè file .exe.
    Bạn có thể khắc phục = 2 cách:
    1. Cài thêm 1 bản mở rộng.
    2. Cài lại TS2 org, crack = cách dùng Daemon Tool :).

15. Kid225

Kid225 Mr & Ms Pac-Man

Sao thuê nhân viên được vậy, mình xây chỗ bán rồi không biết thuê nhân viên chỗ nào

16. aassaa

aassaa C O N T R A

bạn nào cho mình cái mã xây chung cư. và sau ki xây xong thì làm thế nào để ở đc. Lần trước mình có xây 1 cái nhưng quên pass rồi xây xong nó ko hiện già tiền ko cho vào ở đc . Hay mua thiếu cái gì nhỉ :)

17. romrumrira

romrumrira Harvest Moon Moderator ♞ Blade Knight ♞

bạn thuê qua điện thoại nhà mình ấy, mà muốn thuê thì phải xin giấy phép kinh doanh trước đã ;))

18. Tehmango

chà,bạn có download đồ ,obj j` cho game không ? mình nghĩ là xung đột giữa các mod
    đây bạn ,xây nhớ save lại,dùng cheat và save thêm lần nữa ,sau đó thoát ra ,thay cửa phòng đúng cho apartment :D
    changelotzoning apartmentbase

19. aassaa

aassaa C O N T R A

thế mình lại dùng cửa của apartmen rồi mới gõ cheat nên chắc ko đc

20. De La Vega

De La Vega Youtube Master Race

E down về nó có 4 cái flie Iso.dùng Deamon Tool crack như nào ạ ??

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.