Thảo luận thắc mắc The Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 14/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Nếu bạn muốn có Servo nhanh thì dùng cheat là xong ngay :-"
    Về việc túi xách, nó chỉ xuất hiện khi sim mặc bộ Everyday thôi hay sao đó, bạn cho sim thay quần áo lại xem. Và phải chắc chắn rằng bạn đã chọn túi xách cho sim.

2. thienhagiet2

thienhagiet2 Fire in the hole! Lão Làng GVN

đây là bản danh sach của các robot
    a/ Clean Bot : robot bạn có thể tạo ra với giá 560$ bằng cái bàn tạo Robot, đòi hỏi Bronze Robotic Talent Badge. Sau khi Turn On nó sẽ giúp mình dọn dẹp (như maid vậy). Nhưng khi hư nó sẽ quăng rác lung tung T_T
    b/ Hydro Bot : giá 320$, tạo như trên, cũng đòi Bronze Robotic Talent Badge. Sau khi Turn On nó sẽ giúp chữa cháy hoặc tưới hoa. Nếu hư nó sẽ tạo 1 đống vũng nước trên sàn nhà T_T
    c/ Sentry Bot : 720$. Cần Silver Robotic Talent Badge. Giống như 1 bảo vệ cho nhà của bạn, chống trộm và những kẻ phá rối. Nhưng nếu sử dụng khi bị hư, nó sẽ tấn công bậy bạ, thậm chí... giết người T_T
    d/ Munchie Bot : 1200$. Cần Silver Robotic Talent Badge. Nếu trong nhà có ai mức Hunger xuống quá nửa, nó sẽ "bay" đi và mang về thức ăn (và bạn phải trả tiền chứ ko được free T_T ). Nếu bị hư nó sẽ mang về thức ăn cháy đen thui cho bạn (và bạn vẫn phải trả tiền như thường )
    e/ Servo : 3000$. Cần Gold Robotic Talent Badge. Hình như The Sims 1 đã có Servo rồi thì phải. Ở đây nó tân tiến hơn xíu hay sao í.
    Khi khởi động nó, nó sẽ mang tính cách như người khởi động nó, kể cả giới tính. Nó có 10 Cooking, 10 Mechanical, 10 Cleaning skill và những Skill khác giống như người khởi động nó và 1 số Talent Badge ngẫu nhiên.
    Servo cũng sẽ giống như 1 Sim bình thường, có thể bệnh và... chết (nhất là khi vào hồ bơi hoặc bồn tắm). Có thể tạo ra các robot khác kể cả Servo tùy theo Talent Badge của nó.
    Servo có 4 nhu cầu : power, fun, social và environment. power có thể được sạc bằng cách cho nó tiếp xúc "ánh nắng mặt trời" tức là ra ngoài trong khoảng từ 7h sáng đến 7h tối để sạc năng lượng.
    Nó sẽ tự động dọn dẹp nấu nướng cho bạn, còn lại bạn phải điều khiển nó.
    f/ Snapdragon Bouquet : Tạo ra ở bàn cắm hoa, cần Gold Flower Arranging Talent Badge, giá thì quên mất rùi, cỡ 200 mấy 300 $ thì phải. Nó sẽ tỏa ra 1 cái gì đó giống 1 làn khói màu tím hồng, làm tăng các nhu cầu của bạn. Nếu càng nhiều thì tác dụng càng lớn. Để trong Shop để tăng mood cho khách và nhân viên cũng hay ^_^
    bài này của capdeokinh

3. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn có thể lên mạng và tải thêm nhiều loại robot mới và các đồ dùng hỗ trợ cho Servo tại simwardrobe.com.

4. thienhagiet2

co free hem pa down tốc độ pro wa:D

5. Yuugata

Yuugata Youtube Master Race

Nghe ng` ta nói sử dụng hộp đen này có khả năng bị crash game hả pạn

6. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Đúng thế, bạn nên thử trước khi áp dụng kẻo hỏng máy. Hạn chế dùng Reset pose gì đó để khôi phục lại dáng ban đầu của sim. Thay vào đó bạn hãy chọn lại dáng mà sim vừa pose và chọn Stop, chậm nhưng chắc.
    simwardrobe.com là trang miễn phí đó, có vài đồ hay lắm ::)

7. Kelly Master

Kelly Master Youtube Master Race

chọn rùi nhưng hok thấy kon sim đeo mới bùn ::(

8. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn chỉnh lại quần áo sim xem có được ko??

9. Yuugata

Yuugata Youtube Master Race

Thử trước khi áp dụng là sao hả pạn.
    Mình muốn xài cái hộp đen này, nhưng lại sợ bị crash game và phải cài lại từ đầu ::(. Vậy làm sao để hạn chế tỉ lệ crash game xuống nhỏ nhất vậy pạn

Ngoài ra, có cách nào để chuyển con Sims từ town này sang town khác sống kô? Và khi đã tạo xong 1 con Sims rồi (con Sims nó đã ở mục Family Bin), mình muốn edit lại, vậy phải làm sao?

P/s: Thanks pạn Little_Thing vì đã giúp đỡ rất nhiều cho các mem mới chơi Sims như mình :x

10. miew0803

miew0803 Donkey Kong

CHo Miew hỏi làm seo để cóa mèo con, chó con dzậy?:D

11. lamfox

lamfox Dragon Quest

Đầu tiên phải có mèo/chó đực và mèo/chó cái :'>

Nếu để tự nhiên cho 2 con abcxyz nhau để có chó/mèo con thì lâu lắm. Cậu có thể dùng cheat boolprop ControlPets on để điều khiển đc hành động của chó/mèo, thêm cheat boolprop petactioncancel true để có thể dừng hành động của chó/mèo. Khi đó mình có thể điều khiển cho 2 con chó/mèo đó thân nhau

Nhanh hơn thì có thể dùng cheat boolProp testingCheatsEnabled true gõ ngoài neibor rồi kéo thanh relationship của 2 con chó/mèo đấy lên cho 2 con thân nhau. Rồi dùng sims để bảo chúng nó abcxyz nhau... :'>

12. babynai

babynai Youtube Master Race

bản Season với University thì bản nào ra trước vậy, để mình còn cài :D

13. FlowerLee

FlowerLee T.E.T.Я.I.S

University ra trước, bản đầu tiên, Seasons bản thứ 5:D

14. Tetsu192

Tetsu192 Youtube Master Race

cho tôi hỏi: máy tôi đã cài The Sims 2 và các bản mở rộng: Open For Business, Seasons, Pets, Glamour Life Stuff, Christmas Pack. Nhưng sau khi cài lại Win thì các chương trình này trong ổ vẫn còn nhưng không chơi được nữa vì nó báo The Sims 2 không được cài ở hệ thống này và yêu cầu cài lại. Ai biết cách giúp tôi chơi được mà không cần cài đặt lại thì cảm ơn nhiều::(

15. thienhagiet2

hết cách cài lại =.= =.= =. = tại chưa ai bị kiểu này

16. Takeuchi Rio

Takeuchi Rio Phenomenon Moderator Lão Làng GVN

Bạn nào có thể cho mình một vài trang web để down một số skin đẹp cho con Sim không ?

17. _TVL_

_TVL_ Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Tớ muốn chơi lại The Sims , nhưng chơi bản 1 thì đã khá nhàm chán , muốn chơi bản 2 nhưng có vẻ cấu hình đòi hỏi cao , mà máy tớ vẫn hỏng card cũ , đang xài tạm VGA rời 16 Mb , ko biết có chơi nổi ko :|

18. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn thử ở 1 neighborhood (khu vực) khác đã, nếu ko sao thì hãy đem sang neighborhood bạn chơi để dùng. Để hạn chế tỉ lệ crash thì bạn hãy dùng cách "chậm mà chắc" mình đã nói.
    Bạn ko thể edit được sim ở Family Bin. Nhưng bạn có thể chỉnh sửa lại khi cho sim vào 1 lot nào đó (sử dụng đồ chỉnh sửa như máy chỉnh hình..)
    TS2 cần tối thiểu VGA 32MB để chơi bạn à. Máy bạn ko chơi được đâu. Bạn cố gắng tiết kiệm rồi mua 1 card rời tầm trung, gần đây khá rẻ.
    Mình nghe nói bạn có thể tải registry về để khắc phục tình trạng này nhưng mình chưa thử (lười quá :'>). Bạn thử lên mạng tìm xem.

19. kuazaipro

kuazaipro Youtube Master Race

Cho mình hỏi bản O4B sao mình làm robot ở bàn robot, cắm hoa, làm tùm lum quá trời mà sao cái talent badges nó vẫn bảo là You have no talent badges. Ai giúp mình lấy cái này với

20. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn phải làm liên tục vài chục lần mới lên được huy hiệu (badge) Đồng. Để lên được Vàng thì sim phải cố gắng lắm đó. Hoặc bạn dùng cheat là xong ngay.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.