Thảo luận thắc mắc The Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 14/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. huuthucvodanh

huuthucvodanh Mr & Ms Pac-Man

sao hôm nay tớ lên modthesims nhưng ko down đc gì cả vậy ai bik nguyên nhân ko :| (ấn vào link down nó kiu là ko thể tìm đc trang này, đã đăng nhập)

2. glastduke2131

glastduke2131 Mr & Ms Pac-Man

những trang web như Peggy, Rose, ... có 2 loại đồ để cho down, 1 loại down miễn phí, 1 loại là phải trả tiền nó mới cho down, gọi là đồ donate, đơn giản là vì những đồ thuộc dạng donate thường rất đẹp và tốn nhiều công sức để tạo dc, vậy thôi
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    ủa, :-/ tui vẫn down dc bình thuờng mà (mới down cái lot xong lúc nãy) hay là cái đồ mà ông tính down có chuyện j rồi

3. thienhagiet2

thienhagiet2 Fire in the hole! Lão Làng GVN

bạn phải có acc mới down đc đồ trong Modthesim

4. pam_pj

pam_pj Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Các bạn ơi cho mình hỏi: Làm thế nào để cho family Sim đi chơi dc. Đến kiểu như mấy chỗ hay hay mà có sân chơi, quán ăn các thứ nói chung là sộp sộp với mới ý. VD như nghe đứa nào bảo đi bệnh viện, siêu thị hay nói chung là chỗ nào hay ý. Mình muốn cho con Sim đi chơi mà ko biết đi cái đấy ở chỗ nào. Mình kick vào cái điện thoại/ chọn Call/ Call taxi. Nó chỉ cho mình cái menu mấy khi Main Street mà đến đấy chả có gì, toàn nhà với cả 1 cái hồ (điên vật). Bạn nào chỉ cho mình đi chỗ khác kiểu gì với! Thanks!
    "Bản Seasons thấy nó giới thiệu có nhiều chỗ hay lắm, nhìn mấy chỗ rộng như đường phố, có ghế đá các thứ, rồi còn đi trượt patanh,... mình đang chỗ bản season mà, chỉ giúp với!
    Câu 2: Mình bỏ nhầm thằng người mới tạo vào cái family nào đấy của Sim. Thế là nó trở thành thành viên của gia đình đấy luôn. Làm sao để lấy lại nó hay làm sao để Edit lại một gia đình nào đó mình vừa tạo?

5. glastduke2131

glastduke2131 Mr & Ms Pac-Man

Muốn đi nhiều nên cài thêm OFB với NF đi cả tuần chưa hết chỗ đi
    (có bệnh viện à, sao mình ko biết nhỉ? :o)
    vào gia đình đó, chọn con sim đó, bấm vào tờ báo hay máy vi tính, chọn Find Own Place, nó tự động dc move vào phần family bin, lưu ý lúc chọn rồi nó hiện ra cái bảng, hỏi có muốn move ai theo ko, nếu muốn thì bấm mũi tên chọn,ko th2i thôi

6. TipTop

TipTop Guest

Có cách nào cho con Sim già nhanh hơn không các bạn, tớ dựng 1 gia đình mà bây h nó tới 3 thế hệ rồi mà mấy con sim già ko chiu chết nặng máy quá.
    Tớ muốn nó chết già chứ chết kiểu khác thì dễ quá mà dã man quá.

7. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn dùng cheat boolprop testingcheatsenabled true , sau đó giữ Shift+chuột trái vào sim, chọn More/Spawn/Rodney's Death Tester. Gần chỗ sim đứng sẽ hiện lên 1 bia mộ, bấm vào sẽ hiện ra đủ "kiểu chết" cho bạn lựa chọn. Để sim già mà chết thì bạn chọn "Die of Old Age" ::)

8. Symphonic

Symphonic Around The World

uống cái nước ở trong phần objects mua bằng aspiration pts ấy :> hên xui chủ yếu =.=

9. _SadWinters_

_SadWinters_ Mr & Ms Pac-Man

ai có link dow về quần áo, tóc, trang sức của các bản nightlife, bonyage, family fun stuff, H&M Fashion ko cho mình với nếu dow được về thì paste nó vào thư mục downloads trong document hay ở đâu ai hướng dẫn mình với. Số là sáng nay mình có cài mấy bản ấy thấy có vài kiểu tóc, quần áo và trang sức đẹp nhưng nặng quá nên chơi ko mượt lắm thế là mình đành gỡ ra cài ít lại thì lại ko có mấy thứ ấy ::( ai xem có những thứ trên send mình link dow với ::)

10. kinado

kinado The Warrior of Light

Như superman chỉ, bạn vào phần objects mua bằng aspiration mua cái bình xanh xanh (hình như nằm ở sau cùng). Nhưng ko phải hên xui như superman nói đâu. Đa số các objects trong phần này kkhi sử dụng đều tùy theo aspiration hiện tại của bạn.
    Nếu bạn lên trắng hoặc xanh gần trắng thì 100% mỗi lần uống sẽ trẻ lại 3 ngày. Ngược lại muốn già đi thì để asp đỏ rồi uống. Mỗi lần uống già 3 ngày, uống vài lần sẽ gần đất xa trời ngay thôi.

11. duythanh90

duythanh90 Mr & Ms Pac-Man

cho tôi hỏi cái sao tôi dow cái hộp đen để tạo kiểu dáng cho sim mà sao ko thấy nó ở đâu vậy hay là lại phải có phiên bản nào đó mới dùng dc

12. Secondary

Secondary Youtube Master Race

down xong vô mục creative mà tìm, với lại bật CC chưa?​

13. duythanh90

là sao hả bạn
    hướng dẫn cụ thể cái

14. luubi12

luubi12 Donkey Kong

Ở mục có hình con ngựa ấy (Hobbies), trong đó bạn vô từng phần mà kiếm :p

15. duythanh90

vào đó tìm rồi nhưng ko thấy
    bó tay thật

16. Magic_Kaitou

Magic_Kaitou Mr & Ms Pac-Man

Có ai làm đc cái tóc kiểu thằng Shinichi Kudo thì gửi cho em đc ko ::(::(

17. _SadWinters_

_SadWinters_ Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi thêm là mình cài ts2 vào ổ E nhưng save game lại nằm trong document mình vào Savesgame tìm mà ko thấy gì nên đành chép nguyên cái thư mục EA trong document có ai biết save game chỗ nào trong thư mục EA ko chỉ mình với vì EA nặng quá hơn 600mb mỗi lần copy, paste tốn time quá ::(

18. Eiko

Eiko Mr & Ms Pac-Man

phần save game là folder "Neighborhoods" trong EA Games

19. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Tốt nhất là trước khi chơi bạn để My Docs mặc định ở ổ nào đó khác ổ C là ko lo mất dữ liệu khi cài lại Windows.

20. babynai

babynai Youtube Master Race

Mình chuẩn bị cài lại máy, làm sao để giữ lại đc phần sim đã chơi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.