Thảo luận thắc mắc The Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 14/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

Cái này thì ko, game mặc định trong khu dân cư chỉ có chừng đó sim như vậy rồi thì khi chết hết sẽ ko còn ai đi wa đi lại nữa nhà bạn nữa:;), nhưng có 1 điều là tại các khu công cộng bao giờ cũng có các con sim tự do, chúng ko hề tồn tại ở bất kì khu dân cư nào hết, nhưng bạn có thể tạo quan hệ tình cảm rồi để chúng về sống với con sim của bạn, nghĩa là game có hình thành nhân vật mới, nhưng chỉ là trong chừng mực vậy thôi!!

2. blue261986

blue261986 Mr & Ms Pac-Man

Cho tui hỏi sao tui down mấy cái object về nhưng mà bỏ vào mục download vô game nó không hiện ra vậy ? Tóc tai quần áo thì thấy ....
    2. Làm sao chỉnh cho sàn nhà nó bóng lên vậy ? Hôm bữa tui thấy mà giờ kiếm không thấy ....
    3. cái cheat nào chỉnh cho sim nó nude khi tắm .....Tui chỉnh hoài hem đươc
    4. Mấy cái vụ nude trong sexysim không biét chỉnh gì hết ... ai rành làm ơn add nick chỉ với
    5. Tui mua cái đĩa Night life về cài . Nó bắt cài Daemon tool . Nhưng sau khi cài xong đĩa 2 . Nó ko chịu update mà hiện ra cái bảng kêu bỏ đĩa 1 night life vô . Vậy sao update ? có ai bít cách khắc phục lỗi này ko ?
    Nick Blue261986@yahoo.com
    Thanks nhiều nhiều

3. AzuriVN

AzuriVN (a.k.a. Akira™) Moderator

Chơi The Sims mà ham hố chi mấy cái vụ nude vậy pa =.=.

4. blue261986

Hic một câu chỉ quá rõ ràng ^_^

5. pam_pj

pam_pj Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

cach xoa neighborhood minh vua tao?

6. BuZz*

BuZz* Youtube Master Race

pớ!!! ceí tủ đồ of B huk có chữ Plan.... =[[ ko cho sim thay đồ đc. Với lại trog nhà có 1 ông già sắp chết...( 1 day nữa là die) ...bữa thấy ông thần chết bay tới lấy mạng, rùi cả nhà lúc đó khách khứa đông lắm. thế là bu zu khóc thảm thiết. Tự nhiên trên trời có 1 ông bác sĩ hay là bịn nhưn tưm thừn cũng ko bík...tếu lắm, bay xuống nhảy múa...lắc lắc cho kon vợ khỏi bùn....1 hùi ổng bay lên trển lại =]]=]]=]]...:o:o:o

àH, trong khu pleaseant nghe nói ko có ng hành tinh, B đặt cái chảo vệ tinh đối diện nhà mà cũng ko thấy...bùn gê. Với kon sim of B đang tủi teen, mà hàng xóm thì kon nào kon ní cũng xí wéc...chả mún cho nó cưới hay tình cũm zí ai :D Chờ kon nhỏ nào đẹp đẹp mà ko thấy...chắc cho nó ở zá lun wá.

Với cho B hỏi, khi sinh em pé! nên chọn cho nó tính cách jì là hay nhất...Chứ ông pố trong gđ thiên về mặt tình cảm, suốt ngày cứ want kiss, wu hu public mứi kin zị =[[, còn kon zợ thì want mua cây cối hoalá cành wài, để chật nhà chật cửa lun.........wải thựt =((=((=((

7. babynai

babynai Youtube Master Race

cho mình hỏi tại sao thú nuôi của mình ko thể tự hành động được
    nghĩa là khi mình ấn vào đồ vật hay nhân vật khác thì nó ko hiện ra lệnh để chọn

8. pam_pj

pam_pj Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

ko thể điều khiển dc thú nuôi. Nếu nó đói thì nó sẽ tự ăn (bạn phải mua bát ăn cho nó và tất nhiên phải cho đồ ăn vào). Mua khay vệ sinh để nó đi (cái khay hình chữ nhật, màu xanh bên trong màu xám). Còn nếu muốn điều khiển dc thú nuôi thì gõ cheat: boolprop controlpets on. Nếu thích chơi Pets thì cài bản Apartment Pets (có thể mặc đồ cho nó đấy - cái này bạn nào hồi trước hỏi đấy).
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    bạn nào trả lời cho mình câu hỏi trên: cách xóa neighborhood vừa tạo, mình có cài bản University và tạo một neighborhood trong đấy, ở trong Riverblosooms Hills. Ai biết xóa cái neighborhood trong đấy ko?

9. Tetsu192

Tetsu192 Youtube Master Race

Ấn vô neighbor ấy nhưng chưa vào vội, sẽ hiện lên 1 bảng, bên phải có cái hình thùng rác đó. Chắc bạn tự biết phải làm gì rồi:D

10. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn xem bạn đang chọn sim nào, hoặc có thể đó chỉ là tủ trang trí nên ko có quần áo. Còn chuyện bác sĩ tâm thần xuất hiện là do sim của bạn bị sốc nặng trước cái chết của ông già nên hóa điên (thanh aspiration tụt xuống mức đỏ do gặp phải Fear cao). Sim sẽ hành động rất kì quặc, đợi 1 lúc là ông bác sĩ đó sẽ chữa cho sim của bạn.
    Để gặp người ngoài hành tinh bạn phải mua kính viễn vọng cỡ lớn rồi hàng đêm ra nhìn. Bạn cũng có thể cheat cho nhanh.
    Mỗi tính cách có 1 cái hay riêng bạn à. Nếu chơi FreeTime bạn sẽ có Secondary Aspiration (tính cách thứ 2), sẽ phong phú hơn.

11. BuZz*

hâhâ, thankx Little nho! céi tủ mình mua là tủ áo wừn, ông pố ổng cũng ra shop mua, xong zìe nhà thì mặc đc ( click zô có chữ plan...) còn bà zợ zí đứa kon cũng cho ra shop mua....đã rùi zìe ko ai mặc đc ( cùng 1 tủ mà chả có chữ plan...) hâhâ...=> 1 mình pố đc ngựa :D:D:D

12. wizard258

wizard258 Youtube Master Race

Cho mình hỏi làm sao để vào đc private school vậy? Mời mấy ông principal về, đi thăm nhà thì đc 40đ, hò hét um xùm, rồi ăn như heo í, làm ra 2-3 món đều ăn hết mà food point ko có điểm nào thế là lần nào cũng ko đc. làm aspiration of Mama thằng nhỏ cứ đỏ lòm.
    Hic, cứu với.

13. blue261986

Cho em xin chương trình cập nhật đồ mình down về đi . Sao em down đồ về chép vô thư mục downloads mà không thấy gì hết àh . Chỉ có quần áo , tóc, và floor với wall là được àh . Còn lại ko được hết . Em phải chép vo đâu mới được đây ? Thanks

14. xXxCinxXx

xXxCinxXx Youtube Master Race

kái còn lại là 8 chuyện vía ổng :"> còn mún có food point thì fai? entertainment ~> call for dinner :X

15. Tehmango

Tehmango .:♫♥

hehe,xây nhà đẹp đẹp,dẫn ổng đi coi,rùi nấu mấy món ngon ngon,cũng dư điểm ,không cẫn phải nói chuyện ^^ :D:D;;);;)
    Nói chuyện với ổng khó thấy pà :D:D:D

16. wizard258

wizard258 Youtube Master Race

Được rùi đc rùi. vào private school sướng quá.
    Mà sao mình thấy mấy cái skill, lúc mới đầu thì lên nhanh lắm, sau này chậm ơi là chậm, chờ dài cả cổ.

17. BuZz*

private school lò jì vệiii??? trong sims nàu? còn céi ông zà khó tính lò sao? mà ko ai reply câu hỏi of B vệi?::(

18. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

trường tư, bản TS2 gốc là đã có chuyện này. Cứ bắt phone là invite head master, mời ổng về tham quan, dùng bữa tối ~> làm ổng hài lòng thì tụi nhóc đc nhận vào trường tư.

19. nghia2403

nghia2403 Youtube Master Race

co ai bik cac cap bac nghe nghiep trong sims2 ban goc ko giup dum em

20. nghia2403

nghia2403 Youtube Master Race

cho e hỏi trong sims2 nghề nào mức lương cuối cùng là cao nhất a.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.