Thảo luận thắc mắc The Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 14/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tran_anh_bao

tran_anh_bao Mr & Ms Pac-Man

Tui chơi sims 2 trên PS2, muốn make love thì làm sao ?

2. pam_pj

pam_pj Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

ai hướng dẫn chi tiết cách tạo objetcs trong Photoshop thế nào đấy (kiểu tóc, quần áo, đồ đạc, nhà cửa...) và làm sao để đưa lên game dùng! (chưa tạo objetcs lần nào, ai biết chỉ chi tiết giúp!!!)

3. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

bên cái "người việt tạo objects viet" và hướng dẫn sử dụng 1 số tool bên Downtown, xem trước khi hỏi chứ

4. sorcière

sorcière Youtube Master Race

Làm ơn cho mình hỏi mình đã cài Sims 2 gốc và Bon vogage, giờ mình cài thêm Open 4 Buz thì có chơi được ko hay fai cài lại từ đầu?
    Mà mình dùng Mac OS, ko hiểu sao crack máy khác dùng bthuong mà mày máy mình nó ko chịu. vất vả lắm mới tìm đc crack chạy đc đấy, nhưng lại chỉ tìm đc có Bon vogage thôi.

5. glastduke2131

glastduke2131 Mr & Ms Pac-Man

Cài thoải mái, cài từa lưa cũng dc, chả sợ gì cả
    Mình ko xài Mac nên ko biết chuyện crack :D

6. sorcière

sorcière Youtube Master Race

Thế thì okie, cảm ơn bạn nhiều. vấn đề bây h là đi tìm crack mới nhất cho cái OFB kia ko thì hỏng hết cơm hết gạo.

7. glastduke2131

Ko cần đâu, mình cài hết từ đầu đến cuối, sau đó chép cái crack của BV lên vẫn chơi dc bạn à, theo mình thỉ bạn cài OFB xong thì đè cái crack của BV lên lần nữa thử xem dc ko

8. wizard258

wizard258 Youtube Master Race

Thật ra là mình ko biết cài đâu, cài quá trời ko đc nên nhờ 1 anh tìm giùm crack rồi anh í cài giùm luôn, mìh thấy fải dùng = cái Toast j đó, tạo đĩa ảo j j từa lưa hết. dốt vi tính như mình chỉ dám ngồi yên thui. :D

9. ductri

ductri Mr & Ms Pac-Man

HUhuhuhu.........Sao ko ai trả lời câu hỏi của em hết vậy :(( 2 hôm nay vật vưởng ko có Sim chơi :((

10. MsPiPoo

MsPiPoo Mr & Ms Pac-Man

Híc, cả em nữa, mọi ng` chỉ giáo em với!!!::(

11. BuZz*

BuZz* Youtube Master Race

sao con sim của mình nó đi ra shop mua áo wần, mua xong về nhà cilck zô cái tủ áo wần để thay mà ko thấy???chạy ra shop lại thì trong cái hình có hiện biểu tượng cái tủ ( í là đã mua rồi) thế mà về nhà click zô tủ wài mà ko có để cho nó mặc đồ mới....zúp zùm zớiiii!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ;;);;);;)

12. Tetsu192

Tetsu192 Youtube Master Race

click vao tủ áo chọn phần plan --> everyday

13. pam_pj

pam_pj Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

lam sao de tu xay khu community va khu ky tuc xa trong Sims 2 University (hoi luon cho may ban khac). Cai nay Pam chon phan Creat custom neighborhood de xay cho minh mot khu rieng ay. Lam sao de xay community va ky tuc xa trong day?

14. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Để xây lot công cộng thì bạn chọn xây lot trống, sẽ có tùy chọn. Còn kí túc xá thì bạn qua khu vực đại học chọn xây lot công cộng, xây xong bạn nhập mã ChangeLotZoning dorm và bắt đầu bổ sung đồ đạc.

15. miew0803

miew0803 Donkey Kong

Con sim của em bị bệnh rùi. Nó bị ngộ độc thực phẩm, thế mà gọi điện thoại đến Service ko thấy danh mục bác sĩ. Thế là khoảng 2, 3 phút nó ói, dơ hít nhà vệ sinh, phải rửa đi rửa lại hoài. Làm sao đây ?

16. glastduke2131

Cứ để từ từ là nó tự động hết à, lúc nào hết nó sẽ báo cho mình thôi

17. BuZz*

BuZz* Youtube Master Race

To tetsu: B bik ròi, mà click zô tủ nó hok có céi chữ plan đếi =[[ , lòm mua wá trời đồ rút cục põ fí trong tủ lun.
    Ờh cho B hỏi tí, sao kon sim of B nó đang tủi trưởng thành, thấy mặt nó bị hột jì trên má, giống mụn lóm :D mà chả hĩu sao cho nó bêi đi đêi???...chã nhẽ mua BIore ???:o

18. chanqua12369874

chanqua12369874 Legend of Zelda

em mod mấy cái máy PSP, NDS Xbox vào game ở thư mục Downloads, sao để mua nó vậy

19. Tetsu192

Tetsu192 Youtube Master Race

thì đúng là mụn rồi còn gì, bạn chỉ cần bôi kem vài lần là khỏi. Click vô cái gương có phần "cream gì đó" thì ấn vào.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    lúc bị bệnh thì các thanh needs của con sims đó sẽ giảm nhanh, bạn cần cho nó nghỉ ngơi là khỏe lại ngay

20. Cuongvndn1

Cuongvndn1 Mr & Ms Pac-Man

Mình chơi Sim 2 cũng đã lâu , nhưng mỗi lần cài đặt thì chỉ chơi được vài ngày là chán, khoảng mỗi năm lại cài chơi lại một lần, vì vậy mình khám phá cũng chưa hết được. Mình thấy vui nhất là lúc đầu tiên, con Sim nghèo rớt mồng tơi , cố gắng chơi đến lúc nhà giàu có, mua cái gì cũng được, phần thưởng nhiều , xài bình uống không già, con đàn cháu đống. Đến lúc đó thì chẳng biết làm gì nữa ===>>> chán ! Các con Sim mình nuôi nó cưới hết mấy con NPC đẹp hết trơn, còn lại mấy con xấu hoắc...không dám cưới, vì cưới xong đẻ con nó cũng xấu kinh điển luôn !!! Vì vậy mình cũng có những thắc mắc sau, ai trả lời được mình rất cám ơn :
    Thứ nhất : các nhân vật trong Sim chết đi thì trong game có hình thành thêm các nhân vật mới hay không? Nếu không có thì game sẽ chắc chắn mau chán, vì chết hết rồi thì lấy ai để mà cưới nữa !
    Thứ hai : những khách mình mời về dự tiệc , hoặc những người giúp việc , những nhân viên bán hàng ,... nói chung là những người không thuộc mình điều khiển mà đến nhà mình , thì làm sao để họ tắm rửa sạch sẽ ? Có nhiều lần chơi , thấy con Juliet đẹp quá , tán nó hoài (do nó còn teen mà không biết!) mà không vào, không cưới được . Suốt ngày suốt đêm mời nó đến ăn rồi chơi, người nó bốc mùi kinh khủng mà chẳng biết làm gì cho nó sạch sẽ thơm tho nữa !(đây chỉ là một trong nhiều ví dụ thôi).Trong bản mở rộng cũng thấy có rửa tay nhưng hình như không hiệu quả lắm ! Cho tắm bồn hay bơi trong bể cũng chẳng sạch được là bao .
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Khi bị bệnh , cho nó nghỉ ngơi, không làm việc, ngủ nhiều ! Và thường xuyên cho nó tập thể dục, cơ thể khỏe mạnh thì hầu như suốt đời nó không bệnh, hoặc bệnh thì khỏe cũng rất nhanh !
    Các con sim mình chơi đều body 10 hết, ăn trộm mà vào nhà là chẳng khi nào thoát hết ! Các con sim con cháu nuôi từ nhỏ thì full hết ! <<<=== không bao giờ cheat nhé !

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.