Thảo luận thắc mắc The Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 14/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. bhtv Mean

bhtv Mean Mr & Ms Pac-Man

1. nó nâng đồ ở chỗ buy mode mà cài xong đồ trong đó nhiều hơn tha hồ mua
    2.dùng PC kiếm việc thích việc nào thì chọn việc đó đi làm mỗi ngày có số việc nhất định, làm tại nhà thì làm dạng buôn bán như bản OFB
    3.gọi điện thoại xin được còn không thì tạo một con rồi cho nó gia nhập gia đình đó
    4.cái này khi cua đc thì có chỗ chọn cưới thì phải nếu muốn tổ chức thì phải mua cổng bàn ăn và mời khách nhưng nếu tổ chức cưới thì ống tình cảm phải 100 mới an toàn (hôm bữa mình chơi chọn cưới ống tình cảm 93 mà nó còn không chịu)
    5.dùng cheat "aging off" không nhớ rõ lắm cái này đành để mọi người giúp vậy, nếu muốn nó trẻ có thể mua đồ cuối cùng trong đồ ảo để nó trẻ lại vài ngày sống
    6.bản này nếu có teen thì khi vào chơi bạn chọn chuyển đến uni nó sẽ hiện hết teen để bạn cho chuyển rồi vào phẩn uni để chơi, nếu gọi điện xin học thì phải chờ nó sẽ báo khi có thể học nhưng phải là teen gọi xin học (cái gọi điện không nhớ rõ)

2. UiiiDzaaa

UiiiDzaaa Youtube Master Race

Hic , sao mà mình dung bao nhiu cheat để làm con sim nó ko già đi mà ko dc , mình dùng aging -on thì dc nhưng tuổi của nó vẫn tăng lên , dùng aging off thì ko dc là sao vậy các bạn . Làm sao cho con sim nhỏ ( ko phải mới đẻ mà đã lớn lên 1 chút ) cũng ko bị lớn thành teen dc vậy ??? Mình chỉ dúng bản sim2 bình thường ko có bản pet hay gì hết .
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Cám ơn bạn nha , nhưng mình vào mấy trang web đó còn ko biết chỗ nào để tải về nữa , hic :hug:

3. AzuriVN

AzuriVN (a.k.a. Akira™) Moderator

Nếu muốn sim ko già đâu cần dùng tới cheat, cho nó uống lọ thuốc xanh lá cây cũng đc mà ^^

4. kitkat2008

kitkat2008 Youtube Master Race

Mấy bạn ơi! Cho mình hỏi vụ này. Thỉnh thoảng nhà của sims hay bị cái thằng đi xe có hình mặt khóc màu vàng đến là thằng đó bắn phá linh tinh làm mất đồ. Làm sao để xử thằng đó vậy??:-/

5. bhtv Mean

cái này mới nghe lần đầu giờ mới biết thử gọi cảnh sát xem

6. famicare

famicare Youtube Master Race

em ko phải lính mới nhưng lại wa' ít vô forum :P , em chưa search nên ko bik câu hỏi của em có bị trùng hay ko nhưng mà vẫn hỏi :P
    Các bác làm ơn giúp em, khi em cài cái The sims 2 từ đĩa lậu :"> trog đĩa có sẵn cả crack và patch, trg đó cái hướng dẫn nó nói đơn giản là chép 1 cái file trg patch vô TSBin rồi chạy patch, em làm và nó patch ok rồi, em cũng chép cả cái file crack vào thư mục cài đặt rồi và dùng shortcut trg folder crack để chạy The sims 2 lun nhưng mà nó ko chạy mà đ2i em insert đúng đĩa vô hoài mặc dù em đã để đĩa 1 vô rồi.
    Thấy vậy em cài lun cái The sims 2 Pets vô lun, update tốt nhưng khi chạy thì nó chỉ load đc đoạn demo thui rồi nhãy ra khung lỗi mờ trg đó hok có chữ nào hết. Em way sang dùng shortcut của The sims 2 để chạy thì nó đòi insert đĩa Pets vô.
    Nói tóm lại nó trở thành cái vòng lẩn quẩn đau lòng mà em ko bik làm sao hết :(( :(( :(( :((
    Em cám ơn các bác đã đọc, đọc xong bik thì giúp em với, em đội ơn lun ^3^

7. FlowerLee

FlowerLee T.E.T.Я.I.S

Gọi cảnh sát lại thì nó gông cổ mình chứ không phải gông cổ thằng đó đâu -> Tội: Cản trở người thi hành pháp luật. Bạn gặp thằng này đến xử lý là do để bill quá lâu mà không thèm trả tiền cho nhà nước. Muốn khắc phục: ra hộp thư, bấm get mail để lấy bill và trả tiền trước khi bill biến thành màu đỏ:;)

8. [M]icro

[M]icro Mega Man

Cho tớ hỏi trong bản Pets thì cái Town Square ở đâu
    Luôn tiên cho tớ xin cheat của bản Pets trên Ps2 với ;))

9. bhtv Mean

patch để cái thêm các bản nâng cấp thôi, coppy hết các file trong thư mục crack ở CD qua folder TSBin, nếu cài bản nâng cấp cuối cùng là Pet thì phải lấy crack từ CD của Pet rồi dán vào thư mục TSBin của phần Pet và mở cái đó để chơi

10. 210494

210494 Youtube Master Race

Cho em hỏi....em dang dung` Sim Nightlife....lam` sao để mua xe hơi....còn drive way thì fai3 làm sao....no kiu mình fai3 để trên drive way....làm sao để mua xe hơi ah5=(

11. Kenta

Kenta C O N T R A

Bạn vào Build Mode thì sẽ có mục xây driveway và garade. Sau đó vào Buy Mode để mua xe.

12. bhtv Mean

ai có cheat làm full ống để ra lệnh cho người khác thì share em với thanks

13. beboms123

beboms123 Youtube Master Race

may minh la window9x,vay co cai dc sims2 ko vay?Moi lan minh cai chang vao dc,doc dc cai huong dan thi roi mat ca len.:((
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    chi minh cach cai Sims2 di!Minh cai woai hok dc

14. AzuriVN

Window 98 vẫn chơi được The Sims 2 mà, hồi đó lúc còn xài win 98 cài TS2 chơi bình thường.

Sao bạn ko xài win XP đi giờ xài win 98 chi :D

15. beboms123

co ai bik cach cai Sims2 cụ thể ko,chỉ mình voi,pleaseeeeeeeeeeee.................::(

16. beboms123

oaoaoa,mình cài Sims2 hoài ko dc ruiX(,vậy phải cài Sims1 chơi đỡ vậy.:((

17. chicochi

chicochi Youtube Master Race

Làm ơn cho em hỏi mấy pro ơi . Em cài bản The Sim2 gốc vào máy crack đầy đủ vào chơi bình thường nhưng sao ở chế độ Built mode em ko xài được vầy Buy mode thì vẫn bình thường nhưng lại ko xây được gì hết làm phải toàn đi ở nhà ké hok à làm ơn chỉ giùm mình với mình dang ghiền trò này . Thanks nhìu

18. bhtv Mean

trong đĩa CD có cả crack xây nhà mà kiếm lại xem mình có chơi sim cài bằng 4CD (ko biết có gốc gác gì ko) thì trong CD1 có crack chơi game và patch nhưng trong CD3 còn có cả crack xây nhà nữa (chả hiểu để làm gì ko crack vẫn xây đc)

19. lamfox

lamfox Dragon Quest

Nhanh nhất là ra hàng mua thêm 1 bản mở rộng của The Sims 2 là xây nhà đc ngay đấy mà :hug:

20. AzuriVN

Cái này là do bạn chép crack no-cd nên ko xây đc trong build mode.

Bạn vào đây coi hướng dẫn nè:
    http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=3656935&postcount=2

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.